[Funland] Bạn nhờ cọc mua đất...

LoveMy

Xe tải
Chuyển vèo 100tr ko lăn tăn cho cụ thế này thì cũng là bạn thuộc loại thân rồi. Bạn cụ cũng ko hề sai. Thông thường cọc mua nhà, đất có thể tới 5%-10% giá trị, mà đây cọc có 100tr nghĩa là bạn cụ đang cần tốc độ xí ưu tiên cái đã, có thể tính đến cửa lùi bỏ cọc. Cái đơn giản nhất là báo cho bạn khi cụ thêm tiền vào thì cụ lại ko làm. Giờ rất dở dở ương ương. Theo em cụ có thể xử lý lịch sự trả lại bạn tiền sau khi cụ quyết định mua cái này. Dẫu sao cũng là bạn thân rất tin mình và mình cũng có lỗi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mấu chốt là ở chỗ đến h ký đặt cọc mà cụ không liên lạc được. Nghi lắm
Nghi méo gid. Gặp em thì k liên lạc được thì chưa ký. Kể cả liên lạc được thì cứ chuyển tiền đã. Tiền bạc là phải rõ ràng. Cho, vay, mượn.... khoản nào ra khoản ấy

trungduong2211

Xe điện
Chào các cụ, các mợ. Tình hình là bạn em nó nhờ tìm dùm miếng đất, sau khi tìm được và kiểm tra các thông tin rõ ràng rồi thì tất cả các bên thống nhất mua bán. Bạn em ở xa không kịp về cọc nên có gửi e 100tr nhờ đứng ra cọc dùm rồi khi nào công chứng nó sẽ lên làm việc. Hôm đó em cũng hơi chủ quan, bên bán yêu cầu cọc 200tr, em nghĩ bạn mình nó cũng thống nhất mua rồi thì mình cứ bỏ tạm thêm 100tr cọc rồi hôm nào nó gửi lại cũng không sao. Sau đó nó nghe người nói ra nói vào rồi bây giờ đổi ý không muốn mua nữa và chấp nhận mất cọc. Tình hình tài chính của em thì nửa năm nữa mới có đủ( 1.9 tỷ) nên giờ em tính vay để mua luôn miếng đất kia. Giờ em lăn tăn khoản cọc của đứa bạn quá! Cccm cho em xin lời khuyên với ạ, em xin cám ơn.
Ông bạn chấp nhận bỏ hđ mất cọc thì cụ cố thu xếp để lấy đi. Đất chỉ lên. Cũng k phải lo trả cọc cho ông bạn vì ông ấy chấp nhận bỏ rồi. Sau này tăng giá bán đi lời lãi tính sau.

trungduong2211

Xe điện
Các cụ buồn cười, tự dưng làm phúc phải tội;)

Cụ chủ tử tế quá nên oan gia, chứ đặt cọc 100tr là quá nhiều ấy chứ.
Người ta làm ăn 1 đồng cũng phải tính toán. Đây chủ thớt tự ý thì lỗi chủ thớt trách j ông bạn. Nhiều cụ buồn cười thật, của đau con xót 1 triệu các cụ có cho không ai bao giờ đâu mà đây 100 triệu đòi bạn thớt phải coi như k chịu cho hành vi của thớt. Bạn thớt k mua bỏ cọc là tự chịu trách nhiệm cho hành vi của mình rồi còn đòi hỏi gì nữa.

nvh_hn

Xe container
Người ta làm ăn 1 đồng cũng phải tính toán. Đây chủ thớt tự ý thì lỗi chủ thớt trách j ông bạn. Nhiều cụ buồn cười thật, của đau con xót 1 triệu các cụ có cho không ai bao giờ đâu mà đây 100 triệu đòi bạn thớt phải coi như k chịu cho hành vi của thớt. Bạn thớt k mua bỏ cọc là tự chịu trách nhiệm cho hành vi của mình rồi còn đòi hỏi gì nữa.
Ở đây mới nói vấn đề bạn bè của cụ thớt, không tự nhiên ông kia đưa cụ thớt 100tr, không tự nhiên cụ thớt bỏ ra 100tr.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Chuyển vèo 100tr ko lăn tăn cho cụ thế này thì cũng là bạn thuộc loại thân rồi. Bạn cụ cũng ko hề sai. Thông thường cọc mua nhà, đất có thể tới 5%-10% giá trị, mà đây cọc có 100tr nghĩa là bạn cụ đang cần tốc độ xí ưu tiên cái đã, có thể tính đến cửa lùi bỏ cọc. Cái đơn giản nhất là báo cho bạn khi cụ thêm tiền vào thì cụ lại ko làm. Giờ rất dở dở ương ương. Theo em cụ có thể xử lý lịch sự trả lại bạn tiền sau khi cụ quyết định mua cái này. Dẫu sao cũng là bạn thân rất tin mình và mình cũng có lỗi.
Bạn thân nhưng không biết số điện thoại của nhau.
Em nghe cứ sai sai ;)) ;)) ;))

Bò lốp

Xe lăn
Không cụ ạ, nó bảo nếu em không mua thì nó tìm cách đòi lại cọc, mà em không nghĩ đòi được.
Cụ bảo màt trả tao 100tr đây, rồi mày đi đòi 200tr đó. Vậy mới là bạn, còn ko, kệ bà nó, đồng tiền liền ruột. Đi cọc mua đất, hủy kèo còn đòi cọc á, có ccc. Em trc có mảnh ở quê muốn bán, ông ngoại rao giúp em và 1 gd đồng ý mua với giá..., Sau đặt cọc 20tr và viết giấy 1 tháng sau trả full và sang tên. Quá hạn lại qua ông ngoại em xin là ko mua nữa, ông bảo: anh đi nói với thằng con rể tôi ngoài Hn ý. Ông gọi em xin cọc rồi doạ này kia, bà mẹ nó nữa thằng zà mất dạy, em đọc cho địa chỉ cq và nhà em cho nó ra luôn mà del giám. Làm đc chịu đc, lịch sự thì còn back cho 50% hoăc cả cả, đằng này bố láo ăn cắp.

vnptvinaphone

Xe buýt
Đây gọi là "Nhiệt tình cộng với...", à mà thôi

k4mjkaze2

Xe buýt
Cụ đọc hết comment đi, giờ 100tr ứng ra thằng bạn nó cũng 0 trả. Em chỉ dựa trên những gì chủ thớt nói, còn cụ đang suy diễn: ‘chắc là’.
vấn đề là tự ứng chứ ko hỏi bạn mà cụ. Tự làm tự chịu chứ ai chịu trách nhiệm hộ được cụ

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Bạn em không quen biết với chủ đất, nhờ em tìm dùm và chốt rất nhanh, giờ đổi ý cũng rất nhanh!
Cụ vay tiền lấy mảnh đất đó nếu cụ ưng.
Có tiền thì trả lại bạn, hoặc bảo bạn cụ là cụ mượn 100tr trong thời gian bao lâu đó.
Em nghĩ thế tốt hơn.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Cụ đọc hết comment đi, giờ 100tr ứng ra thằng bạn nó cũng 0 trả. Em chỉ dựa trên những gì chủ thớt nói, còn cụ đang suy diễn: ‘chắc là’.
Cụ đọc kỹ lại đi.
Bạn chủ thớt gửi trước 100tr để cọc miếng đất.
Chủ miếng đất đòi cọc 200tr. Chủ thớt không gọi cho bạn hỏi mà tự bỏ 100tr ra để thêm vào cọc.
Giờ bạn thớt không mua nữa chấp nhận mất cọc. Mà như thế thì chủ thớt mất 100tr.

congngo

Xe điện
Ông kia có bảo chủ thớt ứng ra thêm 100 củ đâu, tự chủ thớt bỏ ra đấy chứ và cũng chẳng thèm nhắn cho bên mua một câu.

Tuấn_132

Xe tải
Ông kia có bảo chủ thớt ứng ra thêm 100 củ đâu, tự chủ thớt bỏ ra đấy chứ và cũng chẳng thèm nhắn cho bên mua một câu.
Sao cụ không nghĩ đơn giản: cọc tiền là để đảm bảo hai bên thống nhất mua bán theo hợp đồng đã thỏa thuận. Giờ chuyện mua bán có xảy ra chuyện gì thì em vui vẻ chấp nhận hết.

Tuấn_132

Xe tải
Cụ bảo màt trả tao 100tr đây, rồi mày đi đòi 200tr đó. Vậy mới là bạn, còn ko, kệ bà nó, đồng tiền liền ruột. Đi cọc mua đất, hủy kèo còn đòi cọc á, có ccc. Em trc có mảnh ở quê muốn bán, ông ngoại rao giúp em và 1 gd đồng ý mua với giá..., Sau đặt cọc 20tr và viết giấy 1 tháng sau trả full và sang tên. Quá hạn lại qua ông ngoại em xin là ko mua nữa, ông bảo: anh đi nói với thằng con rể tôi ngoài Hn ý. Ông gọi em xin cọc rồi doạ này kia, bà mẹ nó nữa thằng zà mất dạy, em đọc cho địa chỉ cq và nhà em cho nó ra luôn mà del giám. Làm đc chịu đc, lịch sự thì còn back cho 50% hoăc cả cả, đằng này bố láo ăn cắp.
Em cũng nghĩ đã cọc thì đừng có đòi, mất hết thể diện. Đã cọc thì 1 là làm theo hợp đồng, 2 là mất cọc. Thế nên bạn em k mua thì em vay nh mua cũng được, em đủ khả năng trả.

Tuấn_132

Xe tải
Đây gọi là "Nhiệt tình cộng với...", à mà thôi
Chả sao cả, em vẫn mua bình thường, miếng đất đó em thích nhưng nhà em ngại vay nên em giới thiệu bạn mua, giờ bạn k mua thì em mua. Cái em ko thích là đặt cọc mà hủy cọc rồi đòi lại cọc.ok

Tuấn_132

Xe tải
Ông bạn chấp nhận bỏ hđ mất cọc thì cụ cố thu xếp để lấy đi. Đất chỉ lên. Cũng k phải lo trả cọc cho ông bạn vì ông ấy chấp nhận bỏ rồi. Sau này tăng giá bán đi lời lãi tính sau.
Dạ cụ, đất chỉ có lên và 1 phần nữa trên đất cũng có thu chứ không phải chỉ vứt không.

keomutvuive

Xe điện
Đời đúng là oái oăm,ng nhu cụ chủ cũng có tiền mua đất,đến lạ

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun