[CCCĐ] Bắc Triều Tiên 2018

lantours fair

Xe tải
Website
lantours.vn
Đọc bài của chủ Thớt xong ngứa chân quá :)) tầm cuối tháng 9, đầu tháng 10 em cũng đang có dự định làm 1 chuyến đi Triều Tiên cho nó bằng anh bằng em. Có bác nào đồng hành cùng em thì hú em 1 tiếng nhé

Cuongnh5256

Xe điện
Miền quê của TT giống quê em những năm đầu 90, lác đác xe đạp và rất hiếm xe máy.

hoibihay

Xe hơi
Vẫn tiếp tục trên đường đi tàu đến Bình Nhưỡng

Nước mình những năm 80 có rất nhiều thanh niên đi sau đít bò nhưng dọc đường em đi chỉ gặp thanh niên bên này dắt dê. Hay họ nuôi bò trong trang trại chăng?

Thanh niên này chắc quan chức đi công tác về cùng chuyến tàu với em, bụng cũng to như quan nước mình :D, hai tay hai súng, nói chuyện điện thoại rất to khác hẳn với những hình ảnh người dân Bắc Triều Tiên mà em gặp trên đường

Đồng ruộng thời điểm em đi đang vào vụ cấy nên em không thấy những bông lúa vàng trĩu nặng tỏa mùi thơm ngào ngạt, hứa hẹn một mùa vàng bội thu như trong một câu văn kinh điển mà em nghĩ cụ nào ở đây cũng đã từng phải học thuộc :D

Mô hình kinh tế tập trung nên ruộng đồng rất đông

Đông nhưng có vui hay không thì em không biết :D

BánhLái

Xe tải
Em oánh dấu hay quá, trước có thớt về Triều Tiên mà em tìm lại mãi ko đc.
Cụ mợ nào nhớ cho em xin lại link để đọc lại

U10

Xe buýt
Cụ đi chuyến này máu thật! :)

DIRE

Xe buýt
tàu chạy 6 tiếng đến BN, em dự là đoạn này cũng phải dc 4 tiếng rồi, còn 2tếng nữa ;)

datto70

Xe điện
Em đặt gạch hóng. Em cũng xem nhiều thread viết về Bắc Triều Tiên rồi, cảm thấy họ còn khó khăn và vất vả quá. Cứ giữ cái thể chế như hiện tại thì chắc còn phải rất lâu nữa đất nước Triều Tiên mới khá lên một chút được. Họ bị kìm kẹp cả về kinh tế lẫn tư tưởng rồi X_XX_XX_X
Anh Ủn còn trẻ và được học ở Tư bản, chắc chắn có suy nghĩ cới mở, kiểu gì cũng mở cửa để phát triển Kinh tế thôi

thichxeoto

Xe điện
Thớt hay quá nhìn cuộc sống của họ không khác gì nước mình những thập niên 80 của thế kỷ trước.

hoibihay

Xe hơi
Toa bọn em ngồi đây, tàu dự định khoảng 6h chiều là đến Bình Nhưỡng nhưng vào các ga nó đỗ rất lâu nên 8h hơn bọn em mới vào được tới nơi. Ngồi mãi buồn như chấu cắn

Ngồi chán em lại quay ra cửa xem có gì hay ho để chụp, em hay gặp các khẩu hiệu kiểu thế này trên đường đi nhưng không hiểu tiếng, về sau em hỏi hướng dẫn thì nó bảo đại loại là "Kiên định đi theo con đường mà đồng chí Kim Jong Un kính yêu đã lựa chọn" :D

Các thanh niên chơi thể thao buổi chiều

Khu nhà này không ở trong thành phố nhưng nhìn rất mới và đẹp, cứ như resort ấy. Chắc mới xây cho cán bộ có đóng góp nhiều cho đất nước

Trời bắt đầu tối dần và em cũng từ từ đi vào thành phố Bình Nhưỡng

Xe cộ bắt đầu nhiều và những ánh đèn đường đã cho em biết rằng mình vừa bước chân vào chốn đô thị phồn hoa :D

Vào đến ga đây rồi ạ

Trời tối mà tàu vẫn đang chạy nên ảnh em chụp rất hay bị nhòe, các cụ xem tạm nhá

Tàu vừa dừng thì em đã nghe thấy nhiều bước chạy, ngó ra thấy mấy top mặc Hanbok chạy hớt hải về phía cửa tàu rất khẩn trương như để đón ai đó. Em quay vào lấy hành lý và nghĩ chắc nhân viên đón sếp hoặc là vợ con ra đón chồng đi công tác về.

Xuống đến tàu hai bọn em lơ ngơ nhìn xem nhóm mấy thằng Trung Quốc đứng ở đâu để ra tập trung, vừa nhìn thấy bọn nó thì đúng lúc có hai em mặc Hanbok cũng chạy đến, hóa ra tốp vừa chạy khi nãy là để đón bọn em các cụ ạ :D Em thấy bọn nó nói chuyện với nhau bằng tiếng Trung Quốc, em vừa tiến tới gần thì có 1 em đi đến cất tiếng rất nhỏ nhẹ "em chào anh" Bọn em đi tàu hơn 10 tiếng đồng hồ, vừa mệt, vừa mỏi, vừa đói nhưng khi nghe được câu chào bằng tiếng Việt êm ái thân thương như thế thì em tỉnh cmnl. Em ngẩng lên nhìn thì không tin vào mắt mình, ối rồi ôi đ' gì mà xinh thế, trắng thế, dáng mặc Hanbok mi nhon đáng yêu thế, ahihi. Ý nghĩ ahihi vừa lóe lên trong đầu em độ vài giây rồi cũng tắt cmnl vì em nhớ tới vụ thằng du khách Mỹ mới chết vừa rồi, nó chỉ giật mỗi cái biểu ngữ tuyên truyền mà đã bị khổ sai 10 năm, em mà ahihi thì chắc bọn nó phạt em khổ sai đến hết đời luôn ấy chứ :D

Không hiểu do mệt hay cảm xúc đến và đi nhanh quá làm em có câu hỏi rất ngớ ngẩn "em là người Việt hả?" em ấy trả lời là người Triều Tiên, em vẫn thấy mông lung nên hỏi tiếp "em biết nói tiếng Việt hả?" :D em bảo vâng, cách đây mấy năm em có sang bển học 1 năm rưỡi, khoa ngoại ngữ trường dại học xã hội nhân văn :D......................

bjzonzon

Xe tải
đợi hóng tiếp chuyến đi của cụ chủ.

xee

Xe buýt
em vào hóng ảnh mới

dongphuong031

Xe tăng
Ở VN mình hiện có tour nào rẻ đi Triều Tiên không cccm nhỉ?

viet_ksxd80

Xe tải
có ai như em chỉ tìm xem ảnh ko

vumanhduy

Xe tăng
Quá hay và độc đáo em lại phải hóng thôi