[Funland] Ba người con gái mang xăng đốt nhà mẹ đẻ: Xin chia đất, mất tình thân

Trạng thái
Thớt đang đóng

lum_dong_tien

Xe tăng
Thế mới gọi là luật sư chứ. Nhã nhặn, lịch thiệp nhưng đanh thép.
Cụ nâng bi ghê quá đấy. Em gặp ko ít ls nhưng ko hiểu sao đến 99% là ko thiện cảm. Duy chỉ có cụ XXL chưa gặp bh thì có thiện cảm dẫu là ls =))

nhatthang

Xe tăng
Cụ nâng bi ghê quá đấy. Em gặp ko ít ls nhưng ko hiểu sao đến 99% là ko thiện cảm. Duy chỉ có cụ XXL chưa gặp bh thì có thiện cảm dẫu là ls =))
Nâng bi hay không thì cũng tuỳ cách hiểu từng người. Mà không giành được thiện cảm của cụ thì 99,99999% LS vẫn không ảnh hưởng gì mà.

DurexXL

Tháo bánh
Thế mới gọi là luật sư chứ. Nhã nhặn, lịch thiệp nhưng đanh thép.
Em cảm ơn 2 Cụ ợ
Lsu thì cũng là 1 nghề thôi mà, cứ làm đúng luật, đúng thỏa thuận đã là phải nỗ lực lắm rồi, còn ngoài công việc thì chém gió, lolotica ... trà rượu ba cái lăng nhăng.. cho nhẹ đầu ợ :D :D :D

niceshot

Xe container
Có nhiều nguyên nhân, trong đó không công bằng là nguyên nhân lớn nhất trong các vụ ntn. Nhà e các cụ khuất núi ko có di chúc, các chị em thống nhất như sau: Chia làm n+1, người lo hương hỏa là e lĩnh 1/n+1, các chị lĩnh 1/n. Tất nhiên giá trị nhỏ thì chí thế chứ vài chục tỏi thì chắc lại có phương án khác.
Cụ phải lĩnh 2/n+1, còn những người kia lĩnh 1/n+1 (tất cả có n người được chia).

Gừng

Xe container
100 nhà chia tài sản thì 99 nhà sẽ mâu thuẫn. Tài sản bố mẹ cho ai là quyền của người ta, con thì hầu như đứa nào cũng tham. Bilgate cho đi gần như hết tài sản để làm từ thiện thì ko sao chứ người Việt mà như thế thì kiểu j con cũng mâu thuẫn với bố mẹ!

gớm

thằng Bill nó ráo thế thôi, chứ biết đâu lúc 250 nó lại đổi ý

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
gớm

thằng Bill nó ráo thế thôi, chứ biết đâu lúc 250 nó lại đổi ý
Ông tỷ phú nào chả mở mồm ra nói thế để được cái tiếng. Còn thực hư thế nào phải đến khi chúng nó chết mới biết được :)))

Tài sản hàng chục tỷ đô thì chỉ cần để cho con cái 100-200 tr thì tiêu mấy đời cũng không hết ( sống khá giả không phải lo tiền bạc), còn lại chúng nó lập quỹ để giải ngân vào các vấn đề xã hội ( gọi cho sang mồm là từ thiện), thì sau này giao lại các quỹ này cho các con quản lý vẫn ok mà không bị đánh thuế.

DurexXL

Tháo bánh
Cụ nhầm rồi, ở vn thì hàng thừa kế thứ nhất là vợ/chồng, bố mẹ đẻ và con đẻ trên 18 tuổi
Nếu con đẻ chưa thành niên, hoặc đã thành niên mà mất khả năng lao động, vợ/chồng hoặc bố mẹ đẻ mất năng lực lao động thì dù người chết có di chúc là k chia cho họ, thì họ vẫn sẽ được hưởng 2/3 của 1 suất thừa kế. Hiểu nôm na là vậy còn trong đó có nhiều cái lằng nhằng hơn
À sr cụ em k đọc thấy đoạn dù không có tên trong di chúc
Em xin lưu ý thêm chút:
Trong 3 nhóm được nhận kỷ phần bắt buộc (2/3 của 1 suất theo luật) thì chỉ có con là phải dưới 18 hoặc hạn chế năng lực hành vi mới được nhận
Còn bố mẹ đẻ, vợ/chồng thì dù hoàn toàn khỏe mạnh bình thường vẫn được nhận kỷ phần bắt buộc đấy ạ

kduc

Xe container

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em xin chính xác là luật Tây nào? Kỷ phần bao nhiêu % và con cái thuộc nhóm nào nhé?
Cảm ơn Cụ
Thưa cụ nhiều Tây lắm. Em ví dụ luật Đức thì con cái được claim 50% số tài sản (chia đều cho tổng số con). Luật Pháp thì 1 con thì 50%, 2 con thì 66%, 3 con thì 75%. Các con đều có quyền dù là người lớn hay trẻ em. Để biết thêm chi tiết mời cụ search google cụm từ "compulsory portion inheritance children".

Cái này hơi quá tầm hiểu biết của các cụ nên các cụ ko thể tin được đúng ko?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Bên này tuyền tuyên truyền khoai tây làm từ thiện hết, kể cả tỷ phú...

laonongtridien

Xe buýt
Ở những nước như nước Đức sẽ hoàn toàn đủ đấy bác!
Tài chính của họ (kể cả trong gia đình) rất sòng phẳng. Những vụ kiện như thế này đã có án lệ, nên cứ theo ba rem để họ áp từng gia đình cụ thể thôi.
Nhiều gia đình chỉ có một người đi làm, người còn lại ở nhà làm nội trợ. Nếu tiền người người đi làm đủ thì được tính trong khấu trừ gia cảnh, không đủ nhà nước bù thêm (thực ra là những khoản tiền như tiền nuôi con, tiền nhà, trợ cấp,.... nếu thu nhập cao không được lĩnh sẽ được khấu trừ vào thuế), ngoài ra còn có các khoản tiền trợ cấp không thường xuyên. Tụi F1 được tính là tiền của chúng cả khoản tiền phụ huynh chúng được khấu trừ gia cảnh nhờ sự tồn tại của chúng trong gia đình,...
Mà khoản tiền tiêu vặt hàng tháng người đi làm phải đưa cho người ở nhà làm nội trợ nghiễm nhiên là quyền người được nhận và nghĩa vụ của người phải đưa tiền.
Nhưng cũng có nhiều khoản từ thiện tưởng họ vô tư mà chẳng phải. Ví dụ 1 người đi làm thu nhập cao tài trợ cho 1 đứa cháu ở quê lên học đại học thì tiền tài trợ này được khấu trừ trong thuế phải đóng. Nên nếu không tài trợ sẽ phải đóng theo thuế, tài trợ sẽ thêm được tiếng hào phóng!
Phải chăng chính sách nhận các du học sinh nước ngoài ở cùng, cũng là một trong những đòn "né" kiểu này hả cụ? Em hỏi thật vì thấy có những gia đình ở bển nhận tới mấy cháu dhs ở cùng, mà cp các cháu phải đóng góp thấy cũng rất thấp

coolpix8700

Xe ngựa
Phải chăng chính sách nhận các du học sinh nước ngoài ở cùng, cũng là một trong những đòn "né" kiểu này hả cụ? Em hỏi thật vì thấy có những gia đình ở bển nhận tới mấy cháu dhs ở cùng, mà cp các cháu phải đóng góp thấy cũng rất thấp
Việc này em không biết!
Hình như ở Đức ngoài hôm sờ tây ở các khu du lịch cũng có người cho thuê trọ trong nhà. Nhưng thường người Đức đánh giá rất cao quyền riêng tư của họ, nên ít hơn ở các nước khác. Nếu tài trợ thì chắc họ sẽ được trừ vào thuế, nhưng thu tiền trọ thì dù rẻ thuế của họ cũng xông vào tính rất rạch ròi!
Sinh viên được quyền thuê ký túc xá giá rẻ, nhưng thuê nhà bên ngoài thì cũng không rẻ lắm. Chỉ người Đức mới được nhận tiền hỗ trợ cho nhà ở thôi!

TÔN

Xe container
Thằng cu e chồng con đốt xăng hôm trước bảo bà cụ nặng sợ khó qua nhưng đến giờ thì vẫn thế ko nặng hơn cũng ko nhẹ đi
Chỉ có con chị cả bỏng nặng nhất, viện nó trả về lo hậu sự rồi, chắc nay hoặc mai là đi

sakai_yo

Xe lăn
Thằng cu e chồng con đốt xăng hôm trước bảo bà cụ nặng sợ khó qua nhưng đến giờ thì vẫn thế ko nặng hơn cũng ko nhẹ đi
Chỉ có con chị cả bỏng nặng nhất, viện nó trả về lo hậu sự rồi, chắc nay hoặc mai là đi
Bỏng nặng thế đi được có khi đỡ đau đớn cụ ạ. Sống thì vừa đau thể xác vừa khổ sở tinh thần.

7vienngocrong

Xe tăng
Khổ thiệt. Sai 1 li đi 1 dặm là đây.

dheIa

Xe điện
Em tử vong, chị bỏng nặng trong căn nhà dán chữ 'nhà tranh chấp' ở TP.HCM

Sáng 18/11 hàng xóm nghe thấy tiếng kêu cứu phát ra từ căn nhà bốc cháy ở địa chỉ trên. Khi người dân ập vào trong giải cứu thì phát hiện bà V.T.H.H (47 tuổi) đã tử vong.

Hiện trường còn phát hiện chị gái của bà H. bị bỏng nặng nên người dân đưa đi cấp cứu.

Lại vì đất với cát mà chị em đốt nhau :|

TÔN

Xe container
Bà chị cả vừa đi rồi. Còn bà mẹ thì cũng yếu chưa biết thế nào

kduc

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng