[Funland] Bài học rút ra khi mua bát đĩa Minh Long

habui8x

Xe hơi
Em tuyền chơi bát đĩa inox, bền khỏi nghĩ, móp méo mang ra gò, nắn lại tí là dùng ngon :))
Nhà em đang dùng đũa inox rồi, mua trên này, dùng rất hài lòng.
Còn bát inox thì em xin hàng ^:)^
Cụ cầm đũa inox mà cọ vào bát inox thì nghe "sướng" tai lắm :))

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Cỗ bàn, tiệc em làm mời khách bằng bộ Đài Các chỉ vàng

thtvuf

Xe điện
em không đến ăn bát cũ đâu, mới thì em đến (em fun thôi nhá)

Trước trong OF nhà mình có mấy cụ bên Minh Long, đợt này không thấy nữa. Nhà cháu ra siêu thị, quẩy bộ tầm hơn củ về là dùng ngon rồi, đắt quá rơi vỡ tiếc lắm :))

vatech

Xe hơi
Nhà mình toàn con trai rửa bát nên phải dùng Minh Long, dùng loại khác nhanh phải thay.

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Nhà em cũng dùng Minh Long mấy năm nay rồi, nói chung dùng ok, dùng cái gì nó là sở thích thôi ạ. Trước khi dùng ML thì e dùng ck. Giờ thì e đang ấp ủ mua hàng của Bát Tràng dùng :))

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Trước trong OF nhà mình có mấy cụ bên Minh Long, đợt này không thấy nữa. Nhà cháu ra siêu thị, quẩy bộ tầm hơn củ về là dùng ngon rồi, đắt quá rơi vỡ tiếc lắm :))
Nếu nhà có trẻ nhỏ thì hay rơi vỡ, như em hồi nhỏ rửa bát vỡ suốt. Nhưng mà newus trong nhà toàn người lớn thì khéo bộ bát đĩa dùng cả 10 năm vẫn không phải thay :D

New.Moon

Xe điện
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Nhà em đang dùng đũa inox rồi, mua trên này, dùng rất hài lòng.
Còn bát inox thì em xin hàng ^:)^
Cụ cầm đũa inox mà cọ vào bát inox thì nghe "sướng" tai lắm :))
Em trước dùng đũa inox xong em bỏ, gắp nó cứ trơn trơn :((

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em hóng xem ảnh bộ cụ định mua sau này là bộ như nào. Em thấy nhà hàng, khách sạn đa số họ toàn dùng bộ trắng tinh, chắc vừa dễ bổ sung nếu vỡ và lại làm nổi bật món ăn ở trên, nhưng mà bộ trắng tinh lại là loại rẻ nhất của ML thì không biết chất lượng như nào nhỉ, em muốn mua bộ trắng tinh mà chất lượng cao hơn thì sao hả các cụ.

Krupta

Xe điện
ML truyền nhiệt vãi. Đựng canh nóng, đựng phở, bún nóng thì nó nóng cả cái bát, từ miệng đến trôn, không thể cầm lên húp, và gì được.
Đít của bát làm mỏng nên cầm vào bỏng tay. Của tàu nó làm cao lên nên cách nhiệt tốt.

habui8x

Xe hơi
Em trước dùng đũa inox xong em bỏ, gắp nó cứ trơn trơn :((
Bộ đũa em mua bên Hàn về dùng được mấy hôm vứt xó luôn vì trơn, nhưng mua bộ đũa của mợ Quỳnh Anh trên này thấy dùng ổn, mợ thử xem.

Em hóng xem ảnh bộ cụ định mua sau này là bộ như nào. Em thấy nhà hàng, khách sạn đa số họ toàn dùng bộ trắng tinh, chắc vừa dễ bổ sung nếu vỡ và lại làm nổi bật món ăn ở trên, nhưng mà bộ trắng tinh lại là loại rẻ nhất của ML thì không biết chất lượng như nào nhỉ, em muốn mua bộ trắng tinh mà chất lượng cao hơn thì sao hả các cụ.
Bộ trắng mà chất lượng cao thì cụ cadan là rõ nhất, mời cụ cho ý kiến ạ.

ML truyền nhiệt vãi. Đựng canh nóng, đựng phở, bún nóng thì nó nóng cả cái bát, từ miệng đến trôn, không thể cầm lên húp, và gì được.
Đít của bát làm mỏng nên cầm vào bỏng tay. Của tàu nó làm cao lên nên cách nhiệt tốt.
Bộ ML em đang dùng cũng vậy, nhưng em nghĩ là do thiết kế phần đít bát thấp nên truyền nhiệt nhanh. Mua loại đít bát cao lên là ok.

Masha123

Xe buýt
Hoa hòe hoa sói làm gì? Nhà em cứ CK trắng trơn mà tện.
E cũng giống bác. Chọn hoa văn nhức đầu nên cứ trắng trơn. Lúc rơi vỡ dễ mua thay mới k sợ cộc cạch bộ này bộ nọ.

cadan

Xe container
Bộ đũa em mua bên Hàn về dùng được mấy hôm vứt xó luôn vì trơn, nhưng mua bộ đũa của mợ Quỳnh Anh trên này thấy dùng ổn, mợ thử xem.

Bộ trắng mà chất lượng cao thì cụ cadan là rõ nhất, mời cụ cho ý kiến ạ.

Bộ ML em đang dùng cũng vậy, nhưng em nghĩ là do thiết kế phần đít bát thấp nên truyền nhiệt nhanh. Mua loại đít bát cao lên là ok.
Loại mỏng như sứ xương thì đẹp, nhẹ, nhưng tất nhiên sẽ bị truyền nhiệt nhanh, cầm nóng tay.

Loại bình thường độ dày vừa đủ, cầm đế bát không sao.

Ăn bình thường cháu dùng loại bình thường, năm bảy năm chả phải thay, trừ phi tự mình chán ^_^

LeTai1979

Racing Boy
Em cám ơn Cụ đã PR cho Minh Long. :))
Có Cụ nói những điều ấy chứ em chưa thấy khách nào phản ánh vậy. Lúc tư vấn khách là nv bên em nói rõ đồ nào dùng đc cho lò vi sóng đồ nào ko dùng đc.
Còn các thiết kế họ thường dựa theo và gắn liền với văn hoá Việt.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Chính vì quý đồ ML nên em dùng kiểu để dành. Có dịp mới lấy trong tủ kính ra. Đồ ML bày phòng ăn và bếp cũng khá đẹp. Phải nói thêm trong đó có bộ trà, chứ không chỉ bát đĩa.

Đồ trắng trơn thì dễ chọn quá rồi. E thích nhẵn nhụi cho dễ làm sạch, còn nếu thích hoa chìm (ko vẽ) thì hình như cũng có.

Thực ra nếu dùng hàng ngày thì L'uminarch là lựa chọn ko tồi, vì nó là hàng thủy tinh, vô tư với lò vi sóng.

L'uminarch thì mua ở đâu là chuẩn cụ nhỉ, chứ em thấy nhiều chỗ bán đồ thuỷ tinh L'uminarch giá rất rẻ.

Loại mỏng như sứ xương thì đẹp, nhẹ, nhưng tất nhiên sẽ bị truyền nhiệt nhanh, cầm nóng tay.

Loại bình thường độ dày vừa đủ, cầm đế bát không sao.

Ăn bình thường cháu dùng loại bình thường, năm bảy năm chả phải thay, trừ phi tự mình chán ^_^
Sứ trắng tinh không hoa văn mà loại tốt thì dùng hãng nào hả cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Krupta

Xe điện
có loại đít cao hở cụ?
em thấy đồ Việt Nam mình, bao gồm cả Bát Tràng toàn làm đít thấp. Chan canh nóng, cầm vào bát bỏng hết tay.

habui8x

Xe hơi
Em cám ơn Cụ đã PR cho Minh Long. :))
Có Cụ nói những điều ấy chứ em chưa thấy khách nào phản ánh vậy. Lúc tư vấn khách là nv bên em nói rõ đồ nào dùng đc cho lò vi sóng đồ nào ko dùng đc.
Còn các thiết kế họ thường dựa theo và gắn liền với văn hoá Việt.
Cụ tiện tay mời em li rượu luôn nhỉ, PR miễn phí còn gì :D
Em dùng mấy bộ thường rẻ rẻ của ML rồi, chả có gì phần nàn
Thế mà bộ mới này gấu nhà em chọn, đắt nhất thì em lại thấy các nhược điểm trên. Phần lớn đến từ thiết kế và cái viền vàng.