[Thảo luận] Bắn đêm ở thị trấn Đồng Văn các cụ ạ!

leetus

Xe máy
Chào các cụ, lâu rồi không vào forum OF, biết ít thông tin nên hôm vừa rồi em bị bắn đêm ở Đồng Văn các cụ ạ. Chuyện là sáng sớm ngày chủ nhật, có một đám bốc mộ nhà ông anh nên em đi Nam Định sớm, đoàn em đi 3 xe, 1 Ỉn, 1 Acura, và cuối cùng là em, Captiva. Về đến thị trấn ĐV vào khoảng 4h30, trời còn mờ mịt, lạnh sun .... em cứ nghĩ là đêm thế này thì bắn cái ma gì với lại đang sợ muộn giờ, ông ỉn chạy kinh quá làm em và ông Acura phải bám theo. Đến đúng cái biển báo hết thị trấn thấy 1 em 2b phía trước, lại còn quây bạt xung quanh thì ko kịp, bỏ *** bị bắn rồi :mad:. Bọn em vẫn đi tiếp, thêm một đoạn nữa thì 3 xxx chạy ra giăng ngang đường chặn cả 3 bọn em lại. Đầu tiên là em Ỉn: Anh thông cảm nhà em hôm nay có đám bốc mộ, nên đi hơi vội. Ngó đầu vào xxx nhìn thấy quả vải đỏ trong xe, sợ, trả giấy tờ: Thôi ông lên đường đi, ông chạy quá tốc độ đấy nhé, 2 ông kia qua đây. Ỉn: anh ơi cùng đoàn em đấy ạ. xxx: ko được, tôi chỉ cho mình ông đi thôi. Xong em rồi. Ông Acura nhanh chân làm chuột bạch, 500k, ko cần xem giấy tờ. Chính ra thì đây cũng là một cái dở của nhà em các cụ ạ, đáng nhẽ mình đi trc khéo lại hay, đến lượt em đưa giấy tờ + 300k, xxx: Ông không thấy nhà kia làm thế nào à? Thêm nữa đi. Em đang định bảo xxx: Ông ấy là Acura nhiều xiền ko phải như Captiva nhà em nhưng thấy mấy anh em đi cùng bảo thôi nhanh lên ko muộn thế là em đành phải làm 500k, cũng ko kiểm tra giấy tờ. Trước khi ra xe em còn nghe xxx nói chuyện với nhau: Đ... gì hôm nay lắm đám ma và bốc mộ thế ko biết :)). Em dự rằng trước em chắc có vài bác dính chưởng với bọn này. Còn quả ông Ỉn bảo xxx: Bọn anh đứng chỗ hiểm thật đấy, các cụ biết xxx bảo sao kô? Kô hiểm thì bắt thế nào được bọn ông :21:. mời các bác kiếm chỗ nào cao cao để em :77::77::77:
Các cụ cho em hỏi, em tưởng súng bắn đêm bọn xxx này có ít lắm chứ các cụ nhỉ? Cụ nào biết chỉ em với.

yuna1402_x

Đi bộ
Iem xác nhận là có súng bắn ban đêm rồi, các bác XXX bắt đầu ĐẦU TƯ MÁY MÓC HIỆN ĐẠI VÀ KHOA HỌC CÔNG NGHỆ VÀO CÔNG VIỆC RỒI. THANH HOÁ, HẢI PHÒNG BẮN ĐÊM TỪ LÂU RỒI CỤ ƠI. Em Thề.....

mcv30

Xe điện
đi nhanh chịu thôi cụ ạ nhưng mà vẫn quá " rẻ " rồi còn gì

chuotlang

Xe lừa
Đêm họ ra bắn cụ vì họ muốn kiếm tiền ăn sáng.
Cụ phạm luật thì sẽ bị dính thôi.
Khi nào cụ đóng tiền phạt nhiều thì cụ sẽ ko kêu ca nữa.
Như em đây cụ, mỗi năm trung bình 2-300 usd tiền phạt em có kêu ai đâu.
Họ làm đúng nguyên tắc thôi, chúng ta chỉ nên bàn THÁI ĐỘ của họ với dân đã tốt chưa thôi là đủ

NFSVN

Xe buýt
Em có thú vui đi đêm. Theo em hạn chế tốc độ 40-50 vào đêm là cứng nhắc quá. Đêm 22h đến 6h sáng có còn đông nữa đâu mà hạn chế tốc độ. Trên đường vào Cửa Lò em thấy có 2 cái biển báo 40km/h từ 6h-23h. Như thế là hợp lý.

chuotlang

Xe lừa
Em có thú vui đi đêm. Theo em hạn chế tốc độ 40-50 vào đêm là cứng nhắc quá. Đêm 22h đến 6h sáng có còn đông nữa đâu mà hạn chế tốc độ. Trên đường vào Cửa Lò em thấy có 2 cái biển báo 40km/h từ 6h-23h. Như thế là hợp lý.
Em cũng hay đi đêm lắm, thú vui của em là chạy chậm mở cửa sổ ra hút thuốc cho tỉnh táo (sợ xe hôi và bay gạt tàn vào trong) (k)

toanco_k32

Xe tăng
Em cũng thích đi đêm hơn đi ngày. Lần trước đi đêm đường HCM em quất đều đặn > 100km/h trong 3h15', phê :21: :21: :21:

kieninlove

Xe tăng
Ô, may thế, hôm trước nhà em về Thanh Hoá phải đi đêm, toàn phóng nhanh vì nghĩ đêm roài, nhà em phải rút kinh nghiệm mới được :69::69::69:

xe dép !

Xe tải
Đúng rồi, em thấy các bác tài xe khách bảo Đồng Văn chuyên bắn đêm mà. Thanks cụ cảnh báo.(b)

Matizcoi

Xe cút kít
em chả biết, có bắn bằng mồm thì cụ cũng nộp xiền rùi :D

CIVIC 30M

Xe buýt
Cụ chủ thớt đen rồi, xxx Đồng Văn cần mẫn như xxx Thanh Hóa, bắn ngày bắn đêm. Chia buồn cùng cụ. Cụ đi Bắc - Nam nhiều thì nhớ từ HN đến hết Quảng Trị nếu đi ban ngày thì đúng biển mà chạy, ban đêm thì Phủ Lý, Đồng Văn và toàn tỉnh Thanh Hóa bắn đêm liên tục, Quảng Bình - Quảng Trị bắn toàn tuyến. Tết đến nơi rồi, xxx cần mẫn lắm ạ

usastyle

Xe tải
ôi em cũng bị dính chưởng giống bác.Rạng sáng hôm 1/9 cũng tầm 4h30 em cùng bố vợ chạy vào Quảng Bình vì người nhà bị cấp cứu.Em chạy đến Đồng Văn thì bị bắn.Xuông đưa cho 400K thì xxx nói không được thêm đi,đưa thêm 100K nữa.Hix.Vào đến Thanh Hoá thì bị ở Tĩnh Gia (điểm đen lái xe đường trường ai cũng biết).Cái biển hạn chế của nó dài dã man mà đi mãi chẳng thấy biển hết hạn chế đâu.Lần này bố vợ lái nó thu luôn giấy tờ xe hẹn 10 ngày sau giải quyết.Ặc ặc về HN rồi lại đến ngày vào Thanh Hoá giải quyết thì chết cha,nếu là bác nào lái xe Sài Gòn thì còn chết nữa.Xin không được,đút cũng không xong hôm đó chắc ra quân để ăn tết mùng 2/9.Hôm từ Quảng Bình ra em lại dính phát lúc 11h đêm ở đầu cuối Quảng Bình.Được cái các xxx làm nhanh em đưa bằng lái và giấy hẹn của CA thanh hoá thì bác ý bảo thôi đưa tiền đây thôi.Lại 500K nữa xong em lại lên đường.Rạng sáng đến Thanh Hoá thì em sợ cái tên này quá rồi nên đi cẩn thận.Đúng là nó bắn cả 2 đầu luôn các bác ạ.Sợ thật.Cũng may gọi được nhờ người hôm đó quay lại nộp phạt và lấy được giấy tờ xe không phải đi ra đi vào nữa.Nhiều khi xxx giải quyết nhanh cho cũng tốt chứ giải quyết kiểu hẹn này còn mệt hơn.

LeTai1979

Racing Boy
Em nghĩ biển hạn chế tốc độ chỉ nên có tác dụng vào ban ngày thôi, còn từ 23h-6h thì nên để 80 là hợp lí. xxx HD nhà em cũng hay bắn đêm lắm.

kochino

Xe tăng
Iem xác nhận là có súng bắn ban đêm rồi, các bác XXX bắt đầu ĐẦU TƯ MÁY MÓC HIỆN ĐẠI VÀ KHOA HỌC CÔNG NGHỆ VÀO CÔNG VIỆC RỒI. THANH HOÁ, HẢI PHÒNG BẮN ĐÊM TỪ LÂU RỒI CỤ ƠI. Em Thề.....
hôm em xem ở VTV2 thì súng bắn đêm là do 1 công ty của VN cải tiến từ súng bắn bình thường ( không nhớ rõ tên công ty lắm nhưng hình như là HIFT hay là HEFT gì đấy ) nó chính là cái súng bắn bình thường được mấy chú ý lắp thêm máy ảnh + gắn hồng ngoại , ngoài ra bắn xong còn tự động gửi về máy điện thoai , và loại máy này được cải từ máy bắn tốc độ của năm 2002 lên , thế nên các cụ đừng nghĩ máy bắn ban đêm đắt nên các chú ý có ít, h nó nhiều bằng máy ban ngày rồi ạ

hoa_mai

Xe tải
haha. em di Hà giang mấy lần, có lần đi đêm, có lần đi ngày. nhưng mà chạy toàn 100km/h, đi đến đâu là phải gọi mấy thằng bạn em làm xxx bảo kê trước chứ cũng sợ lắm. có ngày chết oan. em chạy từ Thái Nguyên lên thị xã Hà giang mất có 3 tiếng 45p thôi.

chuotlang

Xe lừa
haha. em di Hà giang mấy lần, có lần đi đêm, có lần đi ngày. nhưng mà chạy toàn 100km/h, đi đến đâu là phải gọi mấy thằng bạn em làm xxx bảo kê trước chứ cũng sợ lắm. có ngày chết oan. em chạy từ Thái Nguyên lên thị xã Hà giang mất có 3 tiếng 45p thôi.
Dễ quen nhỉ, người tốt ở đâu em quen với :21:

Cerwass

Xe tải
Cụ làm em giật mình tưởng nó bắn đêm ở ... Đông Văn - Hà Giang thì đúng là mình toi hẳn !(b)

HeoCon

Xe hơi
Chia buồn với bác & cảnh báo thêm với mọi người rằng vào tháng củ mật này xxx Phủ Lý trực 24/7 nhé.
Bác nào chạy càng sớm, vào tầm đường càng vắng, thì càng phải cảnh giác cao. :69: