[Funland] Bàn luận, xả stress trận đấu Trung Quốc - Việt Nam lúc 0h ngày 08.10.2021

Ksxdcd

Xe điện
Hậu vệ lỏng quá...
3-4 tình uống thua, suýt thua đều giống nhau cả!

Ông Pak cần phải chú ý và cải thiện trình độ hậu vệ cả kỹ thuật lẫn chiến thật mới được.
Gần chục trận gần đây hậu vệ đều yếu cả!

Quả thứ 3 chán vãi

Chỉnh sửa cuối:

fallingwater

Xe tăng
Hi vọng trận lượt về tuyển VN có đầy đủ lực lượng với các cầu thủ đang chấn thương trở lại: Hùng Dũng, Văn Hậu, Trọng Hoàng, Văn Lâm, Đình Trọng. Lúc đấy em nghĩ TQ khó mà ghi nổi bàn thắng.
Phải công nhận thực tế là 2 cánh Văn Thanh và Hồng Duy không thể so với Trọng Hoàng và Văn Hậu từ khâu phòng thủ tới tấn công. Tuyến giữa Tuấn Anh không được đa năng như Hùng Dũng để kết nối từ hàng tiền vệ với tiền đạo. Tấn Trường không tạo được tâm lý an tâm như Văn Lâm.
Em vẫn thắc mắc là sao ông Park lại cho TB và thay TD mà không cho Thành Chung vào. Trận trước Duy Mạnh bị treo giò, Thành Chung đá thay khá hay, tranh chấp bóng bổng không ngán gì mấy tiền đạo Úc.

vừa đi vừa láii

Xe container
2 ông hôm qua đá chán vãi.
5 bàn mà nhạt quá, em lại nằm mợ mới cay :))

Các cụ xem trên tiêu chí gì nhỉ. Công bằng mà nói hôm qua VN đá có sức chiến đấu với đội bạn, một trận cầm bóng có lẽ là nhiều nhất với những đối thủ ngang cơ - trên cơ trong thời gian gần đây.
Các đường bóng đôi khi còn chưa được nuột như xem ngoại hạng, nhưng phải nói là khá tiệm cận trình độ 2 của khu vực. Chuyền đôi lúc còn sượng, nhưng các đường chuyền rất tự tin, nhiều pha phối hợp nhóm một chạm rất hay. Hơi thiếu 1 chút sức ép và phương án tấn công nhưng đấy là do trình độ, nếu xét mặt trận tấn công thì TQ ko hay hơn VN về tổng thể. Họ may mắn hơn một chút về bàn thắng.
Về các cầu thủ, theo e thấy thì điểm sáng là Hoàng Đức. Hoàng Đức đã cho thấy phần nào phẩm chất là ông chủ tuyến giữa mới của VN chứ ko phải ông thần được bơm thổi trên youtube Tuấn Anh. Trường Híp thì vào là chấp người. Hoàng Đức đá tốt giúp Quang Hải tiến sát vòng cấm hơn. Quang Hải hôm qua đã cũng khá ổn. Có thêm Hùng Dũng nữa tuyến giữa mạch lạc hơn.
Hơi tiếc một chút. Nhưng ko đáng để các HLV online đã ngậu lên chê, chửi, trách tuyển & ông Park.
Hai trận trước Tuấn Anh đá tốt còn Hoàng Đức thì dặt dẹo. Trận trước Văn Đức đá cũng hay mà trận này thì như hết hơi. Tùy từng trận thôi cụ ạ. Hôm qua nói đúng ra thì ko có nhân lực tốt. Hôm qua có Hậu và Hoàng thì ăn tốt thằng tàu bựa. Thôi, lại chuẩn bị bữa lẩu ngày 12 và gỡ gạc kèo mới với chã thôi :))

minh431

Xe tăng

jackjones_boy

Xe tải
Cụ chuẩn về chiến thuật đá cù cưa chờ đợi đội bạn nôn nóng, sốt ruột. Nhưng chờ tài Văn Lâm thì không đúng. Những trận trước hàng thủ và tiền vệ đá rất chặt chẽ nhưng hôm qua không được như vậy. Đặc biệt cầu thủ trẻ Thanh Bình 3 tình huống liên tiếp mắc lỗi 2 trong đó bị trả giá thành bàn, nhưng khó trách khi cầu thủ ở VT còn phải dự bị lại được cho vào sân kèm tay săn bàn La Liga.
Việc thay Thanh Bình vào sân và cầu thủ này chơi không tốt (nguyên nhân trực tiếp dẫn đến 2 bàn thua đặc biệt là lặp đi lặp lại cùng 1 kịch bản) đã được HLV Park nhận trách nhiệm rồi, nhưng đúng lỗi cá nhân làm ảnh hưởng đến kết quả trận đấu như này thì khó trôi thật. E nghĩ VN xứng đáng có ít nhất 1 điểm trong trận hôm qua.

Hi vọng trận lượt về tuyển VN có đầy đủ lực lượng với các cầu thủ đang chấn thương trở lại: Hùng Dũng, Văn Hậu, Trọng Hoàng, Văn Lâm, Đình Trọng. Lúc đấy em nghĩ TQ khó mà ghi nổi bàn thắng.
Phải công nhận thực tế là 2 cánh Văn Thanh và Hồng Duy không thể so với Trọng Hoàng và Văn Hậu từ khâu phòng thủ tới tấn công. Tuyến giữa Tuấn Anh không được đa năng như Hùng Dũng để kết nối từ hàng tiền vệ với tiền đạo. Tấn Trường không tạo được tâm lý an tâm như Văn Lâm.
Em vẫn thắc mắc là sao ông Park lại cho TB và thay TD mà không cho Thành Chung vào. Trận trước Duy Mạnh bị treo giò, Thành Chung đá thay khá hay, tranh chấp bóng bổng không ngán gì mấy tiền đạo Úc.
Em cũng thắc mắc, thành trung đá khá bình tĩnh và lì lợm. Có thể HLV Park muốn thử nghiệm cầu thủ hoặc nghe theo các cụ OF, mạnh dạn đổi mới :))

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
E luôn Cổ vũ nhiệt tình cho đội nhà nhưng không đến nỗi mù quáng nge theo báo đài bơm thổi trên mây, về m ở đời biết mình là ai, ở đâu chứ.xem bóng chục năm gần đây thấy đội tuyển mình có tiến bộ vượt bậc về thể lực, chiến thuật nhưng kĩ thuật, độ sắc sảo thì còn xa lắm. Cơ bản thuần giải trí nên cứ tự hào tự sướng tẹt bô đi, đằng nào chả thế.

vostok

Xe tải
Báo chí và cau thủ trước trận đấu bốc phét cho lắm vào. Em ko xem, nhưng mấy ngày nay, báo chí viết hơi quá đà về đội bóng.

Lé Xai

Xe tăng
hoàng đức phát triển kinh khủng, có ai đá quét cặp với cu này thì tuyệt vời. Tiền đạo ghi bàn hôm qua cho TQ đá ở La Liga. Trên trình các câu thủ việt nam cụ nhỉ?
Nó từng ghi bàn vào lưới Barca mà cụ. Em để ý nó từ Asian Cup, xử lý cực hay trước khi kết thúc ...tệ. Ghi bàn khó rất giỏi nhưng bỏ lỡ cơ hội dễ một cách quá gỗ. Tuy nhiên từ khi sang La Liga thằng Wu Lei này tiến bộ vượt bậc.
Còn cửa nào cho VN nữa không các cụ ?

Nhớ Hoàng Bò, Văn Hậu, Đình Trọng thời đỉnh cao.
Còn cửa..thắng TQ lượt về thôi. Chứ vòng loại này là chỉ mong có 1-3 điểm thôi cụ

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em phản đối, mấy trận trước bắt hay mà.
Cụ phải xem từ thời Calisto cơ. Khi đá giải Đông Nam Á mỗi lần bóng xuống gần khung thành là tim đập bình bịch và trong đầu nghĩ ngay đến khái niệm hỏng rồi và sự việc diễn ra y như trong đầu. Em ko dám phê phán chuyên môn và độ nhiệt huyết mà em chỉ dám nói từ "đen".

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Thua trong thế thắng
Thua trong thế ngẩng cao đầu
Tự hào quá các cụ ơi .

zizou81

Xe hơi
Hi vọng các cầu thủ trụ cột trở lại và các nhan tố mới hòa nhập tốt hơn. Các cầu thủ còn trẻ mà. Thấy bên thớt kia có cụ bảo Thành Chung chấn thương khi em có hỏi?

Cụ phải xem từ thời Calisto cơ. Khi đá giải Đông Nam Á mỗi lần bóng xuống gần khung thành là tim đập bình bịch và trong đầu nghĩ ngay đến khái niệm hỏng rồi và sự việc diễn ra y như trong đầu. Em ko dám phê phán chuyên môn và độ nhiệt huyết mà em chỉ dám nói từ "đen".
À, vụ Ca Líp Xô hỗ trợ thở đấy à cụ :)). Mấy trận trước em thấy bắt tốt, có những pha cứu thua xuất thần, em vẫn bảo bắt tốt thế này,Lâm có về cũng chưa chắc đươcn bắt. Trận hôm qua thì lại lập cập. Chắc dịch dài quá nên ít tập luyện :))

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
Xem trận hôm qua em thấy thằng tàu trình lởm không hơn Mãi Lai.

zizou81

Xe hơi
Nó từng ghi bàn vào lưới Barca mà cụ. Em để ý nó từ Asian Cup, xử lý cực hay trước khi kết thúc ...tệ. Ghi bàn khó rất giỏi nhưng bỏ lỡ cơ hội dễ một cách quá gỗ. Tuy nhiên từ khi sang La Liga thằng Wu Lei này tiến bộ vượt bậc.

Còn cửa..thắng TQ lượt về thôi. Chứ vòng loại này là chỉ mong có 1-3 điểm thôi cụ
đúng rồi, em xem nó đá thấy cực kỳ nhanh và khỏe. Mặc dù chưa sắc bén và hiệu quả nhưng trên trinhf các cầu thủ việt nam nhiều.

nhanh33

Xe buýt
Tấn Trường Tiktok quá già, hầu như không có phản xạ ở 2 bàn cuối, nhất là bàn thứ 3, thậm chí cầu thủ TQ không chạm bóng mà vẫn không có phản ứng gì. Thủng lưới 9 bàn, trong 3 trận, tuy gặp các đội mạnh hơn nhưng ông này không có duyên với đội tuyển, toàn để thủng lưới lãng xẹt nên rút lui như Anh Đức nhường cho thủ môn trẻ.