Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

langtuzx

Xe hơi
chữa thì không khó, cái khó là cụ có kiêng được đồ nóng không??? .
cụ nhắn địa chỉ, em biếu cụ 20 ngày dùng thuốc chắc cũng đỡ khoảng 80%, còn muốn ổn hẳn thì mời cụ đến mễ trì 5 buổi .
thân ái.
Cụ cho em hỏi là kiêng trong thời gian uống thuốc hay kiêng cả đời ạ và Cụ cho em xin địa chỉ ở mễ trì cùng số điện thoại của cụ để em tới thăm cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

biển xanh06

Xe điện
chữa thì không khó, cái khó là cụ có kiêng được đồ nóng không??? .
cụ nhắn địa chỉ, em biếu cụ 20 ngày dùng thuốc chắc cũng đỡ khoảng 80%, còn muốn ổn hẳn thì mời cụ đến mễ trì 5 buổi .
thân ái.
Cụ lên núi lấy thuốc hay sao mà liên lạc ko được.

benlilo111

Xe buýt
Hay quá! giờ em mới biết thớt này, vô cùng ý nghĩa ạ tiện đây em hỏi luôn ạ!
Em bị vỡ bánh chè trái phãu thuật tại việt đức dùng nẹp chéo giờ đã được 2 năm đi lại bình thường và có thê chạy đá bóng được,
Em muốn hỏi: đến giờ em phải tháo nẹp và dây thép buộc ra mà em ngại ko tháo thì có ảnh hưởng gì ko? và nếu tháo thì dùng biện pháp gì? có phải phẫu thuật không?
Mong các bác sỹ of nhà mình ai đúng chuyên môn giúp em lời khuyên ạ! em xin chân thành cảm ơn!

Trung Cruise

Xe máy
Kính thưa các cụ, em sinh năm 1991, bây giờ 27 tuổi, em
bị đi ngoài ra máu từ năm 2003, tính ra đến bây giờ là 15 năm rồi. Đã uống thuốc đông y khá lâu nhưng trong thời gian uống thì đỡ, cứ dừng là 1 thời gian lại thấy. Hiện tại em đã dừng uống thuốc được vài năm. Thỉnh thoảnh vẫn thấy bị, dài thì 1 tháng 2 tháng, ngắn thì 1 ngày 2 ngày lại thấy có, và cứ uống rượu nhiều, ăn cay nhiều hoặc ngồi xe máy hay ô tô lâu trên 3,4 tiếng là sẽ thấy. Qua nhiều năm em còn rút ra 1 kinh nghiệm như này: Nếu ko vướng mấy cái em kể trên thì khi đi ngoài mà ngồi lâu lâu cũng sẽ thấy bị, lúc mới đi ngoài thì chưa thấy gì, ngồi khoảng 30s đến 1 phút thì cảm thấy hậu môn của mình cứ như có nước và nghe tiếng sôi ùng ục lên (không đau), rồi máu rơi vài giọt hoặc là máu dính vào phân khi phân ra khỏi hậu môn. Vì em bị như vậy nên nhiều năm nay em chỉ rửa bằng nước chứ ko lau bằng giấy. Khi rửa bằng nước thì em xả vòi nước vào và co bóp hậu môn để cho những cái bên được xả ra thì em thấy có các sợi máu giống như những sợi rong rêu nhưng khô và ít thôi, nó cũng trôi ra theo nguồn nước. Em rút ra 1 kinh nghiệm là : chỉ đi vệ sinh từ 30s đến 1 phút trước cái thời điểm hậu môn sôi ùng ục thì sẽ ko bị đi ngoài ra máu. Hiện tại e muốn chữa dứt điểm bệnh này, kính xin các cụ giúp đỡ ạ. Em nên đi đâu, bệnh viện nào, gặp bác sĩ nào, phải làm những gì, mong các cụ thông tin chi tiết cho em ạ.
Bác sỹ thì nhiều cụ sẽ cho địa chỉ. Cụ ăn nhiều rau, ít thịt, không ăn đồ cay, nóng, không dùng các chất kích thích như bia, rượu, thuốc lá, cafee sẽ hết .

thầy mộc

Xe tăng
Cụ có phòng khám hay nhà ở Mễ Trì vậy? E ở Mễ Trì ah. E lưu cần cụ thăm khám giúp e ạ.
Em ở mễ trì , làm việc vào các buổi chiều .
Từ 15h đến 20 h .
Trân trọng.

688690

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt. Khi cần e sẽ nhớ các doctor ò nhà mình.

Quangga93

Đi bộ
Chuyện là em hay đi nhậu nhậu ngày nhậu đêm ngày xưa em ăn hải sản thì không việc gì giờ ăn là bị nổi mề đay nên em đã kiêng ko ăn nữa. Dạo này em thấy trong người không ôn mề đay liên tục nổi vào buổi sáng và buổi chiều tối càng động chỗ ấy nó càng lan rộng đã thế chỗ ấy nhiệt độ cũng tăng lên em hoang mang quá có bác nào biết bắt bệnh cho em với ạ

langtuzx

Xe hơi
Em
hi vâng cụ .
sn 80 phố mễ trì hạ .
sdt 0912,595,936 kính cụ.
Em sẽ sớm tới thăm cụ ạ
Hôm nay em ăn 2 bữa lẩu cà chép om dưa lòng lon, sườn sụn, rau sống thì cả 2 trận đi ngoài ra máu Lênh láng chứ ko ít như mọi khi, ko biết có sao ko ạ

langtuzx

Xe hơi
Bác sỹ thì nhiều cụ sẽ cho địa chỉ. Cụ ăn nhiều rau, ít thịt, không ăn đồ cay, nóng, không dùng các chất kích thích như bia, rượu, thuốc lá, cafee sẽ hết .
Vâng, em ko biết hút thuốc, cà phê thì e ko uống, bia thì thỉnh thoảng uống nhưng ít (tháng 2 đến 3 lần mỗi lần khoảng nửa lon đến 1 lon) vì mọi người bảo uống bia làm đẹp da với tiêu hoá tốt, rượu thì mỗi lần về quê vợ, em mới phải uống (1 năm chắc 3 đến 4 lần về quê), còn lúc bình thường em không uống rượu bao giờ ạ (em đang đi học nên cái chuyện uống rượu vì công việc là ko có). Đồ cay nóng thì em cũng ít ăn, nhưng mà thịt thì em lại ăn nhiều, rau thì ăn bình thường ạ

langtuzx

Xe hơi
Em
Em sẽ sớm tới thăm cụ ạ
Hôm nay em ăn 2 bữa lẩu cà chép om dưa lòng lon, sườn sụn, rau sống thì cả 2 trận đi ngoài ra máu Lênh láng chứ ko ít như mọi khi, ko biết có sao ko ạ
Trưa qua với tối qua đi 2 trận như vậy mà sáng nay đi lại bình thường các cụ ạ

ThuLiberty

Xe tải
Em chào mn , em bên bảo hiểm Liberty , bên em có nhiều chương trình sức khoẻ y tế . Em xin phép được gửi thông tin cho anh , chị tham khảo ạ. Em khá rảnh nên mọi người cần tư vấn về bất cứ vấn đề nào trong lĩnh vực bảo hiểm em sẵn sàng hỗ trợ giải đáp ạ trong phạm vi hiểu biết của bản thân. Chúc anh chị buổi tối tốt lành .

thầy mộc

Xe tăng
Cụ cho em hỏi là kiêng trong thời gian uống thuốc hay kiêng cả đời ạ và Cụ cho em xin địa chỉ ở mễ trì cùng số điện thoại của cụ để em tới thăm cụ ạ
Kiêmg trong quá trình uống thuốc , khi ổn rồi thì xoã được , tuy nhiên vẫn cần hạn chế đồ nóng.
Đc nhà em . Sn 79 ngõ 14 mễ trì hạ .
0912,595,936 .
Thân ái.

noithatkientruc

Xe điện
Kiêmg trong quá trình uống thuốc , khi ổn rồi thì xoã được , tuy nhiên vẫn cần hạn chế đồ nóng.
Đc nhà em . Sn 79 ngõ 14 mễ trì hạ .
0912,595,936 .
Thân ái.
Các cụ cho em hỏi cậu em e mới bị đục thuỷ tinh thể thị lực giảm nhìn as nhoè thì có cách nào chữa khỏi ko ah, Tks các cụ nhiều!

Xe honda2018

Xe đạp
Cấp cứu cấp cứu e với các bác e bị nổi mề đay 2thang nay .Đi khám o Thanh nhàn chưa tìm được nguyên nhân. Chủ yếu là e khám xem có phải do gan k thì thấy gan vẫn binh thường vì e từng điều trị vgb. E có uống bổ gan hàng ngày. Và cũng đang uống thuốc điều trị básedow thuốc thyrozol 5mg. Giờ bị thêm mề đay nữa chán nản vô cùng. Mà cứ lúc nào người mệt thì nổi nhiều người khỏe thì nổi ít chỗ nổi mề đay toả nhiệt rất nóng. Em cũng uống một liều tẩy dun mà k ăn thua. Kính mong các cụ các bác chỉ giáo giúp em với ạ

phankt

Đi bộ
Website
www.bacsichuabenhsoithan.com
Cho em hỏi về bệnh trĩ.
Do công việc phải ngồi máy tính hầu như 12 tiếng mỗi ngày. Đây có phải lý do bị bệnh không.
Em nên tìm hiểu trên mạng thì là cấp độ 2 rồi. Em có nên đi cắt hay uống thuốc đông y thì tốt.

Xe honda2018

Xe đạp
Cho em hỏi về bệnh trĩ.
Do công việc phải ngồi máy tính hầu như 12 tiếng mỗi ngày. Đây có phải lý do bị bệnh không.
Em nên tìm hiểu trên mạng thì là cấp độ 2 rồi. Em có nên đi cắt hay uống thuốc đông y thì tốt.
Em cũng từng bị trĩ độ 2 mà ăn rau diếp cá một thời gian khỏi lúc nào không biết luôn. Cụ thử xem

SowonAoD

Xe máy
Móng tay của em không hiểu sao tự dưng hiện ra mọt đốm tròn dưới móng tay này từ hồi đầu năm. Ban đầu thì nó cũng mờ mờ, không rõ nét và màu trắng, dần dần nó ngả vàng và rõ nét thành hình tròn hơn, và còn có một chấm ở giữa trông như cái nhọt. Từ lúc xuất hiện thì chẳng thấy có vấn đề gì, nhưng mấy hôm nay thì bắt đầu đau nhức.

Các cụ các mợ có biết phòng khám da liễu nào làm việc sau giờ hành chính thì chỉ giúp em với ạ, em đi xử lý nhanh vì cuối tuần còn đi công tác. Nếu mà ở gần đoạn Cầu Giấy, hoặc khu vực Hai Bà Trưng thì tốt quá ạ.