[Funland] Bàn chống gù, có cụ nào mua cho con dùng chưa ạ

cuongscb

Xe tăng
Đèn chống cận, cặp chống gù, bàn chống gù. Toàn cái nhảm nhí, lòe thiên hạ để bán hàng với giá cao hơn hẳn giá trị thực .

Tuananhhau

Xe điện
Đèn chống cận, cặp chống gù, bàn chống gù. Toàn cái nhảm nhí, lòe thiên hạ để bán hàng với giá cao hơn hẳn giá trị thực .
Bao thế hệ có mỗi cái bàn gỗ + ghế băng mà có thấy mấy ai gù đâu. E thấy mấy cái bàn đó nhìn đã nặng nề rồi. Đèn thì cứ bóng sợi đốt là ok nhất. Mấy cái led chống cận này nọ thua hết

NNS

Xe ngựa
Em nghĩ éo biết cái bàn này có chống gù ko thì ko rõ, chứ rõ ràng nó biến buổi học của con thành mẹ nó án tù cực hình ngắn hạn:))
Thay vì gông cổ gông cằm trẻ nhỏ thì quan tâm uốn nắn nhắc nhở con ngồi thẳng thì hơn. Gông gò kiểu bó cây ... bonsai thế thẳng đc cái lưng khéo trẻ nó sợ mẹ nó học:))

giacmo4b

Xe tải
Em thấy nó điều chỉnh đc tư thế và có dây đai cố định tư thế ngồi thì nghĩ cũng thấy ok mà.
Đứa lớn nhà em cứ phải ngồi trông, ko 1 lúc là cúi gằm mặt xuống.
Em thì chỉ ngại là ở nhà có ngồi vậy, nhưng 7-8 giờ ngồi ở lớp mới là chính.

giacmo4b

Xe tải
Cụ canhhoabatdiet sao lại cứ đi vang lung tung lên thế.

momoyama68868

Xe điện
Con nhà em 5 tuổi, cũng muốn cho con tập ngồi bàn học để tạo thói quen.
Em thấy có bàn chống gù cũng được giới thiệu khá hay, chống gù chống cận.
Có cụ mợ nào mua rồi cho em đánh giá có thích hơn bàn ghế thường ko, và có tác dụng chống gù chống cận ko ạ?
Với mua loại nào ở đâu ngon bổ rẻ mách giúp em với.
Cảm ơn các cụ mợ.
View attachment 4843104
Năm ngoái em săn sale trên mạng lúc sale 7tr2
Nhưng bé nhà em dùng cũng thấy không thích thú lắm.

vieteuro

Xe container
Chống cái gì mà chống
Cận thì cứ smartphone nó gây cận ý chứ

giacmo4b

Xe tải
Em nghĩ éo biết cái bàn này có chống gù ko thì ko rõ, chứ rõ ràng nó biến buổi học của con thành mẹ nó án tù cực hình ngắn hạn:))
Thay vì gông cổ gông cằm trẻ nhỏ thì quan tâm uốn nắn nhắc nhở con ngồi thẳng thì hơn. Gông gò kiểu bó cây ... bonsai thế thẳng đc cái lưng khéo trẻ nó sợ mẹ nó học:))
Hi, nếu con quen tư thế rồi thì cắt cái dây đi cũng đc mà cụ, còn thấy nó chỉnh chuẩn chiều cao tư thế, mà ngồi lại êm thì em nghĩ là có tác dụng.

giacmo4b

Xe tải

taplai2012

Xe ngựa
Nó tạo mặt nghiêng để đỡ phải cúi. Theo em nó giống bàn tiểu học ngày xưa. Tác dụng chống gù em nghĩ là có.

Tuananhhau

Xe điện
Mấy cái này cụ nào thích chắc lên taobao hay aliexpress chắc có bán. Toàn đồ trung quốc tạo trend cho các mẹ bỉm sữa. Nhà nào mà vợ thích thì khó mà đi ngược dòng lắm vì các mợ thì bảo thủ và lôi cái lý do “vì con” ra.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mọa....bàn ghế,cặp,giời mà không uốn nắn,kèm cặp thành thói quen thì cũng rứa....
Em là cứ thước kẻ khẻ vào lưng...

leo989

Xe buýt
Bàn kiểu này hay nhất ở chỗ thay đổi được độ cao. Tuy nhiên ghế xoay làm các bé ngồi dễ vẹo (ít nhất là về lý thuyết thế), vì trẻ con chưa tự chỉnh được như người lớn. Ko hiểu sao họ lại thiết kế vậy mà ko làm ghế cố định.

ZoBon

Xe buýt
Ngồi hóng các cụ review

ekichi04

Xe tăng
Cụ mua đúng loại của Korea hoặc Japan. Nó là bàn học thông minh, về Việt Nam các cty sửa tên thành “ chống gù chống cận” để câu khách.

Còn thực chất chống gù là phải bằng “mồm”, nhắc và nắn thường xuyên tư thế ngồi của các con. Chống cận cũng thế, dùng đèn thông minh, hạn chế tối đa cho nhìn smart phone, pad...

Nhà em mua bộ bàn của Korea, đánh giá oke, sạch, điều chỉnh nhẹ, thay đổi chiều cao, góc bàn, ghế, đệm ...thoải mái fix theo kích thước của từng đứa trẻ, tụi nhỏ ngồi học, ngồi vẽ, ngồi chơi cũng thích ngồi trên bàn ghế này vì thoải mái. Tụi nhóc tự chỉnh đc tư thế sao cho thoải mái nhất.

ps: ko hề có dây đai, buộc giữ gì như nhiều cụ nxet đâu. Đơn giản chỉ là bàn ghế cao cấp tuỳ chỉnh tư thế.
Đừng mua hàng rẻ tiền giá rẻ của China hoặc mấy cty vn tự lắp ráp lại, chất lượng kém, mặt bàn và các khớp nhanh hỏng lắm.

ntvinh1602

Xe buýt
Chống gù không phải do bàn ghế. Chống gù hay không do thói quen vận động và sinh hoạt của cơ thể. Cấu trúc cơ thể người vốn dĩ không sinh ra để ngồi lâu mà chỉ để đi đứng thẳng, do đó cứ ngồi lâu thì dù thiết kế có ergonomic (công thái học) tốt tới mấy cũng vẫn có hại cho cơ thể.

Bản chất gù ở học sinh hay ngay cả dân văn phòng là do thói quen vận động không đúng cách, cụ thể là ngồi nhiều trong thời gian dài. Do tư thế ngồi khác hoàn toàn với tư thế đứng nên các nhóm cơ sẽ có sự phân hóa về chức năng khác nhau, một số nhóm cơ thì sẽ căng cứng liên tục còn một số nhóm cơ khác lại ít được sử dụng. Về lâu dài sự chênh lệch này sẽ khiến hình dáng cơ thể thay đổi, vì xương là cấu trúc giá đỡ, tuy nhiên cơ là bộ phận định hình xương nằm ở những vị trí nào.

Do đó cách hiệu quả nhất để ngăn ngừa gù ở trẻ nhỏ và và người lớn là phải chú ý thay đổi tư thế ngồi định kì. Sau khoảng 30 phút làm việc và học tập cần thực hiện một số bài tập stretching nhẹ để kéo dãn cơ và duy trì chức năng vận động của tất cả các nhóm cơ trên cơ thể như vươn vai, gập người, xoay hông...vv. Thực hiện đều đặn và đầy đủ thì sẽ rất hiệu quả, còn khi đã để lâu thành tật thì việc phục hồi sẽ rất mất thời gian.