[Funland] Bàn luận, xả stress trận đấu Trung Quốc - Việt Nam lúc 0h ngày 08.10.2021

Business2018

Xe buýt
Xem ức thật, thua mấy bàn chán vãi lái trong khi ghi bàn rất đẹp ! Bọn Tàu thì nó lại đc Vênh mặt thôi !

vừa đi vừa láii

Xe container
Xem trận hôm qua em thấy thằng tàu trình lởm không hơn Mãi Lai.
Thằng Tàu nó gặp mình mà nó tưởng như gặp núi Thái sơn, đá cũng thủ. Y như bài mình gặp Úc, Ả rập....2 Ông đều chiêu thủ chặt phản công nhanh nên khi đối phương cũng chiêu đó thì không biết tấn công thế nào. Rối văn rắm ;;)
Hôm qua mình cứ mạnh dạn coi như kiếm bàn thắng để mai mốt tính hệ số có khi lại ngon :D

vuchanphong

Xe tải
em chỉ ko hiểu sao thay Tiến Dũng ra , thời điểm đó em thấy ít HLV thay hậu vệ ( vấn để chuyên môn thì chịu ).
hôm qua thấy mỗi Hoàng Đức sáng nhất, Quang Hải cũng ok nhưng đói bóng hơn Hoàng Đức.
Văn Đức đúng ra nên dự bị cho Văn Toàn mới phải.

fallingwater

Xe tăng
Phải công nhận 2 bàn thắng của VN hôm qua rất đẹp. Ở bàn đầu, Tấn Tài đã có pha xử lý đẳng cấp, có thể nói là đẳng cấp quốc tế. Ở bàn 2, em đánh giá cao pha chuyền bóng của QH, động tác giả rồi chuyền bóng đánh lừa tất cả hàng thủ TQ và rất vừa tầm với đà chạy của Tiến Linh. Em đánh giá đường chuyền này còn hay hơn pha dứt điểm của TL.

nhanh33

Xe buýt
Thua trong thế thắng
Thua trong thế ngẩng cao đầu
Tự hào quá các cụ ơi .
Đầu hiệp 2 nghĩ ăn được khựa, ép tầm cao bị nó phản công thua ngay 1 bàn. Mình đá với khựa mà cứ nghĩ đá với Thái hay Malai làm sao được, nó vẫn trên chân mình về thể lực và trình độ. Tranh chấp tay đôi mình đều mất bóng rất nhanh khi nó đá áp sát.

fanmu1234

Tháo bánh
Em chả quan trọng tỷ số. Các cháu nó đá hết sức, không bán độ là ngoan rồi. Tinh thần rất được.

Đất nước tỷ người còn phải gọi người ngoài vào đá hộ. Mình toàn các cháu Nghệ An, Thái Bình... đá thế được rồi.
Chỉ có cụ là nói câu công bằng, còn đa số vì OFers cay cú Tàu nên bình luận chẳng ra làm sao. Nhiều ông hình như không xem bóng đá cũng bình luận như thánh.

Nhớ lại đi, mới năm ngoái đá vòng loại 2 với Thái còn run chân, bị nó ép cả 2 lượt, may mà nó đá hỏng 1 quả phạt đền, nếu không chắc gì mình đã vào vòng 3.

Bây giờ mình không sợ hãi trước 2 đại gia đầu bảng và tấn công ngang ngửa trước thằng 1,3 tỷ dân và hơn mình 20 hạng FIFA rồi còn gì. Thua 2, 3 bàn vẫn không vỡ trận, đá đúng chiến thuật, 2 bàn gỡ đều là phối hợp tốt.

Trận thua hôm qua, vì mình chấn thương nên mất cầu thủ trụ cột khá nhiều. Tiếc nhất là mất Trọng Hoàng, cu Văn Thanh hôm nay tấn công cũng kém, bắt người cũng kém xa Trọng Hoàng. 2 bàn thua đều do lỗi của Thanh Bình, 1 cầu thủ 21 tuổi để dành cho 5 năm nữa. Nói chung bàn thua cuối trận là không may đúng bị trí ông kém nhất, nhưng hết người rồi, biết làm sao

Có vẻ như nhiều ông vì quá ghét Tàu, và quá máu thắng Tàu nên chẳng có chút lý trí nào. Đúng là Tàu nó kém trong bảng nhưng không phải là gỏi cho VN sơi nhé. Nhiều ông tưởng mình được dự worldcup đến nơi, trận nào cũng đòi đá ngang ngửa đại gia Châu Á.

Thành tích của Thái năm 2018 đây: Kết thúc vòng loại thứ 3 World Cup 2018, ĐT Thái Lan xếp cuối bảng B với 2 điểm sau 10 trận, ghi được 6 bàn và để thủng lưới 24 bàn.

VN hãy cố gắng 5 trận còn lại. Những trận gặp Arap, Úc, Nhật cứ xác định là thua cho thoải mái. Do đó nên đưa nhiều cầu thủ trẻ như Hoàng Đức, Tuấn Tài, Thanh Bình, Thành Chung, Văn Toản ... vào rèn bản lĩnh và rèn chiến thuật để có 1 đội hình mới cho Asian Cup 2024 và Worldcup 2026. Dồn đội hình mạnh nhất cho 2 trận gặp Oman và TQ trên sân nhà, cố gắng thắng 1 trận. Cả vòng loại 2 chỉ cần 3 điểm và ghi 7 bàn là hơn Thái rồi.

Vu Trung Hieu

Xe hơi
Trận đấu hôm qua mà hòa 2-2 là đẹp các Cụ ah! Hậu vệ Thanh Bình hơi non nên dẫn đến 2 bàn thua. Hơi tiếc cho VN.

fanmu1234

Tháo bánh
Các cụ xem trên tiêu chí gì nhỉ. Công bằng mà nói hôm qua VN đá có sức chiến đấu với đội bạn, một trận cầm bóng có lẽ là nhiều nhất với những đối thủ ngang cơ - trên cơ trong thời gian gần đây.
Các đường bóng đôi khi còn chưa được nuột như xem ngoại hạng, nhưng phải nói là khá tiệm cận trình độ 2 của khu vực. Chuyền đôi lúc còn sượng, nhưng các đường chuyền rất tự tin, nhiều pha phối hợp nhóm một chạm rất hay. Hơi thiếu 1 chút sức ép và phương án tấn công nhưng đấy là do trình độ, nếu xét mặt trận tấn công thì TQ ko hay hơn VN về tổng thể. Họ may mắn hơn một chút về bàn thắng.
Về các cầu thủ, theo e thấy thì điểm sáng là Hoàng Đức. Hoàng Đức đã cho thấy phần nào phẩm chất là ông chủ tuyến giữa mới của VN chứ ko phải ông thần được bơm thổi trên youtube Tuấn Anh. Trường Híp thì vào là chấp người. Hoàng Đức đá tốt giúp Quang Hải tiến sát vòng cấm hơn. Quang Hải hôm qua đã cũng khá ổn. Có thêm Hùng Dũng nữa tuyến giữa mạch lạc hơn.
Hơi tiếc một chút. Nhưng ko đáng để các HLV online đã ngậu lên chê, chửi, trách tuyển & ông Park.
Cụ nói chuẩn.

Hôm qua, xét về các chỉ số sút bóng, cầm bóng, phạt góc, phạm lỗi ...thì mình đều tốt tơn TQ, 1 thằng hơn mình 20 hạng.

2 bàn thua do lỗi cá nhân. Toàn cục thì VN đá ổn, tuân thủ đúng chiến thuật, phối hợp ghi bàn tốt. Chưa kể 1 quả của Hoàng Đức sút đẹp nhưng bị thủ môn phá ra.

Không hiểu OFERs còn muốn đến đâu.

tomtomchát

Xe container
Đầu hiệp 2 nghĩ ăn được khựa, ép tầm cao bị nó phản công thua ngay 1 bàn. Mình đá với khựa mà cứ nghĩ đá với Thái hay Malai làm sao được, nó vẫn trên chân mình về thể lực và trình độ. Tranh chấp tay đôi mình đều mất bóng rất nhanh khi nó đá áp sát.
Cũng phải thôi, ko ăn đc 15p đầu h1 thì phải vã h2 rồi về phòng ngự phản công quen thuộc.
Ai ngờ nó bắt bài, gậy ông đập lưng cụ :))

zizou81

Xe hơi
Cũng phải thôi, ko ăn đc 15p đầu h1 thì phải vã h2 rồi về phòng ngự phản công quen thuộc.
Ai ngờ nó bắt bài, gậy ông đập lưng cụ :))
Đầu H2 định pressing tầm cao mà đội hình lên k đều bj phản công là thua luôn

Dan du an

Xe cút kít
Chỉ có cụ là nói câu công bằng, còn đa số vì OFers cay cú Tàu nên bình luận chẳng ra làm sao. Nhiều ông hình như không xem bóng đá cũng bình luận như thánh.

Nhớ lại đi, mới năm ngoái đá vòng loại 2 với Thái còn run chân, bị nó ép cả 2 lượt, may mà nó đá hỏng 1 quả phạt đền, nếu không chắc gì mình đã vào vòng 3.

Bây giờ mình không sợ hãi trước 2 đại gia đầu bảng và tấn công ngang ngửa trước thằng 1,3 tỷ dân và hơn mình 20 hạng FIFA rồi còn gì. Thua 2, 3 bàn vẫn không vỡ trận, đá đúng chiến thuật, 2 bàn gỡ đều là phối hợp tốt.

Trận thua hôm qua, vì mình chấn thương nên mất cầu thủ trụ cột khá nhiều. Tiếc nhất là mất Trọng Hoàng, cu Văn Thanh hôm nay tấn công cũng kém, bắt người cũng kém xa Trọng Hoàng. 2 bàn thua đều do lỗi của Thanh Bình, 1 cầu thủ 21 tuổi để dành cho 5 năm nữa. Nói chung bàn thua cuối trận là không may đúng bị trí ông kém nhất, nhưng hết người rồi, biết làm sao

Có vẻ như nhiều ông vì quá ghét Tàu, và quá máu thắng Tàu nên chẳng có chút lý trí nào. Đúng là Tàu nó kém trong bảng nhưng không phải là gỏi cho VN sơi nhé. Nhiều ông tưởng mình được dự worldcup đến nơi, trận nào cũng đòi đá ngang ngửa đại gia Châu Á.

Thành tích của Thái năm 2018 đây: Kết thúc vòng loại thứ 3 World Cup 2018, ĐT Thái Lan xếp cuối bảng B với 2 điểm sau 10 trận, ghi được 6 bàn và để thủng lưới 24 bàn.

VN hãy cố gắng 5 trận còn lại. Những trận gặp Arap, Úc, Nhật cứ xác định là thua cho thoải mái. Do đó nên đưa nhiều cầu thủ trẻ như Hoàng Đức, Tuấn Tài, Thanh Bình, Thành Chung, Văn Toản ... vào rèn bản lĩnh và rèn chiến thuật để có 1 đội hình mới cho Asian Cup 2024 và Worldcup 2026. Dồn đội hình mạnh nhất cho 2 trận gặp Oman và TQ trên sân nhà, cố gắng thắng 1 trận. Cả vòng loại 2 chỉ cần 3 điểm và ghi 7 bàn là hơn Thái rồi.
Có lẽ người hâm mộ đều mong như cụ là cơ hội để rèn luyện lứa trẻ. Nhưng với tính cách ăn thua của dân mình và tư tưởng mong có thành tích của .... thì chắc HLV không dám mạo hiểm. Hôm qua quyết định thay cầu thủ trẻ vào thời điểm nhạy cảm như thế thì không ok tí nào nhất là lại để đảm nhiệm vị trí trước đó đã có dấu hiệu bị khoét. Bài tấn công đó của đội bạn chắc tập nhiều rồi và cũng nghiên cứu băng hình vận hành hàng phòng ngự của mình nhiều. Nó không xuống hẳn góc mà quặt lên tạt sang cánh đối diện vào khoảng trống sau lưng hậu vệ mà gôn mình hầu như không lao lên bao giờ. Trước đây em nhớ đá với Philippine mình cũng có bàn thua kiểu y hệt mấy lần liền. Đây là tử huyệt trong lối đá phòng ngự của mình. Khả năng các trận sau vẫn thua tiếp kiểu thế vì chưa có cách nào bịt được.

Bim318i

Xe tải
Hai trận trước Tuấn Anh đá tốt còn Hoàng Đức thì dặt dẹo. Trận trước Văn Đức đá cũng hay mà trận này thì như hết hơi. Tùy từng trận thôi cụ ạ. Hôm qua nói đúng ra thì ko có nhân lực tốt. Hôm qua có Hậu và Hoàng thì ăn tốt thằng tàu bựa. Thôi, lại chuẩn bị bữa lẩu ngày 12 và gỡ gạc kèo mới với chã thôi :))
E đồng ý với cụ về phong độ tùy từng trận. Nhưng e ko đồng ý với cụ một vài điểm:
Hoàng Đức có đá chuệch choạc là 1,2 trận cuối vòng loại 2 chứ 2 trận gần đây e ấy đá ổn. Đá sáng và tiềm ẩn đột biến hơn nhiều. Tuấn Anh, tùy từng trận, có thể đá tốt hoặc ko tốt nhưng mọi thứ gói gọn trong vòng 30p hoặc cùng lắm đến 60p đầu tiên. 2 trận cụ kêu đá hay đều phải thay ra (cụ nào nhớ giúp e xem thay ra phút nào được thì tốt, e nhớ mang máng 1 trận tầm phút 3x gì đó). Như thế có hay cũng ko thể coi là trụ cột được.
Tuấn Anh thì còn đồng ý 1 phần với cụ chứ Văn Đức e phản đối hoàn toàn. E ko muốn nhắc đến vì sợ các cụ nghĩ e ghét gì bạn này. VĐ có hay thì hay ở Seagame và các giải trước đó. Chứ vòng loại 2 với 3 đá siêu tù. VĐ dự bị để cho Toàn, Phượng đá, thậm chí là Chinh còn hợp lý hơn. Phòng ngự, tấn công, phối hợp, chạy chỗ đều ko sáng. QH phải đổi cánh cả trận này trận trước cho VĐ. Đặc biệt trận AUS, đổi cánh nào VĐ tịt cánh đó. VĐ là tù nhất line-up của mình.

Su Đình

Xe tăng
Khổ thân cu cháu Thanh Bình, cđm rồ dại như này thì các cháu trẻ đá càng cóng chân.

Bim318i

Xe tải
Đây, Tuấn Anh đây ko lại bảo e nói điêu. Cái mũi tên đỏ là thay ra.

hoangdang2002

Xe tăng
Việc thay Thanh Bình vào sân và cầu thủ này chơi không tốt (nguyên nhân trực tiếp dẫn đến 2 bàn thua đặc biệt là lặp đi lặp lại cùng 1 kịch bản) đã được HLV Park nhận trách nhiệm rồi, nhưng đúng lỗi cá nhân làm ảnh hưởng đến kết quả trận đấu như này thì khó trôi thật. E nghĩ VN xứng đáng có ít nhất 1 điểm trong trận hôm qua.
Cái e khó hiểu nhất là cu Thanh Bình đá ở Viettel là chân dự bị, rất ít đc sử dụng mà sao HLV lại đặt niềm tin nhiều ntn! BHVA, Thành Chung đá Vleage suốt ngày thì ngó lơ! Thanh Bình mắc lỗi này có hệ thống và là lỗi cơ bản(trong trận Viettel đá với Jongbok Huyndai tại C1 CA, ku này cũng mắc lỗi tương tự dẫn đến bàn thua phút cuối của Viettel) Park quá bảo thủ, quẫn

Xa ta ra

Đi bộ
Công nhận xem ức chế thật, đang 2-2 mọi người hưng phấn thì giội mứt vào đầu. Lãng xẹt. Đúng phút bù giờ cuối cùng. Như bán độ. Mà cầu thủ mình như kiểu giải quốc gia không đá nên sức ỳ lớn.
Ăn nó thì nó dọa đóng biên
Thôi, thua vì đại cục vậy

nhuataiche

Xe container
Các cụ đặt mình vào vị trí của cđv China xem, hôm qua thắng nhưng có sướng ko ?

Đá như vậy thì China sẽ đi tới đâu trong chừng chục năm nữa ?

zizou81

Xe hơi
Phải công nhận 2 bàn thắng của VN hôm qua rất đẹp. Ở bàn đầu, Tấn Tài đã có pha xử lý đẳng cấp, có thể nói là đẳng cấp quốc tế. Ở bàn 2, em đánh giá cao pha chuyền bóng của QH, động tác giả rồi chuyền bóng đánh lừa tất cả hàng thủ TQ và rất vừa tầm với đà chạy của Tiến Linh. Em đánh giá đường chuyền này còn hay hơn pha dứt điểm của TL.
hôm qua lúc cuối H2, Quang hải bó vào trung tâm chơi ngay sau tiền đạo. Kiến tạo rất tốt đó, em nghĩ cho Công Phượng vào sớm hơn. Văn toàn phế quá, người mỏng cơm tranh chấp tay đôi nhìn tội vãi.

xbadboyz

Xe điện
Điểm tích cực của trận thua này là VFF và HLV Pak đang thương thảo hợp đồng mới. Nếu VN thắng trận này e rằng mọi việc sẽ khó khăn hơn. Vì trận thua này hợp đồng khả năng lớn sẽ tiếp tục với mức lương <= hiện tại.
Dù có những sai lầm trong cách dùng người và lối chơi trận vừa rồi nhưng ông Pak vẫn là HLV hay nhất VN từng có, sẽ rất khó để tìm được 1 HLV khác có cái duyên hơn ông Pak.