Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

dream1235

Xe buýt
em xin lỗi các bác............
em hỏi 1 câu hơi vô duyên nhưng có lẽ nhiều người chưa hỏi ạ.
off nhà mình rất nhiều các cô , các chị , các em phụ nữ vậy đã có bác sỹ cho họ chưa ạ.
en thấy nếu có bác nào bên chuyên ngành đó thì để tên và địa chỉ,số đt lại để ai có vấn đề jì có thể pm riêng .
em là con trai ,có mấy lời khiếm nhã ,mong các bác xem sét và thông cảm lượng thứ ạ
em xin cảm ơn.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chào các cụ đốc tờ OF,

+ Con nhóc 2 tuổi nhà em mấy hôm nay bị nhiệt ở miệng, đau không ăn được, suốt ngày kêu đau... biết rằng cái bệnh này vài hôm cũng khỏi, nhưng có cách nào khỏi nhanh hơn, đỡ đau hơn các cụ chỉ em với.
Cụ dùng gạc sạch và nước muối loãng lau sạch răng cho trẻ, chú ý làm nhẹ nhàng kẻo đau. Sau đó bôi thuốc Sachol gel oral vào miệng cho trẻ tập trung nhièu vào chỗ bị nhiệt.(Thuốc này mua owr HT rất sẵn và rẻ)
Bôi thuốc ngày 1 tới 3 lần, mỗi lần chút xíu khoảng 3 - 5mm thuốc bóp qua đầu tube, lượng ít trẻ nhỏ nuốt vào cũng không sao. Vệ sinh và bôi trước ăn sẽ làm cho trẻ dịu đau miệng ăn uống đễ hơn.
Nhiệt miệng ở trẻ em thường do viêm lợi, chọc tay hay đồ vào miẹng và một số truờng hợp trong và sau khi trẻ có sốt(vì NN khác)... vì thế cụ để ý để phòng cho trẻ.
Rất nhiều trẻ bị viêm miệng lưỡi kiểu này rất lâu khỏi dẫn đến trẻ quấy khóc kém ăn mất ngủ... vì vậy cụ nên VS miệng + dùng gel bôi như trên + cho uống nhiều nước sữa, hoa quả.... để nhanh khỏi.
Chúc cháu nhanh lành!(l)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
em xin lỗi các bác............
em hỏi 1 câu hơi vô duyên nhưng có lẽ nhiều người chưa hỏi ạ.
off nhà mình rất nhiều các cô , các chị , các em phụ nữ vậy đã có bác sỹ cho họ chưa ạ.
en thấy nếu có bác nào bên chuyên ngành đó thì để tên và địa chỉ,số đt lại để ai có vấn đề jì có thể pm riêng .
em là con trai ,có mấy lời khiếm nhã ,mong các bác xem sét và thông cảm lượng thứ ạ
em xin cảm ơn.
Gấu nhà em là BS Sản Phụ Khoa, công tác tại BV PS Hà Nội.
Có cụ mợ nào cần tư vấn thì a lô cho G nhà em, nói là bạn của TOMDUY, số của G nhà em là: 0904130512

cuonghoa

Xe điện
các cụ đọc bài của cháu trang 36, và tư vấn giúp cháu nha(k)

car_sensor

Xe hơi
hn cháu mới thấy cái thớt này, cháu đoc 1 nèo, thấy rất hay và cháu cám ơn các cụ Dr.
Cháu có nhiều điều muốn tư vấn lắm ợ, đầu tiên là về phần cháu.
Cháu năm nay 28 tuổi, giới tính Nam.
Cách đây hơn 3 năm vào 1 buổi chiều, cháu đi đại tiện nhưng chớ trêu thay cháu ngồi hơn 1h đồng hồ rồi mà ko ra sản phẩm mặc dù đã bôi xà phòng rồi chất bôi trơn mua ở hiệu thuốc và vận nội công ko biết bao lần, mồ hôi toát ra đầm đìa, đến khi máu chảy tong tỏng thì cháu sợ quá với cả rất mệt, mặt tái mét ( vì trước đó cháu cũng đã đi vào nhà WC 2 lần rồi đều ko ra sản phẩm, mỗi lần cũng phải nửa tiếng ) đành lại lết lên giường nằm nghỉ và nhờ mama đi mua thuốc sổ về uống. Sau đó lại đánh vật tiếp trong nhà WC hơn 20' kèm theo mồ hôi và máu mới xong ( h nghĩ lại vẫn kinh hoàng ).
Hậu quả sau trận chiến đấy là từ ngày đó đến h cháu chỉ cần hơi hơi táo 1 tẹo thôi ( mà cháu rất hay bị táo vị có tiền sử viêm, co thắt đại tràng ) là giấy vệ sinh lại đỏ thẫm, quanh vùng hậu môn đau rát. Ngồi khoanh chân hay đi bộ nhiều vùng quanh, bên ngoài lỗ hậu môn đau rát và hình như ra huyết tương ( vì cháu đũng thấy quần sịp vàng và có mùi tanh ).
Xin các cụ cho cháu lời khuyên, cháu xin cám ơn các cụ nhiều(b)(b)(b)
Bác chi tiết quá. Đọc bài bác đúng lúc em đang ... ăn trưa :'( . Hự ! :ohmy:

nvh_hn

Xe container
Bác chi tiết quá. Đọc bài bác đúng lúc em đang ... ăn trưa :'( . Hự ! :ohmy:
Cụ spam ác quá đấy ợ:'(. Cụ tư vấn được thì tư vấn, không để cho các cụ bác sỹ có chuyên môn làm việc:^)

car_sensor

Xe hơi

Các bs trẻ đang làm thay đổi diện mạo ảm đạm của công tác y tế của chúng ta đấy kụ ạ, kụ chớ nên định kiến vậy...
Bs thường (thường là trẻ): 30k/lượt khám
Giáo sư, Trưởng khoa (thường là ...không trẻ): 80k/lượt khám

:101:

Bughati

Xe buýt
Các bác cho e hỏi, ngón trỏ của e tự nhiên cứ nhức ở chỗ khớp nối với bàn tay. Mọi khi e hay bẻ ngón tay nhưng bây giờ thì ngón trỏ ko bẻ được nữa vì chr hơi bẻ là rất đau. Tay e ko sưng j cả, mà chỉ có mỗi ngón trỏ là âu thôi ah.

Chỉnh sửa cuối:

car_sensor

Xe hơi
Cụ spam ác quá đấy ợ:'(. Cụ tư vấn được thì tư vấn, không để cho các cụ bác sỹ có chuyên môn làm việc:^)
Thì em quan tâm tới ngành và ửng hộ sáng kiến thớt bác thì em mới thường xuyên thăm hỏi động viên, chả may gặp bác bệnh hiểm quá, em mới "tả thực" một câu mà bác đã mắng em thế :'(

Thế cái mắt của em đau, em hỏi mấy hôm nay rùi mà bác chẳng ủng hộ em, kêu gọi các bác có chuyên môn tư vấn giúp em, hoặc mách cho em phòng khám ngoài giờ uy tín thôi cũng được, đấy, unfair quá :'(:'(:'(

@nvh_hn: thế mà còn :6:car_sensor

:P

nvh_hn

Xe container
Thì em quan tâm tới ngành và ửng hộ sáng kiến thớt bác thì em mới thường xuyên thăm hỏi động viên, chả may gặp bác bệnh hiểm quá, em mới "tả thực" một câu mà bác đã mắng em thế :'(

Thế cái mắt của em đau, em hỏi mấy hôm nay rùi mà bác chẳng ủng hộ em, kêu gọi các bác có chuyên môn tư vấn giúp em, hoặc mách cho em phòng khám ngoài giờ uy tín thôi cũng được, đấy, unfair quá :'(:'(:'(

@nvh_hn: thế mà còn :6:car_sensor

:P
Nhiều khi các cụ ấy bận rộn không online chẳng hạn:D. Cụ cần khám mắt xem post #1 rồi điện thoại thẳng cho cụ Vịt xanh xin tư vấn(b)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
các bác ơi có cách nào chữa cái vụ đầy hơi,khó tiêu mà ko cần phải uống thuốc ko ạ:mad:
Có cách đấy cụ àh.
Em thử rồi. Hay ra phết.

Bọn khoai Tây khi "ngọc thể bất an", nó thường nốc 1 ly...whisky.
1 ly đơn chưa phê thì nó làm ly đúp.
Mà ly đúp vẫn chẳng phê thì nó mới đi khám đốc tờ.
Em chẳng có nói điêu. Có Chúa chứng giám

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ đốc tờ OF,

+ Con nhóc 2 tuổi nhà em mấy hôm nay bị nhiệt ở miệng, đau không ăn được, suốt ngày kêu đau... biết rằng cái bệnh này vài hôm cũng khỏi, nhưng có cách nào khỏi nhanh hơn, đỡ đau hơn các cụ chỉ em với.

+ Mắt em từ lâu rồi có những vệt, châm đen đen mờ mờ, nhìn đi đâu nó chạy theo đấy (như kiểu ống kính máy ảnh bỉ mốc ấy) - trước khám ở Viện Mắt, bs nói là "ruồi bay" rồi bảo cứ kệ thôi, không chữa được. Bác Vitxanh cho em lời khuyên với.
Cái "ruồi bay" của cụ cần phải khám kỹ vì có 1 tỉ thứ bệnh biểu hiện bằng "ruồi bay".
Mà người bình thường cũng đôi khi đi nuôi...ruồi ở trong mắt.
Cụ cứ qua em nha. Em khám giúp thôi

nvh_hn

Xe container
Chào các cụ đốc tờ OF,

+ Mắt em từ lâu rồi có những vệt, châm đen đen mờ mờ, nhìn đi đâu nó chạy theo đấy (như kiểu ống kính máy ảnh bỉ mốc ấy) - trước khám ở Viện Mắt, bs nói là "ruồi bay" rồi bảo cứ kệ thôi, không chữa được. Bác Vitxanh cho em lời khuyên với.
Cụ cho cháu xuống làng Cót chữa bằng thuốc cam, nhanh khỏi mà sau trẻ con nó ăn uống tốt lắm ợ (đt 04.38333577).

@Nhiệt miệng trẻ con cũng không chủ quan được đâu, có lần con em mất 3 ngày trong viện vì nhiệt miệng đấy ợ.

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
hn cháu mới thấy cái thớt này, cháu đoc 1 nèo, thấy rất hay và cháu cám ơn các cụ Dr.
Cháu có nhiều điều muốn tư vấn lắm ợ, đầu tiên là về phần cháu.
Cháu năm nay 28 tuổi, giới tính Nam.
Cách đây hơn 3 năm vào 1 buổi chiều, cháu đi đại tiện nhưng chớ trêu thay cháu ngồi hơn 1h đồng hồ rồi mà ko ra sản phẩm mặc dù đã bôi xà phòng rồi chất bôi trơn mua ở hiệu thuốc và vận nội công ko biết bao lần, mồ hôi toát ra đầm đìa, đến khi máu chảy tong tỏng thì cháu sợ quá với cả rất mệt, mặt tái mét ( vì trước đó cháu cũng đã đi vào nhà WC 2 lần rồi đều ko ra sản phẩm, mỗi lần cũng phải nửa tiếng ) đành lại lết lên giường nằm nghỉ và nhờ mama đi mua thuốc sổ về uống. Sau đó lại đánh vật tiếp trong nhà WC hơn 20' kèm theo mồ hôi và máu mới xong ( h nghĩ lại vẫn kinh hoàng ).
Hậu quả sau trận chiến đấy là từ ngày đó đến h cháu chỉ cần hơi hơi táo 1 tẹo thôi ( mà cháu rất hay bị táo vị có tiền sử viêm, co thắt đại tràng ) là giấy vệ sinh lại đỏ thẫm, quanh vùng hậu môn đau rát. Ngồi khoanh chân hay đi bộ nhiều vùng quanh, bên ngoài lỗ hậu môn đau rát và hình như ra huyết tương ( vì cháu đũng thấy quần sịp vàng và có mùi tanh ).
Xin các cụ cho cháu lời khuyên, cháu xin cám ơn các cụ nhiều(b)(b)(b)
Có thể chẩn đoán sơ bộ kụ bị trĩ kèm theo nứt kẽ hậu môn, nếu kụ ở gần thì mời kụ qua em nhá!:6:

Bs thường (thường là trẻ): 30k/lượt khám
Giáo sư, Trưởng khoa (thường là ...không trẻ): 80k/lượt khám

:101:
các thầy đương nhiên là nhiều kinh nghiệm và có nhiều uy tín hơn rồi, vì thế bệnh nhân thường có cảm giác yên tâm hơn khi đến với các bác sỹ có tuổi nghề dây...
Tuy nhiên k phải bs trẻ là không đáng tin!

rongnho

Xe tăng
Có thể chẩn đoán sơ bộ kụ bị trĩ kèm theo nứt kẽ hậu môn, nếu kụ ở gần thì mời kụ qua em nhá!:6:

các thầy đương nhiên là nhiều kinh nghiệm và có nhiều uy tín hơn rồi, vì thế bệnh nhân thường có cảm giác yên tâm hơn khi đến với các bác sỹ có tuổi nghề dây...
Tuy nhiên k phải bs trẻ là không đáng tin!
@sauken :6: em nói thẳng nhiều ngành bs chịu khó cập nhật thông tin công nghệ mới hơn các thầy nhiều. Nói chung ngành này học cả đời ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
@sauken :6: em nói thẳng nhiều ngành bs chịu khó cập nhật thông tin công nghệ mới hơn các thầy nhiều. Nói chung ngành này học cả đời ạ.
Có mỗi cái thớt này nên các bác sỹ bầy tỏ quan điểm, quan niêm... abc cũng vào đây. Hội chẩn cũng vào đây. Thăm hỏi nhau cũng vào đây.:102:
Hic... có nhẽ em phải làm cái đơn xin các kụ bên ban dự án cho tí đất xây bệnh viện OFthôi...
(l)(l)(l)

NTamthu

Xe tải
Em ủng hộ cụ sauken vụ xin mod xin đất làm bệnh viện OF.

nvh_hn

Xe container
Có mỗi cái thớt này nên các bác sỹ bầy tỏ quan điểm, quan niêm... abc cũng vào đây. Hội chẩn cũng vào đây. Thăm hỏi nhau cũng vào đây.:102:
Hic... có nhẽ em phải làm cái đơn xin các kụ bên ban dự án cho tí đất xây bệnh viện OFthôi...
(l)(l)(l)
:41::41::41:

@Cụ làm em ngại quá vì em chẳng còn rượu rót mời cụ:^)

Kings'car

Đi bộ
Bác sỹ,

Cho hỏi cách chữa chứng bệnh "stress" sau khi lái xe chặng đường dài?:'(

Trạng thái
Thớt đang đóng