[Cần bán] Bán căn góc 3 ngủ hướng Đông Nam Chung cư NO2 Phố Hạ Yên - Trần Kim Xuyến Yên Hòa 75.2m2. 3.9 tỷ

Số điện thoại
0975961169
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
3,900,000,000 VNĐ
Diện tích
75.2㎡

maroon5788

Xe buýt
Biết là theat bán hàng của cụ, vào cmt thì hơi vô duyên nhưng nếu muốn bán nhanh thì giá hơi cao so với xung quanh. Còn e nghĩ có khi cụ đăng cho vui cho ae vào nói chuyện cho xôm :)))
Theo e biết thì tòa này tầng dưới 8 mới có căn 3 ngủ xịn tầm hơn trăm mét.
Nhà cụ cai tạo từ phòng khách thành thêm 1 ngủ trông khá hợp lý nhưng nên ghi là 2 ngủ cải tạo,
Bạn e mua 219 trung kính tháng 5 là 3t3 hơn 70m, Homecity đợt tháng 4 e hỏi gần 4t2 3 ngủ.E1: tầm 42tr/m
E đang ở E2 Giá loanh quanh chắc 55-58

hoangdang2002

Xe tăng
Nhà ở tái định cư, vừa bé, chất lượng XD kém sao giá như CCCC vậy hả trời?????

Đinh Toản

Xe hơi
Em thấy các cụ không nên ném đã cụ ý như vậy ạ.
Nhà cụ ý ở vị trí quá đẹp, gần trường, gần chợ, gần cả bãi tha ma, đi đâu cũng tiện. Mua nhà quan trọng chỉ là để về ngủ thôi chứ mình ở ngoài đường suốt mà 🐧
Công năng sử dụng thì quá là ưu việt luôn, cđt chia rất khéo, 75m được tận 3pn. Phòng ngủ bé thì có sao, miễn là kê được cái đệm nhỏ với cái bàn là đủ dùng rồi. Thời đại này nên theo chủ nghĩa tối giản.🐧
Giá 52tr/m có thể hiện tại các cụ thấy hơi cao nhưng biết đâu được sau này thị trường sốt lên, giá mấy khu loanh quanh như chelsea park hay 219 trung kính nó lên 100 triệu/m2 thì có phải cc này giá 52tr/m là rẻ không ạ 😆😆😆😆

Huydc87

Xe hơi
Thế thì em lại phải khen sự khéo léo của cụ chủ ạ 😆
75m2 chia 3 ngủ thì quá bình thường cụ ạ. Chung cư em từng ở Nơ 8 Bán đảo Linh Đàm, 59m2 3PN vuông vắn và cả 3 phòng ngủ đều có cửa sổ lớn hướng ra trời đón ánh sáng

elitek

Xe buýt
Hay thật. Toàn các cụ ko có nhu cầu mua vào bàn tán cho vui cùng với e.

Các cụ là otofunner thì cũng biết mua cái oto nguyên bản từ hãng về có mấy ai để nguyên đi đâu. Người thì cải tạo (sang chảnh thì gọi là nâng cấp) thêm: cruise control, cam hành trình, cảm biến điểm mù, màn android....

Đằng này nhà e nhận nhà nguyên bản từ CDT thấy view đẹp, hướng thoáng mát, thuận tiện quá, muốn makeup với e nó lâu dài nên nâng cấp ngay từ đầu (ở đây các cụ gọi là cải tạo cũng được, tùy) thêm bao tiện ích: vách ngăn thông phòng khi cần, sửa cửa mở full ban công, chuyển máy giặt giải phóng ban công đón nắng gió, nghiên cứu hệ thống bếp đồng bộ từ đầu để dùng được máy rửa bát (riêng khoản này e chắc chắn 100% nhà các cụ mà muốn dùng thì phải phá hết hệ bếp cũ vì ko đồng bộ về chiều cao hệ bếp của Châu Âu với hệ bếp của Châu Á, muốn cũng chưa chắc đã được)...

Quan trọng là công năng hiện tại thế nào chứ tranh cãi cải tạo với nâng bi làm gì. E chỉ sợ các cụ xem nhà e học hỏi được cái hay cái mới của nhà e rồi lại sinh ra ko thích nhà của chính mình thôi.

Ps: hôm nào rảnh e dọn rồi chụp ảnh cất vách ngăn thông phòng thì ối giời ơi...

Chỉnh sửa cuối:

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Các cụ cho em hỏi nhà cụ chủ tốp với nhà cụ đang rao bán trong chợ OF dưới đây có khác nhau về đẳng cấp nhiều ko mà cùng khu Trần Thái Tông 1 căn 77m giá 3.9t. Căn còn lại 118m có 3.8 tỷ thôi ạ.

elitek

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi nhà cụ chủ tốp với nhà cụ đang rao bán trong chợ OF dưới đây có khác nhau về đẳng cấp nhiều ko mà cùng khu Trần Thái Tông 1 căn 77m giá 3.9t. Căn còn lại 118m có 3.8 tỷ thôi ạ.

Cụ mua nhà kia đi. Nhà bạn e đấy :D
Bạn ấy bảo tầng thấp lại mặt đường lớn nên tắc đường thì hít bụi khói tý thôi, tầng thấp tối thì mắc màn chứ vo ve ko ngủ được, 3 ngủ nhưng 1 ngủ chỉ làm phòng thờ vì ko có cửa sổ. Còn lại cũng vừa rẻ vừa tiện. Toà nhà 8 tầng mật độ dân thấp ít khi tắc thang máy, mà tắc thì đi bộ cũng nhanh.
Toà này cũ hơn nhà e nhiều. Dạng như Trung Yên 1, F5... họ thiết kế ngày xưa căn hộ to rộng diện tích lớn.
Sau này các CDT mới thiết kế các nhà diện tích bé lại mà vẫn đủ công năng để giá mềm hơn đáp ứng được nhiều thị hiếu KH. Thế nên mấy toà kiểu kia tính Giá tiền/mét vuông thì thấy rất rẻ

Chỉnh sửa cuối:

xuin

Xe hơi
Đang buồn ngủ mà vào đọc thớt của cụ chủ mà cười đến rụng rốn. Thớt đọc cuốn từ đầu đến cuối vì cụ chủ quá nhiệt tình và điềm đạm.

cdcn

Xe điện
Đang buồn ngủ mà vào đọc thớt của cụ chủ mà cười đến rụng rốn. Thớt đọc cuốn từ đầu đến cuối vì cụ chủ quá nhiệt tình và điềm đạm.
Tự tin nữa cụ ạ! Cụ ấy lắp được cái máy rửa bát mà cứ như cả OF mỗi nhà cụ ấy dùng ấy!

Txpt

Xe tải
Đọc cái giá của khu này rụng rời tay chân, tò mò phải vào xem nhà tnao, đọc xong quả máy rửa bát em đoán cụ hất cùn xong đăng bài.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Bạn ấy bảo tầng thấp lại mặt đường lớn nên tắc đường thì hít bụi khói tý thôi, tầng thấp tối thì mắc màn chứ vo ve ko ngủ được, 3 ngủ nhưng 1 ngủ chỉ làm phòng thờ vì ko có cửa sổ. Còn lại cũng vừa rẻ vừa tiện. Toà nhà 8 tầng mật độ dân thấp ít khi tắc thang máy, mà tắc thì đi bộ cũng nhanh.
Toà này cũ hơn nhà e nhiều. Dạng như Trung Yên 1, F5... họ thiết kế ngày xưa căn hộ to rộng diện tích lớn.
Sau này các CDT mới thiết kế các nhà diện tích bé lại mà vẫn đủ công năng để giá mềm hơn đáp ứng được nhiều thị hiếu KH. Thế nên mấy toà kiểu kia tính Giá tiền/mét vuông thì thấy rất rẻ
Em thì ko còn nhu cầu mua khu này ạ. Em thì chỉ góp ý cụ thôi. Bán nhà thì cũng có mặt bằng chung chứ tự nhiên giá mình chót vót thì khó lắm cụ ạ :(

toanbui

Xe tăng
Chết cười với cụ
Về vị trí, thì nhà cụ trong ngõ 259 Yên Hoà thua căn mặt đường Trần Thái Tông là chắc rồi
Về cấp nhà, thì chủ đầu tư của cụ cũng vô danh tiểu tốt, ko biết có làm thêm đc cái cc nào nữa không.
Về diện tích, khỏi nói vì 118m so với 75 m thì trẻ con nó cũng biết ở căn nào sướng hơn
Về giá, google vẫn chưa tính phí, căn của cụ đắt hơn thị trường khoảng 1 tỷ. Theo như giải thích của cụ thì có lẽ là do cụ lắp được cái máy rửa bát thần kỳ không ai có.

ngoctu2109

Xe tăng
Giá cả e k bàn nhưng nhìn quả nội thất nhà cụ hài quá, lại còn chơi cả tiểu treo ;))

ngoctu2109

Xe tăng
Hix chắc cụ chủ tham khảo giá nhầm giá thế nào chứ nhỉ :(
Trong đầu em khi vào topic cụ thì nghĩ cụ bán tòa Chelsea Park cạnh đó cơ. Đến khi kéo xuống xem ảnh căn nhà cụ thì đúng là....... ko biết đang có ưu thế gì mà giá lên đến tận hơn 5x tr/m2.
Tầm tiền này, cùng diện tích này em ko nói đâu xa nếu là em em mua ngay bên Mipec Rubik 360 mặt Xuân Thủy. Chắc cách nhà cụ 1km là cùng. Đủ thứ tiện vô cùng nếu ko muốn nói là còn tiện hơn về các trường học so với căn nhà cụ từ mẫu giáo cho đến đại học luôn ạ.
Giá bên Mipec Rubik giờ mới tầm 48~50tr/m2. Căn 76m2 tầm 3.8 tỏi. Bàn giao full thiết bị nhập khẩu, nhà bàn giao từ cuối tháng 9 này. Mua bên này xong được ở chung cư cao cấp, nhà mới tinh... thì sao mua căn cụ với giá đó nhỉ.
Còn chưa kể gần có có tòa The Park Home cũng có căn 83m2 giá nhỉnh 4 tỷ chút ạ. Em ngồi rảnh đọc hết cm thì đúng là topic của hot nhất vì chưa thấy ai hỏi mua mà toàn ý kiến góp ý với cụ thôi ạ :(
Cụ thớt đăng chủ yếu để tâm sự với cc là chính, nóc nhà cụ ấy có muốn bán đâu cụ ;)) ?