[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng A Mã

Xe điện
Nói tới nói lui , ông Hải đang làm công việc tốt cho xã ho
Ai cũng biê

Ai cũng biết quá tải rồi thì ngồi im cho chính quyền họ làm. Một nạn nhân viêm phổi (ko liên quan covid) mà ông viết FB lồng ghép toàn yếu tố covid vào, với những chi tiết hoàn toàn ko chính xác, đó ko phải là góp ý chân thành, đó là đâm bị thóc chọc bị gạo.
Ông đến 15h08 (ô xác nhận trên FB), xong chắc ông ngồi biên tút luôn, vì 16h14 cái tút dài lê thê của ông đã nổi mịa FB, và sửa đi sửa lại nội dung mấy lần. Trong khi đó 15h45 y tế phường đã có mặt, và lúc đó nạn nhân đã mất rồi.
Tệ nhất là ông viết : “Từ sáng người nhà đã kêu gào điện thoại trước mắt tôi”, và “tôi đã đứng đợi hàng giờ”…Đó ko khác gì là đâm bị thóc chọc bị gạo chính quyền, góp ý quái gì
Khi truyền thông dẫn lời chính quyền và người nhà nạn nhân, sự thật ko như ông nói, thì ông lờ đi và qua chuyện. Chứ họ mà nói sai, với bản tính của ông, chắc FB kiểu gì chả thêm vài bài nữa nhiếc móc
Cụ có thời gian ngồi soi rồi so sánh đối chiếu, em khâm phục luôn.

Sad_man

Xe tải
Nói tới nói lui , ông Hải đang làm công việc tốt cho xã ho

Cụ có thời gian ngồi soi rồi so sánh đối chiếu, em khâm phục luôn.
Em so đâu cụ. Cộng đồng mạng người ta so lâu rồi. Ko phải ngẫu nhiên mà tút của đồng chí Hải cứ sửa tới sửa lui gần chục lần là thế

tellme

Xe tăng
Đọc mấy còm bên trên, em chán hẳn.
Không biết họ có làm được gì không nhưng em cảm giác họ đang không hài lòng với xã hội. Mọi người phải quay quanh họ, không làm tốt là họ chửi, việc làm được là đương nhiên

Theo em, ai làm được gì giúp người khác, dù to dù nhỏ đều đáng quý, đáng kính trong.
Mục đích gì cũng được ngoại trừ mục đích kiếm tiền trên khổ đau của người khác.

Đánh bóng bản thân hay hô hào trên FB, mạng xã hội chả xấu mà người khác lại làm từ thiện theo cũng tốt.

Vì thế Niemvuinho cụ chẳng nên trả lời những còm vớ vẩn làm gì.
P/S: em nghĩ bác Hải đã già, không có lý do gì cần đánh bóng tên tuổi.

tellme

Xe tăng
Không biết họ có làm được gì không nhưng em cảm giác họ đang không hài lòng với xã hội. Mọi người phải quay quanh họ, không làm tốt là họ chửi, việc làm được là đương nhiên, khó khăn là việc của mày.

Theo em, ai làm được gì giúp người khác, dù to dù nhỏ đều đáng quý, đáng kính trong.

Đánh bóng bản thân hay hô hào trên FB, mạng xã hội chả xấu mà người khác lại làm từ thiện theo cũng tốt.

Vì thế Niemvuinho, cụ chẳng nên trả lời những còm vớ vẩn làm gì.

Em sửa theo cách này không nhiều người mất công ngồi đếm số lần em sửa :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Không biết họ có làm được gì không nhưng em cảm giác họ đang không hài lòng với xã hội. Mọi người phải quay quanh họ, không làm tốt là họ chửi, việc làm được là đương nhiên

Vì thế Niemvuinho cụ chẳng nên trả lời những còm vớ vẩn làm gì.
Vâng, thôi thì e kệ :)

milevsko

Xe tăng
Haiz, mình ủng hộ anh Hải, làm người tốt bây giờ cũng khó.

H.U.Y

Xe điện
Bác ấy có điều kiện, có thời gian, có can đảm, có tấm lòng. Em cũng muốn được làm như thế nhưng còn phải đi kiếm ăn đã

Sad_man

Xe tải
Lại nhảm nữa, cụ chứng minh là ông ấy: "vội xoá chi tiết này" đi, ko chứng minh được là hèn =)).
Tự vào FB ông ấy đọc mà so sánh xem câu đấy đã được xoá và thay bằng câu gì. Đố tìm ra đoạn này nữa đấy/

milevsko

Xe tăng
Quay đầu là bờ mà bác, những hành động thời gian gần đây của bác ấy đáng được biểu dương, khích lệ.

mecucbon

Xe hơi
Mỗi người có cách nhìn khác nhau về việc “từ thiện, thiện nguyện”. Không nên vì vài người làm với “ý đồ riêng” mà làm cho mình nghi ngờ những người khác. Những người lợi dụng việc tốt để trục lợi vật chất thì họ sẽ mau rớt mặt nạ thôi. Những hành động vì người khó khăn và dám cho đi vật chất, thời gian, sức khỏe của bác Hải cũng đáng để ta biết ơn.

Những hành động tốt có sức lan tỏa niềm vui, hy vọng cho mọi người chung quanh. Với con mắt chân thành, yêu thương sẽ giúp cuộc sống có nhiều điều tốt đẹp. Nhìn khắt khe, nghi ngờ sẽ làm cho chúng ta héo tàn và nặng nề.

toimuondie

Xe container
Quá nhiều người bị lạm "từ thiện" và làm từ thiện chỉ để thỏa mãn bản thân.
Vậy nên, với những thằng như Hải cẩu, nó đánh vào tâm lý này của con người, vào lòng trắc ẩn và sự thù ghét chính quyền tự nhiên của đa số.
Dạng người lợi dụng việc từ thiện để làm màu, sẵn sàng đạp người khác xuống để mình nổi bật hơn không thể là người tử tế được. Chưa kể lợi dụng danh nghĩa từ thiện mà sẵn sàng ngồi xổm lên pháp luật thì là loại gì? Không thay đổi thì xộ khám là chuyện sớm hay muộn thôi.
Cụ đúng, ông Hải là người đạp người khác để ngoi lên.

lx125_black

Xe container
Cụ đúng, ông Hải là người đạp người khác để ngoi lên.
Từ ngày làm quan đã là dạng bất nhân như thế rồi, mượn danh nghĩa pháp luật mà đạp đổ nồi cơm của vô số người khác để đánh bóng bản thân. Chưa kể còn làm bậy, làm láo (cẩu bốt gác bảo vệ NH) rồi âm thầm trả lại trong đêm???
Đến khi ngã ngựa thì lại thành dạng bất mãn chính quyền, thằng này nó lạ gì quy trình hoạt động của cq, nhưng lại ngoạc mồm trên fb yêu cầu chính quyền thực hiện mong muốn của nó? (lợi dụng việc từ thiện, phá bỏ quy trình hành chính). Mục đích vẫn là đạp người khác xuống để mình nổ bật lên, chưa kể tạo cơ hội cho người dân hiểu sai về hoạt động cơ quan nhà nước, chia rẽ đại đoàn kết.
Nói chung là khốn nạn chứ tử tế gì ngữ ấy???

Sad_man

Xe tải
Quá nhiều người bị lạm "từ thiện" và làm từ thiện chỉ để thỏa mãn bản thân.
Vậy nên, với những thằng như Hải cẩu, nó đánh vào tâm lý này của con người, vào lòng trắc ẩn và sự thù ghét chính quyền tự nhiên của đa số.
Dạng người lợi dụng việc từ thiện để làm màu, sẵn sàng đạp người khác xuống để mình nổi bật hơn không thể là người tử tế được. Chưa kể lợi dụng danh nghĩa từ thiện mà sẵn sàng ngồi xổm lên pháp luật thì là loại gì? Không thay đổi thì xộ khám là chuyện sớm hay muộn thôi.
Quá chuẩn cụ! Lên FB và đạp chính quyền xuống bằng những chi tiết ko thật (dù gì cũng là những anh em đồng nghiệp của lão gần 30 năm), nó quá hèn.
Dạo này thấy có vẻ cũng bớt rồi, hy vọng tự ngẫm ra mà thay đổi.

Chỉnh sửa cuối:

lx125_black

Xe container
Còn tất cả các cụ nào chỉ có cái văn :"làm được như nó chưa mà nói"
Thì tốt nhất các cụ nên im đi, người tử tế người là làm tốt hơn nhiều, họ giúp đỡ chân thành và không mong báo đáp, không mong "chói lòa" như thằng hải cẩu này đâu.

Nói đơn giản như thanh niên trẻ Độ Mixi - nó chửi bậy thì kinh khủng, nhưng nó làm từ thiện tốt gấp tỉ lần thằng hải cẩu này. Bạn ấy làm gì? - Bạn ấy xây cái cầu cho người dân đi lại tử tế, an toàn chứ không phải làm trò xách sữa từ đồng bằng vượt ngàn km đem tặng thiếu nhi!

Ai chưa biết quỹ "thiện tâm" của Vin xin mời gúc
Ai chưa biết quỹ mổ tim Huỳnh Hằng Hữu cũng xin mời gúc.
...
Họ tử tế thật sự, đâu như thằng dở này, thế nên các cụ thần tượng nên tắt bớt fb đi, cuộc sống các cụ sẽ hạnh phúc hơn nhiều!

Trạng thái
Thớt đang đóng