[Funland] Bàn luận, xả stress trận đấu Trung Quốc - Việt Nam lúc 0h ngày 08.10.2021

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu thấy Tấn Trường bắt là đã không muốn xem rồi.
Chẳng nhẽ ông Park quên là những trận thắng đầu tiên của tuyển Việt Nam cách đây vài năm đều nhờ penalti và tài năng phá phạt đền của Văn Lâm?
Trận gặp Arab Saudi và UAE nếu Văn Lâm bắt có khi lại phá được mấy quả penalti.
Trận sau có thể thủ môn đc thay. Hi vọng trận sau ô Park cho VT CP đá nhiều tí. Cho nó đá ko đc chục phút. Haizzz

cocsku

Xe cút kít
Đá thế là được rồi. Để yên cho bà con ở nhà yên tâm chống dịch.

Nhà cháu thấy Tấn Trường bắt là đã không muốn xem rồi.
Chẳng nhẽ ông Park quên là những trận thắng đầu tiên của tuyển Việt Nam cách đây vài năm đều nhờ penalti và tài năng phá phạt đền của Văn Lâm?
Trận gặp Arab Saudi và UAE nếu Văn Lâm bắt có khi lại phá được mấy quả penalti.
Em thì vẫn thấy Tấn Trường có nhiều ưu điểm, nhưng anh này không có sự kết nối với hàng thủ, khả năng xông pha cũng kém

Đào Xuân hán

Xe tải
Báo chí với người hâm mộ cũng nên bớt khinh thường đối thủ đi. Chê chi lắm cuối cùng lại tự sướng vớ vẩn
Hôm qua em xem tức quá tắt mẹ nó tiếng .

hindi

Xe máy
Tinh thần AQ thượng đẳng

longtu210

Xe điện
Qua bác trọng cũng đỡ khó ăn nói với láng giềng nếu trót lỡ thắng , qua đội mình cái đầu quá có vấn đề

sutubungto

Xe buýt
Báo chí với người hâm mộ cũng nên bớt khinh thường đối thủ đi. Chê chi lắm cuối cùng lại tự sướng vớ vẩn
mãnh liệt tinh thần, tự hào, ngạo nghễ, sướng trợn mắt. Chỉ cần đội nhà chiến thắng là mọi đói nghèo, dịch bệnh đều như chưa tồn tại.

luot_song

Xe điện
Chaú vẫn giữ quan điểm là Cụ Park nên rút vì hết bài rồi. để người mới làm lại đội tuyển ... Bóng đá có chu kỳ không ai thần thánh được mãi ...

Azeglio

Xe điện
Em chả quan trọng tỷ số. Các cháu nó đá hết sức, không bán độ là ngoan rồi. Tinh thần rất được.

Đất nước tỷ người còn phải gọi người ngoài vào đá hộ. Mình toàn các cháu Nghệ An, Thái Bình... đá thế được rồi.

quangdieu05

Xe buýt
dân nó phần lớn k quan tâm bóng đá đâu cụ. hơn tỷ dân có chục triệu đứa cuồng lên chửi nhau là căng :v

đen_đá

Xe buýt
Sáng ra mở báo đọc thấy cả loạt HLV onl vào chỉ trích sir Park. Các cụ cũng biết giải VLeage phải dừng dài hạn do dịch bệnh, các cầu thủ ko đc cọ sát nên phong độ khi vào sân đá chính thức sẽ bị ảnh hưởng nhiều. Các trụ cột phòng ngự đều dính chấn thương nặng, sir Park cũng chỉ còn biết căn cứ vào phong độ cầu thủ các buổi tập để đưa ra lựa chọn. Với tình trạng như thế thì kết quả trận đấu là hợp lý rồi. Em vẫn thấy đội tuyển mình có chất khác hẳn so với các thế hệ trước, 2 bàn thắng của ta hôm qua mới thật là phối hợp có ý đồ, còn bàn của đội bạn tuy hơn 1 nhưng lối đá TQ em thấy chả có gì, thua chủ yếu ở sai lầm cá nhân với những lý do trên. Em vẫn ủng hộ sir Park và các cầu thủ nhà mình 100%.

Nino88

Xe container
Hôm qua nếu xét góc độ kỹ thuật và trình độ thì ta ngang họ thôi,còn để tự hào thì thôi,thua 1 bàn cũng là thua,khi ăn dc nó hoặc chí ít là hoà thì AQ cũng chưa muộn!

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) mềnh đá giao lưu với bạn bè ae nhường chút xíu ... thôi mừ ;))

niceshot

Xe container
Em đồng ý với cụ chủ thớt!

Đội tuyển VN đá như vậy là hay, người hâm mộ ko có lý do gì để trách các cầu thủ và cả BHL.

Nhưng, lại là chữ nhưng, nếu chúng ta thua toàn diện cả về trình độ, thế trận .... thì lại khác. Nhưng qua 3 trận đấu vừa rồi thì thấy ko phải là chúng ta ko có cơ hội, chúng ta đã có nhứng lúc chơi ngang ngửa, thậm chí trên cơ đối thủ (trừ trận đầu tiên), nhưng cuối cùng vẫn cứ thua. Thế mới tạo sự kỳ vọng, rồi cuối cùng là tiếc nuối.

Người hâm mộ ko thể chê trách đội tuyển, nhưng BHL và các cầu thủ thì cần nghiêm khắc rút kinh nghiệm xem taijn sao mình đá hay, mình ko thu sút đối thủ nhưng vẫn thua. Hy vọng BHL và các cầu thủ không thỏa mãn ta đá thế là hay rồi, nếu không thì hỏng hẳn.

Truyền thông cũng nên bớt tự sướng như bài cụ chủ thớt đăng. Thua là thua, có thể động viên các cầu thủ chứ ko thể nuôi dưỡng, tung hô quan điểm tự hào vì thua trên thế thắng được!

DuongHL

Xe container
Công bằng phát biểu thì 75 phút đầu trận hôm qua ko có gì để xem cụ ạ. Có lẽ thiếu quá nhiều trụ cột nên ko có lối đã rõ ràng. Biên Cương còn phán là chúng ta phải đi pha cà phê mới lấc cấc =))
Biên Cương hôm qua nói quá chuẩn, nếu không vì màu cờ sắc áo thì chả ai xem trận đấu như thế cả.
Diễn ra cùng với trận ấy là trận Bỉ với Pháp, đó mới là trận đấu đáng xem.