[Funland] Bài tập cho học sinh lớp 1- sao mà nặng đến vâyh hả cccm

cuongdiv

Xe container
Học thế đã là cái gì, thời em đi học cũng phải tương đương thế. Đời ngắn có được mấy tí, không học nhanh lên thời gian đâu mà học những cái cần thiết?
Học nhiều là đúng nhưng cũng phải theo lứa tuổi và dành thời gian để phát triển thể chất, cụ bảo lớp 1 học cả ngày ở trường rồi xong tối lại cắm đầu cắm cổ học thì làm gì còn thời gian nào phát triển những kỹ năng khác ạ

cuongdiv

Xe container
Con nhà em trc khi đi học lớp 1 cũng phải đi học lớp của 1 cô dạy trckhoảng 3 tháng,nhưng trong năm thì ko cho học nữa. Túm lại là chữ vẫn chưa biết hết, nhiêud lúc vẫn nhầm, viết vẫn xấu, còn các bạn ở lớp thấy con em về kể là các bạn đọc trơn nhanh lắm mẹ ạ. Con em còn kể là trên lớp 1 tiết mà cô giao 2 trang viết, con ko viết đc hết. Đầu năm học còn bị cô doạ là 1 trong 8 bạn học kém nhất lớp nhưng em kệ. Được cái con em thì nó học toán tốt, bố mẹ dạy ở nhà ko theo sách nhưng bạn ý làm được bài nâng cao của cuối ctrinhf lớp 1 rồi, với cả cu cậu sợ phải đi học thêm nhà cô chủ nhiệm nên rất tự giác làm bài.
Cu nhà e cũng bị mấy giờ ra chơi cô bắt ở trong lớp để hoàn thành bài tập về nhà mà chưa làm ạ, e cũng chẳng muốn ép cháu nhưng mà gấu thì có vẻ căng thẳng, e toàn phải can gấu mà có hôm còn bị dọa đánh cả bố lẫn con :D

cuongdiv

Xe container
F1 nhà cụ học trường chuyên lớp chọn gì mà nặng thế.

Cháu nhà em mới vào học được 1 tháng, bị cô giáo mách khéo là con là 1 trong top 5 "chưa tiếp thu được bài" - Ý là học dốt nhất trong đám 40 đứa

Bố mẹ cháu cũng bình tĩnh lắm, nhưng một hôm gọi điện hỏi thì cô giáo mới nói con "không viết bài, không đánh vần được" thì sốt ruột nhìn con mà khóc.

Sau đó thì cô cũng gợi ý là cho con học thêm "tự nguyện" được 3 buổi rồi, tình hình khá hẳn.

Nhưng chương trình học quá nặng nề, quá áp lực, ngày nào về cũng phải ngồi viết bài và ôn tập tới 11h. Nhìn mà xót xa lắm luôn.

Hệ thống giáo dục cám nhợn, biến các cháu từ heo thành lợn!
F1 nhà e học lớp bình thường của trường bình thường thôi ạ, cháu nhà e cũng phải một tuần ba buổi cô kèm thêm vào cuối buối chiều.
Mà cụ cho cháu học muộn thế, e chỉ cho học đến hơn 10h là bắt đi ngủ, kể cả chưa xong bài, ngủ đủ giấc mai nó còn dậy đc với lại trẻ con phải ngủ đủ còn phát triển thể chất nữa ạ

TháicònNguyên

Xe buýt
Nhóc nhà em cũng lớp 1, em ko quá áp lực thành tích nên ko học thêm nếm gì nhưng vào học thì thấy các bố mẹ cho đi học từ trước khi vào lớp 1 khá nhiều, các bạn khi vào đã cộng đến 100 trong khi con mình vẫn 1+1. Đây là 1 phần nguyên nhân làm cho cô giáo lại quay ra ép các bạn chưa biết cộng trừ trước phải tăng tốc. Các bạn học trước rồi lại về bình luận: bạn A còn chưa biết 1+1 thế nên tạo áp lực, cô còn bảo nhà em đúng ra phải cho đi học trước từ hè. Chẳng nhẽ lại quạt cả cô, trẻ con lớp 1 học nhẹ nhàng để nó còn thích học, các cô giờ quen các trẻ học trước rồi nên thích nhàn

cuongdiv

Xe container
Lớp 1 trường làng của con em: về viết bài không quá 2 dòng, toán học tại lớp, tập đọc vài lần. Hết. Nhiều hơn mà HT biết là GVCN được mời lên làm việc ak.
Chúc mừng cụ ạ, như vậy mới đúng là mỗi ngày đến lớp là một ngày vui, chứ e thấy như f1 nhà e thì cháu cũng mệt mà vc e cũng mệt theo :((

Xe gòng

Xe điện
đang dạy cháu học lớp 2 đây, cũng crazy chả kém lớp 1. bm ko học cùng với con thì đảm bảo là nó chìm xuồng luôn... đậu xanh rau má thằng làm cải cách GD

p/s: ấy là cháu còn học trường tư, học trường công chắc chớt vì e ko để cháu học sớm.

ubisapro

Xe trâu
Móa, f1 nhà e học ... lớp chọn anh cơ đấy @@ Về nói với e, e bảo lớp 1 học tiếng Việt chưa xong, chọn anh cái méo gì :))

Jeep2017

Xe tăng
tải giả thôi, kệ hết tiểu học không cần học thêm

wildcat74

Xe điện
SGK được viết bởi những thằng cha không bao giờ dạy trẻ con, lâu lắm ko nuôi trẻ con nên nó thế. Đáng ra mỗi nội dung trên SGK phải được thẩm định bởi 1 hội đồng bao gồm phụ huynh học sinh, thầy cô giáo trực tiếp dạy học sinh, đằng này toàn mấy thằng đút chân vào gầm bàn tự biên tự diễn đã thế lại còn ngọng!

cuongdiv

Xe container
Nhóc nhà em cũng lớp 1, em ko quá áp lực thành tích nên ko học thêm nếm gì nhưng vào học thì thấy các bố mẹ cho đi học từ trước khi vào lớp 1 khá nhiều, các bạn khi vào đã cộng đến 100 trong khi con mình vẫn 1+1. Đây là 1 phần nguyên nhân làm cho cô giáo lại quay ra ép các bạn chưa biết cộng trừ trước phải tăng tốc. Các bạn học trước rồi lại về bình luận: bạn A còn chưa biết 1+1 thế nên tạo áp lực, cô còn bảo nhà em đúng ra phải cho đi học trước từ hè. Chẳng nhẽ lại quạt cả cô, trẻ con lớp 1 học nhẹ nhàng để nó còn thích học, các cô giờ quen các trẻ học trước rồi nên thích nhàn
đang dạy cháu học lớp 2 đây, cũng crazy chả kém lớp 1. bm ko học cùng với con thì đảm bảo là nó chìm xuồng luôn... đậu xanh rau má thằng làm cải cách GD

p/s: ấy là cháu còn học trường tư, học trường công chắc chớt vì e ko để cháu học sớm.
Móa, f1 nhà e học ... lớp chọn anh cơ đấy @@ Về nói với e, e bảo lớp 1 học tiếng Việt chưa xong, chọn anh cái méo gì :))
tải giả thôi, kệ hết tiểu học không cần học thêm
Đúng là quá mệt mỏi cccm nhỉ, không biết do mình chưa cập nhật được phương pháp học mới hay do cải lùi giáo dục nữa :((

TNMC1984

Xe hơi
Năm nay lớp 1 đông, F1 nhà em lớn tận gần 60 trong đó có 4 ông chập cheng :)
Hôm nào về nhà cũng phải kèm thêm để viết đủ bài, hỏi cô thì cô bảo đông hs quá cô không thể quan tâm đến từng em
Nản quá!

Bất lực 2018

Xe đạp
Chúng nó đẩy nhanh để còn chèn các môn tiếng Anh, phong cách sống theo kiểu tự nguyện để kiếm xèng cụ ạ. Nhà nào không cho học nó bắt ngồi cuối lớp

Hạnh TTM

Xe tải
Cu nhà e cũng bị mấy giờ ra chơi cô bắt ở trong lớp để hoàn thành bài tập về nhà mà chưa làm ạ, e cũng chẳng muốn ép cháu nhưng mà gấu thì có vẻ căng thẳng, e toàn phải can gấu mà có hôm còn bị dọa đánh cả bố lẫn con :D
Nhà em là bị bà nội mắng suốt ý. Mấy hôm đầu tiên bà còn xin cô cho cầm vở trên lớp về nhà viết bù, khổ thân thằng bé khóc sướt mướt vì viết đến 3 tiếng đồng hồ ko xong, đau tay quá cứ mếu máo nhờ mẹ thổi. Giờ tự giác hôm nào còn mấy dòng là hôm sau bảo bà cho đi học sớm tự lấy vở ra viết bù. Nhưng mà cụ cũng nên để cháu làm bt ở nhà, vì bỏ mấy hôm là bài nhiều lên, đến lúc cô chấm bài về nhà làm bù hết hơi.

inovavgj

Xe container
dạy F1 nhà em , toán nâng cao lớp 3 em thấy toàn đánh đố phụ huynh giải bài chứ học sinh em e 99% bó tay

có những bài suy nghĩ 30 phút chưa ra

cuongdiv

Xe container
chuyển trường đi cụ ah. ko phải chỗ nào cũng học kiểu ấy đâu.
trường công hay tư mà thế vậy?
Cháu nhà e học trường công, chuyển thì cũng phức tạp vì trường gần nhà, đúng tuyến, giờ chuyển trường trái tuyến rồi lại đi xa mà e nghĩ chương trình các trường trong quận thì chắc giống nhau cả

fgr

Xe tải
các con học khó hay dễ là do bố mẹ nhá nhá:D

Jeep2017

Xe tăng
Đúng là quá mệt mỏi cccm nhỉ, không biết do mình chưa cập nhật được phương pháp học mới hay do cải lùi giáo dục nữa :((
nếu nhà có điều kiện thì học hết tiểu học cho ở nhà biết chữ là được, còn lại học tiếng anh và sinh hoạt nhóm tại địa phương, mua tài khoản trung học mỹ học online khoảng 100 triệu/năm tốt nghiệp IB quốc tế toàn cầu luôn, du học thoải mái

cuongdiv

Xe container
Mịa, em cũng điên đầu như thế! Mới học lớp 1 mà bắt chúng nó làm đủ các kiểu như học lớp trên rồi. Mà thằng con em như thằng cả ngố, chỉ thích chơi, mỗi lần dạy nó như đánh vật!
Cụ đừng có dậy dỗ gì con, để nó tự học là ổn.

Chương trình lớp 1 thì có khỉ gì mà nặng. Mà nó phải học những thứ nó chưa biết là đương nhiên, và khi trẻ nó làm sai cũng chính là lúc nó học hỏi.
Nhà em là bị bà nội mắng suốt ý. Mấy hôm đầu tiên bà còn xin cô cho cầm vở trên lớp về nhà viết bù, khổ thân thằng bé khóc sướt mướt vì viết đến 3 tiếng đồng hồ ko xong, đau tay quá cứ mếu máo nhờ mẹ thổi. Giờ tự giác hôm nào còn mấy dòng là hôm sau bảo bà cho đi học sớm tự lấy vở ra viết bù. Nhưng mà cụ cũng nên để cháu làm bt ở nhà, vì bỏ mấy hôm là bài nhiều lên, đến lúc cô chấm bài về nhà làm bù hết hơi.
Lúc đầu e cũng không cho cháu làm bài tập về nhà vì thấy Bộ dục cấm cho bài tập về nhà đối với học sinh tiểu học học 2 buổi một ngày, nhưng có hôm f1 tâm sự bảo có nhiều giờ ra chơi cô bắt ở lại trong lớp làm bài tập về nhà nên e lại thương cháu, thế là hai vc thay nhau kèm cháu làm bài tập về nhà nhưng nhiều khi thấy vừa nhiều và kiến thức vừa cao so với trẻ mới vào học chính thức đc gần 2 tháng
Khôgn biết cụ simo2001 đã từng trải qua thời gian f1 học lớp 1 lâu chưa, e cũng muốn theo lời khuyên của cụ nhưng nếu như thế thì sợ f1 không theo kịp đc các bạn và chương trình hiện nay ạ

cuongdiv

Xe container
Em thấy các cháu vẫn học bình thường, nhiều cháu bắt đầu học lớp 1 còn nói được cả tiếng Anh, tiếng Pháp... chứ không riêng tiếng Việt.
Trẻ con giờ phải cho đi học thêm từ lúc mới học nói, nhà cụ như không cho cháu đi học trước thì thấy khó là đúng rồi.
Chuẩn đầu vào lớp 1 bây giờ là đọc thông viết thạo tiếng việt, biết nói ít nhất 1 ngoại ngữ... và phải thi vào lớp 1 nếu muốn vào trường ngon.
các con học khó hay dễ là do bố mẹ nhá nhá:D
nếu nhà có điều kiện thì học hết tiểu học cho ở nhà biết chữ là được, còn lại học tiếng anh và sinh hoạt nhóm tại địa phương, mua tài khoản trung học mỹ học online khoảng 100 triệu/năm tốt nghiệp IB quốc tế toàn cầu luôn, du học thoải mái
Như các cụ nói thì nó lại ở một chuẩn khác mà e chưa có điều kiện thực hiện ạ :((