[Funland] Bác nào đã dùng Base.vn cho em xin ít chia sẻ

nghichnham

Xe tăng
Em đang tìm hiểu cái app Base dùng cho mục đích quản trị công việc, quy trình.
Gọi bên Base qua thì đơn giản, một click là xong ngay.
Em muốn nghe qua các đánh giá, nhận xét thật từ người dùng thật.
Vậy có bác nào dùng rồi, trải nghiệm rồi thì cho em xin ít rì-view với ạ.

hưvô

Xe lăn
Có 1 review bên thớt này cụ tham khảo:

Quy Lão

Xe điện
Nếu công ty đã hoạt động trơn tru, có quy trình đầy đủ rồi thì sử dụng công cụ như Base mới thuận lợi. Còn mục đích dùng base để setup quy trình, chuyển cách hoạt động, thì nói chung là sẽ sớm thất vọng rồi vô vọng cụ ạ.
Quy trình, tổ chức nó như con đường giao thông. Base nó là công cụ, như cái ô tô. Cụ chưa có đường thì đừng mua xe làm gì.

patuana76

Xe điện
Nếu công ty đã hoạt động trơn tru, có quy trình đầy đủ rồi thì sử dụng công cụ như Base mới thuận lợi. Còn mục đích dùng base để setup quy trình, chuyển cách hoạt động, thì nói chung là sẽ sớm thất vọng rồi vô vọng cụ ạ.
Quy trình, tổ chức nó như con đường giao thông. Base nó là công cụ, như cái ô tô. Cụ chưa có đường thì đừng mua xe làm gì.
Cụ chuẩn!
Bên em dùng Base để quản lý, rối như canh hẹ.

patuana76

Xe điện
Bên em dùng thấy rối rắm lắm.
Đánh giá chủ quan, nó là tổng hợp các tính năng của Zalo, Facebook, Google Drive... nhưng không thông minh như những phần mềm mà nó sao chép ;))

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Tháo bánh
Cụ chuẩn!
Bên em dùng Base để quản lý, rối như canh hẹ.
Em cũng thấy thế. Dùng món này thì 1 ông trình độ cao ngút, cả tháng nghĩ được cái mưu hay nhưng KPI có khi thua ông văn thư ngày nào cũng pha nước, quét nhà, photo tài liệu.

tomania

Xe buýt
Tham vọng của Base là làm cả con đường luôn. Nếu chưa có quy trình -hãy theo quy trình của Base; nếu đã có quy trình - hãy cố gắng theo quy trình của Base :)

Payroll

Xe điện
Em cũng thấy thế. Dùng món này thì 1 ông trình độ cao ngút, cả tháng nghĩ được cái mưu hay nhưng KPI có khi thua ông văn thư ngày nào cũng pha nước, quét nhà, photo tài liệu.
Cái này do xác định KPI cũng như đo lường hoạt động không phù hợp (tóm lại là quy trình). Còn thằng base chỉ là công cụ thực hiện, sao trách nó nhỉ

khonglamgi

Xe buýt
Bên em cũng đã sử dụng rồi tuy nhiên nhiều có caia vấn đề lớn em thấy: ví dụ trong mục duyệt đề xuất, sếp muốn duyệt thì phải đầy đủ thông tin, mà muốn đầy đủ tt thì nhân viên phải show hết thông tin, chung tu liên quan đến sự việc đó lên, mà có nhiều việc nhạy cảm, ko thể cái gì cũng show lên đc. qtrong nhất là chứng từ nội bộ đưa lên thì em e là k ổn. Thế nên sau 1 năm dùng em bỏ luôn.
chỉ đc cái tiện là ở xa hoặc có việc khẩn cấp sếp có thể mở điện thoại ra duyệt ngay trên app. Nhưng ko nắm rõ cụ thể cv. Nhân viên vẫn fai gọi điện hoặc sau đó gặp trực tiếp sếp để giải trình sự vụ.
Thêm 1 điểm mạnh: base có thể tổng hợp hiệu suất cv, deadline của tất cả nhân viên. Phân quyền rõ rệt tuy nhiên k thể bù lại đc điểm trừ là chứng từ nội bộ up lên em rất sợ.
Tóm lại vẫn phải trực tiếp trao đổi với nhau. Nếu như vậy, cứ làm cái tờ đề xuất giấy, vừa rõ ragf thông tin mà đảm bảo ko sợ lộ những thứ nhạy cảm ra ngoài. Thằng nào kí ở trên đó thì thằng ấy chịu trách nhiệm.

patuana76

Xe điện
Cái này do xác định KPI cũng như đo lường hoạt động không phù hợp (tóm lại là quy trình). Còn thằng base chỉ là công cụ thực hiện, sao trách nó nhỉ
Vấn đề là nó thực hiện theo cách của nó, không phải là tùy biến theo cách của mình. Nôm na là nếu 100 cty áp dụng nó thì 100 cty ấy có cùng cách thức vận hành, đo lường luôn.
Với cty kinh doanh thương mại, có thể nó sẽ gần đúng hơn. Nhưng với cty sản xuất, dịch vụ thì... bọn em có thế thôi, anh dùng được tính năng gì thì dùng.

Tiger Hunter

Xe container
Bên em cũng đã sử dụng rồi tuy nhiên nhiều có caia vấn đề lớn em thấy: ví dụ trong mục duyệt đề xuất, sếp muốn duyệt thì phải đầy đủ thông tin, mà muốn đầy đủ tt thì nhân viên phải show hết thông tin, chung tu liên quan đến sự việc đó lên, mà có nhiều việc nhạy cảm, ko thể cái gì cũng show lên đc. qtrong nhất là chứng từ nội bộ đưa lên thì em e là k ổn. Thế nên sau 1 năm dùng em bỏ luôn.
chỉ đc cái tiện là ở xa hoặc có việc khẩn cấp sếp có thể mở điện thoại ra duyệt ngay trên app. Nhưng ko nắm rõ cụ thể cv. Nhân viên vẫn fai gọi điện hoặc sau đó gặp trực tiếp sếp để giải trình sự vụ.
Thêm 1 điểm mạnh: base có thể tổng hợp hiệu suất cv, deadline của tất cả nhân viên. Phân quyền rõ rệt tuy nhiên k thể bù lại đc điểm trừ là chứng từ nội bộ up lên em rất sợ.
Tóm lại vẫn phải trực tiếp trao đổi với nhau. Nếu như vậy, cứ làm cái tờ đề xuất giấy, vừa rõ ragf thông tin mà đảm bảo ko sợ lộ những thứ nhạy cảm ra ngoài. Thằng nào kí ở trên đó thì thằng ấy chịu trách nhiệm.
Bên em cũng vướng chỗ đó. 1/2 cv có tính nhạy cảm nên ko đưa lên base đc, nên cuối cùng cũng bỏ

IP man

Tháo bánh
Em cũng chẳng trách ai mà em thấy thực tế nó loằng ngoằng phức tạp hơn mà thôi.
Đáng lẽ ứng dụng phải chạy theo quy trình nhưng kiểu này là “đấy bọn em có cái ứng dụng như thế, không sửa code được thì các anh nắn quy trình theo”.

nghichnham

Xe tăng
Bên em muốn quản lý nhiều hơn về giao việc, deadline, kết quả.
Phần lớn tác vụ cần dễ, nhanh, tức thì. Báo cáo chủ yếu bằng ảnh.
Trc giờ quen Zalo, Viber rồi.
Phát sinh vấn đề khi hệ thống lớn lên, số cửa hàng cần tăng, ng chủ không đủ thời gian đọc hết đc tin nhắn hàng ngày.
Hiện giờ phải có 1 team để hỗ trợ việc này. Tuy nhiên em thấy tăng thêm vài chi nhánh nữa là ngập ngụa trong tin nhắn.
Thằng Viber mà thêm tính năng giao việc, nhắc việc đc thì quá ổn.

Big Bang

Xe điện
Base là phần mềm đơn giản, cho công ty quản lý theo kiểu đơn giản. Nếu ai đó hy vọng dùng Base để quản trị doanh nghiệp theo đúng nghĩa của nó thì sẽ thất vọng.

Big Bang

Xe điện
Bên em muốn quản lý nhiều hơn về giao việc, deadline, kết quả.
Phần lớn tác vụ cần dễ, nhanh, tức thì. Báo cáo chủ yếu bằng ảnh.
Trc giờ quen Zalo, Viber rồi.
Phát sinh vấn đề khi hệ thống lớn lên, số cửa hàng cần tăng, ng chủ không đủ thời gian đọc hết đc tin nhắn hàng ngày.
Hiện giờ phải có 1 team để hỗ trợ việc này. Tuy nhiên em thấy tăng thêm vài chi nhánh nữa là ngập ngụa trong tin nhắn.
Thằng Viber mà thêm tính năng giao việc, nhắc việc đc thì quá ổn.
Cụ dùng công cụ nhắn tin đại chúng, miễn phí để quản trị doanh nghiệp thì quả là đại tài

Payroll

Xe điện
Em cũng chẳng trách ai mà em thấy thực tế nó loằng ngoằng phức tạp hơn mà thôi.
Đáng lẽ ứng dụng phải chạy theo quy trình nhưng kiểu này là “đấy bọn em có cái ứng dụng như thế, không sửa code được thì các anh nắn quy trình theo”.
Ôi lẽ nào phần mềm này tệ thế. May cái áo 1 cỡ, bắt toàn dân mặc chung

nghichnham

Xe tăng
Cụ dùng công cụ nhắn tin đại chúng, miễn phí để quản trị doanh nghiệp thì quả là đại tài
Cụ cứ nói thế. Mỗi mô hình có một đặc thù. Khai thác tối đa Zalo, Viber đc nhiều việc lắm đấy ạ. Cần thì mới thay đổi.
Trc em có thử dùng Trello nhưng thấy không nhanh, ko hỗ trợ tốt cho media, nên thử đc 3 tháng lại quay về Viber, Zalo cụ ạ.

Big Bang

Xe điện
Cụ cứ nói thế. Mỗi mô hình có một đặc thù. Khai thác tối đa Zalo, Viber đc nhiều việc lắm đấy ạ. Cần thì mới thay đổi.
Trc em có thử dùng Trello nhưng thấy không nhanh, ko hỗ trợ tốt cho media, nên thử đc 3 tháng lại quay về Viber, Zalo cụ ạ.
Xe đạp cũng chở được hàng.
Xe máy cũng chở được hàng.
Ô tô cũng chở được hàng.
Người dùng sẽ quyết định việc dùng cái gì, lúc nào. Nhưng mấu chốt là ở chỗ, nếu người dùng không nhận thấy rồi đến một ngày mình sẽ chuyển sang dùng ô tô thì mọi thứ cố gắng của anh ta xây dựng dựa trên chiếc xe đạp sẽ trở nên vô nghĩa.

tung1311 .

Xe điện
Base tạp nham, ôm đồm, các thành phần không có sự liên kết chặt chẽ, nên đặt tên là Base Excel thay vì microsoft excel

tung1311 .

Xe điện
Còn e biết thừa đây là topic seeding, Base đang có chiến dịch lên sóng truyền thông.