Hết hạn Bán CX9 2015 480tr

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
480,000,000 VNĐ

vuanhanghi

Xe điện
Lãnh đạo bán cho mình lại càng rắn á. Con cx9 này tôi ko quá thích đâu, nội thất nó xấu quá, có mua cũng chỉ tạm thôi. Tình yêu vẫn là Ford, vẫn là Explorer
tầm 800 bây giờ có tìm đc Ex 2018 ko cụ, đời 2017 nội thất nó sáng mầu e ghét quá.

vuanhanghi

Xe điện
tetsu Về việc hồ sơ thì em vừa ra biển xe của em cũng tương tự như xe của cụ nên em chia sẻ chút kinh nghiệm từ em: Nếu cụ mới rút hồ sơ còn chưa làm thủ tục ra biển mới thì khi bán xe cụ chỉ cần làm hợp đồng mua bán từ cụ -> chủ mới, sau đó chủ mới mang toàn bộ hồ sơ của xe (giấy chứng nhận đã rút biển, hồ sơ gốc, đăng kiểm..và hợp đồng) lên nơi đăng ký xe để làm thủ tục ra biển mới.
Xe của em là từ công ty -> cá nhân mua (nhưng chưa ra biển) -> em, em cũng chỉ cần mang đủ hồ sơ ra CA là bấm biển mới chứ người bán cho em không đi bấm biển.
Hi vọng quy trình trên vẫn đúng với xe cụ.
Phòng công chứng nào dám làm đoạn bôi đậm hở cụ, cụ thớt đã phải chủ sở hữu cái xe đấy đâu mà bán được cho ông khác. Hồ sơ thì rút về rồi (để chờ vào tên đăng ký cho cụ thớt)

naot

Xe đạp
Phòng công chứng nào dám làm đoạn bôi đậm hở cụ, cụ thớt đã phải chủ sở hữu cái xe đấy đâu mà bán được cho ông khác. Hồ sơ thì rút về rồi (để chờ vào tên đăng ký cho cụ thớt)
Hồ sơ rút về mang tên chủ thớt là người sở hữu xe cuối cùng thì không cần vào tên mà chỉ cần làm hợp đồng công chứng bán xe cho chủ mới thì chủ mới vẫn ra biển và làm đăng ký bình thường cụ ạ. Em vừa ra biển xe em xong mà người bán cho em (Là người đứng tên rút hồ sơ) không cần vào đăng ký mang tên cụ ấy.

29X-6789

Xe tải

nuidoi79

Xe đạp
Cụ nào thích em này em xin chia sẻ 1 chút thôi. Em đã từng đi Mazda 3 năm rồi em rất hiểu hãng xe này. Với con này anh em khá là yên tâm về khoản phụ tùng, đồ phụ tùng Mazda mua trong hãng nhìn chung là rẻ hơn các hãng khác. Không có thì mua ở ngoài hoặc ship giờ cũng nhanh thôi. Căn cứ các cụ đánh giá em gợi ý chi phí để khắc phục con này như sau:
-Bộ lốp: nên lấy bộ Goodyear, hãng này khá tốt của Mỹ, cân bằng mọi thứ. Xe này giá áng chừng 16-17 triệu/1 bộ
-Sơn lại toàn bộ xe, sơn đẹp các cụ qua Chen Spa ở 112 Trần Phú-Hà Đông. Giá sơn lại con này có lẽ rơi vào tầm 15 triệu
-Máy thì thấy ẩm dầu, xe Mazda nó khá là hay bị ẩm dầm tầm 10-15v(với cx5). Con này máy V6 có lẽ chắc cũng vậy. Ngay cả Lexus RX350 cũng hay bị ẩm dầu vách phía trên trục cơ, cái giống máy V6 này nó vậy(do cái vách cam nó rất to) khắc phục thì cũng đơn giản thôi, khoản này thì nên vào hãng làm để có log bảo dưỡng hãng, đừng làm linh tinh ở ngoài vừa đắt vừa ko ra gì. Trong hãng công hạ máy cx5 là 2.5 triệu thì xe này máy to hơn nên áng chừng 3.5 triệu, cộng thêm chi phí đi keo lại, hoặc thay 1 số phớt lão hóa dự phòng tầm 2 triệu là thoải mái. Chi phí khắc phục cho vụ này là 5.5 triệu thôi ạ
-Phần gầm thì chắc chắn là phải làm lại full hết rồi, nói ngắn gọn là renew lại, mua đồ ở ngoài rồi mang gara nào cũng làm được. Renew full gầm kể cả giảm sóc hàng tốt, chính hãng có lẽ rơi vào tầm 25 triệu cả công xá. Cụ chủ cũ chưa làm gầm em nghĩ là để đi tạm thôi chứ đời này sâu, xe nặng gầm tháo ra dão sạch rồi.
-Phần điều hòa thì mang qua chỗ gara Tỵ điều hòa, bạn này chuyên điều hòa sửa rất có tâm bảo dưỡng full, thay lọc, nạp ga. Mục này cứ dự phòng tầm 1.5 triệu. Địa chỉ Tỵ nằm cuối đường Thành Thái, chỗ công viên Cầu Giấy
-Tổng vệ sinh phanh, thay dầu phanh, dầu cầu sau, dầu hộp số phụ, dầu máy, lọc gió động cơ, lọc nhiên liệu, nước làm mát, vệ sinh họng ga, vệ sinh buồng đốt, vệ sinh tổng thể loại các loại cảm biến. Mục này để làm kỹ, đưa động cơ về tình trạng new thì hết chừng 10 triệu
Như vậy, để làm kỹ con này thì tổng chi phí rơi vào tầm: 17+15+5.5+25+1.5+10=74 triệu, làm tròn thành 80 để dự phòng các chi phí phát sinh.
Cám ơn cụ, chỉ tiết và đầy đủ quá. Cụ có biết chỗ nào làm âm thanh/điện xe tốt không? Xe tôi cái loa lúc được lúc không? Có vẻ bị hở điện hay move đâu đó

huyquynhbk

Xe hơi
cụ chủ cho em hỏi chút là cái ảnh này được chụp ở đâu và có cần căn giờ ntnao để có được quả ảnh săn mây này ạ
mây thông thường sẽ có tầm sáng sớm tới 8h là tan. htrc e đi Tà xùa mây cũng nhiều n k được trắng như này, do mùa này sương ít hơn so với cuối năm ah

hunter1b

Xe tải
E xin phép ké xíu, ko có gì thay đổi thì qua tháng E mở thớt bán.
CỤ nào vẫn muốn tìm xe khác mà màu trắng (Xe E sx 2013) thì mời ngó Xe E nhé. ít sd, E cũng tính bán.
Odo và tình trạng xe sao cụ ơi.

29A-02907

Xe hơi
Thấm dầu thì thay Gioăng cao su, động cơ ồn vào khoang máy thì kiểm tra cao su chân đế. Ngoại hình thì có thể sơn tút tát lại. em nghĩ nếu chỉ có vậy thì cũng không vấn đề gì. Ít ra để nguyên vậy cụ nào đến xem trực tiếp còn biết được thực trạng, hơn là xe bị mông má lại đẹp long lanh. Em nghĩ vậy.
Xe nay em cũng đên xem rồi ạ, hôm đây may măn găp dc bác chủ gâra, xe nay nếu sưa đê đi ngon thi tâm 80t đây ạ , vi nôi thât và ngoai thât đều xuông câp, do bác chủ đi không giư gin, kê cả máy. Chư còn đê đi thi vân đuoc.

Đoàn Phong 21

Xe đạp
Xe nay em cũng đên xem rồi ạ, hôm đây may măn găp dc bác chủ gâra, xe nay nếu sưa đê đi ngon thi tâm 80t đây ạ , vi nôi thât và ngoai thât đều xuông câp, do bác chủ đi không giư gin, kê cả máy. Chư còn đê đi thi vân đuoc.
bác boyxedap ở trên phân tích chuẩn thật. mà thay lại hết thì đi chả biết có ngon như zin k các cụ nhỉ?

BMVV

Xe hơi
E nhận xét khách quan , vì e cũng sửa xe ở đó nên nghó qua:

1. Vì cụ chủ nhiều xe, lại có xe mới hơn nên chắc bỏ bê e nó vài tháng rồi. Để ngoài trời, nhất là mưa phùn mùa này + anh em thợ, khách xem ra vào nên nhìn cả trong và ngoài khá xuống. K đều, đẹp, cứng xe như đúng với giá trị xe phân khúc cao cấp của nó. Rất nhiều chi tiết phai nhạt theo thời tiết và thời gian.

2. Máy thấm dầu, nguyên nhân do đâu e k rõ.

3. Nước sơn ngoài xước đều, trước sơn dặm nhưng thợ làm ẩu ( bụi sơn trắng nem hết sang phần nhựa đen) . Có điều kiện sơn quây lại là ổn nhất.

4. 4 quả lốp date sâu và mòn hết rồi, khá nặng tiền.

Thêm phần cụ chủ bảo phần thay thế lớn nhất từ trước đến nay chỉ là 4 quả lốp thì e nghĩ đến tầm này dàn gầm phải thay hết rồi. Cũng là 1 khoản k nhỏ.

Cụ chủ hiểu chuyện, nhã nhặn thế này thì cụ nào máu thì cứ bóng bàn tiếp thôi ạ.
Còn đâm va thì sao hả cụ? Có bị ko?

TuanPetrolimex

Xe tải
Ơ , xe cụ ngon thế mà vẫn còn . Em nhìn thèm lắm nhưng ngại vụ đổi xe . Mất thời gian phết

boy_xedap

Xe điện

stone_lamp

Xe điện
bác boyxedap ở trên phân tích chuẩn thật. mà thay lại hết thì đi chả biết có ngon như zin k các cụ nhỉ?
Khiếp 1 cụ bán xe 30 chuyên gia vào phân tích. Xe cũ nào cũng phải sửa theo ý mình, nếu muốn hoàn hảo thì đi mua xe mới mua xe cũ làm gì. Cá nhân em nghĩ giá cụ chủ bán là quá ngon cho 1 chiéc xe khá tốt và lành như cx9.
Còn cụ boy phân tích ở trên là giả định hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm với mz3 của cụ ý, riêng quả lốp 17 củ đã ko cần thiết ngay rồi.
Em post bài này với much đích chúc cụ chủ mau bán đc xe. Cứ yen tâm mà bán. Ngày xưa em đi 2 đời cx 9 2011 và 2014, bán cũng hơi khoai thật. Nhưng đi thích thật đấy, 480 là giá quá hời

tamchenlenxe

Xe buýt
Khiếp 1 cụ bán xe 30 chuyên gia vào phân tích. Xe cũ nào cũng phải sửa theo ý mình, nếu muốn hoàn hảo thì đi mua xe mới mua xe cũ làm gì. Cá nhân em nghĩ giá cụ chủ bán là quá ngon cho 1 chiéc xe khá tốt và lành như cx9.
Còn cụ boy phân tích ở trên là giả định hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm với mz3 của cụ ý, riêng quả lốp 17 củ đã ko cần thiết ngay rồi.
Em post bài này với much đích chúc cụ chủ mau bán đc xe. Cứ yen tâm mà bán. Ngày xưa em đi 2 đời cx 9 2011 và 2014, bán cũng hơi khoai thật. Nhưng đi thích thật đấy, 480 là giá quá hời
Giá tốt thế thì có khi cụ trở lại với tình cũ , nên chăng ?

Trạng thái
Thớt đang đóng