Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
thứ 1 hiện tai bác em âm tính với lao,chỉ bị phổi.vớ vẩn vào đấy lại bị lây còn chết hơn
thứ 2 là bác em yếu lắm,sợ trên đường chuyển xảy ra chuyện gì thì mệt lắm
Kụ lá kụ ** có bít cái giề cả.
Nói là Viện Lao (tên cũ của nó mờ dưng mờ hiện nay nó chăm sóc tất cả các bệnh về đường hô hấp nhất là cái K phổi nha )
Dòm thấy cái đo đỏ, kụ đã kinh chửa*-)*-)*-)

Ui dào. Chẳng có thể chít dọc đường được đâu.
Kụ cứ thửa 1 con xe hồng thập tự tốt với đủ đồ cấp cứu cùng 1 tay bs hồi sức loại chiến thì có mờ đón bn ở tận Xà goòng vưỡn vô tư nha:69::69::69:

tdth

Xe đạp
Các bác cho em hỏi cái máy trị viêm mũi dị ứng bằng ánh sáng của Medisana của Đức có tác dụng gì không ạ? em thấy quảng cáo ghê quá

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Các bác sĩ ơi!!! Giúp em với, em đang bị sốt xuất huyết. Đang nằm ở BV Hà Thành (chỗ người quen - mặc dù có bảo hiểm y tế ở BV Bưu điện - chỗ cụ Thịnh vauhoi). E sốt đến ngày thứ 4 rồi nhưng chưa thấy dương tính dây thắt, tiểu cầu giảm còn 130.000. Nhưng bác sĩ chẩn đoán là SXH. Chỉ định truyền 1 chai dịch lactat, 1 chai vitamin gì đó màu vàng em không biết và một chai cao phân tử HES. Tình trạng vẫn sốt nhẹ, đau đầu, hơi tức ở bụng.
Theo các bác sĩ OF, em bị sốt dengue hay SXH dengue ạ? phải làm gì để tránh biến chứng? E đang lo quá không biết phải làm thế nào vì thấy SXH số người die còn nhiều hơn người bị H1N1:'(:'(

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Các bác sĩ ơi!!! Giúp em với, em đang bị sốt xuất huyết. Đang nằm ở BV Hà Thành (chỗ người quen - mặc dù có bảo hiểm y tế ở BV Bưu điện - chỗ cụ Thịnh vauhoi). E sốt đến ngày thứ 4 rồi nhưng chưa thấy dương tính dây thắt, tiểu cầu giảm còn 130.000. Nhưng bác sĩ chẩn đoán là SXH. Chỉ định truyền 1 chai dịch lactat, 1 chai vitamin gì đó màu vàng em không biết và một chai cao phân tử HES. Tình trạng vẫn sốt nhẹ, đau đầu, hơi tức ở bụng.
Theo các bác sĩ OF, em bị sốt dengue hay SXH dengue ạ? phải làm gì để tránh biến chứng? E đang lo quá không biết phải làm thế nào vì thấy SXH số người die còn nhiều hơn người bị H1N1:'(:'(
Ui dào.
TC kụ dững 130k thì chít làm sao được. Vào vụ dịch thì TC dưới 30k thì cái Viện Lây nó mới bùn nhận nha:69::69::69:
Thôi đừng lo hão nữa

Phong Vân

Xe buýt
Bá cáo các cụ bác sĩ, lương y OF thân mến. Chả là dạo này em bị ho liên tục và bị mất tiếng nữa chứ. Đi chọc cái que vào cổ họng người ta phán em bị viêm thanh quản. Em đã nốc cả đống tòm thuốc với kháng sinh dủ loại nhưng đã tròm trèm một tháng nay rồi mà không khỏi. Xúc miệng nước muối hàng ngày, ngậm ô mai đủ kiểu mà chưa dứt do và vẫn khản tiếng như vịt đực. Các cụ bày cho em cách nào để giải quyết với. Đa tạ!(b)(b)(b)

Goal

Xe tăng
E sốt đến ngày thứ 4 rồi nhưng chưa thấy dương tính dây thắt, tiểu cầu giảm còn 130.000.
- Sốt Dangue hay sốt XH Dangue cũng là một mà thôi, cụ ạ!:):):)
- Tiểu cầu cỡ ấy thì vẫn OK, không lo biến chứng XH (đặc biệt là XH phủ tạng). Nhưng phải theo dõi, nếu xét nghiệm máu, tiểu cầu giảm dưới 30.000/ml thì cần phải truyền khối tiểu cầu.:69::69::69:
- Đừng lo lắng quá cụ ạ, vừa rồi nhiều người mắc sốt XH quá nên gây tâm lý căng thẳng thôi, giờ dịch đã lui rồi. Không lo thiếu tiểu cầu truyền đâu, cứ yên tâm!:):):)

MaTizAnItXang

Xe máy
em biij viêm màng túi ! huhu:'(
cứu em với các bác sĩ ơi :P

hacide

Xe tăng
Bệnh TMH

Cái này là do có bệnh mũi họng kèm theo(Amydan to, viêm họng, phì đại cuốn mũi, viêm họng mãn tính...) dẫn đến dễ bị kích thích khi đánh răng gây nôn. một số trường hợp chả bị sao nhưng do niêm mạc hầu họng nhạy cảm nên dễ buồn nôn khi chải.
Bệnh chả có liên quan gì đến việc di truyền hay tính chất gia đình cả.
Tránh bằng cách chải răng xa bữa ăn, dùng lượng kem vừa phải và cơ bản phải chải nhẹ để tránh bọt tạo quá nhiều trong miệng. tốt nhất là nên chải răng bằng nước ấm. NHỚ ĐIỀU TRỊ DỨT ĐIỂM BỆNH MŨI HỌNG KÈM THEO(b)
Thanks Cụ nhiều!!! Hôm nào rảnh E qua nhờ Cụ xem hộ cái tai nhé, dạo này thấy hơi đau!!!

couto_hung

Xe tăng
Các bác cho em hỏi cái máy trị viêm mũi dị ứng bằng ánh sáng của Medisana của Đức có tác dụng gì không ạ? em thấy quảng cáo ghê quá
bác mua ko? em bán lại cho, e đang có 1 cái:69:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Thanks Cụ nhiều!!! Hôm nào rảnh E qua nhờ Cụ xem hộ cái tai nhé, dạo này thấy hơi đau!!!
Gay thật, cụ lại làm khó em rồi:)):))
không sao, cũng đc hôm nào qua em mời cụ(c)(c) nhé

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
Theo em cụ để bác cụ có kết quả hội chẩn xong đã rồi POST lên đây, có gì em giúo được cụ đới ạ
KẾT QUẢ CẮT LỚP VI TÍNH
chuẩn đoán lâm sàng : viêm phổi
yêu cầu chụp city : ngực
MÔ TẢ KẾT QUẢ
chụp CT ngực,với các lớp cắt 8mm,không tiêm thuốc cản quang tĩnh mạch
-hình ảnh đông đặc thùy giữa và dưới phổi phải,trong có nhánh phế quản khí.nhiều nốt mờ nhu mô rải rác 2 phổi
-không thấy hạch to trung thất-hố nách 2 bên
-dịch màng phổi phải dày 26mm,bên trái dày 27mm
-các mạch máu trung thất ko thấy bất thường
-gan,thượng thận ko thấy khối bất thường
kết luận : hình ảnh tổn thương viêm phổi do lao,dịch màng phổi 2 bên
=====================================
cho em hỏi,lúc trước người ta làm kết quả xét nhiệm đờm,thông báo âm tính với lao.vậy sao chụp city lại thấy nhỉ,liệu cho chuẩn ko ạ
mà bụng bác em thấy to,khả năng là bị sơ gan.mà uống thuốc lao thì sẽ hại gan,mà uống thuốc gan sẽ hại phổi.với vòng xoắn bệnh lí như thế thì nên điều trị cái gì trước ạ.mà mấy ngày trước em còn nghe bác sỹ bảo,bác em bị suy thận

khonghieuminh

Xe tải
KẾT QUẢ CẮT LỚP VI TÍNH
chuẩn đoán lâm sàng : viêm phổi
yêu cầu chụp city : ngực
MÔ TẢ KẾT QUẢ
chụp CT ngực,với các lớp cắt 8mm,không tiêm thuốc cản quang tĩnh mạch
-hình ảnh đông đặc thùy giữa và dưới phổi phải,trong có nhánh phế quản khí.nhiều nốt mờ nhu mô rải rác 2 phổi
-không thấy hạch to trung thất-hố nách 2 bên
-dịch màng phổi phải dày 26mm,bên trái dày 27mm
-các mạch máu trung thất ko thấy bất thường
-gan,thượng thận ko thấy khối bất thường
kết luận : hình ảnh tổn thương viêm phổi do lao,dịch màng phổi 2 bên
=====================================
cho em hỏi,lúc trước người ta làm kết quả xét nhiệm đờm,thông báo âm tính với lao.vậy sao chụp city lại thấy nhỉ,liệu cho chuẩn ko ạ
mà bụng bác em thấy to,khả năng là bị sơ gan.mà uống thuốc lao thì sẽ hại gan,mà uống thuốc gan sẽ hại phổi.với vòng xoắn bệnh lí như thế thì nên điều trị cái gì trước ạ.mà mấy ngày trước em còn nghe bác sỹ bảo,bác em bị suy thận
Em xin có vài lời:
Hình ảnh tràn dịch và hình đông đăc nhu mô phổi là không bàn cãi. Những hình ảnh mô tả khác trong kết luận, chuyện ấy em không đề cập, đó là vấn đề khách quan.

Chỉ có phần chẩn đoán:
- Về nguyên tắc, BS cận lâm sàng (là BS làm công tác XN, chụp chiếu, siêu âm...) chỉ được mô tả hình ảnh tổn thương, không được kết luận bệnh.
- Kết luận bệnh phải do bác sỹ điều trị (BS lâm sàng) căn cứ vào triệu chứng hỏi bệnh và khám bệnh, kết hợp với kết quả chụp chiếu, xét nghiệm để biện luận chẩn đoán.

Trong một số trường hợp, quá điển hình thì BS cận lâm sàng có thể ghi nghĩ đến chẩn đoán gì? Ví dụ trường hợp người nhà bác có thể ghi là "Hình ảnh mô tả trên đây, nghĩ đến viêm phổi do lao, có tràn dịch màng phổi hai bên".

Riêng người nhà bác, nghĩ nhiều đến lao là đúng rồi. Có thể XN đờm không thấy lao, nhưng không thể loại trừ. Để chẩn đoán chính xác, có thể làm XN PCR lao với đờm hoặc dịch màng phổi của bệnh nhân.

SecretPurple

Xe máy
Có thuốc nào làm tăng trí nhớ ko ạ ?
Cháu bị bệnh hay quên, nhất là những việc hay những thứ lặt vặt.
Và cháu còn hay bị mất ngủ nữa, năm cuôi rồi mà ngày nào cũng tới 1g sáng mới ngủ, sáng 5g30 dậy cho nên lên lớp rất mệt, sáng nào cũng phải hớp cà fê. Bác sĩ cho cháu lời khuyên ạ

Aids

Xe điện
Có thuốc nào làm tăng trí nhớ ko ạ ?
Cháu bị bệnh hay quên, nhất là những việc hay những thứ lặt vặt.
Và cháu còn hay bị mất ngủ nữa, năm cuôi rồi mà ngày nào cũng tới 1g sáng mới ngủ, sáng 5g30 dậy cho nên lên lớp rất mệt, sáng nào cũng phải hớp cà fê. Bác sĩ cho cháu lời khuyên ạ
Cháu có vẻ bị căng thẳng và suy nhược thần kinh , có khi do cháu công việc kinh doanh vất vả ( nếu làm ngoài ) hoặc nghĩ mưu nhiều quá ( nếu làm trong nhà nước) . Cháu có thể dùng tạm Arcalion 2v/ngày . Nếu cháu ở Hà nội rỗi rãi có thể qua trung tâm Nam học bệnh viện Việt Đức để khám xem sao . Số điện thoại 04 3 8253531 xin số máy lẻ 488
Bien cordialement
Aids

SecretPurple

Xe máy
Cháu có vẻ bị căng thẳng và suy nhược thần kinh , có khi do cháu công việc kinh doanh vất vả ( nếu làm ngoài ) hoặc nghĩ mưu nhiều quá ( nếu làm trong nhà nước) . Cháu có thể dùng tạm Arcalion 2v/ngày . Nếu cháu ở Hà nội rỗi rãi có thể qua trung tâm Nam học bệnh viện Việt Đức để khám xem sao . Số điện thoại 04 3 8253531 xin số máy lẻ 488
Bien cordialement
Aids
Dạ vâng rất rất là căng thẳng ạ. để cháu ghi lại tên thuốc rồi ra ngoài mua. Cháu chẳng phải kinh doanh cũng chẳng phải nghĩ mưu ạ :| . Cháu thì ở HCM nên k ghé đc. Arcalion uông trước hay sau khi ăn ạ ? Cho cháu hỏi tên của thuốc an thần luôn ạ. ( ngày nào cháu cũng bị mất ngủ )

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng rất rất là căng thẳng ạ. để cháu ghi lại tên thuốc rồi ra ngoài mua. Cháu chẳng phải kinh doanh cũng chẳng phải nghĩ mưu ạ :| . Cháu thì ở HCM nên k ghé đc. Arcalion uông trước hay sau khi ăn ạ ? Cho cháu hỏi tên của thuốc an thần luôn ạ. ( ngày nào cháu cũng bị mất ngủ )
Arcalion thì xin mời bác nuốt 2 viên 1 lần sau khi ăn sáng + café nha

SVC

[Tịch thu bằng lái]
À mà em quên mất không dặn thêm: bác uống của này phải liên tục ít nhất 1 tháng mới thấy phê nha

SecretPurple

Xe máy
À mà em quên mất không dặn thêm: bác uống của này phải liên tục ít nhất 1 tháng mới thấy phê nha
Ok ok
Tối nay sẽ đi mua ngay thuốc này...đang muốn cảm nhận cái chữ phê của bác (b)(b)(b)