Thảo luận Bàn luận về Tucson 2016

sanhahac

Xe máy
Chiếc xe đầu tiên nó mới lăn bánh được 5 tháng, cụ chờ 10 năm nữa đi.
Ơ em tưởng ra đời hơn chục năm rồi cơ mà, đã đến thế hệ thứ 3 thứ tư gì rồi cơ mờ

Cho em hỏi khí không phải cụ đang đi xe gì?
Em đi xe Nhật, thưa cụ bên này (Lào) xe Hàn cùng cái gọi là phân khúc với xe Nhật thì lúc nào giá cũng thấp hơn 20%, bọn Hàn bên này cũng chủ yếu chạy xe Nhật. Mà mấy con Hyundai Kia xuống rất nhanh, đặc biệt đồ nhựa & ghế da vô lăng rất nhanh bạc & khung gầm giảm xóc kém. Cuối tuần em chạy 15 km qua biên giới Thái, xe thì cứ gọi là như lợn con mà tuyền là Nhật Mỹ tìm mỏi mắt còn chả thấy cái xe Hàn.

conheomap35

Xe tải
Ơ em tưởng ra đời hơn chục năm rồi cơ mà, đã đến thế hệ thứ 3 thứ tư gì rồi cơ mờ

Em đi xe Nhật, thưa cụ bên này (Lào) xe Hàn cùng cái gọi là phân khúc với xe Nhật thì lúc nào giá cũng thấp hơn 20%, bọn Hàn bên này cũng chủ yếu chạy xe Nhật. Mà mấy con Hyundai Kia xuống rất nhanh, đặc biệt đồ nhựa & ghế da vô lăng rất nhanh bạc & khung gầm giảm xóc kém. Cuối tuần em chạy 15 km qua biên giới Thái, xe thì cứ gọi là như lợn con mà tuyền là Nhật Mỹ tìm mỏi mắt còn chả thấy cái xe Hàn.
So con xe Tô zô ta của thị trường Cam pu chỉa, Lào, Thái Lan với con Ta zô tô bên Việt Nam ta thì cứ như so sánh cái xe Honda với cái xe Li fang vậy :)), bác đúng là ở Lào thì bác hiểu rõ hơn Việt Nam bọn em chứ ? đây đang là xứ thiên đường nào mà chỉ toàn là trư bát giời với sa tăng, chả thấy tề thiên đại thánh đâu ? :D :))

VeryGood

Xe điện

Ở đây bọn em bàn về Tucson 2016, cụ xem lại cái tiêu đề thớt đi. Nếu cụ không biết về cái xe đó thì không nên comment.
Em biết bên Thái nó toàn chạy Toy, thậm chí tỉ lệ nó còn cao hơn VN cơ. Sau Toy cũng là xe Nhật như Isuzu, Honda chứ có mấy xe Mỹ đâu nên em nghĩ cụ chém.
Cụ nên biết forum nó có chức năng tìm bài đấy cụ, em search 1 phát là ra ngay các bài cụ đã đăng, và em thấy cụ đang ở VN, ít nhất là mấy tháng rồi. Và cụ đang nghiên cứu mua xe mà mấy tháng vẫn chưa quyết được.
P/S nếu cụ đã mua mit OS rồi thì em xin chia buồn với cụ.

hoangthanh12a5

Xe hơi
Thôi mấy cụ o thích xe Hàn thì đi ra ngoài dùm đừng làm loãng topic.Nhà e nghèo chỉ đủ tiền mua xe Hàn, mấy cụ có điều kiện thì cứ chạy xe Nhật xe Mỹ, đợi tới lúc e có điều kiện như mấy cụ chắc cỏ mọc xanh mộ e rồi.
Cứ tạm bằng lòng vs những gì mình có.

VeryGood

Xe điện
Hôm nay có thời gian em mới lấy xe glk của thằng em đi test lại trên vành đai 3. Độ ồn cũng ngang Tuc chứ chả êm hơn mấy đâu các cụ ạ. Các cụ cứ yên tâm là Tuc thuộc loại êm nhất trong phân khúc rồi, muốn ngon hơn thì phải Prado hay fe mới.
Có cái ảnh cho nó có việc thật

uduchi

Xe container

Bên Lào thì mua Lexus rẻ hơn Hyundai bên mình nhiều cụ ợ:)),nói hươu nói vượn làm gì,mình đang ở VN,cụ cứ nhẩm nhẩm xem tầm tiền mua Tucson mua được những xe gì cùng phân khúc mà ngon hơn thì méc mấy cụ đang hóng.Các cụ ở đây cũng tham khảo,cân nhắc mãi rồi mới chọn Tuc:))

nguyentran.90

Xe hơi
Tucson nội thất đẹp nhất trong số 3 xe. Dáng crv xấu nhất 2 xe còn lại ngoại thất đẹp ngang nhau.

ZepZack

Xe tải
P/S nếu cụ đã mua mit OS rồi thì em xin chia buồn với cụ.
<== E cũng có một time tham khảo em Mit OS này, thẫy các cụ chã bên đấy mua bản base về độ đồ lên full vô lăng như bản đủ luôn. Vọc vạch hay ra phết.
Vậy cụ có t.tin gì mà phải chia buồn thì cụ chia sẻ cho bà con tý cụ nhé. E thanks cụ nhiều.

VeryGood

Xe điện
<== E cũng có một time tham khảo em Mit OS này, thẫy các cụ chã bên đấy mua bản base về độ đồ lên full vô lăng như bản đủ luôn. Vọc vạch hay ra phết.
Vậy cụ có t.tin gì mà phải chia buồn thì cụ chia sẻ cho bà con tý cụ nhé. E thanks cụ nhiều.
Vì nó đắt lòi tù và mà chả có gì. Nhìn bên ngoài còn được chứ bên trong xấu mù, ghế sau ngồi thì không bằng xe bán tải.
Sale Mit cứ so sánh với CX5 nên nhiều cụ bị mắc bẫy chứ thực ra nó ở phân khúc thấp hơn là compact suv giống hệt creta.
OS nó chỉ hơn Creta mỗi cái động cơ 2.0 thôi, mà cái động cơ đấy nó giống hệt động cơ Theta của Hyundai, động cơ Nu 2.0 của Tuc nó mới có từ 2012 và kế thừa Theta. Hyundai, Mit và Chysler nó sx chung động cơ, các cụ xem ở đây.
https://en.wikipedia.org/wiki/Mitsubishi_4B1_engine
Động cơ lắp trên OS là 4B11. Cụ nào cứ thích so sánh máy Nhật, máy Hàn thì nên đọc.

ZepZack

Xe tải
Vì nó đắt lòi tù và mà chả có gì. Nhìn bên ngoài còn được chứ bên trong xấu mù, ghế sau ngồi thì không bằng xe bán tải.
Sale Mit cứ so sánh với CX5 nên nhiều cụ bị mắc bẫy chứ thực ra nó ở phân khúc thấp hơn là compact suv giống hệt creta.
OS nó chỉ hơn Creta mỗi cái động cơ 2.0 thôi, mà cái động cơ đấy nó giống hệt động cơ Theta của Hyundai, động cơ Nu 2.0 của Tuc nó mới có từ 2012 và kế thừa Theta. Hyundai, Mit và Chysler nó sx chung động cơ, các cụ xem ở đây.
https://en.wikipedia.org/wiki/Mitsubishi_4B1_engine
Động cơ lắp trên OS là 4B11. Cụ nào cứ thích so sánh máy Nhật, máy Hàn thì nên đọc.
Vodka cụ..

JP thì e biết là nó cũng rất hay sử dụng máy đời Tống thay vỏ bán ở thị trường mình.
Nhiều cụ thì lại chầy cối là động cơ nó đang sử dụng tốt thì sao phải lên đời.. lên đời xong lại dính phốt như Sky Active của Mazda3 v.v..

Đúng là vẫn phải chọn cái tốt nhất trong các cái dở.. Thuế chồng thuế, phí chồng phí rồi lại cứ chưa đc chọn lựa các bản full kịch trong khi giá thì cũng gấp 2 3 lần. Chán xứ sở thiên đường phết.

VeryGood

Xe điện
Vodka cụ..

JP thì e biết là nó cũng rất hay sử dụng máy đời Tống thay vỏ bán ở thị trường mình.
Nhiều cụ thì lại chầy cối là động cơ nó đang sử dụng tốt thì sao phải lên đời.. lên đời xong lại dính phốt như Sky Active của Mazda3 v.v..

Đúng là vẫn phải chọn cái tốt nhất trong các cái dở.. Thuế chồng thuế, phí chồng phí rồi lại cứ chưa đc chọn lựa các bản full kịch trong khi giá thì cũng gấp 2 3 lần. Chán xứ sở thiên đường phết.
Mua wildtrack đi cụ, giá còn rẻ hơn cả bên Úc, xe giống hệt luôn.

uduchi

Xe container
Mua wildtrack đi cụ, giá còn rẻ hơn cả bên Úc, xe giống hệt luôn.
Quanh đi quẩn lại Ranger vẫn nhất cụ nhỉ:D.Đè bẹp hết Hilux,Navara,Dmax,Triton,BT 50,Colorado.Hyundai mà về bán tải biển C nữa thì phân khúc đó tha hồ chật chội.

VeryGood

Xe điện
Quanh đi quẩn lại Ranger vẫn nhất cụ nhỉ:D.Đè bẹp hết Hilux,Navara,Dmax,Triton,BT 50,Colorado.Hyundai mà về bán tải biển C nữa thì phân khúc đó tha hồ chật chội.
Hyundai mang về con bán tải mà nắp thùng tự động như cửa sau Tuc thì có mà vô đối :))

canhtantm

Xe hơi
Đoạn đường đá này em hay đi ngang qua, hơn 1km đường chắp vá. Toàn là đều ga và lăn từ từ quá ko dám chạy nhanh, xót xe quá :(. Đi đường này mà ko ồn thì chắc phải đi bộ mới ko nghe xe ồn :))

uduchi

Xe container
Đoạn đường đá này em hay đi ngang qua, hơn 1km đường chắp vá. Toàn là đều ga và lăn từ từ quá ko dám chạy nhanh, xót xe quá :(. Đi đường này mà ko ồn thì chắc phải đi bộ mới ko nghe xe ồn :))
Đường này mà ko có cái biển hạn chế tốc độ kia cũng chẳng ai đi nổi quá 50km/h cụ nhỉ:D

canhtantm

Xe hơi
Đường này mà ko có cái biển hạn chế tốc độ kia cũng chẳng ai đi nổi quá 50km/h cụ nhỉ:D
Chính xác là đường này cho giới hạn 60km/h thì cũng ít xe nào chạy hơn 50km :)) :D chỉ xe tải nó cứ bon bon như ko có gì, còn xe gia đình như mình xót lắm ko lầy như nó dc :))

hoangthanh12a5

Xe hơi
Đường này có siêu xe cũng ồn chứ đừng nói xe bình dân như Tuc.

VeryGood

Xe điện
Đường đẹp thế còn gì, hai bên toàn cây. Ngoài bắc toàn nhà cửa lố nhố.
E đang cafe 1 mình ở vỉa hè, thấy 1 e tuc màu cát lướt qua trước mặt, xe đẹp vãi.