Bác " MÈO SẠCH THỈU " ơi : giúp em !!!

hunglxh

Xe đạp
sáng nay ra lấy xe đi làm, khi nhìn xuống lốp trước bên lái em phát hiện ra có vết dầu loang trên lốp xe. dầu ra từ 1 trong bốn con bu-lông trên la giăng. bác Mèo ơi tư vấn giúp xem bệnh nhà em có nặng không.
p/s : hôm em đánh xe qua A.Care , được các bác ở đó tư vấn phải thay rô- tuyn trong thì phải ( từ chuyên môn em ko rõ lắm ) . em có hỏi hết bi nhiêu để em chuẩn bị thì được bảo sẽ gọi điện báo giá sau. từ đó đến giờ vẫn chưa ai gọi ạ. bác có thể thông báo zùm em lun để em lên kế hoạch. Cám ơn bác trước

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Mèo đi nhậu rồi để em chả nhời hộ mèo: Từ 4 con bu lông mà bác nhìn thấy không thể có dầu gì chảy ra được đâu, mặt của cái la răng bắt vào may ở chô đó khôn, là mặt bên ngoài. Chắc ai làm rớt dầu vào hay bác nhìn nhầm vị trí . có thể dầu từ bên trong chảy ra

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Cụ mèo ơi cho e hỏi nhờ một chút là BH BIC có làm bảo lãnh chỗ cụ được không? Nếu có cụ PM cho e biết với nhé để đợt tới này e đánh xe đến chỗ cụ. E xin phép Mod min đừng phạt e tội nghiệp e lắm tại vì câu hỏi không đúng chủ đề với lại mãi e không tìm thấy cụ mèo ở đâu cả chắc cụ đấy lúc nào cững say khướt rùiX_X. E cảm ơn rất nhiều

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lão Vòi vữn tỉnh à
em không hư hỏng như cái con mèo béo đó ợ

Cụ mèo ơi cho e hỏi nhờ một chút là BH BIC có làm bảo lãnh chỗ cụ được không? Nếu có cụ PM cho e biết với nhé để đợt tới này e đánh xe đến chỗ cụ. E xin phép Mod min đừng phạt e tội nghiệp e lắm tại vì câu hỏi không đúng chủ đề với lại mãi e không tìm thấy cụ mèo ở đâu cả chắc cụ đấy lúc nào cững say khướt rùiX_X. E cảm ơn rất nhiều
Mèo đang ngủ nhá, đợi tỉnh đã

gia doi

Xe điện
Lão vòi liên lạc giúp e với. E dự rằng tối nay lão vòi đang bị phạt ngủ riêng đây mà.:))

sáng nay ra lấy xe đi làm, khi nhìn xuống lốp trước bên lái em phát hiện ra có vết dầu loang trên lốp xe. dầu ra từ 1 trong bốn con bu-lông trên la giăng. bác Mèo ơi tư vấn giúp xem bệnh nhà em có nặng không.
p/s : hôm em đánh xe qua A.Care , được các bác ở đó tư vấn phải thay rô- tuyn trong thì phải ( từ chuyên môn em ko rõ lắm ) . em có hỏi hết bi nhiêu để em chuẩn bị thì được bảo sẽ gọi điện báo giá sau. từ đó đến giờ vẫn chưa ai gọi ạ. bác có thể thông báo zùm em lun để em lên kế hoạch. Cám ơn bác trước
Chẩy dầu phải xem nó từ đâu ra chứ từ ốc ra e nghĩ rất ít khi xảy ra.
Dạ xe bác loại gì ạ, mấy cái rô tuyn giá cũng không đắt tầm 5-700k/chiếc là tàm tạm, bác cho cái cầm chưn .. cóa gì e ới bác

Bác của BIC nào ạ, e hay làm với BIC hội sở ở đường đê ... chắc chỗ khác cũng làm được ạ.

hunglxh

Xe đạp
Chẩy dầu phải xem nó từ đâu ra chứ từ ốc ra e nghĩ rất ít khi xảy ra.
Dạ xe bác loại gì ạ, mấy cái rô tuyn giá cũng không đắt tầm 5-700k/chiếc là tàm tạm, bác cho cái cầm chưn .. cóa gì e ới bác

Bác của BIC nào ạ, e hay làm với BIC hội sở ở đường đê ... chắc chỗ khác cũng làm được ạ.
cám ơn bác ..vậy tuần này em sẽ bố trí thời gian qua chỗ bác để giải quyết xong luôn vụ rotuyn

hunglxh

Xe đạp
-vâng đúng là dầu từ bên trong chảy ra bác ạ, em thò máy ảnh vào gầm xe chụp ngược lên thì cũng thấy có vết dầu thấm ở mặt lốp bên trong (hình như ở cái đùm mầu đen em đoán là phanh..em dốt cái khoản máy móc xe cộ này lắm bác ạ) ( tiếc là em không biết cách up ảnh ntn )
- em cung đang dự định qua bác để làm đẹp cho bà 2 trước khi đón tết ạ .
Mèo đi nhậu rồi để em chả nhời hộ mèo: Từ 4 con bu lông mà bác nhìn thấy không thể có dầu gì chảy ra được đâu, mặt của cái la răng bắt vào may ở chô đó khôn, là mặt bên ngoài. Chắc ai làm rớt dầu vào hay bác nhìn nhầm vị trí . có thể dầu từ bên trong chảy ra

haclao

Xe hơi
Em dự là heo con của phanh bị rò rỉ rồi, tốt nhất là thay mới cho ló lành cụ ạ

Thế xe cụ chủ thớt sửa đến đâu rồi .. xong thì ới ae cái ...

bagiahuhu

Xe buýt
Em cũng có lần thấy như bị chảy dầu từ chỗ 4 con ốc của những hai bánh một lúc, cũng phát hoảng lên nhờ gara ngay cạnh chỗ để xe xem hộ.
Cũng tháo bánh, tháo phanh, tháo moay ơ kiểm tra cũng đề nghị thay xi lanh phanh, thay bi moay ơ v.v.. hết cả hồn.

May mà em tỉnh ra, chả thể nào dầu chảy ra ngoài được, nếu chảy chỉ chảy vào trong thôi, vả lại chả thể nào hai bánh cùng chảy một lúc. Lý luận vậy nên em chả cho mua cái gì, yêu cầu lắp hết lại kết quả đến nay hơn 1,5 năm chả sao, tuy nhiên cũng mất mất 300k gọi là ngu phí.

Cuối cùng phát hiện ra nguyên nhân rất dở đó là mấy con c.h.ó của chủ bãi xe nó thèm cái chân dài của vợ hai em, nó ấy vào đấy thôi :)):)):))

Bác chủ thớt mũi thính thử ngửi cái xem, biết liền mà =))

Chỉnh sửa cuối: