[Đã bán] Bán bộ mesh tenda mw3

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
10,000,000 VNĐ

v_t

Xe buýt
Nếu nhà dùng nhiều thiết bị 1 lúc như dùng 1 tivi xem netflix, hai ipad chơi game, hai điện thoại lướt web thì tốc độ có ảnh hưởng không cụ chủ. Như ảnh chụp của cụ thấy dùng 11 thiết bị và thấy tốc độ upload và dowload khá là thấp, em cũng quan tâm chỉ sợ về dùng không hiệu quả lại phải nâng cấp lên pro như cụ thôi!
Cái tốc độ đấy ko phải đâu, em chưa hiểu nó tính kiểu gì ko để ý cái đấy, như anh em kết nối dưới, vào toàn thấy 0mb :(, nhà em đông người dùng vô tư, ko giật lag gì đâu, thông số 1 con cũng phải chịu tải được 2-30 thiết bị đấy, quan trọng em thấy nó rất ổn định. Em nâng cấp vì đú đởn thôi cụ :( , có tuổi nên thấy cái gì hay hay thì thích thôi, đầu tư vài triệu để nghịch, dịch rảnh mà :)

Chỉnh sửa cuối:

v_t

Xe buýt
Nếu nhà dùng nhiều thiết bị 1 lúc như dùng 1 tivi xem netflix, hai ipad chơi game, hai điện thoại lướt web thì tốc độ có ảnh hưởng không cụ chủ. Như ảnh chụp của cụ thấy dùng 11 thiết bị và thấy tốc độ upload và dowload khá là thấp không biết có phải bị giới hạn băng thông không, em cũng quan tâm thiết bị này chỉ sợ về dùng không hiệu quả lại phải nâng cấp lên dòng pro như cụ thôi!
Thường thì nhà em, bố xem smart tivi, mẹ em xem netfix, con đứa học online, đứa xem youtube, em fb mà ko giật gì đâu.
Lên dòng pro bình dân cũng mất tầm 4,5 tỏi đấy cụ, nghịch vui là đc :)

ngocquybk

Xe điện
Em ở chung cư dùng 1 cục phát của nhà mạng sóng tậm tịt quá, cách đây 10 hôm cg mua bộ này và cg dùng 2 cục, 1 cục dự phòng, phải nói là ko hối hận, sóng căng và tốc độ toàn 80-90, em dùng gói 230k của Viettel
Công nhận con wifi phát free của thằng Viettel yếu sìu qua bức tường cái sóng yếu dùng bực ghê.

tuewru

Xe buýt
Em chốt nhé. Cụ check zalo giúp em

• Vodka
Reactions: v_t

vinhtroc

Xe tải
Cụ để cho nhà cháu bộ này nhé! Sáng mai nhờ cụ shi hướng dẫn lắp đặt luôn!
Em thừa bán bộ mesh tenda mw3 ac1200 3 cục mới 99%, 2 cục dùng được 1 tuần, 1 cục chưa dùng, fullbox, bảo hành còn nguyên hơn 5 tháng vì shop họ bảo hành có 6 tháng thôi, để nâng cấp dòng pro, rảnh rỗi sinh nông nổi dù con này đủ đáp ứng hết :). Bộ này được đánh giá cao, nhiều anh em dùng, ngon bổ rẻ
Mesh này dùng cực thích, sóng khỏe hơn mấy con repeater hay của nhà mạng nhiều, tạo ra 1 ssid duy nhất, nhà em 3 tầng lắp 2 cục là full sóng tất cả ngóc ngách, ko cần dùng đến con thứ 3. di chuyển giữa các tầng tự chuyển đổi đến con sóng mạnh hơn. Cụ nào chưa biết thì google thêm nhé, hoặc nhắn em giải đáp
Em bổ sung cho cụ nào chưa tìm hiểu, 3 cục 1 cục làm chính đặt cạnh modem, gắt từ lan modem sang wan của cục này, mở phần mềm, setup up theo phần mềm 30s là xong. Các cục còn lại cứ cắm điện tự nhận, ko cần set gì, ko cần dây dợ gì. Modem nhà mạng thì ngắt wifi đi, nhà sẽ có 1 mạng duy nhất full sóng, sóng rất khỏe và ổn định

Cài đặt rất đơn giản 1 phút là xong, phần mềm quản lý dễ
Em mua 1250k trên shopee ở đây

Bán 1 triệu fixed nhé các cụ. Em bán giá chuẩn, cụ nào lấy được ới em, mặc cả cũng đc nhưng em xin phép ko giảm. Tks các cụ
Cập nhật
Để phổ cập mesh em có thể bán 2 cục lẻ 1 lần giá 700k: 1 cục mới 100%, 1 cục 99%, cục còn lại em giữ làm kỉ niệm :))

Em có thể freeship tận cửa nếu nhà mặt đường, tận đầu ngõ nếu nhà trong ngõ quanh khu đống đa và trục giải phóng pháp vân, chiều các cụ hết cỡ rồi :))

Cụ để cho nhà cháu bộ 3 cục này nhé! Sáng mai nhờ cụ ship qua nhà cháu và hướng dẫn cách cài đặt luôn! Thanks cụ nhiều!

tuannbb

Xe điện
Thường thì nhà em, bố xem smart tivi, mẹ em xem netfix, con đứa học online, đứa xem youtube, em fb mà ko giật gì đâu.
Lên dòng pro bình dân cũng mất tầm 4,5 tỏi đấy cụ, nghịch vui là đc :)
ưng ý thì vài triệu em chả tiếc cụ ạ, quan trọng là đồng tiền bỏ ra phù hợp và không chuốc cái bực vào người thôi. Nếu vậy thì bộ này của cụ ok đấy ạ. Chắc là cụ bán rồi nên mai em qua shopee đặt 1 bộ về dùng xem thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

ngocquybk

Xe điện
Mình dùng viettel gói 220k/tháng + cục xiaomi ax3600 thấy ổn, cục nhà mạng lởm thật
Em dùng hết 6 tháng này cho thằng Viettel lên đường chuyển qua thằng vnpt, nhưng xa thì mua cái Mesh này cũng gọn chứ dùng 2 bộ phát wifi cồng kềnh quá

ngocquybk

Xe điện
Em thừa bán bộ mesh tenda mw3 ac1200 3 cục mới 99%, 2 cục dùng được 1 tuần, 1 cục chưa dùng, fullbox, bảo hành còn nguyên hơn 5 tháng vì shop họ bảo hành có 6 tháng thôi, để nâng cấp dòng pro, rảnh rỗi sinh nông nổi dù con này đủ đáp ứng hết :). Bộ này được đánh giá cao, nhiều anh em dùng, ngon bổ rẻ
Mesh này dùng cực thích, sóng khỏe hơn mấy con repeater hay của nhà mạng nhiều, tạo ra 1 ssid duy nhất, nhà em 3 tầng lắp 2 cục là full sóng tất cả ngóc ngách, ko cần dùng đến con thứ 3. di chuyển giữa các tầng tự chuyển đổi đến con sóng mạnh hơn. Cụ nào chưa biết thì google thêm nhé, hoặc nhắn em giải đáp
Em bổ sung cho cụ nào chưa tìm hiểu, 3 cục 1 cục làm chính đặt cạnh modem, gắt từ lan modem sang wan của cục này, mở phần mềm, setup up theo phần mềm 30s là xong. Các cục còn lại cứ cắm điện tự nhận, ko cần set gì, ko cần dây dợ gì. Modem nhà mạng thì ngắt wifi đi, nhà sẽ có 1 mạng duy nhất full sóng, sóng rất khỏe và ổn định

Cài đặt rất đơn giản 1 phút là xong, phần mềm quản lý dễ
Em mua 1250k trên shopee ở đây

Bán 1 triệu fixed nhé các cụ. Em bán giá chuẩn, cụ nào lấy được ới em, mặc cả cũng đc nhưng em xin phép ko giảm. Tks các cụ
Cập nhật
Để phổ cập mesh em có thể bán 2 cục lẻ 1 lần giá 700k: 1 cục mới 100%, 1 cục 99%, cục còn lại em giữ làm kỉ niệm :))

Em có thể freeship tận cửa nếu nhà mặt đường, tận đầu ngõ nếu nhà trong ngõ quanh khu đống đa và trục giải phóng pháp vân, chiều các cụ hết cỡ rồi :))

Còn thức k ? Cho em cọc 2 cục nhé, đc mai ship 110 Cầu Giấy cho em, có cái dây mạng cho em cái nhé để cắm kết nối con router

Duckams

Xe hơi
Em dùng hết 6 tháng này cho thằng Viettel lên đường chuyển qua thằng vnpt, nhưng xa thì mua cái Mesh này cũng gọn chứ dùng 2 bộ phát wifi cồng kềnh quá
Nhà mạng nào thì cục khuyến mại cũng lởm thôi cụ. Viettel thì cụ dùng 1 cái router khác để quay pppoe thì tốc độ mạng mới ngon được, như mình đang dùng ax3600 để quay pppoe.
Cụ tham khảo thêm bộ mesh của xiaomi, ví dụ xiaomi ax1800 ngon hơn bộ Tenda kia, tất nhiên giá cũng cao hơn.

ngocquybk

Xe điện
Nhà mạng nào thì cục khuyến mại cũng lởm thôi cụ. Viettel thì cụ dùng 1 cái router khác để quay pppoe thì tốc độ mạng mới ngon được, như mình đang dùng ax3600 để quay pppoe.
Cụ tham khảo thêm bộ mesh của xiaomi, ví dụ xiaomi ax1800 ngon hơn bộ Tenda kia, tất nhiên giá cũng cao hơn.
Vâng, cảm ơn cụ. Để em nghiên cứu chứ đợt này bọn trẻ học mới phát sinh sóng wifi yếu.

Cái này mua về tự lắp có dễ không các cụ?

cuchuoi0509

Xe tăng
Lúc trc nhà em dùng wifi của nhà mạng sóng chán chết. Mua 3 con mercusys về mọi ngóc ngách đều có sóng. Cái hay nữa là cả nhà chỉ có 1 mạng wifi duy nhất.
cụ mua thêm repeater 150Mbps hoặc 300Mbps tầm 2-300k và set tên cùng 1 tên network thì dùng cũng như mesh thôi, chuyển mạng khựng hơn tầm 2 giây, nhưng k phải chọn lại mạng gì cả

Duckams

Xe hơi
cụ mua thêm repeater 150Mbps hoặc 300Mbps tầm 2-300k và set tên cùng 1 tên network thì dùng cũng như mesh thôi, chuyển mạng khựng hơn tầm 2 giây, nhưng k phải chọn lại mạng gì cả
Băng thông giảm nhiều cụ ạ, nó cũng ko tự chọn mạng mạnh hơn để connect như mesh.
Cái này mua về tự lắp có dễ không các cụ?
Dễ lắm, click vài cái là xong, mấy bộ pro, nhiều chức năng thì hơi loằng ngoằng chút, còn chỉ dùng để mesh các node với nhau thì đơn giản.

Chỉnh sửa cuối:

v_t

Xe buýt
chết hẳn sóng nó mới chọn con khác, sao tự động chọn mạng khỏe được, còn bắt đươc kể cả 1 vạch nó cũng không chuyển cho cụ, chẳng ăn thua.

cuchuoi0509

Xe tăng
chết hẳn sóng nó mới chọn con khác, sao tự động chọn mạng khỏe được, còn bắt đươc kể cả 1 vạch nó cũng không chuyển cho cụ, chẳng ăn thua.
xuống 1-2 vạch nó tự nhảy rồi, giờ các thiết bị wifi nó thông minh lắm cụ ơi. Em dùng 3 con mesh GG Nest 2 đây, mà speed drop k bằng dùng modem nhà mạng + 1 cái router nối dây, phủ full cả nhà k bao giờ thiếu sóng cả. Mesh k thần thánh vậy đâu. Bản chất Mesh nó set sẵn cho các cụ thay vì mình set manual và cơ chế chuyển mạng mượt hơn do chủ động thôi.
Khuyến cáo các cụ dùng thử rồi phán xét nhé

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng