[Funland] Bác sỹ bảo: đúng là kỳ tích. Con e được cứu sống ngoạn mục.

LinhBui134

Xe hơi
nguyện cầu mọi may mắn và bình an cho thiên thần nhà bác

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Chúc mừng gd mợ, chúc cháu hay ăn chóng lớn.
nguyện cầu mọi may mắn và bình an cho thiên thần nhà bác
Nhìn con "ghét" quá. Của trời cho quý giá lắm. Chúc mừng gd cụ nhé.
Nhìn con "ghét" quá. Của trời cho quý giá lắm. Chúc mừng gd cụ nhé.
CHúc mừng cụ, niềm vui thật lớn lao.
Vâng cảm ơn các cụ ạ
Thế mà vẫn vượt qua dc hết ạ
H cháu nó đây ạ . Dc 2 tháng 22 ngày rồi ạ

CHúc mừng gia định cụ! thật là kỳ diệu!

luuquangvu

Xe tải
Thương quá! Chúc mừng cụ nhé, em nghĩ giây phút này cũng là một giây phút đáng nhớ nhất cuộc sống 2 VC

hoangviet_hut

Xe hơi
Thằng lớn nhà em 15 ngày tuổi bị viêm phổi cấp cứu và nằm viện 2 tháng, cuối cùng rồi cũng tai qua nạn khỏi nên đồng cảm với bác. Xin chúc mừng bác, chúc cháu luôn mạnh khoẻ.!

tunguyen146

Xe hơi
chúc mừng cụ và gia đình

Duongmt

Xe hơi
Chúc mừng cụ nhé!!!

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Hi cảm ơn cccm vài ngày nữa thằng bé nhà e dc 6 tháng - cũng rất gian nan và vất vả ạ.

heovang

Xe tải
Chúc mừng cụ và gia đình tai qua nạn khỏi và có thêm thành viên mới

spank clean

Xe hơi
chúc mừng cụ và gia đình. phải nói là cảm giác "sướng " những lúc thế này chẳng gì sánh bằng. và chỉ những người trong hoàn cảnh này mới thấy được ý nghĩa cuộc đời mình.nhưng phải nói là số phận e bé và phúc đức gia đình nên mới gặp được những người tốt và còn thắng cả thời gian nữa.
đọc phần kể của chủ thớt thấy phần nào hoàn cảnh của e cách nay 8 năm. e cũng may mắn như cụ và giờ con e đã học lớp 2 rồi.e vắn tắt câu chuyện của e dưới đây để các cụ có cái nhìn sâu sắc hơn với tất cả bác sỹ và hơn nữa là đàn ông phải biết nắm bắt tình hình để đưa ra những quyết định sáng suốt nhất , kịp thời nhất nếu không chính mình và người thân của mình là những phải gánh chịu tất cả đau thương.
truyện của e ...
năm 2010 sau khi tổ chức đám cưới ít lâu thì đến tết nguyên đán,năm đó 2 vc định sáng mai đi lễ yên tử cho may mắn( vì ngày yêu nhau vc đã đi yên tử rồi) nhưng suy nghĩ thì thấy có dấu hiệu nghi ngờ nên tối hôm trc e ra mua que thử thì teng teng vợ báo e 2 vạch rồi...lúc đó còn ít tuổi và lại đang muốn kế hoạch tí nên e cũng vui nhưng ko được rực rỡ lắm.
sau niềm vui thì khó khăn và may mắn cũng bắt đầu. hôm sau đưa vợ e đi khám ngay 1 phòng khám ở đầu đường Lê Đức Thọ gần honda mỹ đình bây giờ. trong lúc chờ vợ ở ngoài e ung dung táy máy điện thoại bên ngoài bỗng dưng thấy "bác sỹ" gọi vào .... mả tổ nhà nó ko biết dựa vào đâu mà nó phán cho câu xanh dờn..xyz thai nhi có vấn đề khuyên nên bỏ. bản tính tuy ít tuổi nhưng cũng từng va vấp nhiều nên e làm kế hoãn binh chờ thư thư vài ngày nữa cháu sắp xếp công việc đã a.( trong đầu đang nghĩ sẽ đi kiểm tra ở bệnh viện uy tín đã) đưa vợ về nhà nghỉ một đêm mà nào được nghỉ khi nghe vợ khóc suốt.sáng hôm sau dậy rõ sớm lên viện sản HN khám bác sỹ bảo thai bình thường đc 6 tuần ko sao cả .... e nghĩ ngay là bọn kia chuyên nạo hút rồi..tí về tau đốt mợ nó phòng khám giờ.
số e nuôi con vất vả thoát được phát đầu đến phát thứ 2 ...sinh con. lúc đó 2 vc cũng tay trắng đi thuê nhà trên này cuới xong còn nợ mấy triệu( do ngày cưới phải vay lãi ngày vì bên vợ khó khăn mà e thì ko muốn các cụ bên nhà biết sợ ảnh hưởng mối quan hệ thông gia 2 bên). vợ mang bầu 9 tháng 8 ngày thì tới ngày sinh do điều kiện sợ ko có người trông nom lúc vợ sinh nên 2 vc tính về bệnh viện huyện ở quê sinh nở sau tiện ô bà nội chăm cháu . ngày con chào đời cảm giác hồi hộp đan xen lẫn vui mừng hạnh phúc, e làm luôn ít thịt chó 2 ông con về nhà cụm ly còn mấy bà con trong viện trông nhau , được 3 hôm thì tự dưng cháu cứ sốt đùng đùng 38,5 với 39 độ hơn một ngày ko đỡ mà các bác sỹ ở bv huyện lại cứ đổ lỗi do tiêm viêm vc ganb mới ngu chứ không còn cách nào khác e nghĩ phải chuyển viện cho con luôn. Việt Nam mình thì theo kiểu trình tự huyện ko được nếu chưa phải thập tử nhất sinh thì cứ làm cái qua tỉnh cho " bài bản " đã, lần đầu tiên e được ngồi xe cứu thương sao mà chua chát thế con vẫn sốt đùng đùng lên tới viện tỉnh thì ... ôi thôi con e 10 đầu ngón chân 10 đầu ngón tay tím ngắt một nửa e y tá đo nhiệt độ là 40'5 may mà không bị co giật, y tá bảo sao giờ mới cho cháu lên e ậm ừ cho qua chuyện mong các bác cấp cứu cho cháu đã, sau khi ug hạ sốt một lúc thì cháu có hạ sốt lúc này các bác sỹ tỉnh phán cháu vàng da nên cho vào lồng ấp khổ nỗi khi đó chẳng hiểu sao cứ cho hêt thuốc cháu lại sốt cao ngay mà cơ thể như thế các cụ bảo vào lồng ấp sao được cơ chứ,đến hôm sau tình hình vẫn vậy mà các bác sỹ cứ tìm mọi cách giữ bằng được con e ở đấy lúc thì có đoàn ở viện nhi tư về nên gđ cứ yên tâm, lúc thì để bác giám đốc bv khám cho cứ yên tâm đi..... yên cái mả tổ nhà chúng mày con tao lên nằm hơn ngày nay rồi tình trạng không biến chuyển gì mà lồng ấp cũng chẳng nằm được vì cứ vào thì nóng mà người thì đang sốt kết quả xét nghiệm thì mãi *** thấy chỉ thấy gọi đi nộp tạm ứng viện phí( chắc sợ bùng).quả này e vừa ăn vừa khóc và phải suy nghĩ thế nào đây? nuốt không nổi vài miếng e quyết cho con lên viện nhi mặc "chúng" cố níu kéo thằng chó trưởng khoa còn phán "gia đình tự cho đi chúng tôi không chịu trách nhiệm nhé, đã bảo có cả đoàn bác sỹ viện nhi tw đang ở đây rồi....e bực mình làm toáng lên ông không cho đi ô viết vào giaáy này cho tôi,đôi co một lúc nó nói gia đình tự đi thì phải trả tiền xe cấp cứu .... dek đầu mày toàn tiền a? e nghĩ vậy" trên đường đi cũng may có mối quan hệ sẵn nên tới cổng viện nhi tw có người đón sẵn và có người làm tất thủ tục cho và con e được bác giám đốc bv nhi khi đó khám luôn, các cun biết bác ấy nói gì ko? chậm 30 phút nữa con cháu chưa chắc đã cứu được hoặc có cứu đuợc thì ảnh hưởng suốt đời , hai vợ chồng nhìn nhau nhìn con rồi chỉ biết khóc . con e bị đưa vào khu cách ly ngay lập tức mà lúc này hai vợ chồng cũng ko biết con bị sao nữa chỉ biết là được sắp xếp về nằm nghỉ ở khu nhà chờ khi noà khẩn cấp bác sỹ gọi thì có mặt. lúc này thì thôi hồi hộp muốn chết nghe mọi người gọi điện mà ko nỏi nổi nước mắt chỉ trực chảy . thế rồi đến khoảng 1h đêm hôm đó nghe bác sỹ gọi điện lên gấp vợ e bảo ..thôi.... e dìu vợ đi mà chân như ko bước nổi nhưng lòng nghĩ mình mà ko bước được nữa thì người phụ nữ bên cạnh đang cảm thấy thế nào đây?đêm đó là đêm lạnh nhất từ đầu mùa rét 2010 sao ban đêm ở cái hành lang viện nhi nó lại im ắng đến mức này ko có một bóng người chỉ nghe tiếng gió rít và tiếng cửa kêu, lê mãi dìu nhau cũng tới được khu 7hay 8 tầng gì đó( lúc đó là khu cách ly giờ là khu khám bệnh thì phải)gặp các bác sỹ cho ký một loạt giấy tờ và nghe bác sỹ giải thích các nguy cơ hiện tại của con , ko còn lựa chọn nào khác còn nước còn tát e đồng ý tất cả giao con e cho các bác sỹ rồi về khu nhà chờ. chờ đợi, chờ đợi và cầu mong sao cho con đủ mạnh mẽ vượt qua quãng thời gian này, mong cho các bác sỹ thật chính xác ..... một ngày, hai ngày, ba ngày ....cuối ngày thứ 3 lắng nghe xem có được trong danh sách đi gặp con ko... nguyễn..... có e .. ôi sao cái giây phút gọi tên mà nó cho mình hạnh phúc đến thế sung sướng đến thế. cone đã vượt qua tất cả chỉ còn thoi dõi 1 tuần là được xuất viện, và năm đó e đã đón noel trong viện.
vất vả khó khăn tưởng nào đã qua khi con mỗi ngày mỗi lớn, đi khám lại cũng ko sao hết thế nhưng .....lên 3 rồi cháu chẳng biết nói mà chỉ nghịch thôi hai vc thì cũng mải công việc vì đang trong giai đoạn thử thách 1 năm ( ra trường vừa đi làm thì bọn e cưới luôn)theo dõi thì thấy con ngoài nghịch và bướng thì mọi phản ứng đều tốt, lúc này đúng đợt tivi hay nói về tự kỷ nên hai vc nghĩ sắp xếp thời gian cho con đi khám tự kỷ cũng tại viện nhi tw . đến khám gặp ngay một bà bác sỹ già nhưng có vẻ khồng tập trung vào công việc cho lắm, dựa vào quan sát bà ấy phán là con tự kỷ thể tăng động và kê toa thuốc e ra mua mất 2 triệu , vừa đi vừa nghĩ lẽ nào cuộc đời lại đắng cay với mình thế này, nhà mình có ai ăn ở ác độc gì đâu sao tới mức thế này.....đầu óc tứ tung hai vc chẳng đứa nào buồn nói gì nữa lặng lẽ ra về , về nhà sao không khí ngột ngạt thế, khó thở thế , làm sao , làm sao đây.?.?.? ăn tối xong cho con uống một liều thuốc mà lòng não nề ko tả nổi, kỳ lạ thay sao chỉ một liều đúng một liều thuốc mà con mình chở thành thế này ko chơi ko nghịch người lờ đờ như chỉ muốn ngủ ánh mắt như vô thần thế này, tình trạng này kéo dài 1 ngày.hoàn cảnh lại đẩy e vào thế chân tường. phải nghĩ, phải nghỉ phải suy nghĩ ra hướng nào tốt nhất chứ ko thể để con thế này được.một đêm thức trắng để nghĩ để lướt web tìm hiểu về cái "tự kỷ" này. cuối cùng sáng ra e đã có phương hướng trước tiên dừng thuốc vứt đi luôn ko thể cho con mình dùng loại an thần này khác nào giết con, nếu con có tự kỷ thật( e tìm hiểu thì qua các dấu hiệu con mình chưa hẳn đã tự kỷ )thì phải có thời gian rèn luyện và dạy con mà ko ai là người thầy tốt bằng cha bằng me. hai vc sắp xếp công việc để dành cho con thời gian tối đa nhất và mọi chuyện đã như e tính toán chỉ khoảng 6 tháng sau con e đã nói được tất cả dù còn ngọng từ đó đến giờ cháu phát triển tốt hiện đang học lớp hai và có trí nhớ rất tốt.
qua câu chuyện của e mong các cụ luôn sáng suốt nếu ko sáng suốt thì con e giờ ko biết sao nữa. e cũng phải cảm ơn các bác sỹ nhưng cũng phải trách ko ít các bác sỹ. nếu cứ nghe bác sỹ thì có lẽ giống như tự mình giết mình nhưng nếu ko tin tưởng bác sỹ thì mình cũng sẽ chết.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Khoe cccm phát
Hôm nay vợ chồng e lại gặp được bs về Việt Nam! Ạ
Thẳng bé nhà e đây , hơn 6 tháng rôì ạ

Chỉnh sửa cuối: