[Cần bán] Bán căn góc 3 ngủ hướng Đông Nam Chung cư NO2 Phố Hạ Yên - Trần Kim Xuyến Yên Hòa 75.2m2. 3.9 tỷ

Số điện thoại
0975961169
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
3,900,000,000 VNĐ
Diện tích
75.2㎡

elitek

Xe buýt
Trước em tìm mua hộ cho chú em ở tòa này mãi không có căn ưng, đận 2018,
Sau 2020 quyết chén E2, đối diện nhà cụ chủ
ủn hộ cụ phát
Toà E2 e chứng kiến xây lên từ bãi đất trống cho đến khi hoàn thiện đó. Quan sát học hỏi được cách họ xây suốt quá trình này. Toà đó họ xây nhanh, làm móng 3 hầm rộng đến vỉa hè, tốt lắm đấy.
Ngày xưa định bán chuyển sang đó, lúc còn đang xây. Nhờ đứa bạn bên Thanh tra Chính phủ làm việc với CDT hộ mà họ đã để cho giá hữu nghị là 38 rồi, mà căn 3 ngủ diện tích hơi to. Hic, lúc đó e chưa đủ lực.

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Xưa em cũng vào xem tòa này một lần, giá cũng mềm nhưng view nghĩa trang nên em bye luôn.

elitek

Xe buýt
Biết là tùy sở thích mỗi người nhưng tôi ở chung cư hiếm khi đến cái hồ bơi lần nào, các tiện ích hiện đại khác cũng lúc dùng lúc không. Quan trọng nhất vẫn là giá căn hộ phù hợp điều kiện kinh tế, môi trường sống (Chủ đầu tư tốt, văn hóa dân cư, không khí), vị trí từ nhà đến cơ quan của vợ chồng, trường học của con cái ... là những vấn đề nên cân nhắc trước khi mua. Cũ chút cũng được, mua về sơn sửa thêm ít là ok. Nhất là các cặp vợ chồng trẻ, cả ngày đi làm, tối mới về nhà ăn uống chơi chút rồi ngủ nên khi xem nhà mẫu, chung cư mới cứ thấy nào hồ bơi, khu vui chơi ... là thích ngay nhưng nếu điều kiện chưa cho phép thì những thứ đó vừa ít sử dụng mà vừa làm giá thành căn hộ lên cao

maroon5788

Xe buýt
75m thiết kế đc 3 ngủ @.@ quá kinh khủng khéo tk đỉnh hơn cả vin.
Vin 65m 2 ngủ e đã thấy bé tí tẹo rồi.
3.9 bằng giá cò đang gạ e bán căn vin skylake S3 65m của e :D

Minh Quoc 79

Xe tải
Biết là tùy sở thích mỗi người nhưng tôi ở chung cư hiếm khi đến cái hồ bơi lần nào, các tiện ích hiện đại khác cũng lúc dùng lúc không. Quan trọng nhất vẫn là giá căn hộ phù hợp điều kiện kinh tế, môi trường sống (Chủ đầu tư tốt, văn hóa dân cư, không khí), vị trí từ nhà đến cơ quan của vợ chồng, trường học của con cái ... là những vấn đề nên cân nhắc trước khi mua. Cũ chút cũng được, mua về sơn sửa thêm ít là ok. Nhất là các cặp vợ chồng trẻ, cả ngày đi làm, tối mới về nhà ăn uống chơi chút rồi ngủ nên khi xem nhà mẫu, chung cư mới cứ thấy nào hồ bơi, khu vui chơi ... là thích ngay nhưng nếu điều kiện chưa cho phép thì những thứ đó vừa ít sử dụng mà vừa làm giá thành căn hộ lên cao

Cụ ít tắm quá
Nhưng mà ít tắm thì cũng phải nghĩ đến lúc lấy vợ, đẻ con thì các em bé thích tắm táp, bơi lội lắm đấy. Mình ít tắm nhưng mình lại phải nghĩ đến những người thích tắm, thích nước chứ?
Xu thế xã hội ngày càng phát triển, hết cái thời khẩu hiệu ăn no, mặc ấm rồi nên rõ ràng nếu có 2 dự án chung cư tương đương nhau mà 1bên có cái bể bơi thì rõ ràng ít tắm thì vẫn cứ chọn nó có phải không?
Ngoài ra thì lúc bán cái căn hộ mà ở dự án có cái bể bơi 4 mùa lại còn kèm theo cả slot đỗ ô tô nữa thì có mà hót hòn họt ấy chứ…

elitek

Xe buýt
75m thiết kế đc 3 ngủ @.@ quá kinh khủng khéo tk đỉnh hơn cả vin.
Vin 65m 2 ngủ e đã thấy bé tí tẹo rồi.
3.9 bằng giá cò đang gạ e bán căn vin skylake S3 65m của e :D
Cụ lại khéo khoe hàng.
Chúc mừng cụ Vin bao giờ cũng được đẩy giá đẹp nhỉ. Cũng 3.9 tỷ cho 65m 2pn. Mặt bằng Cầu Giấy nó cao, chỗ nào cũng vậy. Trường lớp, bộ ngành nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

elitek

Xe buýt
Cụ ít tắm quá
Nhưng mà ít tắm thì cũng phải nghĩ đến lúc lấy vợ, đẻ con thì các em bé thích tắm táp, bơi lội lắm đấy. Mình ít tắm nhưng mình lại phải nghĩ đến những người thích tắm, thích nước chứ?
Xu thế xã hội ngày càng phát triển, hết cái thời khẩu hiệu ăn no, mặc ấm rồi nên rõ ràng nếu có 2 dự án chung cư tương đương nhau mà 1bên có cái bể bơi thì rõ ràng ít tắm thì vẫn cứ chọn nó có phải không?
Ngoài ra thì lúc bán cái căn hộ mà ở dự án có cái bể bơi 4 mùa lại còn kèm theo cả slot đỗ ô tô nữa thì có mà hót hòn họt ấy chứ…
Ah. E trích dẫn một comment trong bài báo đó. Hic. Bạn e cũng phải bỏ hơn 5,4 tỷ để mua được CT5, CT6 Mỹ đình vì cần 3pn mà mất 1 năm đi tìm kiếm.

Hè đến e vẫn cho các cháu đi bộ sang đường bơi bể bơi Chelsea park (đối diện bên phải) vé 1.6tr bơi cả mùa hè. Tuy toà nhà e ko có bể bơi may quanh đây tiện ích có hết ;))
Nhiều khi nghĩ mình ko có gì, hoá ra lại có hết mọi thứ mà ko biết.

Chỉnh sửa cuối:

elitek

Xe buýt
Giá cụ chủ đưa ra là cao so với hiện trạng và vị trí nhà. Nhưng em rất nể sự nhã nhặn và điềm đạm của Cụ chủ !
Cảm ơn cụ. Ý cụ bảo e mặt dày chứ gì ;)) Đùa chứ e phải đi khoe commen này của cụ cho vợ xem mới được. (Vợ e nó đang chưa muốn bán lắm vì đi mua chỗ khác thì vợ e sẽ chịu vất vả hơn là chính)

elitek

Xe buýt
Đến giờ các cụ mợ đi đón con rồi. Con e thì nó tự đi về từ lớp 1, tình hình ở đây gần thế này có khi đến Đại học nó cũng chưa biết đi xe đạp.

Mà các đại gia họ sướng nhỉ, về sớm đón con được, thế mà cứ bảo vất vả lắm bận tối ngày ;))

Minh Quoc 79

Xe tải
Ah. E trích dẫn một comment trong bài báo đó. Hic. Bạn e cũng phải bỏ hơn 5,4 tỷ để mua được CT5, CT6 Mỹ đình vì cần 3pn mà mất 1 năm đi tìm kiếm.

Hè đến e vẫn cho các cháu đi bộ sang đường bơi bể bơi Chelsea park (đối diện bên phải) vé 1.6tr bơi cả mùa hè. Tuy toà nhà e ko có bể bơi may quanh đây tiện ích có hết ;))
Nhiều khi nghĩ mình ko có gì, hoá ra lại có hết mọi thứ mà ko biết.
Các cháu tắm
Còn mình ngồi ngắm các cô gái tắm

cdcn

Xe điện
Nhờ có cụ chủ giao bán nhà mà em mới được biết đến công năng và sự tiện nghi của chiếc máy rửa bát xịn sò (chắc thương hiệu Bosch, vì thấy nói của Đức), công nghệ cách đây ... 5 năm :))

cdcn

Xe điện
Ở đây cho thuê khách Hàn Quốc là chủ yếu. Khoảng 12-13tr. Gần Kangnam mà.
Em nói thật, khách HQ bọn nó chẳng thuê căn hộ kiểu cũ mà không có tiện ích này đâu cụ ạ! Sudico Mỹ Đình mà giờ khách HQ còn chẳng thuê nữa là, họ tìm những tòa nào mới, nhiều tiện ích ( kiểu như The Emeral, Vinhomes Sky lake ...).

elitek

Xe buýt
Em nói thật, khách HQ bọn nó chẳng thuê căn hộ kiểu cũ mà không có tiện ích này đâu cụ ạ! Sudico Mỹ Đình mà giờ khách HQ còn chẳng thuê nữa là, họ tìm những tòa nào mới, nhiều tiện ích ( kiểu như The Emeral, Vinhomes Sky lake ...).
Đúng rồi. Nếu cho thuê thì phải sửa cho đẹp, long lanh. Khách HQ ở đây nó toàn kèm "dâu" Việt, thậm chí 2 "dâu" ấy.
Còn căn nhà e thì e rao bán chứ e ko rao cho thuê. Ở thực tế nên nó vậy, nhà lại có trẻ con nhỏ nữa. Mong các cụ mợ thông cảm.

elitek

Xe buýt
Nhờ có cụ chủ giao bán nhà mà em mới được biết đến công năng và sự tiện nghi của chiếc máy rửa bát xịn sò (chắc thương hiệu Bosch, vì thấy nói của Đức), công nghệ cách đây ... 5 năm :))
Máy này 12 bộ to như máy giặt. Mợ có điều kiện thì nên dùng để giải phóng phụ nữ. Riêng việc ko lo rửa bát là sẽ hào hứng sáng tạo bày vẽ nấu nướng ngay. Cách thức duy trì cảm hứng yêu đời của các mợ ngày nay đấy ạ.

Như tối qua vợ con nhà e còn bày vẽ làm bánh bao. Sáng nay thì con e làm sữa chua rồi mới đủng đỉnh đi học :))

Chỉnh sửa cuối:

Huydc87

Xe hơi
Cụ chủ cứ nói quá. Chứ chạy học trái tuyến cấp 1 Yên Hoà mất cỡ 5-10tr, còn ko thì chạy hộ khẩu Yên Hoà chắc 30-50tr là dc học hành như nhà cụ thôi chứ làm gì mà cụ chủ đề cao quá cái tiện ích gần các trường nọ kia.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Hix chắc cụ chủ tham khảo giá nhầm giá thế nào chứ nhỉ :(
Trong đầu em khi vào topic cụ thì nghĩ cụ bán tòa Chelsea Park cạnh đó cơ. Đến khi kéo xuống xem ảnh căn nhà cụ thì đúng là....... ko biết đang có ưu thế gì mà giá lên đến tận hơn 5x tr/m2.
Tầm tiền này, cùng diện tích này em ko nói đâu xa nếu là em em mua ngay bên Mipec Rubik 360 mặt Xuân Thủy. Chắc cách nhà cụ 1km là cùng. Đủ thứ tiện vô cùng nếu ko muốn nói là còn tiện hơn về các trường học so với căn nhà cụ từ mẫu giáo cho đến đại học luôn ạ.
Giá bên Mipec Rubik giờ mới tầm 48~50tr/m2. Căn 76m2 tầm 3.8 tỏi. Bàn giao full thiết bị nhập khẩu, nhà bàn giao từ cuối tháng 9 này. Mua bên này xong được ở chung cư cao cấp, nhà mới tinh... thì sao mua căn cụ với giá đó nhỉ.
Còn chưa kể gần có có tòa The Park Home cũng có căn 83m2 giá nhỉnh 4 tỷ chút ạ. Em ngồi rảnh đọc hết cm thì đúng là topic của hot nhất vì chưa thấy ai hỏi mua mà toàn ý kiến góp ý với cụ thôi ạ :(