[Funland] Bài hát khiến cccm ám ảnh nhất

matizvan2009

Xe ba gác
Ngày xưa em còn đặt các kiểu nick là Please Forgive Me luôn cụ ợ. Em hồi lớp 6 mới bập vào bài "I just call to say i love you" đi học suốt ngày lải nhải câu đấy bị bọn trong lớp chửi suốt :))
lớp đại học em khi sinh hoạt tập thể toàn hát bài "more than i can say", đang hát bài khác mà có đứa cất lên "ố ố dè dè " là chuyển tông hát bài đó.
cách đây mấy năm kỷ niệm 20 năm tốt nghiệp, tối đốt lửa trại lại hát "ố ố dè dè" buồn cười vãi đ.ái ra

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
sốp pì pi pi pi pi pi ....
mà phải là anh Rô hát cơ nhé các cụ

cứ nghe là lại thấy nhột

Alan Turing

Xe tải
Hôm nay khi đi ngang qua quán cafe quen. Bạn chủ quán tình cờ bật bài “where did you sleep last night”. ài hát này thật sự ám ảnh, ít nhất là đối với em mặc dù lâu lắm 10 năm nay em ko nghe nữa. Có những lúc dở hơi như vậy đấy.

E dừng lại châm điêú thuốc nghe xong rùi lại tiếp tục đi cày. :)

Không biết cccm có bài hát nào gắn liền như vậy không?

Tất cả các bài của Band này đều ám ảnh chứ ko riêng gì bài này :D các bài hát của nó đều mang vẻ u ám, hoang dại và vô định. Mình đoán là bối cảnh ra đời là trong các cuộc thác loạn rượu mạnh, phê ma túy và tình dục. Rồi 1 ngày trong cơn phê thuốc Huyền thoại ấy đã dí súng vào thái dương và bay về nơi mà các ca khúc này ra đời.

HoangX

Xe tăng
Tất cả các bài của Band này đều ám ảnh chứ ko riêng gì bài này :D các bài hát của nó đều mang vẻ u ám, hoang dại và vô định. Mình đoán là bối cảnh ra đời là trong các cuộc thác loạn rượu mạnh, phê ma túy và tình dục. Rồi 1 ngày trong cơn phê thuốc Huyền thoại ấy đã dí súng vào thái dương và bay về nơi mà các ca khúc này ra đời.
Em nhớ vợ ông tên Hole trong band cũng tên Hole (cái lỗ) luôn. Bài này viết về bà í sau đó tự sát.
Mới 27t mà Kurt đã tạo nên một di sản khủng khiếp vể rock.

Một bài nữa cũng ám ảnh khi biết câu chuyện của nó :)

Hungds

Xe đạp
Với tôi là bài hát này nè.

lum_dong_tien

Xe tăng
Đã bao giờ các bác ở trong trạng thái mà một giai điệu nào đó gắn liền với một đoạn đời nào đó của các bác...Và nó cứ mãi mãi như thế, dính cứng ngắc như keo. Khi nghe giai điệu đó, lập tức đoạn đời đó sẽ trở về bên nguyên vẹn. Cảnh vật như rùng mình biến đổi mà mùi hương xung quanh chuyển mình....
Ngay cả chính mình cũng gần như choáng váng, như xẹt điện, như sụp đổ, như bất cứ một hiệu ứng chuyển cảnh mạnh mẽ...

Có những bài nhạc mà có khi cả chiều lái xe em chỉ repeat mình bài đó. Vừa nghe vừa đau vừa thấm :)
Cụ giống em. Mỗi lần cần chỗ trú là em nghe bài đấy, ko gian xưa cũ ùa về, cảm giác như tự mình thôi miên mình ý, dễ chịu lắm.

vietpq75hanes

Xe container
Đã bao giờ các bác ở trong trạng thái mà một giai điệu nào đó gắn liền với một đoạn đời nào đó của các bác...Và nó cứ mãi mãi như thế, dính cứng ngắc như keo. Khi nghe giai điệu đó, lập tức đoạn đời đó sẽ trở về bên nguyên vẹn. Cảnh vật như rùng mình biến đổi mà mùi hương xung quanh chuyển mình....
Ngay cả chính mình cũng gần như choáng váng, như xẹt điện, như sụp đổ, như bất cứ một hiệu ứng chuyển cảnh mạnh mẽ...

Có những bài nhạc mà có khi cả chiều lái xe em chỉ repeat mình bài đó. Vừa nghe vừa đau vừa thấm :)
Chuẩn luôn cụ ơi. Đúng hoàn cảnh đã từng gặp, từng trải qua trong đời thì thấy đau và thấm lắm lắm.

xaunhatxahoi

Xe điện
Hôm nay khi đi ngang qua quán cafe quen. Bạn chủ quán tình cờ bật bài “where did you sleep last night”. Bài hát này thật sự ám ảnh, ít nhất là đối với em mặc dù lâu lắm 10 năm nay em ko nghe nữa. Có những lúc dở hơi như vậy đấy.

E dừng lại châm điêú thuốc nghe xong rùi lại tiếp tục đi cày. :)

Không biết cccm có bài hát nào gắn liền như vậy không?

Nghe tiê đề thớt ko hiểu sao em cũng nghĩ ngay đến bài này, có lẽ lời bài hát cũng rất khắc khoải 1 cái gì đó
Tặng thớt mấy câu lời dịch

Gã trống choai ra điều sốt ruột
Giờ lên chuồng không thấy ả đâu
Sáng ra thấy ả chải đầu
“Tối qua mày ngủ ở đâu ?” Hỏi liền ?

Đôi dép này

Xe máy
Gần đây em sợ nhất bài này: Baby shark doo doo doo doo
Vài năm về trước thì Oppa Gangnam style ộp ộp ộp
Tại thằng Youtube cả!

Dan du an

Xe cút kít
Của em đây ạ

Dan du an

Xe cút kít
đây nữa ạ

bear in car

Xe buýt
E ám ảnh nhất với bài này, nhất là đoạn cuối ;))

Steiger1473

Xe hơi
Em ám ảnh nhất câu này:
Quả pháo ơi sao mà yêu như đứa trẻ
Suốt đêm ngày ta vác trên vai
Ghê chết đi được.

Meow

Xe điện
Chuẩn luôn cụ ơi. Đúng hoàn cảnh đã từng gặp, từng trải qua trong đời thì thấy đau và thấm lắm lắm.
Úi, hấp dẫn ghê.
Cụ hé chút cho anh em ké tí đê. Em nghĩ, chỉ sợ mình tèo trước khi được nghe những thứ hay ho của cuộc sống, thực sự rất nhiều cái hay ho cụ ơi.
Hồi sinh viên e thích nhạc rock. Nhưng có bài này mỗi lần nghe kí ức lại ùa về.
P/s: lần đầu dẫn mối tình đầu vào quán cà phê chòi =)), nó bật bài này

Cụ giống em. Mỗi lần cần chỗ trú là em nghe bài đấy, ko gian xưa cũ ùa về, cảm giác như tự mình thôi miên mình ý, dễ chịu lắm.
Có nhiều lúc cứ bị cuốn đi theo cuộc sống vội vàng tấp nập, nhưng phàm đã là con người ai cũng có khoảng lặng của người đó ko ai xâm phạm được. Em trân trọng tình cảm, yêu và được yêu, dù cái giai đoạn và giai điệu gắn liền đó làm mình đau, vết thương có nhói nhưng mà vẫn là những kỷ niệm không phải ai cũng có và không quay lại được, nên em yêu quý vô cùng.

Hwa em tưởng thread bị bay, giờ lại vào nghiền ngẫm cùng các cụ. Hnay em trực ở vp, nghe nhạc trẻ nhưng giờ em chuyển về bài này, một thời tuổi trẻ của chúng ta. Khi nghe lại bài này lần đầu, em ở trong xe, buổi chiều nắng hoang hoải chứ ko gay gắt như hôm nay. Một nửa ý nghĩa cuộc sống ở ngay bên cạnh em, những câu đùa mà chỉ 2 đứa hiểu được, cười mặc cho thế giới ném bất cứ thứ gì vào mình... Mọi thứ thay đổi nhưng cái cảm giác yên lòng hôm đó không khi nào em quên được.

goldlion

Xe hơi
Bài hát ám ảnh của em, có những thứ quá trễ để nói lời xin lỗi. Apologize

Chỉnh sửa cuối: