Bảo dưỡng Fiat

fiatcoi

Xe tăng
Lâu rồi em mới đi bảo dưỡng fiat, ở nhà bác Hậu, mới thấy bác đã treo biển rồi em up để các bác biết chỗ rất tin cậy chyên fiat :D sđt bác Hậu : 0979514041

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
Vừa hôm qua em cũng bảo dưỡng mấy cái lặt vặt ở bác Hậu

hoachuoique

Xe điện
Bác này đc anh em hội tín nhiệm lắm .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Bác này vừa hiểu xe Fiat mà lại có tâm nên anh em rất quý. Dưng mờ bác này ko biết uống rượu bia. Tính tình thì hiền lành, nên dù xa anh em vẫn đến.

hoachuoique

Xe điện
Bác này vừa hiểu xe Fiat mà lại có tâm nên anh em rất quý. Dưng mờ bác này ko biết uống rượu bia. Tính tình thì hiền lành, nên dù xa anh em vẫn đến.
Hội này ko kết những bác ko biết ống rượu bia nhé .

jupitercocs

Xe buýt
Bác Hậu mãi trên Hà đông xa quá nhẩy . *** kiếp một lần đầu tiên lên Hà nội bị xxx nó bóp ..ái mất 4 loét mà còn hận xxx đến quốc khánh lần thứ ba vạn chín nghìn ...

hoachuoique

Xe điện
Bác Hậu mãi trên Hà đông xa quá nhẩy . *** kiếp một lần đầu tiên lên Hà nội bị xxx nó bóp ..ái mất 4 loét mà còn hận xxx đến quốc khánh lần thứ ba vạn chín nghìn ...
Sao bác không kêu Cụ phuongcuunet giải cứu cho, tiền ấy để chiêu đãi hội, đua cho xxxx phí quá .

kangta160

Xe tải
Năm hết tết đến rồi em cũng đi xuống nhà bác hậu bảo dưỡng fiat đây , có cụ nào đi không ,

phucMT

Đi bộ
chao toan the anh em oto fun.co gi khong bit mong a e chi giao nhe

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Đề nghị các cụ trong nhà mình chia sẻ về bảo dưỡng đi ạ, hay là nhà mình không ai bảo dưỡng, chỉ hỏng thì thay thế, chế cháo nhỉ ? mới nghe cụ OCHA về quạt động cơ, đai cam.....vệ sinh các loại cảm biến .......Em đang rất quan tâm đến vấn đề bảo dưỡng Khung gầm, hệ thông chuyền chuyển động, hệ thống lái, cung cấp nhiên liệu. Ai đã từng làm và cảm nhận chia sẽ để nhà mình còn bảo dưỡng phụ vụ công tác đón Xuân nào. (xe em mua cũ vào năm 2010, năm sinh 2002, trong sổ bảo hành bảo dưỡng chỉ nêu thay dầu, lọc, bơm xăng, côn, đai cam, cảm biến khí thải) thế những thứ khác chắc chủ cũ chưa làm gì nhỉ ?)
Kính mời, kính mời ạ!

tranhainam

Xe điện
các cụ nhiều thớt quá, hơi loãng.
em vừa đi bảo dưỡng, bảo hiểm, và đăng kiểm về, để từ từ em pót lên đây.
cụ chủ tịch quy hoạch lại cái nhể, để anh em tập trung.

fiatcoi

Xe tăng
bác hậu ôi có khách đốt lò kìa

kiemlm

Xe tải
các cụ nhiều thớt quá, hơi loãng.
em vừa đi bảo dưỡng, bảo hiểm, và đăng kiểm về, để từ từ em pót lên đây.
cụ chủ tịch quy hoạch lại cái nhể, để anh em tập trung.
Ý kiến cụ đúng đấy, nhiều thớt nhưg chất lương bài lkems quá

kiemlm

Xe tải
Đề nghị các cụ trong nhà mình chia sẻ về bảo dưỡng đi ạ, hay là nhà mình không ai bảo dưỡng, chỉ hỏng thì thay thế, chế cháo nhỉ ? mới nghe cụ OCHA về quạt động cơ, đai cam.....vệ sinh các loại cảm biến .......Em đang rất quan tâm đến vấn đề bảo dưỡng Khung gầm, hệ thông chuyền chuyển động, hệ thống lái, cung cấp nhiên liệu.
Kụ bảo dưỡng gầm chớ có động vào láp. nếu láp khô thì kệ nó, bao giờ hỏng, kêu hoặc, chảy dầu thì thay đồ. không bảO DƯỠNG

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Cảm ơn cụ liemlm nhiều, trong nhà mình đã ai bảo dưỡng gầm chưa nhỉ ? vợ nhà cháu thì chưa có biểu hiện gì về gầm cả, nhưng sợ nó ở dưới đó, anh em chẳng ai nhòm ngó được, sợ nỏ han gỉ, mọt .... trừ láp liếc ra, thì nên bảo dưỡng hạng mục nào hả cụ? xe nhà cháu toàn là mua lại, chẳng biết chủ trước họ đã bảo dưỡng lần nào chưa, 9 tuổi rồi nhà cháu nghĩ cũng phải bảo dưỡng mới đúng chứ nhỉ ?

fiatcoi

Xe tăng

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Hôm nay có việc vào phố đường tắc dài ại bị bệnh kinh niên (nóng máy -> vù ga), tức quá .... Trên đường có thấy hiệu chuyên về két nước trên đường Phạm Văn Đồng, tạ vào hỏi: Bảo dưỡng 120 nghìn thôi ạ, nhưng giờ chưa anh bồi dưỡng thêm 50 chục nữa ...OK, loay hoay đến 15p,không tháo được két nước ra, em sợ qua bảo các chú lắp vào cho anh nhờ ... nhìn các chú làm anh sợ quá.....mà cái nước mát nó chảy vào thân máy, đoạn đường xả khí thải đó, khét quá...lúc về xe vẫn chưa nóng máy, mở ra thấy khét + khói .... (không phải hơi nước đâu) em sợ quá, tặt máy. Em lấy đồ ngề ra, thao quạt, bình nước phụ, định tháo dàn tản nhiệt vệ sinh mà không tháo được, không biết ốc nó ở đâu, gầm thì không thể tháo được, quan sát kỹ em hỏi chuyên gia tí:
1. Sao em mới vệ sinh két nước (tháo ra xúc rửa) dùng khí xịt vào đường ống - Tuấn cầu đôi làm mới được khoảng 6tháng) mà lại đầy sạn cát trong bình nước phụ nhỉ ? sạn này ởđâu mà ra ? (em toàn dùng nước sạch + nước xanh), nhà mình đã ai đi thông dàn ống dẫn nước trong lõi cái lưới tản nhiệt chưa nhỉ ?
2. Đường điện vào quạt động cơ: Em thây 2 dây, nhưng ại chập thành 1 và nối theo nguồn điện vào (có nghĩa là nguồn vào 2 dây) mà dây của quạt là 4 đầu ( họ chập thành từng đôi 1 và nối vào 2 dây nguồn)? Như thế có đúng không ạ ? mà quạt nhà em nhiệt độ quá mức trung bình khoảng 3mm mới chạy tốc độ 1, khi nhiệt độ giảm tí (2mm) lại tắt.....không thấy chạy tốc độ 2 (trừ khi bật điều hòa).
3. Như đã mô tả ở trên, khi không bật điều hòa cứ quá mức trung bình 4mm mới chạy có một tí, xuông 9h lại thôi (hơi lo, vì như thế lúc nào mình cũng phải liếc mắt vào đồng hồ nhiệt), em vệ sinh và nhìn vào cái vỏ của điện trở nhệt độ thấy ghi (0.3 ôm), vậy để yên tâm hơn em muốn quạt chạy lục 7h, thì có cách nào để thay đổi điện trở này cho đạt mục đích đó không ạ, (có thể kiếm con trở đấu nối tiếp hay song song vào không ạ).
Chứ đi trong phố tắc suốt mà lúc nào cũng bật điều hòa thì rét, tắt thì chỉ tập trung nhìn đồng hồ -> nguy hiểm lắm ạ.
Rất mong các cụ am hiểu về điện cố vấn để em làm chuột bạch ạ.

fiatcoi

Xe tăng
Cụ xem quạt của cụ có phải là quạt zin không sợ không phải quạt zin chủ trước thợ đấu lại ,Nếu không bật điều hòa quạt của cụ chạy như thế là đúng
Còn đi trong phố tắc đường cụ nên bật điều hòa để quạt chạy tốc độ 2 cho nhiệt độ không lên cao ,nếu lạnh cụ chỉnh tốc độ 1 của quạt lạnh trong xe
hoạc chỉnh lại cửa gió mở nhỏ thôi , cách nữa là xoay cái nút chỉnh điều hòa nóng lạnh có hình người đó điều chỉnh hơi lạnh thổi lên kính .
cụ không phải lo thông két nước đâu vì két nước của fiat khác với két nước của nhật , nó là những ống nhôm ø 10 nên khó bị tắc lắm, nên cứ yên tâm
xem lại xem tại sao lại có sạn trong bình nước phụ , xe của cụ là 1.3 hay 1.6

Chỉnh sửa cuối:

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Nói thật là quạt zin hay không thì nhà cháu cũng đếch biết cơ, quạt màu đen, 5 cánh, đường kính khoảng 30-35cm gì đó, được gá vào cái giá nhung cái thang ấy (hình như là zin). Nhà cháu cứ tưởng là khi nóng quá không kịp giải nhiệt thì nó tự động lên tốc độ 2 chứ nhỉ ? Bật ĐH lạnh, ồn lắm, đi nó cứ gù gù như nuôi chim gáy trong xe tức bỏ ..m ra. Cai núm mà nhà cụ đề cập vợ em mất tác dụng rồi, vặn đằng nào cũng vẫn lạnh như nhau, chủ cũ họ bỏ chiều nóng rồi, em mở ra xem thấy nó điều kieển bằng giây, nhưng đầu kia không nối vào đâu cả, nên không có tác dụng gì hết, Em cũng thấy thằng cu thợ bảo không thể tắc được nhưng mình ham của rẻ thấy nó nói có bằng đó tiền nên nhà cháu muốn làm thử cho nó yên tâm về tâm lý ấy mà. Vợ cháu là dòng si. 1.3/2002