[CCCĐ] Bakhan Village Resort Hòa Bình em mới đi về CCCM ạ.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Thưa các cụ, nhà em mới đi tuần trước về đây, đi trong tuần nên có nhiều cái hay ho lắm:

1. Đến cổng khu nghỉ vắng tanh, em lái xe vào mà lơ ngơ như bò đội nón, vì không biết khu lễ tân ở đâu. Ngay cạnh cổng có chòi bảo vệ nhưng không thấy ai chạy ra hướng dẫn khách???

2. Vào check in ( nhà em có đặt phòng trước ) nhưng lễ tân không thèm hỏi anh chị có đặt phòng trước hay không, mà nói là bên em đang trống mấy phòng này ...bla..bla...kiểu như nhà em là khách vãng lai ghé đột xuất. Thậm chí checkin cũng không hỏi chứng minh thư của khách, em mới nói đùa nhỡ xảy ra án mạng ở khu này thì sao, lúc đó biết truy ai, lúc đó nhân viên mới đòi cmt. Mà cũng chả có welcome drink gì như thớt nói đâu :))

3. Phòng ốc: Quá bình thường nếu gọi là resort. Nhà em vào trong tủ vẫn còn cái khăn tắm của khách trước cuộn rối vào ném trong đấy, nhân viên dọn không để ý.

4. Bể bơi: Quảng cáo là đẹp, đến thì thấy view cũng đẹp thật cơ mà nước bẩn, dưới đáy rêu bám đầy, khuấy chân lên cái nước đục ngàu, chán chả buồn bơi. Buồn cười nhất vụ này là khách đang bơi, nhân viên cả nam cả nữ gần chục người chạy ra tắm, nói cười ầm ĩ. Nam thì mặc quần đùi nhảy xuống, nữ thì mặc nguyên quần áo đồng phục nhảy xuống bơi, như không hề có sự hiện diện của khách ở đấy. Nhà em đang bơi được 5 phút thấy vậy về phòng luôn. Cụ nào quen chủ resort thì báo lại cho người ta biết để chỉnh đốn lại nhân viên nhé.

Khu này rất ít cây xanh nên rất nóng, đi vào mùa hè chỉ nằm trong phòng bật điều hòa thôi, sáng và chiều mát có mỗi cái bể bơi để giải trí mà nước bẩn, bể bơi cũng chẳng có ghế nằm thư giãn cho khách như các khu nghỉ dưỡng khác nên khách không chơi ở khu vực này được lâu, loanh quanh chụp ảnh tí rồi về phòng.

5. Ăn uống: Không hề có thực đơn như ông chủ thớt nói, mà là thực đơn bằng mồm, phải hỏi nhân viên ăn cái gì để nhà bếp làm. Đồ ăn thì rất ít không phong phú. Mà buồn cười cái là đặt trước bữa ăn thì phải tối thiểu trước 2 tiếng. Tức là nếu muốn ăn bữa tối mà trưa đang ở đấy muốn đặt luôn thì không được, phải tầm 4h chiều chạy xuống lần nữa để đặt nhà bếp????. Cái này em không thể hiểu nổi tại sao như vậy. Ăn sáng thì chỉ đi đoàn 10 trở lên mới có buffe thôi các cụ nhé.

Ăn sáng có món mì trứng và bánh mì xúc xích. Mỳ trứng các cụ biết thế nào không? Là mì tôm đổ nước nóng vào và không hề có trứng :)). Bánh mỳ thì là 2 lát bánh mỳ nguội, không hề nướng cho khách, ăn kèm với xúc xích và 1 quả trứng rán.

Nói tóm lại là dịch vụ nghèo nàn, nhân viên ý thức kém, được mỗi cái là view ở đấy đẹp thôi ngoài ra chẳng được cái gì cả, không đáng gọi là resort mà chỉ nên là khu nhà nghỉ thôi. Chủ thớt không hiểu có liên quan gì đến resort không mà review chả khách quan tẹo nào.
Dear Cụ!
Em review khách quan mà, mô tả chính xác chứ có dám nói quá gì đâu.
Ở đây lấy toàn người bản địa nên chắc chắn nó không chuyên nghiệp như các khu resort 5* Cụ đã đi là cái chắc, và các thói quen cũng phải chỉnh đốn dần dần, bản thân em vào check in cũng lớ ngớ có khác gì Cụ đâu =)).

Bể bơi em cũng note rõ là dùng nước khoan của núi đá vôi, nên nó có cặn đá.

Về ăn sáng cái này chắc chắn là không chuyên nghiệp vì số lượng người ít nên tối hôm trước cần phải trao đổi với khách về tình hình và gợi ý.

Em đi vào cuối tuần nên mọi thứ cũng ổn hơn.

Cảm ơn Cụ đã review cho cccm nắm rõ tình hình.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, khu này vị trí rất đẹp. Nếu chủ resort chăm chút hơn nữa thì chắc chắn sẽ rất đông khách.

Dear Cụ!
Em review khách quan mà, mô tả chính xác chứ có dám nói quá gì đâu.
Ở đây lấy toàn người bản địa nên chắc chắn nó không chuyên nghiệp như các khu resort 5* Cụ đã đi là cái chắc, và các thói quen cũng phải chỉnh đốn dần dần, bản thân em vào check in cũng lớ ngớ có khác gì Cụ đâu =)).

Bể bơi em cũng note rõ là dùng nước khoan của núi đá vôi, nên nó có cặn đá.

Về ăn sáng cái này chắc chắn là không chuyên nghiệp vì số lượng người ít nên tối hôm trước cần phải trao đổi với khách về tình hình và gợi ý.

Em đi vào cuối tuần nên mọi thứ cũng ổn hơn.

Cảm ơn Cụ đã review cho cccm nắm rõ tình hình.

hrfantasy

Xe hơi
Các cụ cho hỏi đường đi có phù hợp trẻ nhỏ ko, bé nhà em mới 3 tháng mà đọc review muốn đi luôn quá hic

thuthuy2016

Xe hơi
Giá phòng ở đây thế nào vậy cụ?
Ngày thường là 1.500. Cuối tuần là 1.800/đêm cụ ạ - giá phòng bao gồm ăn sáng.

Ở đây đơn sơ, mộc mạc chứ k phải ăn uống chanh xả như hotel - rs các cụ nhé. Nhưng đến đây tận hưởng ko khí trong lành, hòa mình vào thiên nhiên - ko xô bồ chen lấn, ko đông đúc nhộn nhịp.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Các cụ cho hỏi đường đi có phù hợp trẻ nhỏ ko, bé nhà em mới 3 tháng mà đọc review muốn đi luôn quá hic
Trẻ bé quá cụ ạ! Cẩn thận thì chưa nên đi thời điểm này!

f1_hn

Xe container
E quan tâm ăn uống :)...còn cảnh vật thì okie quá rồi

bigfatboy

Xe hơi
resort này trông vẫn hoang sơ quá nhỉ

vietau2012

Xe điện
E quan tâm ăn uống :)...còn cảnh vật thì okie quá rồi
Ăn uống chủ yếu vẫn trong khu nghỉ cụ ạ! Bên ngoài chưa có lựa chọn gần. Nguyên liệu thì chủ yếu đồ địa phương cũng đủ Cá, Gà, Lợn Mán, Bò,...

nghichnham

Xe tăng
Nhà em 3 đứa trẻ con 1t 1t 5t ko biết có khó khăn vụ ăn uống ko nhỉ!?

Car68

Xe tải
Chủ thớt chụp ảnh cảnh đẹp quá cụ ơi, chi phí ntn cụ.

Hang Thuy 2207

Xe hơi
Sáng ở đây có ăn buffet không hả cụ?

vietau2012

Xe điện
Các bé 1t cụ chuẩn bị đồ ăn trước như Cháo tươi của Saigon Food, sữa,bánh các loại quen dùng. Cũng có thể gọi trước khu nghỉ để hỏi đặt cháo cho các cháu trước. Còn bạn 5t chắc ăn như người lớn!

vietau2012

Xe điện
Chủ thớt chụp ảnh cảnh đẹp quá cụ ơi, chi phí ntn cụ.
Cụ đi trong tuần (CN - Thứ 5) giá tốt nhất. Thứ 6 & 7 có phụ thu nhưng T6 vẫn rẻ hơn và cơ hội còn nhiều phòng để chọn hơn T7.
Cụ nào chưa có kế hoạch ngày Phụ nữ VN 20/10 thì ngâm cứu tặng Gấu mẹ một chuyến ở Bakhan nhé! Hiện 19 - 20/10 vẫn còn nhiều phòng đó!

vietau2012

Xe điện
Hiện tại khu nghỉ vẫn có cháo / súp buổi sáng cho khách. Còn nhà cụ nếu sử dụng cháo cho bữa trưa/ tối thì nên đặt trước. VD: dùng trưa thì sáng đặt luôn. Dùng tối thì đặt trước 16:00.

vietau2012

Xe điện
Sáng ở đây có ăn buffet không hả cụ?
Thường cuối tuần (thứ 7) gần như 99% là Buffet sáng cụ nhé! Còn lại tùy tình trạng khách. Nếu >12 phòng/ cả khu nghỉ thì sẽ là Buffet sáng. Còn ngược lại là gọi món.

NicoZ

Xe hơi
ban đầu em đọc thấy ko hấp dẫn lắm mà càng xem càng thích hehe, thanks cụ chủ đã chia sẻ ạ

lechunghv

Xe máy
Lót dép hóng ảnh của cụ