Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

altis1.8

Xe hơi
Kụ có thể chụp lại cái phim xq đó và post lên đây được không?
(Kụ để phim đó lên cửa kính và chụp ngược sáng là thấy rõ.)
À mà quên mất, cháu chưa đủ tuổi để đính kèm bài viết cụ ạ. Làm thế lào bây giờ cụ ơi?*-)*-)

redhilux

Xe máy
Các cụ bác sỹ cho cháu hỏi, thằng cu nhà cháu năm nay 4,5 tuổi xem TV hay nhìn nghiêng mắt là bị làm sao, giúp cháu với*-)*-)*-)*-)*-)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các cụ bác sỹ cho cháu hỏi, thằng cu nhà cháu năm nay 4,5 tuổi xem TV hay nhìn nghiêng mắt là bị làm sao, giúp cháu với*-)*-)*-)*-)*-)
Nhà có khách, kụ Vịt Xanh ơi!:6:
@kụ altis: kụ đọc pm của em chưa?

a_bờ_cờ

Xe tải
Cụ ạ:
Đây là kết quả khám bệnh và chụp phim của Phụ thân cháu ạ:
Thận phải: Kích thước ko to, nhu mô bình thường, cực dưới có sỏi kích thước 1.5cm. Đài bể thận và niệu quản không giãn.
Thận Trái :Kích thước ko to, nhu mô bình thường, cực dưới có sỏi kích thước 0.5cm. Đài bể thận và niệu quản không giãn.

Cụ xem hộ cháu đi ạ.:6::6:
Theo em, tình trạng thế này thì cứ vô tư đi cụ, tích cực uống nước, dùng một số thuốc tan sỏi và khám sức khỏe định kỳ là ổn.

QuangThang

Xe tải
cháu con ông anh em cũng thế.nó cứ nhìn nghiêng thôi như nhìn đểu ấy.gọi nó chẳng thưa,3 tuổi rươic chưa nói đựoc,chơi một mình.--> đi khám viện nhi bảo tự kỷ.chữa mấy tháng vẫn nguyên.giờ 4 tuoi thì nói vanh vách nhưng mà vẫn nhìn đểu như truớc...

nhansamngamnuoc

Xe máy
Em muốn hỏi: em hiện đang bị đau đầu, ngạt mũi, nước mũi loãng, chảy tự do(em phải bịt giấy vào mũi)..ngày hôm nay dùng 3 viên Efferagan..đỡ đau đầu, nhưng chiều thấy ngứa hết người, em truyền 2 chai Glucose5%, bác sỹ tư vấn cho em có nên dùng thêm thuốc dị ứng không ạ? nên dùng loại nào?:6:

Vĩnh Xuân

Xe máy
Không ạ! bác cứ kệ nó đã, đừng dùng thêm thuốc gì, trước hết bác uống 1 cốc trà gừng to xem có đỡ ngứa không đã nhé! (bố cháu bảo thế!)(l)

nhansamngamnuoc

Xe máy
Không ạ! bác cứ kệ nó đã, đừng dùng thêm thuốc gì, trước hết bác uống 1 cốc trà gừng to xem có đỡ ngứa không đã nhé! (bố cháu bảo thế!)(l)
Em vẫn đang truyền chai đường thứ 2, vẫn ngứa lắm cụ ạ. Nhất là 2 tay và chân
Huyết áp: 85/50, M:70. Nước mũi thì vẫn ra ầm ầm, và bị mất tiếng nữa cụ ạ. Trà gừng nhà em k có, giờ này chắc k có hiệu thuốc mở. Thay bằng gì được hở cụ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bữa nào rảnh, bác xách cổ nó qua em. Em nghía qua 1 phát nha.

Kangoora

Xe tăng
Các Bác ơi! Bà Nội e năm nay 85 tuổi, cứ thỉnh thoảng (từ 2 tháng nay) lại bị xưng các khớp rất đau và khó đi lại. Rồi đưa đến Phòng khám tư, Bác sỹ tiêm cho thuốc gì đó (e sẽ tìm tên đệ trình sau ạ) thì cũng đỡ được mấy hôm. Hôm nay Bà e lại bị xưng và rất đau, e đưa Bà đi khám thì họ bảo là Bà bị viêm khớp nặng (chỉ hy vọng là họ nhầm) và yêu cầu nhập Viện. Nhà e gần Viện đó nên e xin được điều trị ở nhà, chứ ở Viện mà nóng dư này thì e sợ lại mọc thêm bệnh khác mất. Xin các Bác cho e lời khuyên với ạ. Đa tạ các Bác và chúc các Bác luôn mạnh khỏe, vui vẻ để tư vấn cho a e OF.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Nếu bác ở HN và bà cụ đi lại quá bất tiện thì em có thể đến khám giúp. Thật ra, bác đã đưa bà cụ đi khám ở bệnh viện và BS đã có kết luận thì bác nên làm theo chỉ định, đừng tự mình đưa ra quyết định khác nhé, vì bọn em chưa được khám trực tiếp cho bà cụ mà bác sỹ ở bệnh viện đã khám và quyết định như thế thì lời khuyên của bọn em là : "hãy nghe theo lời khuyên của bác sỹ".
Mong bà cụ chóng khoẻ!
:6:

Kangoora

Xe tăng
Nếu bác ở HN và bà cụ đi lại quá bất tiện thì em có thể đến khám giúp. Thật ra, bác đã đưa bà cụ đi khám ở bệnh viện và BS đã có kết luận thì bác nên làm theo chỉ định, đừng tự mình đưa ra quyết định khác nhé, vì bọn em chưa được khám trực tiếp cho bà cụ mà bác sỹ ở bệnh viện đã khám và quyết định như thế thì lời khuyên của bọn em là : "hãy nghe theo lời khuyên của bác sỹ".
Mong bà cụ chóng khoẻ!:6:
Vâng ạ. E cảm ơn Bác, E sẽ nghe lời Bác để Bà e nằm Viện cho các Bác sỹ theo dõi và điều trị. Lúc nào gặp nhau, nhất định phải Votka Bác thật nhiều đến...bò về nhà mới thôi (em thôi).

thuhuyen0172

Xe đạp
Các cụ bác sĩ ơi, bé con của em năm nay 9 tuổi, ba, bốn hôm nay ho khan rất nhiều. Nhất là về đêm, gần như cháu ho suốt, một lần ho theo cơn, dai và mạnh và mệt. Em bôi cao, cho uông bổ phế, súc miệng nước muối vẫn chưa đỡ.

Trăm sự nhờ ý kiến của các cụ tư vấn, em mấy hôm bận chưa đưa bé đi khám được ạ! Em cảm ơn các cụ nhiều nhiều ạ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các cụ bác sĩ ơi, bé con của em năm nay 9 tuổi, ba, bốn hôm nay ho khan rất nhiều. Nhất là về đêm, gần như cháu ho suốt, một lần ho theo cơn, dai và mạnh và mệt. Em bôi cao, cho uông bổ phế, súc miệng nước muối vẫn chưa đỡ.

Trăm sự nhờ ý kiến của các cụ tư vấn, em mấy hôm bận chưa đưa bé đi khám được ạ! Em cảm ơn các cụ nhiều nhiều ạ.
1.KỤ có chắc là "ho khan" không?
2.Cháu ngoài ho ra có hiện tượng hắt hơi không?
3.Cháu có kêu ngứa họng không?
4.Nhà kụ có nhiều bụi bặm? hay ẩm thấp?
5.Trước kia cháu đã bao giờ bị thế chưa?
Kụ sẽ có ngay đơn thuốc khi trả lời xong các câu hỏi trên!

thuhuyen0172

Xe đạp
1.KỤ có chắc là "ho khan" không?
2.Cháu ngoài ho ra có hiện tượng hắt hơi không?
3.Cháu có kêu ngứa họng không?
4.Nhà kụ có nhiều bụi bặm? hay ẩm thấp?
5.Trước kia cháu đã bao giờ bị thế chưa?
Kụ sẽ có ngay đơn thuốc khi trả lời xong các câu hỏi trên!
Dạ, trước hết em cảm ơn cụ nhiều ạ! cho em mời cụ (c)(c)(c)
em xin thưa:
1. Cháu không phải ho khan ạ, em vừa hỏi han lại cháu, cháu nói ho giống như có đàm
2. Cháu ho nhiều có rát họng nhưng không ngứa ạ
3. Nhà em ở tầng một, có hơi ẩm thấp ạ
4. Trước kia cháu không ho ở mức độ nhiều thế này ạ, em cảm thấy cháu lần này ho cơn dài và theo kiểu mặt đỏ tía tai cụ ạ

Em cảm ơn cụ đã quan tâm ạ!

thuhuyen0172

Xe đạp
Hai đêm nay cháu ho kinh quá, em cho cháu uống thêm theralene, vào đêm cụ ạ. Nhưng cũng có lúc vẫn ho lắm ạ.
Những lần trước cháu thường bị theo kiểu, sổ mũi, viêm mũi rồi viêm họng. Ho không từng tràng nặng như này cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng