Bác nào đã lắp bóng xenon cho morning si 2016 cho em ý kiến vs?

binhminhgsm

Xe đạp
Cụ lắp ở đâu rứa? Hàng aozoom việt nam hay kẹp nách vậy cụ? Em đang hỏi hàng Việt Nam 1,8tr bảo tỏi 3 niên
Em ở đà nẵng. E lắp 1tr5,hôm sau đi chỗ khác xem phụ kiện chơi thì nó bảo chổ nó lắp 1tr. Méo biết đâu mà lần ,hay là nó đá đểu.

Autovn89

Xe tải
Em ở đà nẵng. E lắp 1tr5,hôm sau đi chỗ khác xem phụ kiện chơi thì nó bảo chổ nó lắp 1tr. Méo biết đâu mà lần ,hay là nó đá đểu.
Cụ lắp 1,5tr là cũng hợp lý rồi ạ, chứ còn giá 1tr chắc ko có đâu,

bestbuy

Xe máy
xem em chưa sao, thôi oánh đâu còn đề phòng

hnt286

Xe tải
xe cụ chỉ cần lắp đôi xenon vào sáng choang rồi, còn thích hầm hố hơn thì đầu tư hẳn em bi xeon nhưng phải chế nên em nghĩ cũng ko cần thiết ạ.
Xe em kia morning 2015, đèn dùng chóa chứ chưa có bi, không biết giải pháp cụ như thế nào, cho em xin chỉ giáo với ạ. Em đã thay tăng sáng nhưng không được như mong muốn ạ, thanks cụ. Xe em liệu thay nguyên bóng xenon vào có được không hay phải đục đẽo ạ, giá cả thế nào ạ, cụ cho em biết luôn nhé, em đang có nhu cầu

Mèo Hoang 2017

Đi bộ
Em đang thừa 1 bộ Led P6 mới mua được 3 tháng ko dùng đến bác có nhu cầu em bán lại rẻ. LH 0982307799

Đời Lái Thuê

[Tịch thu bằng lái]
Em cách đây 3 tháng rồi, bóng và balast aozoom. Nhận xét như sau:
- Ánh sáng cải thiện hơn hẳn so với nguyên bản, sáng rực rỡ luôn.
- Đường cắt thì không được đẹp lắm vì bi của morning lắp vào cắt không chuẩn, có chỉnh nữa thì cũng đến vậy.
- Đi trời tối thì OK, nhưng đi ban ngày đá pha thì hơi chậm.
- Với giá bỏ ra từ 1,5-1,8 củ như của em thì em chấp nhận được, đi đêm tự tin hơn hẳn.

Em khuyên các cụ:
- Nên lắp xenon nếu có nhu cầu đi đêm nhiều
- nếu có điều kiện chơi hàng xịn thì chơi cho yên tâm, xe em lúc nào cũng vứt cặp bóng nguyên bản trên xe, đề phòng nó giở chứng, nó xịt :D
- khi thợ thi công lắp đặt, các cụ hãy chú ý kiểm tra có đảm bảo yêu cầu kỹ thuật không nhé! Em trải qua rồi nên em biết nhiều thợ ẩu lắm ạ :(
Em định nhờ mua bên đức không biết có được hàng xịn không cụ

tienbamboo

Xe container
Em định nhờ mua bên đức không biết có được hàng xịn không cụ
Chắc xịn rồi cụ, quan trọng là bài toán kinh tế thui.
Chứ trước em tính ví dụ 1 đôi xenon xịn của Phillps cho là 4.5 củ đi (thực tế còn đắt hơn)
dùng được 3 năm ngon lành ko giảm sáng đi.
Còn 1 đôi Aozoom hàng có lởm thì cũng 1.5 củ, dùng nổ xịt đen nhất thì cũng được 1 năm rưỡi (thực tế em dùng 3 năm vẫn chưa thấy vấn đề gì)
Vậy cụ xem 1 thằng Phillips có ăn được 3 thằng Aozoom không :P

Đời Lái Thuê

[Tịch thu bằng lái]
Chắc xịn rồi cụ, quan trọng là bài toán kinh tế thui.
Chứ trước em tính ví dụ 1 đôi xenon xịn của Phillps cho là 4.5 củ đi (thực tế còn đắt hơn)
dùng được 3 năm ngon lành ko giảm sáng đi.
Còn 1 đôi Aozoom hàng có lởm thì cũng 1.5 củ, dùng nổ xịt đen nhất thì cũng được 1 năm rưỡi (thực tế em dùng 3 năm vẫn chưa thấy vấn đề gì)
Vậy cụ xem 1 thằng Phillips có ăn được 3 thằng Aozoom không :P
Quan trọng là nó nổ lúc nào. Đang đi đêm trên đèo nó nổ thì món

Manh Vithaco

Xe máy
Con Morning SI 2016 đèn Fa có sẵn projector rồi nên chỉ thay bóng + balast thôi ah. Ko phải thay cụm đèn After market của Tầu đâu.[/QU
Con morning si đã có bi rồi giào mình chỉ cần thay xenon và bala
Con Morning SI 2016 đèn Fa có sẵn projector rồi nên chỉ thay bóng + balast thôi ah. Ko phải thay cụm đèn After market của Tầu đâu.
con morning si đã có sẵn bi rồi giờ mình chỉ cần thay bóng xenon + balast, có dùng đc cho cả fa và cost không các cụ

_MeoTom_

Xe tăng
con morning si đã có sẵn bi rồi giờ mình chỉ cần thay bóng xenon + balast, có dùng đc cho cả fa và cost không các cụ
Xe cụ có bi nhưng là bi Halogen, lắp xenon vào e thấy có sáng hơn nhưng ko chụm, em đã xem vài xe lắp kiểu này rồi. Sớm muộn lại phải lên bi xenon thôi.

Manh Vithaco

Xe máy
Xe cụ có bi nhưng là bi Halogen, lắp xenon vào e thấy có sáng hơn nhưng ko chụm, em đã xem vài xe lắp kiểu này rồi. Sớm muộn lại phải lên bi xenon thôi.
Vâng có bi rồi cụ à. nhưng bóng thì là halogen nên rất tối. Ý của cụ là lên bi xenon cả bộ hay xe non vs balast mua ngoài còn bi vẫn theo xe

Symbolic

Xe tải
Vâng có bi rồi cụ à. nhưng bóng thì là halogen nên rất tối. Ý của cụ là lên bi xenon cả bộ hay xe non vs balast mua ngoài còn bi vẫn theo xe
Projector trên đèn pha của Morning là loại kém, gom sáng kém. Tuy nhiên nó là xe đi phố nên cũng ko quá quan trọng. Giải pháp thay bóng Xenon là khá ổn rồi, sáng hơn nhiều so với đèn halogen theo xe. Cụ thích ánh sáng đẹp hơn, thì mới đi mổ đèn thay cả projector, thay procject theo e là không nên, hơi phí tiền và phải mổ cả đèn ra. Còn nếu cụ thích chơi thì ko phải lăn tăn rồi.

Xe Morning của bà cả e thay Led P6, sau đó ánh sáng quá lởm nên e thay sang Xenon (Bóng tầu và ballast tầu) thì chấp nhận đc. Tuy nhiên nếu kiếm đc Ballast tháo xe thì ngon ánh sáng tốt hơn, lên đèn nhanh hơn và ổn định.

Manh Vithaco

Xe máy
Projector trên đèn pha của Morning là loại kém, gom sáng kém. Tuy nhiên nó là xe đi phố nên cũng ko quá quan trọng. Giải pháp thay bóng Xenon là khá ổn rồi, sáng hơn nhiều so với đèn halogen theo xe. Cụ thích ánh sáng đẹp hơn, thì mới đi mổ đèn thay cả projector, thay procject theo e là không nên, hơi phí tiền và phải mổ cả đèn ra. Còn nếu cụ thích chơi thì ko phải lăn tăn rồi.

Xe Morning của bà cả e thay Led P6, sau đó ánh sáng quá lởm nên e thay sang Xenon (Bóng tầu và ballast tầu) thì chấp nhận đc. Tuy nhiên nếu kiếm đc Ballast tháo xe thì ngon ánh sáng tốt hơn, lên đèn nhanh hơn và ổn định.
có khi em cũng ngâm kíu rồi lên xenon vs balast cho sáng mắt hơn cụ à

lexus1210

Xe hơi
Em có bi rồi cụ nào thanh lý xenon và ballast tháo xe thì ới em nhé

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]