[Funland] Bàn ghế ghỗ: Các cụ ngang qua thẩm hộ em

noname_star

Xe tăng
Cám ơn cụ. Khi nào hoàn thiện em sẽ gửi ảnh cụ thẩm lại.

Tôi bị dính mấy quả nội thất người nhà làm cho rồi, ko ngửi đc, toàn họ hàng xa tít tắp,
Hoá ra nhân danh họ hàng thì thịt nhau rất dễ và ko sợ hậu quả

Còn bộ bàn ghế phòng khách của cụ, hợp cho quán trà đá ngồi thôi

ford focus 2010

Xe điện
Chơi gỗ, phải có quá trình. Xem đồ đẹp và kinh điển, sẽ nhanh tiến bộ. Mấy bộ cụ chủ đưa, nhìn mẫu mã chán quá ạ. Trách mấy ông làm gỗ, phí nguyên liệu.

noname_star

Xe tăng
1 loại hết mà cụ. Từ bàn ăn, đến tủ bếp. Nhà em đang hoàn thiện nên chưa xong hết.

Ngày xưa mà đóng được cái tủ bằng gỗ lát thôi đã mất bao công sức và tiền bạc rồi .Cụ nên đóng toàn bộ bằng một loại gỗ cho đồng bộ sẽ đẹp hơn .

noname_star

Xe tăng
Vâng. Em thì ko dám gọi là chơi. Ngẫu hứng tí thôi cụ.

Chơi gỗ, phải có quá trình. Xem đồ đẹp và kinh điển, sẽ nhanh tiến bộ. Mấy bộ cụ chủ đưa, nhìn mẫu mã chán quá ạ. Trách mấy ông làm gỗ, phí nguyên liệu.

vudinhtaybannha

Xe container
1 loại hết mà cụ. Từ bàn ăn, đến tủ bếp. Nhà em đang hoàn thiện nên chưa xong hết.
Cũng phải có điều kiện mới làm được như cụ .Nhà em thì đồng bộ bách xanh hết ,mở cửa vào nhà thơm lừng .Nhưng bách xanh hiện rất hiếm ,rất khó kiếm đủ đóng đồng bộ nội thất trong nhà .

longhai

Xe tăng
Em nhìn thô và xấu

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Nhân tiện hôm trước có cụ nào lập thớt về sofa gỗ. Nay em post bộ nhà em.
Bộ này thì do ông anh đóng cho. Gỗ lát khu vực phía bắc. Thiết kế tương đối ngẫu hứng.
Giá: tổng cả bộ bàn ăn và bộ sofa là 3x củ.

Các cụ đi qua cho em vài lời phẩm bình. Em chuẩn bị sẵn rượu.

Gỗ lát thì cũng tàm tạm rồi. Cả combo như nhà cụ mà 3x là ổn. Theo em là vậy.

Tuy nhiên, cụ để bàn ghế ở phòng khách sao cho nhìn thoáng một tí. Phòng khách và sàn nhà cụ nhìn vào thấy mát mắt, thoáng. Cụ nên tận dụng lợi thế đó để sắp xếp bàn ghế phù hợp là rất đẹp.

Santa Fee

Xe buýt
Bộ nhà cụ chưa hoàn thiện hoàn toàn nên nhiều cụ nhìn ko thik, cá nhân e thik kiểu đơn giản ntn. Hôm nào hoàn thiện cụ đưa ảnh lên để ss nhé

noname_star

Xe tăng
Vâng. Em cũng đang tính xem kê kích thế nào. Lúc đóng tính đặt thêm đệm nên đâm ra kích thước ngang có vẻ hơi rộng.

Gỗ lát thì cũng tàm tạm rồi. Cả combo như nhà cụ mà 3x là ổn. Theo em là vậy.

Tuy nhiên, cụ để bàn ghế ở phòng khách sao cho nhìn thoáng một tí. Phòng khách và sàn nhà cụ nhìn vào thấy mát mắt, thoáng. Cụ nên tận dụng lợi thế đó để sắp xếp bàn ghế phù hợp là rất đẹp.

Hutapu

Xe buýt
Đẹp xấu tuỳ gu từng người nhưng em thấy nhà cụ có trẻ con thì bộ sofa này nhiều góc cạnh quá !

noname_star

Xe tăng
Ok cụ. Lúc trước cũng có bộ nhìn tương đối được. Nhưng gấu nhà em nó phàn nàn là họa tiết nhiều, khó lau chùi. Đâm ra cho nó về thời kỳ tiến lên luôn. Phấn khởi ra mặt cụ ạ.

Bộ nhà cụ chưa hoàn thiện hoàn toàn nên nhiều cụ nhìn ko thik, cá nhân e thik kiểu đơn giản ntn. Hôm nào hoàn thiện cụ đưa ảnh lên để ss nhé

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Vâng. Em cũng đang tính xem kê kích thế nào. Lúc đóng tính đặt thêm đệm nên đâm ra kích thước ngang có vẻ hơi rộng.
Ko nên đặt nệm cụ nhé. Nhìn rất quê và cũ. Hơn nữa cụ có lợi thế là bộ bàn ghế nhà cụ toàn tấm to có nghĩa là cụ có tiền mua gỗ (ko ai biết đó là gỗ gì). Bản thân em, đến nhà ai mà thấy cửa, tủ, bàn ghế toàn tấm to là em đoán nhà giàu (trừ khi chơi gỗ công nghiệp). Gỗ tấm có nghĩa là nguyên cây về xẻ ra. Còn bàn ghế, tủ giường cho dù đẹp đến mấy mà toàn thanh với miếng ghép lại là em ko oánh giá cao =)))

noname_star

Xe tăng
Bộ bàn ăn em có chú ý đến món này. Lúc đóng bộ uống nước thì mài góc. Nhìn ảnh thì hơi nhọn cụ ạ. Ở ngoài nó cũng tròn tròn.

Đẹp xấu tuỳ gu từng người nhưng em thấy nhà cụ có trẻ con thì bộ sofa này nhiều góc cạnh quá !

noname_star

Xe tăng
Vâng. Cụ nhìn ra chỗ khó của em đấy. Giờ cho đệm vào thì hơi dở. mà ốp hộp thì nhìn như đồ công nghiệp. Duy có điều đóng nguyên tấm thế này trông thô thật cụ ạ.

Đang tính để nguyên vậy. Làm thêm lớp Eboxy cho long lanh.

Ko nên đặt nệm cụ nhé. Nhìn rất quê và cũ. Hơn nữa cụ có lợi thế là bộ bàn ghế nhà cụ toàn tấm to có nghĩa là cụ có tiền mua gỗ (ko ai biết đó là gỗ gì). Bản thân em, đến nhà ai mà thấy cửa, tủ, bàn ghế toàn tấm to là em đoán nhà giàu (trừ khi chơi gỗ công nghiệp). Gỗ tấm có nghĩa là nguyên cây về xẻ ra. Còn bàn ghế, tủ giường cho dù đẹp đến mấy mà toàn thanh với miếng ghép lại là em ko oánh giá cao =)))

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Vâng. Cụ nhìn ra chỗ khó của em đấy. Giờ cho đệm vào thì hơi dở. mà ốp hộp thì nhìn như đồ công nghiệp.
Vâng, thế thôi. Nhưng bóng hay mờ thì phải xem kỹ nhá. Bóng nó có cái đẹp của bóng, mờ nó có cái sang của mờ. Nói chung là đừng có ốp iếc hay nệm niếc gì thêm là được.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Vâng. Cụ nhìn ra chỗ khó của em đấy. Giờ cho đệm vào thì hơi dở. mà ốp hộp thì nhìn như đồ công nghiệp. Duy có điều đóng nguyên tấm thế này trông thô thật cụ ạ.

Nói chung cái việc trang trí nhà cửa hay mua áo quần, ngoài việc mua cái mình thích ra thì cũng nên nhìn toàn cảnh sao cho người ngoài nhìn vào họ thấy đẹp nữa. Nhìn kiểu bàn ghế là em biết style của cụ rồi. Cái đó đã xong, ko thay đổi được. Việc còn lại là cụ thử thay đổi tư duy về trang trí và thẩm mỹ nữa là sẽ đẹp. Hihi, em hơi thẳng tí, cụ thông cảm.

MeMonBi

Xe hơi
Em hóng xem giá cả ntn?

noname_star

Xe tăng
Vâng. Cũng không hẳn là gu đâu cụ. Mới đầu là em định lấy cái bộ như ảnh. Mà gấu em nó vẫn kêu kẽ nhiều khó lau. Nên em cho phẳng luôn.

Nói chung cái việc trang trí nhà cửa hay mua áo quần, ngoài việc mua cái mình thích ra thì cũng nên nhìn toàn cảnh sao cho người ngoài nhìn vào họ thấy đẹp nữa. Nhìn kiểu bàn ghế là em biết style của cụ rồi. Cái đó đã xong, ko thay đổi được. Việc còn lại là cụ thử thay đổi tư duy về trang trí và thẩm mỹ nữa là sẽ đẹp. Hihi, em hơi thẳng tí, cụ thông cảm.