[Funland] Bài hát khiến cccm ám ảnh nhất

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Bài này nó ám ảnh toàn dân tộc Việt. cả người chơi lẫn người 0. Cha tiên nhân cái bài...
Chủ nhà trọ cũ em ngày nào cũng tra tấn bọn em bài này :D cứ nghe là biết tới giờ cắm cơm, khỏi xem đồng hồ :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay khi đi ngang qua quán cafe quen. Bạn chủ quán tình cờ bật bài “where did you sleep last night”. Bài hát này thật sự ám ảnh, ít nhất là đối với em mặc dù lâu lắm 10 năm nay em ko nghe nữa. Có những lúc dở hơi như vậy đấy.

E dừng lại châm điêú thuốc nghe xong rùi lại tiếp tục đi cày. :)

Không biết cccm có bài hát nào gắn liền như vậy không?

Em có nhiều bài hát ám ảnh, vào mỗi thời điểm và hoàn cảnh khác nhau. Bài này cũng ám ảnh hồi sinh viên khi con gệ nó đi mấy đêm không về :D
Hoặc cụ thích bài nào, bài nào đem lại cho cụ những cảm giác vui tươi hớn hở, cụ cài làm nhạc chuông báo thức hoặc chuông riêng số sếp 1 thời gian xem sao hehe

Shaggy

Xe tải
Em thấy bài Paranoid Android trong album OK computer của Radiohead là ám ảnh nhất. Album này còn nhiều bài ám ảnh khác như Karma Police, Climbing up the walls...
Đúng là bài này em lái xe buổi tối một mình có hôm tua qua bài vì nó cứ ám ảnh kiểu gì đấy.
Em cũng góp một bài, bản của Ngọc Lan nghe hay hơn nhưng em ko tìm được mời các cụ nghe tạm của Thanh Lan.

chuyện đời

Xe buýt
Đã bao giờ các bác ở trong trạng thái mà một giai điệu nào đó gắn liền với một đoạn đời nào đó của các bác...Và nó cứ mãi mãi như thế, dính cứng ngắc như keo. Khi nghe giai điệu đó, lập tức đoạn đời đó sẽ trở về bên nguyên vẹn. Cảnh vật như rùng mình biến đổi mà mùi hương xung quanh chuyển mình....
Ngay cả chính mình cũng gần như choáng váng, như xẹt điện, như sụp đổ, như bất cứ một hiệu ứng chuyển cảnh mạnh mẽ...

Có những bài nhạc mà có khi cả chiều lái xe em chỉ repeat mình bài đó. Vừa nghe vừa đau vừa thấm :)
Hồi sinh viên e thích nhạc rock. Nhưng có bài này mỗi lần nghe kí ức lại ùa về.
P/s: lần đầu dẫn mối tình đầu vào quán cà phê chòi =)), nó bật bài này

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Đối với Em, Em sợ nghe bài này.

How can I tell her? - Lobo

P H Ê QUÁ

Xe tăng
EM cũng tuổi với cụ. Miẹ em phải đi lùng rùi thậm chí hẹn giờ record lại cái ctr mtv đấy rùi sang băng cho gấu và lũ bạn thân nghe. Haizza
Vậy cụ đã từng nghe bài này chưa :D trong đĩa dance hits 2000. Hồi trc e hay nghe bài này mỗi sáng bằng cái cd cầm tay

BAYFUN

Xe tăng
Em ám ảnh nhất là bài ca hết tiền của mụ vợ :D

GamCaoMayLanh

Xe container

Vì bài này mà em đã từng định cho nhà tay háng xòm sáng nhất phố đêm 30 rạng sáng mồng 1 Tết Tây năm nào.:-w

Brokenheart

Xe máy
Em ám ảnh với bài này
Bỗng một ngày, anh ra đi, không lý do, không 1 lời từ giã...

Never knew that it would go so far
When you left me on that boulevard
Come again you would release my pain
And we could be lovers again...

I dont know why
You said goodbye

vietpq75hanes

Xe container
Có những bài hát đúng vào 1 thời điểm nhất định, hoàn cảnh nhất định nào đó thì nghe nó thấm lắm, tinh thần có khi yêu đời phơi phới, nhưng cũng có lúc buồn mênh mang. Mình cực thích mấy bài này:
- Forever and one.
- Hello.
- Đôi bờ: cả nhạc Nga và nhạc Pháp.
- Have you ever seen the rain

Chỉnh sửa cuối:

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nói về Tiếng Anh và Tiếng TQ có quá nhiều bài hát em thích vì có lẽ em biết ý nghĩa của nó.
Nhưng có 1 bài hát em không hề biết ý nghĩa, vì không biết ngôn ngữ đó. nhưng em lặng người yêu thích ngay từ lần đầu tiên ngồi trong quán cà phê.Em ấn tượng và bị mê hoặc đến mức độ em phải ra hỏi em nhân viên tên bài hát đó là gì .