Bác nào thi lái xe ở HVCSND đường 70 cho em hỏi tí?

wonbin2688

Xe hơi
Bác nào thi ở trường HVCSND chỗ Tây mỗ cho em hỏi vài câu
1. trong 3 xe tải, lanos, Vios xe nào dễ depa nhất?
2. Xe tải depa bằng phanh tay hay chân dễ hơn?
PS: đợt vừa rùi em bị trượt depa vì đi xe số 10, depa bằng chân yếu quá, toàn bị chết máy, giúp em với
hizz
thanks các bác

huang_zu

Đi bộ
Em ko biết xe chỗ bác ntn cả, nhưng trong ba xe đó thì xe tải depa mới cả thi là dễ nhất vì máy khỏe, dễ căn đường ,đỡ bị mất điểm linh tinh.Em toàn depa dung phanh chân.Bác đến gần vạch thì đạp côn, và phanh hết sau đó nhả côn .Bác nhìn đồng hồ đo vòng tua trong khoảng giữa từ 0 đến 1 là xe rung, nhả phanh xe tự bò lên nếu yếu wa thì đạp thêm ga.Xe tải e thấy hơn 2 con kia là căn vạch chuẩn.E gà chưa căn chuẩn được bằng vios với lanos lúc đi thi B2 nên toàn chọn xe tải KIA để chạy.Chúc bác may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

codate

Xe tăng
tùy từng tình trạng xe chứ cụ.
Với điều kiện cụ thi bằng nào, em ko biết xe tải nhưng mà Lanos chắc chắn là đề pa dễ hơn vios. K phải vì nó khỏe hơn mà là vòng tua của nó dễ can thiệp và thường đề từ 900 - 1200, có những xe được can thiệp chỉ cần nhả côn là bò được lên rồi, nhưng vios mà dính phải dòng vios E như bên em thì muốn can thiệp thì mang máy tính đến mà làm (vòng tua của vios để khoảng 600 - 800)

codate

Xe tăng
PS: đợt vừa rùi em bị trượt depa vì đi xe số 10, depa bằng chân yếu quá, toàn bị chết máy, giúp em với
hizz
thanks các bác
cụ thi ở đâu đó ạ (ý em hỏi là sân thi ý ạ)

ktvb4

Xe hơi
hizz
thanks các bác
Trong 3 xe đó thì xe tải KIA là dễ nhất, máy khỏe, có gương cầu ở đầu xe (căn dừng vạch chuẩn), sau đó đến lanos, rồi đến Vios (thấy bảo dòng này côn điện tử và vòng tua thấp nên khó depa). Đến khi thi mà đăng ký Kia thì lâu lắm đó, đăng ký Vios thì cực nhanh đến lượt :).

thanhluanme

Đi bộ
Em thi ở đó rùi có chút nhận xét cho các cụ là tìm KIA thi. Còn lý do thì các cụ trên đã nêu hết. Còn một điểm nữa là các cụ xin giáo viên cho tập cái xe mà mình phím ý. Đến ngày thì xin thi xe đó là chuẩn nhất. Đỡ trượt:)

longtroc1974

Xe buýt
hizz
thanks các bác
Kụ được thi bằng xe tải thì ngon choét, đầu nó ngắn -> căn đường rễ hơn. Tất nhiên depa bằng dùng phanh tay rễ hơn

lecamtran

Xe máy
Lúc em thi thì toàn Vios nên khi đề pa em dung phanh tay cho chuẩn ợ..

ba gac 112

[Tịch thu bằng lái]
Kia bác ạ, depa thi bác cứ nhả nửa côn rồi nhả phanh thôi, không cần quan tâm vong tua vòng tiếc gì cho mệt.

ba gac 112

[Tịch thu bằng lái]
Kia khỏe lắm, các bác không cần dùng phanh tay làm gì cho mệt, cứ dung phanh chân thôi,

SlowDriver

Xe đạp
Xác suất trượt Vios nhiều hơn bác ạ, em khuyên bác cứ lanos hoặc KIA mà chơi

chuacobanglai

Xe hơi
Xe nào cũng phải đi thôi bạn, đang học có cơ hội là cứ đi nhiệt tình tất cả các loại xe. Sau lỡ có bằng lái công nông không được quê chết.
Mình học trong Thanh Hóa ở huyện nên cũng có cái vui, thầy trò kéo nhau lên cái dốc đồi hơn 200m sau đó cứ cắm đề pa 10m một phát. Tính ra gần 20 phát để hết cái dốc này bằng con xe tải ghẻ của Tàu, tập chán tiến thì sang đề pa lùi trên dốc. Do tập như vậy nên khi xuống trường đi cả lớp không ông nào trượt bài đề pa. Mình thuê thêm các loại xe để chạy trong hình là quen xe. Mình tập được mấy hôm là đổ dầu đầy bồi dưỡng thêm thầy một ít chạy con KIA ra hà nội rồi vòng về thanh hóa làm luôn 400km trong ngày. Lộ trình mình vạch sẵn có một đoạn cực xấu là đi tắt Nho Quan => đường HCM mới lái chạy những đoạn như thế cực nhanh lên tay, khi về thanh hóa thì mình chạy đường 1.
Nói như bác gì ở trên là thi hình chạy xe tải KIA dễ nhất là đúng đấy vì khỏe và có gương trước căn vạch, cái nút chỉnh ga ngay tay trái phía thấp hình cái bướm ga .\. cứ xoay chỉnh luôn tùy muồn to nhỏ nhưng theo mình cứ để nguyên mà chạy không sau thi gặp xe để nhỏ là dễ đứt. Cứ đúng lý thuyết đề pa phanh tay mà chơi, đề pa bằng ga dễ mất bình tĩnh.
Mình có thói quen trước khi lên xe nào đều tìm đọc hướng dẫn xử dụng xe đó kỹ càng cái này tìm trên mạng rất sẵn, xét cho cùng lái xe cũng là vận hành một cỗ máy, hiểu nó tập quen thì sẽ vận hành tốt thôi.
Một điều nữa mình nhận thấy là khi chạy hình chính là rèn cho ta chữ "nhẫn" cái này quan trọng lắm lái xe kỵ mất bình tĩnh.
Chúc bác sớm có bằng.

hatmit

Xe tải
Xe tải dễ nhất.

NguyenHuy2408

Xe đạp
cụ phai cho biết là thi bằng j chứ. đèpa lên dốc cụ cứ ga to lên rồi nhả côn từ từ thì đảm bảo vô tư . dung Vios là ok ah

tainon

Xe điện
Xe tải bao giờ cũng dễ depa hơn các cụ xe tải chạy không có hàng toàn đề pa bằng số 2 trừ khi dốc ngược, em đi xe 7 chỗ hoặc bán tải cũng toàn để số 2 mà khởi hành. Căn chân côn tốt rồi thì xe nào cũng như xe nào thôi kể cả mấy con bán tải Daihastu của trường an ninh toàn phải mồi ga mới nhả côn không thì chết máy mà cái con xe đấy đoạn bám của côn nó có tí tẹo không như xe bình thường. Theo em bài đepa lên dốc còn có thể sử dụng cách là cứ thấy xe nó chồm được về đằng trước thì mới nhả phanh tay từ từ ra nếu chưa được thì kéo lên lại ngay, kinh ngiệm xương máu của em đấy em suýt bị trượt vì trôi dốc may mà kéo phanh lên kịp nên nó chưa trôi quá 20cm. Hồi em thi ở đấy tập xe của trường an ninh nên không biết cách dùng phanh chân sau này về đi xe nhà mới biết chính ra dùng phanh chân dễ hơn dừng lại xong chỉ cần nhả côn từ từ để tìm tầm côn đồng thời nhả phanh ra là nó tự leo lên cái dốc thi hình như nó vẫn chưa đến 10 độ thì phải nên với những xe 1.5 leo lên cũng dễ thôi xe máy độ 1 chấm nó sẽ dễ chết máy hơn rất nhiều nên đi phải chú ý côn hơn nhưng nếu quen vẫn đi được, em đi Getz qua dốc đào tấn cũng chưa bao giờ phải dùng phanh tay.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Doang

Xe tải
hizz
thanks các bác
Em mới thi hồi tháng 8 ở đó. Theo em mới tập lái thì thi xe tải dễ ơn vì là xe máy dầu sẽ không chết máy, khi depa mình sẽ nghe tiếng máy dễ hơn vios và lanos, lúc lên dốc chỉ cần nhả chân côn mà chưa cần ga thì xe đã lên được dốc rồi (cũng tùy theo xe để granti). Còn depa bằng tay hay chân thì do từng người học sẽ thấy dễ hay khó. Như hồi e học ở đó thì thầy toàn dậy depa bằng chân nên e toàn depa bằng chân

tuananhhypo

Xe tải
Vấn đề ở đây là kỹ thuật chạy Depar chứ không phải xe nào cả cụ ạ. cụ cố gắng tập cả 2 cách Depar phanh chân và phanh tay mỗi cách đều có ưu và nhược điểm nhưng theo em cách Depar bằng phanh tay là dễ nhất. Cụ chú ý cho em thế này sau khi mình đã đỗ xe rồi cụ đạp con và phanh chân sau đó cụ kéo phanh tay lên. Rời chân ra khỏi phanh chân cụ nhấp ga nếu tín hiệu báo cụ " Đi Tiếp" cụ nhìn đồng hồ vòng tua nhấp ga nhè nhạ nới chân côn ra thì sẽ có cảm giác xe hơi rung muốn lao nên ( lúc ấy là côn đã bám) cụ nhấp chân Ga nhìn đồng hồ khoảng 2000 vòng cụ dập phanh tay xuống là xe nó vọt luôn. - Với dùng phanh chân thì sau khi cụ đã dừng xe thì chân côn từ từ nới ra (chân phanh giữ nguyên) thấy xe nó rung và có tiếng gằn thì có nghĩa là côn đã bám cụ nhả chân phanh nhanh chuyển chân ga là xe nó vọt nhưng nếu cụ xác định côn bám kém thì xe của cụ sẽ lùi đấy.
Khi học lái cụ đừng để cái áp lực lấy bằng bằng mọi giá thì sau khi có bằng rồi ngồi 1 mình một xe rét không dám chạy đâu. Đã là lái xe biết nguyên tắc của xe thì xe nào cũng phải chạy được nên đừng để ý là cái xe mình thi sẽ là xe số mấy. Thi lái là tâm lý bất an không nên tạo cho mình cái áp lực không đáng có này. Chúc cụ thi ngon lành và có bằng trong thời gian sớm nhất.

ThanCui

Xe tăng
hizz
thanks các bác
Em học và thi ở đó rồi , tốt nhất bác đăng ký xe tải Kia nếu không được chạy vào giáo vụ dúi 200k ( hồi e học giá đó ) là được đổi xe, thi thử xe gì thi khi thi thật được lái dòng xe đó, nếu bác chuẩn 1 tí thì lái xe lanos dẽ đỗ hơn Vios , hồi em thi chị em toàn đăng ký xe tải để không bị trược depa

jinyo89lie

Xe tăng
hix! thớt lập từ tháng 8, chủ thớt mà có đỗ thì có bằng tung hoành ngoài đường rồi, các cụ còn vào chia sẻ kinh nghiệm thi trượt làm gì ạ :))

motbit

Xe máy
hồi trước em thi tận xuân mai nhưng toàn ra bãi chỗ đường 70 để tập, xe ngon :) các thầy dễ tính :D