[Funland] Bài hát tiếng trung

huyen141292

Xe điện

Bang lang

Xe điện
Mợ Phương ơi, e cũng thích Jay Chou, thời trước e nghe vì trào lưu và bạn bè e ở TQ rất mê Jay. Bây giờ e hầu như k nghe Jay nữa nhưng vẫn rất yêu quý a ấy. Dạo này nhạc TQ e có thích nghe Hoa Thần Vũ. Thật sự mình là 1 con người rất bình thường nên toàn thích những nghệ sỹ có âm nhạc cá tính 1 chút. Hihi.
“Con đường bình phàm” của Hoa Thần Vũ thỉnh thoảng e vẫn nghe lại và vẫn thấy choáng ngợp :)

Nói về 1 bài hát buồn về tuổi thanh Xuân đã qua thì có bài “tuổi thanh Xuân rồi sẽ qua của chúng ta”, e k biết nghệ sỹ hát là ai :D. E tuy k bao giờ nhớ người yêu cũ nhưng bài hát này nó buồn thực sự… Bài hát này chắc ra đời cũng hơn chục năm rồi, gắn liền với thời của những quyển sách ngôn tình Trung Quốc còn làm mưa làm gió: “Anh có thích nước Mỹ không”, “bên nhau trọn đời”, “Thời niên thiếu không thể quay lại ấy”, “hoá ra anh vẫn ở đây”… E tuy k thích truyện ngôn tình mấy nhưng vẫn nhớ những năm tháng tuổi trẻ đọc vẫn say mê các anh soái ca bên ngoài đẹp zai bên trong ấm áp. Mà thực sự giờ quá tuổi rồi vẫn mê mấy anh kiểu đó :)))
Công nhận video này mình mới để ý tay bạn Châu Kiệt Luân này đẹp. Mình thấy giọng bạn này sexy phết, thỉnh thoảng lúc rap cứ hừ hừ hạ hạ:). Bà Chi mình là fan não tàn của Hoa Thần Vũ, mình cũng chỉ thích vài bài của cậu này nhưng về sau nghe nhiều thì hơi na ná nhau, nhưng thừa nhận giọng khỏe thật
.Mình thích Lý Kiện - bên hồ Bankai, nhạc mang âm hưởng của Nga có tiếng Accordion, violin rất da diết, giọng nữ hát đệm nghe rất hoang vắng. Bài này lời hay nhưng mình ngại tìm bản có lyric, search qua thì thấy mấy bản dịch sến quá! À mà chuyện chàng này với vợ cũng rất ngôn tình nhé:)

Chai

Xe hơi
Em thì thích bài này: Em đừng đi. Giọng ca và lời ca mộc mạc nhưng chứa chan tình cảm. 😁
<iframe width="560" height="315" src="
" title="YouTube video player" frameborder="0" allow="accelerometer; autoplay; clipboard-write; encrypted-media; gyroscope; picture-in-picture" allowfullscreen></iframe>

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Nhạc Trung nó vẫn có cái gì đó sâu lắng cccm nhỉ ?

cỏ và mây

Xe điện
Công nhận video này mình mới để ý tay bạn Châu Kiệt Luân này đẹp. Mình thấy giọng bạn này sexy phết, thỉnh thoảng lúc rap cứ hừ hừ hạ hạ:). Bà Chi mình là fan não tàn của Hoa Thần Vũ, mình cũng chỉ thích vài bài của cậu này nhưng về sau nghe nhiều thì hơi na ná nhau, nhưng thừa nhận giọng khỏe thật
.Mình thích Lý Kiện - bên hồ Bankai, nhạc mang âm hưởng của Nga có tiếng Accordion, violin rất da diết, giọng nữ hát đệm nghe rất hoang vắng. Bài này lời hay nhưng mình ngại tìm bản có lyric, search qua thì thấy mấy bản dịch sến quá! À mà chuyện chàng này với vợ cũng rất ngôn tình nhé:)

Thực ra lâu rồi e k nghe nhạc Trung nữa. e đổi style nghe nhạc rồi. Nhưng nhạc Trung k hẳn sến đâu ạ. Lời bài hát của họ chuẩn "đẹp như thơ, như ca". VD như bài này ạ

Bang lang

Xe điện
Thực ra lâu rồi e k nghe nhạc Trung nữa. e đổi style nghe nhạc rồi. Nhưng nhạc Trung k hẳn sến đâu ạ. Lời bài hát của họ chuẩn "đẹp như thơ, như ca". VD như bài này ạ
Bài này mình cũng thích, mình nghe từ khi bạn này tham gia cuộc thi, bạn này dân piano chuyên nghiệp. Lời bài này nói về có gái mong chờ người yêu thì phải, lúc mình nghe tưởng tượng ra phim cổ trang, kiểu như cung tần chờ được vua gọi thị tẩm á.:). Phải thừa nhận văn hoá nghệ thuật TQ đồ sộ, nhiều bài hát mang âm hưởng Trung hoa rất rõ nét, Ví như bài hát trong Thuỷ Hử nghe rất phóng khoáng, anh hùng, nghe là cảm nhận được luôn, khỏi phải hiểu lời. Ngoài âm nhạc, mình thích xem cả múa, con gái TQ xương nhỏ, dáng thanh thoát nên động tác nhẹ nhàng, tạo hình đẹp. Lắm lúc mình xem và nghĩ chắc tiên cũng chỉ đến thế:).

huyen141292

Xe điện

jun276

Xe hơi
Em đang nghe bài này.

cusao

Xe lăn
Em thích mỗi bài "mộng hồ điệp" trong phim Bao Công. mà chỉ thấy hay bởi lời dịch đầy chua xót và khúc triết. Nhịp điệu tiết tấu thấy bình thường

NayruLove

Xe buýt
Bài này mình cũng thích, mình nghe từ khi bạn này tham gia cuộc thi, bạn này dân piano chuyên nghiệp. Lời bài này nói về có gái mong chờ người yêu thì phải, lúc mình nghe tưởng tượng ra phim cổ trang, kiểu như cung tần chờ được vua gọi thị tẩm á.:). Phải thừa nhận văn hoá nghệ thuật TQ đồ sộ, nhiều bài hát mang âm hưởng Trung hoa rất rõ nét, Ví như bài hát trong Thuỷ Hử nghe rất phóng khoáng, anh hùng, nghe là cảm nhận được luôn, khỏi phải hiểu lời. Ngoài âm nhạc, mình thích xem cả múa, con gái TQ xương nhỏ, dáng thanh thoát nên động tác nhẹ nhàng, tạo hình đẹp. Lắm lúc mình xem và nghĩ chắc tiên cũng chỉ đến thế:).

Bài này ngày xưa em cũng rất thích, vẫn còn đang lưu trong máy các bài hát của Sing My Song 2014. Đến gần đây mới biết hóa ra là đạo nhạc, ngồi tự cười vào mặt mình và vào mặt cả nền âm nhạc TQ, không một ông nào phát hiện ra, vẫn trao giải nhất sau bao năm mới phát hiện :))

uchihafuurin

Xe buýt
Nhạc Trung nhiều bài hay mà. Trước em hay nghe Ô Lan Thác Á với Vương Phi

giac_mo_4_banh

Xe buýt
Nhạc TQ em cũng hay nghe, nhưng phần lớn là nghe các bài của thập niên 90.
Gửi các cụ một bài đợt này em hay nghe đi nghe lại:

tangtangpham

Xe đạp
Nhạc trẻ tq giờ cũng có nhiều bài hay lắm, nhạc hoa xưa thì em hay nghe mấy bài phim HK.

Mriru

Xe hơi
Quang Lương
Sao em nỡ để tôi đau khổ

Nỗi nhớ về em sao cứ tới mỗi ngày
Nhưng cô đơn nơi tôi vẫn chẳng hề thay đổi
Mộng đẹp nơi đâu cứ tìm hoài chẳng thấy
Dấu yêu người ơi, mong hãy gặp lại nhau một lần.
………………………………….
...................................................

telefunken

Xe tải
Rất nhiều bài hát của họ nổi tiếng mà , kể cả nhạc phim như Tây du ký , Thuỷ hử , Hồng lâu mộng đều kinh điển
Mời cccm thưởng thức một ví dụ

Mriru

Xe hơi
Chẳng có điều gì giản đơn

Chẳng dễ để tìm được một người hàn huyên
Khi đã thấy quá nhiều điều muộn phiền
Chỉ thấy bất an và cần tự mạnh mẽ
Khi ai người đã lấy mất sự lãng mạn nơi tôi
………………………………..
…………………………………..

PenII

Xe tải
Rút dao chém xuống nước, nước càng chảy mạnh ... ạ , tiếc là em không bết chèn youtube