[Funland] Bán trên shoppee 1 ngày bằng cả năm của người khác

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình có 1 cái phải gọi là cực ngu đó là cạnh tranh về giá, toàn dìm giá để bán đc hàng, cộng với tâm lý thích ngon bổ rẻ của người tiêu dùng, thế nên doanh thu cao chưa chắc lợi nhuận đã cao.
Từ trước đến nay cả thế giới nó đều cực ngu chứ không khôn cụ ạ.
Vì thế nên giá thành sản phẩm ngày càng rẻ, chất lượng ngày càng cao.
Nó còn ngu đến nỗi, nó ra luật cấm không được khôn, tức là cấm các hãng câu kết với nhau để làm giá thị trường, chống độc quyền.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Mặt hàng đồ ăn nhà em khó bán trên shoppee, nhưng hàng thời trang bán lại rất tốt

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nếu em là người tiêu dùng thì theo cụ, em nên thế nào? Vẫn mua shop của VN trong khi biết là đồ TQ?

Có thể ý cụ nói nó bóp chết rồi sau này sẽ độc quyền nâng giá?
Cụ thích mua đâu là quyền của cụ thôi , em vẫn mua đồ lẻ tẻ từ bên tq và cả bên này tùy vào cách đánh giá món hàng của em . Em nói khía cạnh người bán hàng thôi , có thể đạp giá để cạnh tranh nhưng đạp đến mức bán lẻ 1 cái cũng bằng giá bán buôn số lượng , rồi kêu ca ko có lợi nhuận , ko bõ công làm thì đúng là tự bóp rái chứ còn gì ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mặt hàng đồ ăn nhà em khó bán trên shoppee, nhưng hàng thời trang bán lại rất tốt
Hàng thời trang nó cùng 1 mẫu , cùng hình ảnh nhưng khác chất vải chút xíu là khác tiền rồi ;)) Đồ thời trang rẻ quá đừng mua cụ ạ .

vihali

Xe container
Cụ thích mua đâu là quyền của cụ thôi , em vẫn mua đồ lẻ tẻ từ bên tq và cả bên này tùy vào cách đánh giá món hàng của em . Em nói khía cạnh người bán hàng thôi , có thể đạp giá để cạnh tranh nhưng đạp đến mức bán lẻ 1 cái cũng bằng giá bán buôn số lượng , rồi kêu ca ko có lợi nhuận , ko bõ công làm thì đúng là tự bóp rái chứ còn gì ;))
À, tụi TQ kêu gì thì kệ thôi :) Công nhận thấy nhiều thứ rẻ thật. VD em mua dây điện trở, giá đâu có 5K cho 10m dây, ship 10K nữa. Đồ thí nghiệm ở VN giá 3tr/bộ thì đặt bên đó có 1,5tr. Nói chung là buôn bán ở VN có lẽ sẽ càng khó khăn. Kiểu mua về từ TQ để bán chắc cũng ko lãi mấy nữa.

provtc

Xe container
Em chả hiểu sao cũng cùng cái bóng đèn led đó, mà bên mình bán 300k 1 chiếc, bên tàu 90k ship vào là 110k, em dùng 1 năm nay ko hỏng đâm ra cái sơ cua cứ vứt cốp mãi. Nó bán như thế thì tiểu thương làm sao chịu được, hoặc nó bán dụng cụ nhà bếp rẻ thôi rồi.

Đại tướng Alo

Xe điện
Nhìn chỉ biết Ước các cụ nhỉ :))
Có cụ nào thế chưa ? ( không phải của e nhé, của 1 ông anh trên fb ạ )
View attachment 4163115
Doanh thu chưa nói lên điều gì.
Quan trọng là lợi nhuận bao nhiêu ?

Em ví dụ : 1 con phố có 10 quán Phở bò, 9 quán bán 50 ngàn bát phở bò tái-chín, vào 1 ngày nào đó: 1 quán bán 35 ngàn bát tái-chín với chất lượng tương đương 9 quán kia, chịu bán hòa vốn để hút khách, thế thì doanh thu quán này sẽ tăng vọt ngày hôm đó. =))

P/S: Hàng Tàu, nhất là hàng điện tử các cụ thấy giá nó rất rẻ so với giá cùng mặt hàng SX ở các nước khác và cả hàng cùng loại SX ở VN....là vì CP TQ đang trợ giá hỗ trợ các DN TQ bằng nhiều cách....

leo86vn

Xe tăng
Thua shop em :))
Nhưng ko ngon như con số đâu cụ. Lãi mỏng, lại còn tỷ lệ chuyển hoàn, huỷ đơn nữa. Tóm lại, vẫn thấy vui thì làm, chứ nhìn vào con số mà đâm vào thì sẽ mệt.
Cụ share kn bán TPCN đi ạ, e cắp sách theo học :D
Em chuyên Omega 3 hàng CAN!

Jamebonds

Xe container
Cái này gọi là tự tay bóp rái và bóp rái lẫn nhau . Đặc biệt giờ có nhiều shop từ bên TQ nó bán cực rẻ , rẻ hơn cả giá em nhập hàng mới vãi , lại miễn phí ship tận tay luôn . Chả mấy mà nó bóp hết mấy shop ở VN :(
Thế là bọn TQ ngu hơn m rồi=))

Voi đi bộ

Xe buýt
Dân mình có 1 cái phải gọi là cực ngu đó là cạnh tranh về giá, toàn dìm giá để bán đc hàng, cộng với tâm lý thích ngon bổ rẻ của người tiêu dùng, thế nên doanh thu cao chưa chắc lợi nhuận đã cao.
Chiến lược cạnh tranh thì chỉ có cạnh tranh về giá hoặc khác biệt hoá sản phẩm, cả thế giới nó thế có phải mỗi VN đâu.
Muốn sống được trong cuộc chiến giá cả thì phải tìm cách hạ chi phí. Nếu không chịu được thì chấp nhận ra khỏi ngành.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Cụ share kn bán TPCN đi ạ, e cắp sách theo học :D
Em chuyên Omega 3 hàng CAN!
Share thế nào hả cụ. Có gì cụ cứ hỏi thôi, em biết đến đâu em nói, cũng ko giấu diếm gì. Nhưng em cũng ko suất sắc gì lắm đâu :)

Dungdonganh

Xe tải
Em có món đồ cho trẻ em khá yêu, có thể tự sx(vì trc em làm rồi), giá thành so sánh rất rẻ. Ra năm e tìm đối tác làm, cụ nào máu inbox em cùng bàn
Em cũng làm về đồ trẻ em. Cụ xem có thể hợp tác được không ạ. Đồ của em về nội thất, đồ chơi trẻ em( tự sản xuất ạ)

Mr.Alo

Xe lăn
trên shopee
- lãi mỏng
- phí quảng cáo cũng nhiều
lên nhìn doanh thu lớn nhưng chưa biết thực lãi được bao nhiêu , rồi doanh thu đó công đóng hàng cũng mệt :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E mua shopppe, sendo, laza, tiki e soi đc giá cùng 1 sp. Ra shop khó so nên dễ hớ. Thời đại shopping ol thật tuyệt :)

Nhưng e ghét bọn tàu... cc chỉ e vào trang nào noiij địa với? Adayroi tèo rồi.

meodenminh

Xe điện
Do cơ chế thôi

N.Korea Ginseng

Xe điện
Nói thật chứ số ngon trên shopee cũng phải đổ vô đó ối tiền.
Nào triết khấu, nào phí shopee mall, hỗ trợ, nào quảng cáo trên các kênh, nào giảm giá theo ct, nào thuế bị truy thu.
Em cũng lần mò shopee dc vài năm rồi, tuy là làm shop nho nhỏ thôi, mà thấy chủ yếu lên để cho KH ngắm sp + thông tin cho rõ ràng, xg cho KH nào k khoái ship ngoài, tiện áp mgg shopee là chính, chứ để KH biết đến vẫn phải đá quảng cáo ngoài, kéo về chứ k riêng gì quảng cáo trên shopee.
Các kênh khác như lazada, tiki cũng rứa.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nói thật chứ số ngon trên shopee cũng phải đổ vô đó ối tiền.
Nào triết khấu, nào phí shopee mall, hỗ trợ, nào quảng cáo trên các kênh, nào giảm giá theo ct, nào thuế bị truy thu.
Em cũng lần mò shopee dc vài năm rồi, tuy là làm shop nho nhỏ thôi, mà thấy chủ yếu lên để cho KH ngắm sp + thông tin cho rõ ràng, xg cho KH nào k khoái ship ngoài, tiện áp mgg shopee là chính, chứ để KH biết đến vẫn phải đá quảng cáo ngoài, kéo về chứ k riêng gì quảng cáo trên shopee.
Các kênh khác như lazada, tiki cũng rứa.
oh cụ k đăng ký kdcn nữa ạ?