Thảo luận Bác nào đi Everest 2.2 bản titanium cho em ít thông tin

tienbamboo

Xe container
cụ báo giá luôn phát được không, hợp lý là chơi ạ
Đây chỉ là 1 trong 3 món giúp xe cụ lột xác nhé :P
Giá bên em đang KM là 7 triệu phiên bản mới cụ nhé. Và 6 triệu phiên bản cũ cụ nhé

Cụ xem thông tin chi tiết trong Gian hàng của em nhé!
Thanks cụ

quocdaicip11111

Xe máy
E đang đi, có nhược: đi dưới 40km/h bị dội tiếng máy và cảm giác ì, còn ưu điểm thì nhiều lắm
Tiếng máy dội vào kapin có ồn nhiều ko bác, chấp nhận được ko? Em quan tâm mỗi vụ tiếng ồn động cơ dội vào kapin thôi, vì bị dị ứng với em fortuner máy dầu rồi.

homthurac

Xe tăng
em không nghĩ vậy đâu ! cái gì cũng có ưu nhược điểm riêng , nhưng kinh nghiệm mua xe của em thì mình cứ phải chạy thử cái đã , sau đó ngồi thử tất cả các ghế, xem tính năng rồi mới quyết cụ ạ ! cứ gọi là phải sờ tận tay và day tận.......
Phiên phiến thôi cụ à, em cũng từng nghĩ như cụ đến khi mình cân nhắc chưa xong bạn nó đã đi đến cái thứ hai rồi!

Eco87

Xe đạp
Cụ xơi bộ này cho nó, đỡ gằn hơn nhiều lắm mà xe chạy lại thoát máy, bớt hao dầu hơn ạ

Em đi cũng thấy thế là ổn rồi cụ ah
Vì ở vn mình cũng chỉ đi đc như thế thôi
Mấy cái đấy phải lắp vào bán tải đi thích hơn cụ ah

Eco87

Xe đạp
Tiếng máy dội vào kapin có ồn nhiều ko bác, chấp nhận được ko? Em quan tâm mỗi vụ tiếng ồn động cơ dội vào kapin thôi, vì bị dị ứng với em fortuner máy dầu rồi.
Em đi thì thấy càng đi đường dài càng êm và bốc hơn . Tiếng máy thì êm hơn fortuner nhiều cụ ah . Nó còn êm hơn khối con xe máy xăng í cụ , đấy là cảm nhận của em vì em hay sửa xe máy dầu

tienbamboo

Xe container
Em đi cũng thấy thế là ổn rồi cụ ah
Vì ở vn mình cũng chỉ đi đc như thế thôi
Mấy cái đấy phải lắp vào bán tải đi thích hơn cụ ah
Máy dầu như mấy em bán tải cảm nhận khác biệt rõ rệt luôn đó cụ ạ. Máy xăng bớt chút nhưng nhìn chung vẫn rất hiệu quả cụ ạ

Eco87

Xe đạp
Máy dầu như mấy em bán tải cảm nhận khác biệt rõ rệt luôn đó cụ ạ. Máy xăng bớt chút nhưng nhìn chung vẫn rất hiệu quả cụ ạ
Vâng cái đấy thì em hiểu vì bộ đấy khi lăp vào nó sẽ kích hoạt độ nhạy của cảm biến chân ga và tác động vào hệ thống bơm kim để tăng lượng nhiên liệu phun vào buồng đốt giúp Động cơ xe tăng công suất . Hình như nó còn cái bình chất xúc tác phải ko cụ

nguoilangson

Xe tải
Đợt này em tính lên đời em suv 7 chỗ , nghía đi nghía lại thì em vẫn kết em ever bản titanium ngặt một lỗi là phải đến tháng 4 2018 mowia có xe , lên showroom ko có xe để em test. Vậy bác nào đang đi chợ em xin ít thông tin chải nghiệm thức tế em nó. Vấn đề em quan tâm đến em nó là.
1. Tiếng ồn động cớ rội vào capin ở tốc độ dưới 50 km có ồn ko, ( đi trọng tp giời tắc đường có bị tiếng ồn làm khó chịu ko?)
2. Ở cao tốc tốc độ 70 km đến 120 km có bị tiếng ồn và tiếng ù đồng tốc như Fortuner máy dầu 2014 ko, bác nào đã đi Fortuner rồi thì xe biết được khi đồng tốc ở Fortuner khó chịu như nào. ( Ở trong tp và cao tốc tiếng ồn có chấp nhận được ko?)
3.khi đủ tải xe có bị ì không , tăng tốc và lên rốc có bị đuối ko?)
4. Mức tiêu hao nhiên liệu thực tế đường trường, đường phố, đường hỗn hớp của em nó.
Vậy mong bác nào đang đi chợ em xin ít thông tin thực, chứ xem rewe em toàn thấy khen em nó thôi, chả thấy nói nhược điểm gì.
Cụ vào facebook tìm "FORD EVEREST TEAM VIETNAM +" cụ sẽ được trả lời tất cả các câu hỏi :D

Eco87

Xe đạp
Đợt này em tính lên đời em suv 7 chỗ , nghía đi nghía lại thì em vẫn kết em ever bản titanium ngặt một lỗi là phải đến tháng 4 2018 mowia có xe , lên showroom ko có xe để em test. Vậy bác nào đang đi chợ em xin ít thông tin chải nghiệm thức tế em nó. Vấn đề em quan tâm đến em nó là.
1. Tiếng ồn động cớ rội vào capin ở tốc độ dưới 50 km có ồn ko, ( đi trọng tp giời tắc đường có bị tiếng ồn làm khó chịu ko?)
2. Ở cao tốc tốc độ 70 km đến 120 km có bị tiếng ồn và tiếng ù đồng tốc như Fortuner máy dầu 2014 ko, bác nào đã đi Fortuner rồi thì xe biết được khi đồng tốc ở Fortuner khó chịu như nào. ( Ở trong tp và cao tốc tiếng ồn có chấp nhận được ko?)
3.khi đủ tải xe có bị ì không , tăng tốc và lên rốc có bị đuối ko?)
4. Mức tiêu hao nhiên liệu thực tế đường trường, đường phố, đường hỗn hớp của em nó.
Vậy mong bác nào đang đi chợ em xin ít thông tin thực, chứ xem rewe em toàn thấy khen em nó thôi, chả thấy nói nhược điểm gì.
Em đang đi con everes 2016 bản tita theo cảm nhận của em thì :
1. Tiếng ồn ở khoang động cơ dội vào ca bin ở tốc độ dưới 50km khá nhỏ ko bị ù như xe khác nhất là khi đồng tốc máy êm hẳn còn ở tốc độ cao thì hơn hẳn fortuner không bị ù và ko có tiếng lốp khi đi đủ tải đầm xe và chạy em cảm thấy lướt ko bị ì vì em đã chở tới 9 người
2. Mức tiêu hao nhiên liệu theo thực tế em chạy thì tầm 6-7 lít /100km đường hỗn hợp nói chung nuôi nó chỉ bằng con morning thôi bác ah
Còn dừng đỗ thì tiếng nổ ko dội vào cabin ko nhiều chỉ hơn máy xăng một tí nếu cho thêm tí nhạc thì ko nghe thấy gì luôn
Chúc bác sớm đón v2

quocdaicip11111

Xe máy
Em đang đi con everes 2016 bản tita theo cảm nhận của em thì :
1. Tiếng ồn ở khoang động cơ dội vào ca bin ở tốc độ dưới 50km khá nhỏ ko bị ù như xe khác nhất là khi đồng tốc máy êm hẳn còn ở tốc độ cao thì hơn hẳn fortuner không bị ù và ko có tiếng lốp khi đi đủ tải đầm xe và chạy em cảm thấy lướt ko bị ì vì em đã chở tới 9 người
2. Mức tiêu hao nhiên liệu theo thực tế em chạy thì tầm 6-7 lít /100km đường hỗn hợp nói chung nuôi nó chỉ bằng con morning thôi bác ah
Còn dừng đỗ thì tiếng nổ ko dội vào cabin ko nhiều chỉ hơn máy xăng một tí nếu cho thêm tí nhạc thì ko nghe thấy gì luôn
Chúc bác sớm đón v2
Thank bác ,thấy bác nói vậy em càng suốt ruột ,hóng em nó tầng ngày.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Thank bác ,thấy bác nói vậy em càng suốt ruột ,hóng em nó tầng ngày.
Fortuner được cái ngoại thất bắt mắt người Việt còn lại thì ko có cửa so với everest đâu ạ. Cụ nếu đã kết thì cứ mạnh dạn mà chiến :D

Nhachuacoxe

Xe buýt
Fortuner được cái ngoại thất bắt mắt người Việt còn lại thì ko có cửa so với everest đâu ạ. Cụ nếu đã kết thì cứ mạnh dạn mà chiến :D
có hiảm giá mạnh sau khi thuế về 0% không bác? Em đợi khi nào bề 800-900 thì tính, giờ cứ yêu em Focus đã