[Funland] Bách Khoa ngày trở về

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Học Đtvt và đang thất nghiệp, cụ có cần nhân viên làm thầu thì tuyển e với
Nhớ ngày xưa trong lớp đc vài bạn nữ, mà lớp năm nhất thôi, vào chuyên ngành không có mống nào!
Em có 2 đứa em gái họ, học BK, công nhận nữ BK cũng hiếm thật :))

TQM 72

Xe hơi
Em nhớ ko nhầm thì thời 1990, canteen ko có ở B7. Chỉ có mấy quán nước trà ở B9, khu ăn uống bên kia sông Set, phải đi qua cái cầu trước cổng B8 mới tới đc. Bây giờ sông thành cống ngầm rồi.
Em không nhớ rõ lắm nhưng không hẳn là canteen, chỉ là có bán cháo lòng. Nhớ nhất lúc vắt quần đùi lên vai xuống bể tắm rồi tạt qua làm cốc rượu với bát cháo.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: bai

TOM GM

Xe tải
Em không nhớ rõ lắm nhưng không hẳn là canteen, chỉ là có bán cháo lòng. Nhớ nhất lúc vắt quần đùi lên vai xuống bể tắm rồi tạt qua làm cốc rượu với bát cháo.
Hehe, bọn e nhà quê lên thụ đô, năm 1,2 toàn lông nhông ko sịp sáng ra thi nhau đội quần vs vẽ bản đồ. Năm 3 mỗi thằng làm quả 7 màu thì cả phòng hăm háng hắc Lào choe choét, gảy đàn tờ rưng cả đêm. Bôi asa thì nhảy tung nóc. Kkkk

• Vodka
Reactions: bai

bachkhoak40

Xe điện
Mưa gió quá, hôm nay em mới về đến nơi, có cụ nào không ra làm vài vại bia Bắc Âu, đĩa lạc, bánh đa và đậu lướt ván nhỉ?

Trung

Xe điện
Về quán xá dịch vụ, ngày xưa chỉ có duy hai nhà ăn B1 và B4. Sau các mẹ y tế làm mấy cái ghế bán nước chè, kẹo lạc ở B9, em bập vào đời nghiện thuốc lá ở đây:D Các mẹ ktx cũng làm 1 cái y hệt, ở nhà nào em quên mất, hình như đầu B6

Sau mới ra cái quán Xanh, chỗ siêu thị sách Minh châu giờ. Quán xanh được thiết kế riêng, xây riêng, kiểu như một "căng tin" hoàn chỉnh.

Thời ấy thỉnh thoảng có các cụ ngồi gốc cây, bán mía với sắn luộc. Cháo lòng thì phải ra tận ngoài Đại Cồ Việt. Sau dưới đất, cửa B1 với B4 thì có các mẹ đổi cơm, đổi vé lấy dưa muối, rau bắp cải muối

Sau, thời bùng nổ quán thì không nói

pisces_hn

Xe container
để cuối tuần em nượn qua 1 vòng xem có gì mới không.

TSTA

Xe container
Sinh viên mà cụ đã làm cốc rượu cơ à. Cụ nát sớm thế :)))

TQM 72

Xe hơi
Sinh viên mà cụ đã làm cốc rượu cơ à. Cụ nát sớm thế :)))
Tháng làm được đôi cốc, đói mốc mồm, có được cốc thì bốn thằng chung, được điếu Hero thì 3 thằng bắt tóp :).

Khổ nhất học Hóa Công, nhất Khuông nhì Cử, gặp các thầy thì cầm chắc thi lại. Sướng nhất đi bắt trộm xe đạp, bắt được một chú thì danh sách báo công dài 3 trang giấy :)

Chỉnh sửa cuối:

An_Vi

Xe điện
Tháng làm được đôi cốc, đói mốc mồm, có được cốc thì bốn thằng chung, được điếu Hero thì 3 thằng bắt tóp :).

Khổ nhất học Hóa Công, nhất Khuông nhì Cử, gặp các thầy thì cầm chắc thi lại. Sướng nhất đi bắt trộm xe đạp, bắt được một chú thì danh sách báo công dài 3 trang giấy :)
Nhắc đến mấy thầy cô này thì ắt hẳn cụ học Hóa rồi!

Dang Vu

Xe tải
He he.
Trai bách khoa như chim Anh Vũ
Gái bách khoa như củ sắn lùi
Trai sư phạm như con khỉ đột
Gái sư phạm như liễu rủ mặt hồ
Sao không để chim Anh vũ đậu cành liễu rủ
Để con khỉ đột ôm củ sắn lùi

Bài này do 1 cậu bạn đọc trong lúc cắm trại giao lưu 3 khoa hoá của Bách khoa, sư phạm, Tổng hợp làm cho mỗi mấy sv tổng hợp cười lăn còn lại các bên liên quan bên khóc bên cười :)

Ps: thơ do lâu quá em ko nhớ hết được nhưng đại ý là vậy :) :) :)
Biến tấu vui dư lày cụ ei :D
"Trai BK như Chim anh vũ
Gái BK như Củ sắn lùi
Trai SP như Khỉ cụt đuôi
Gái SP như Cành liễu rủ
Chim anh vũ đậu trên Cành liễu rủ
Để Khỉ cụt đuôi gặm Củ sắn lùi" =))

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
E có cái này ko biết vất đâu rồi
Thời ký ức buồn, ăn chơi, học lại đủ kiểu, ra trường đầu rỗng cv ko đúng học, để rồi buôn ba giữa cuộc đời, e chưa bg quay lại, mặc dù đi qua vào chơi cũng nhiều