[Funland] Bạn khác giới của chồng

NGC

Xe tăng
Ck mợ thế này chỉ sợ rơi vào vòng tay anh bạn nào đó thôi, đừng lo về mợ kia 😁😁
Em cũng định comment như thế. Theo em nghĩ ông chồng của chủ thớt khi có bạn trai thân thì mới đáng lo ..người ta chỉ có một người để có thể " tám " mà bị cấm thì khóc là phải rồi..
Em thật..chuyện kiểu này em đã chứng kiến rồi
Và em hỏi thật ..cái sự ghen của mợ chủ..nó bắt nguồn từ sự "quá hoàn hảo " của ông chồng đúng không? Và mợ có cảm giác rất mo hồ là cuộc sống vợ chồng êm a một cách khác thường
Cái mợ bảo ông chồng ngày càng hướng noi là điều mợ phải cực kỳ chú ý ...không đơn thuần như mợ nghĩ đâu.
Theo ý em. Trường họp của mợ hãy bình yên mà sống. Càng tìm hiểu. Càng cố gắng no kia chỉ làm mọi việc tệ hơn mà thôi

DaDieuchienxu

Xe container
Ớt nào mà ớt chẳng cay :))
Ko ai lên án chuyện ghen của PN nếu ghen đúng & xử lý tốt.
Biểu tượng của cái nết "Ghen" trong văn học là Hoạn Thư.
Cô ấy có quyền ghen ko? Có!
Cô ấy ghen đúng ko? Đúng!
Vậy mà hậu thế chưa ai dám chê cách xử sự của Hoạn Thư. Đến Từ Hải, khi nghe lời trần tình này còn chấp nhận & tha cho cô ấy. Vì sao?
Hoạn Thư có đầy đủ bằng chứng lão chồng ăn vụng, nhưng xử để chồng tâm phục khẩu phục, ko dám tái phạm, đồng thời chừa cho "tình địch" 1 con đường sống.
Và quan trọng nhất là vẫn giữ đc hình ảnh cho chồng.

flowers1508

Xe tăng
À em ko đánh vợ ạ.
N thỉnh thoảng em có bạn gái, dở là lại còn tâm sự với vợ :D.
Mợ ko phải dặn đâu. Dĩ nhiên không bao giờ em mong muốn có cơ hội gì với người như mợ ạ, dù có ngon bằng giời.
Kkk
Cụ giống em thế ^ ^

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

pure water

Xe đạp
Đến nước này còn khôn ngoan cái giề??? :)))))

Nhắn tin vài ba lần chuyện khác kiểu công việc, xã hội...còn được, đây liên tục nhắn tin lại còn tâm sự chuyện gia đình thì đíu ai làm thế cả nhá chị vợ kia chưa đập điện thoại của chồng là còn may đấy

Như mềnh mà vợ bạn thân nhắn tin tâm sự thì việc đầu tiên là mềnh sẽ rủ thằng bạn đi nhậu rồi hỏi nó là dạo mày nhà mày có vấn đề gì không mà con vợ mày nó suốt ngày nhắn tin kể lể chuyện nhà mày với tao thế??? :))))
Cảm ơn cụ.

Em lấy chồng nhiều năm, con lớn rồi, em tin chồng em trung thực. Em lo anh ấy ngây thơ nên phòng xa thế thôi. Anh ấy tâm lý & hiểu người khác. Em cũng hỏi liệu chồng chị kia nghĩ gì khi chị ấy cứ nhắn tin qua lại như thế. Anh ấy nói, đã từng sống cùng nên hiểu, anh bạn có phần vui vì nghĩ vợ quảng giao.

Người ta nói sao thì mình biết vậy, em không thích anh ấy nhắn tin với chị kia, thế thôi. Em nghĩ quan hệ bạn bè không bao giờ quan trọng bằng quan hệ vợ chồng. Nếu mqh đấy làm em cảm thấy nghi ngờ thì anh ấy không nên tiếp tục.

pure water

Xe đạp
Mục đích của mợ làm thớt này là gì. Em thấy có vẻ như mợ muốn mọi người đồng tình với cách làm của mợ hơn là chia sẻ việc chồng nhắn tin với bạn khác giới.
Em thì thấy cách làm của mợ không ổn lắm. Toàn người lớn, nói chuyện đàng hoàng, xong là dứt điểm chứ không phải kiểu hơi tí lôi chì chiết, làm chồng phải khóc thế là không ổn rồi :))
Em nói ngay trong bài mà, có ai trong hoàn cảnh tương tự không chia sẻ. Em có mời thánh phán xử đâu.

15cm45p

Xe điện
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Sau đó ở khác thành phố, ai cũng có vợ có chồng.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

Có cụ mợ nào có vợ/ chồng của bạn niềm nở, nhiệt tình, quý mến thế này không ạ?

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Ghen như mợ thì chồng mợ nên bỏ mợ được rồi đấy. Mù quáng quá thì mất hạnh phúc gia đình. Trước mặt con thì đừng bao giờ nói xấu hay cãi nhau với chồng.
Mợ cứ như này chồng nó thấy ngột ngạt nó đi cặp bồ lúc đấy mợ mới trắng mắt ra.
Thay vì ghen tuông mù quáng hãy quan tâm yêu thương chồng hoen mới đúng.
Em nói chắc không vào tai mợ nhưng mợ đang cư xử ngu đấy

PEN_CILS

Xe tải
Ông chồng này kiểu yếu đuối mong manh quá. Mợ ở với em mà cái kiểu trì chiết ấy thì em vả cho vỡ Alo

buihai

Xe buýt
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Sau đó ở khác thành phố, ai cũng có vợ có chồng.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

Có cụ mợ nào có vợ/ chồng của bạn niềm nở, nhiệt tình, quý mến thế này không ạ?

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Nếu mợ mà là vợ mình chắc ghen nổ mắt :))

Hai vk mình đều có sở thích riêng, cuộc sống cũng bạn bè riêng, mình vẫn chat với đồng nghiệp, bạn bè khác giới hỏi thăm suốt, nói chuyện phiếm, rủ nhau hô hào họp nhóm (không hẹn hò riêng đâu nhé)

Vợ thì suốt ngày mê mải thần tượng, đu trai đẹp, vào hẳn hội nhóm fan girl, còn có fan girl thật không thì trời biết, có khi đi họp nhóm lại gặp đầy đối tượng khác, bạn bè đồng nghiệp trai chắc cũng có những mình không quan tâm ..

Nói chung phải biết tính nhau có phải tính lăng nhăng không, nếu lăng nhăng thật thì xử lý kiểu khác, nhưng đọc bài thì thấy chồng mợ không phải vậy, cũng không quan tâm việc đó lắm, nhưng lịch sự và trả lời đầy đủ để giữ quan hệ tốt.

Không nên làm quá, chưa có chuyện gì nhưng làm quá lên thì lại thành có chuyện

pure water

Xe đạp
Ghen như mợ thì chồng mợ nên bỏ mợ được rồi đấy. Mù quáng quá thì mất hạnh phúc gia đình. Trước mặt con thì đừng bao giờ nói xấu hay cãi nhau với chồng.
Mợ cứ như này chồng nó thấy ngột ngạt nó đi cặp bồ lúc đấy mợ mới trắng mắt ra.
Thay vì ghen tuông mù quáng hãy quan tâm yêu thương chồng hoen mới đúng.
Em nói chắc không vào tai mợ nhưng mợ đang cư xử ngu đấy
Em tin cụ khôn ngoan, chúc gd cụ mãi mãi hạnh phúc.

Xuk.thal

Xe buýt
Đau khổ là vì cụ lăng nhăng hay vì cụ đánh vợ? Vì 1 trong 2 lý do đấy thì cụ không có cơ hội với người như em đâu.
Mợ tự tin phết nhỉ? 😁😁
Nói thật bọn em chúa sợ PN ghen lồng lộn dù có căn cứ hay không nhé =;=;=;

pure water

Xe đạp
Nếu mợ mà là vợ mình chắc ghen nổ mắt :))

Hai vk mình đều có sở thích riêng, cuộc sống cũng bạn bè riêng, mình vẫn chat với đồng nghiệp, bạn bè khác giới hỏi thăm suốt, nói chuyện phiếm, rủ nhau hô hào họp nhóm (không hẹn hò riêng đâu nhé)

Vợ thì suốt ngày mê mải thần tượng, đu trai đẹp, vào hẳn hội nhóm fan girl, còn có fan girl thật không thì trời biết, có khi đi họp nhóm lại gặp đầy đối tượng khác, bạn bè đồng nghiệp trai chắc cũng có những mình không quan tâm ..

Nói chung phải biết tính nhau có phải tính lăng nhăng không, nếu lăng nhăng thật thì xử lý kiểu khác, nhưng đọc bài thì thấy chồng mợ không phải vậy, cũng không quan tâm việc đó lắm, nhưng lịch sự và trả lời đầy đủ để giữ quan hệ tốt.

Không nên làm quá, chưa có chuyện gì nhưng làm quá lên thì lại thành có chuyện
Em biết mỗi nhà mỗi cách mà, cụ mà lập thớt kể chuyện như trên chắc cũng được dạy đời nhiều lắm.

Nếu cụ đọc các bài bên dưới của em thì sẽ thấy chuyện đã qua, không phải chuyện to tát trong nhà em. Em cảm thấy rất không thoải mái khi nghĩ đến nó, nên muốn hỏi có ai đã từng như vậy chưa.

Xuk.thal

Xe buýt
Bạn thân là bạn của mình, nhưng vợ của bạn thân thì không bao giờ có thể là bạn hoặc bạn thân của mình, nên nhớ kỹ điều đó :))))))
Là bạn nhậu của mình đc ko cụ :))

hxduong

Xe lăn

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng.
Này là hỏng rồi :(
Chồng mợ chắc là người tử tế, anh ấy tự biết chị kia là vợ của bạn thân. Chỗ ấy không phải là nên hay không nên, mà là chắc chắn phải tránh.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Là bạn nhậu của mình đc ko cụ :))
Nhậu thì vô tư cụ nhá, nhưng nhớ là lúc nào cũng phải có mặt thằng chồng nó ở đấy :))))))).

Nói chung là vợ/chồng có bạn khác giới là chuyện bình thường. Nhưng không nên quá thân thiết hay gần gũi với vợ/chồng của bạn thân nếu không có mặt người kia ở đấy. Nó phức tạp lắm.

Xuk.thal

Xe buýt

Xuk.thal

Xe buýt
Nhậu thì vô tư cụ nhá, nhưng nhớ là lúc nào cũng phải có mặt thằng chồng nó ở đấy
Có mặt ck ở đó lại ko nhiệt tình, phải tỏ vẻ ko thích bia/rượu ...mất tự nhiên :))