[Funland] Bác nào gặp cảnh như tôi?

Mít tố nữ

Xe tăng
Vâng! Nếu có thể bác bảo nhóc đưa con bé về nhà. Dù sao cũng là tôn trọng tụi nhỏ và mối quan hệ của chúng nó. Cũng như mình có góc nhìn,nhận xét khách quan để chia sẻ với con.
Ối không cần em bảo, nó đã dẫn về nhà sau đó con em nó còn hỏi em là bạn gái con hỏi mẹ thấy bạn ấy thế nào?
Hôm trước còn học chung sáng t7 ở nhà em. Được 2 buổi đến buổi thứ ba thì không đến nữa rồi.
Chẳng biết nó lấy đâu ra tiền còn mua áo thun cho cu con nhà em. Con nhà em bảo nó làm bánh bán trên mạng.

Nắng nhạt

Xe điện
Chúng nó chịu lấy chồng, lấy vợ là vui lắm rồi. Cụ mới nhìn vài hành động như vậy chứ chưa nhận xét gì về bản chất con người 2 đứa kia. Em thì quan trọng là bản chất, còn tiểu tiết bỏ qua hết. Cụ cứ đối xử vui vẻ với chúng như con đẻ, bảo chúng đến nhà chơi nhiều hơn để cụ tìm hiểu rõ hơn

VCHDHN

Xe container
Nói gì nói e vẫn thích con gái năng nổ chuyện bếp núc. Có thể b giờ cờ chưa đến tay thôi chứ bọn nhỏ giờ học khá nhanh nếu muốn.

Website
www.facebook.com
Chuẩn đét

Thế hệ các OFEr là quán triệt tinh thần: Cháu ngoan nào, ngoan...ra ngoài chơi cho ông bế bà một lúc nào ...

Cụ Chã nhệ

:D :D :D :D :D
Vầng, ông lớn nhà em năm nay cũng gần lấy vợ được rồi.
Ông này đảm, nấy ăn ngon hơn em nhiều.
Cả nhà xác định trước là sẽ có dâu đoảng cho đỡ đau đầu. :D

MuathuHN252

Xe lăn
Tôi cảm ơn bác! Không dám tự đánh giá nhưng nhìn cảnh đó nghĩ thấy ...tội con bé thôi. Còn thằng nhóc thì tôi lại không quá bận tâm lắm.
Cũng có 1 chút bận tâm. Với em điều qt nhất vẫn phải là biết điều, biết sống, ít nhất bình thường có 2 đứa, bé ng iu có thể nũng níu, bạn trai nấu ok hoặc cả 2 cùng nấu nhưng chí ít đến nhà gđ bạn trai, cũng nên biết điều 1 chút. Chưa nói đến chuyện nấu ăn ngon, khéo ntn ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Đầu tiên chúng thích bạn khác giới là ngon rồi và điều quan trọng là 2 đứa nhà bác biết công dụng của BCS và an toàn TD chưa.
Những thứ khác dần sẽ biết

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vầng, ông lớn nhà em năm nay cũng gần lấy vợ được rồi.
Ông này đảm, nấy ăn ngon hơn em nhiều.
Cả nhà xác định trước là sẽ có dâu đoảng cho đỡ đau đầu. :D
Ông ấy thích đi phượt giống Cụ với em không?

HH1993

Xe điện
Đầu tiên chúng thích bạn khác giới là ngon rồi và điều quan trọng là 2 đứa nhà bác biết công dụng của BCS và an toàn TD chưa.
Những thứ khác dần sẽ biết
Cái đó thì chính tôi là người nói chuyện,chia sẻ với tụi nó bác ạ.
Đành rằng ( các thứ khác sẽ biết) nhưng biết như thế nào lại là điều mà chúng ta đôi khi chủ quan không theo chúng nó. Và điều đó đầu tiên làm khổ tụi nó bác ạ.
Cảm ơn bác chia sẻ,nợ bác ly rượu.

HH1993

Xe điện
Ối không cần em bảo, nó đã dẫn về nhà sau đó con em nó còn hỏi em là bạn gái con hỏi mẹ thấy bạn ấy thế nào?
Hôm trước còn học chung sáng t7 ở nhà em. Được 2 buổi đến buổi thứ ba thì không đến nữa rồi.
Chẳng biết nó lấy đâu ra tiền còn mua áo thun cho cu con nhà em. Con nhà em bảo nó làm bánh bán trên mạng.
Vậy mừng cho bác vì 2 đứa nó quan tâm và hỏi ý kiến bác. Tuy nhiên cá nhân tôi nghĩ bác cũng nên hỏi cu nhóc lý do cô bé không đến...a...b...c và cùng chia sẻ với cu cậu. Bởi như bác nói thì có vẻ bác cũng chưa tâm sự hay nắm bắt được tình hình đúng chưa nhỉ?
Cảm ơn bác chia sẻ. Nợ bác ly rượu nhé!

MuathuHN252

Xe lăn
Chúng nó chịu lấy chồng, lấy vợ là vui lắm rồi. Cụ mới nhìn vài hành động như vậy chứ chưa nhận xét gì về bản chất con người 2 đứa kia. Em thì quan trọng là bản chất, còn tiểu tiết bỏ qua hết. Cụ cứ đối xử vui vẻ với chúng như con đẻ, bảo chúng đến nhà chơi nhiều hơn để cụ tìm hiểu rõ hơn
Đầu tiên đồng ý với mợ là nó thích bạn khác giới là mừng rồi. Nhưng trong việc đánh giá thì em lại quan tâm đến tiểu tiết hơn, vì chính những điều đó mới đúng là thực chất con ng họ và ko giả vờ dc, còn những hành động to tát hơn hay những lời nói xáo rỗng nếu ko cẩn thận cta có thể bị đánh lừa. Kiểu như e nghĩ nếu ko cẩn thận trong việc nhỏ thì làm sao chắc chắn việc lớn luôn chỉn chu?
Đành rằng bây giờ xu hướng là nam nữ bình quyền, kể cả việc nhà, nhưng nếu lấy 1 ng vk khéo quán xuyến việc nhà, biết ý tứ hơn chút thì sẽ tốt hơn ạ. Và lấy 1 ng ck ít gia trưởng 1 chút cũng sẽ sướng mình hơn. Ở trước mặt gia đình ng yêu, lại mới lần 1 lần 2 về chưa thân quen gì, mà đã ứng xử như vậy thì em thấy ko ổn lắm

HH1993

Xe điện
Ấy chết! Tôi sao dám ( tìm hiểu rõ hơn... :D )?..... Tôi chưa biết nhận xét thế nào hay biết mở lời chia sẻ với tụi nhóc ra sao cho trọn vẹn,cho chúng không xa cách mình nên mới lên đây hóng ý kiến của các bác mà.
Như các bác khác,tôi nợ bác ly rượu.

HH1993

Xe điện
Đầu tiên đồng ý với mợ là nó thích bạn khác giới là mừng rồi. Nhưng trong việc đánh giá thì em lại quan tâm đến tiểu tiết hơn, vì chính những điều đó mới đúng là thực chất con ng họ và ko giả vờ dc, còn những hành động to tát hơn hay những lời nói xáo rỗng nếu ko cẩn thận cta có thể bị đánh lừa. Kiểu như e nghĩ nếu ko cẩn thận trong việc nhỏ thì làm sao chắc chắn việc lớn luôn chỉn chu?
Đành rằng bây giờ xu hướng là nam nữ bình quyền, kể cả việc nhà, nhưng nếu lấy 1 ng vk khéo quán xuyến việc nhà, biết ý tứ hơn chút thì sẽ tốt hơn ạ. Và lấy 1 ng ck ít gia trưởng 1 chút cũng sẽ sướng mình hơn. Ở trước mặt gia đình ng yêu, lại mới lần 1 lần 2 về chưa thân quen gì, mà đã ứng xử như vậy thì em thấy ko ổn lắm
Cảm ơn bác góp ý! Tôi mời bác ly rượu vào ngày mai nhé!

Mít tố nữ

Xe tăng
Vậy mừng cho bác vì 2 đứa nó quan tâm và hỏi ý kiến bác. Tuy nhiên cá nhân tôi nghĩ bác cũng nên hỏi cu nhóc lý do cô bé không đến...a...b...c và cùng chia sẻ với cu cậu. Bởi như bác nói thì có vẻ bác cũng chưa tâm sự hay nắm bắt được tình hình đúng chưa nhỉ?
Cảm ơn bác chia sẻ. Nợ bác ly rượu nhé!
Vâng ạ! Em chỉ nhờ người lớn trong nhà tâm sự với con em yêu cho đàng hoàng, bạn gái có thai là đi tù nhen con cho nó sợ còn em kệ chúng nó. Tình yêu bọ xít này để ý làm gì đâu.

jazzzzz

Xe lăn
Cái đó thì chính tôi là người nói chuyện,chia sẻ với tụi nó bác ạ.
Đành rằng ( các thứ khác sẽ biết) nhưng biết như thế nào lại là điều mà chúng ta đôi khi chủ quan không theo chúng nó. Và điều đó đầu tiên làm khổ tụi nó bác ạ.
Cảm ơn bác chia sẻ,nợ bác ly rượu.
Vậy là yên tâm, bọn này trừ phi bác sỹ bảo cưới không thì còn lâu và chắc chắn đây chỉ là mối tình trẻ con thôi, qua mỗi lần yêu sẽ khôn ra.
Nhóc nhac em năm 2, nó không hứng thú với nấu ăn, thích con bé k biết nấu ăn, ở nhà ghì đc bố mẹ nấu cho, giờ học xa nhà (mỗi đứa một nơi),một mình nơi đất khách quê người mới thấm, mới tự mày mò nấu ăn.
Hôm hè cậu về có tâm sự với cu em, sau này có yêu thì kiếm đứa nào biết nấu ăn ấy, nhất là học xa nhà, không thì khổ lắm. (Em nghe mà cười thầm, bắt đầu khôn lên rồi đấy)

HH1993

Xe điện
Tôi nghĩ là không nên ( kệ ),và chắc chắn không thể kệ được bác ạ. Chúng ta cũng được cha mẹ lo ( tới lúc cha mẹ hết hơi) mà. Biết bác fun nhưng chắc bác cũng lo chứ!
Cũng như các bác khác,tôi nợ bác ly rượu.

Dacia90

Xe tăng
Mừng cho cụ có nếp có tẻ, tẻ thì tìm nếp, nếp chọn tẻ. Già rồi thì kệ tụi trẻ, cho chúng nó thoải mái. Lỡ vào bữa tối thì té ra ngoài ăn hay gọi đồ ship về ăn. Khoai nhất là con hẹn bạn tới nhà xong cứ rúc trên phòng và gọi đồ về ăn với nhau trên phòng.

HH1993

Xe điện
Vâng ạ! Em chỉ nhờ người lớn trong nhà tâm sự với con em yêu cho đàng hoàng, bạn gái có thai là đi tù nhen con cho nó sợ còn em kệ chúng nó. Tình yêu bọ xít này để ý làm gì đâu.
Đúng vậy! Nhưng đó là góc nhìn của chúng ta,( cha,mẹ) nhưng chính cái ( tình yêu bọ xít) này lại là cái để lại ấn tượng hay ảnh hưởng tu duy của tụi trẻ,ảnh hưởng tới HP của chúng rất nhiều đấy.