[Funland] Bản quyền truyền hình FIFA World Cup Qatar 2022🏆⚽️

Việt Nam có nên mua bản quyền truyền hình FIFA WC 2022 không?

• Tổng bình chọn
    201

Milano2011

Xe tải
Ồ, trả bao nhiêu thì bác có thể kiểm ở nhà mà đúng không nào? Hoặc bác có thể yêu cầu tách bạch chi phí internet & truyền hình riêng biệt như châu Âu để xem nữa mà.....Tất nhiên việc lỗ lãi nó không nằm ở chi phí này phải không nào vì mỗi chi phí tới khách hàng cho một mặt hàng nào đó thì nhà sản xuất họ đã phải cân nhắc đơn giá giữa cái có sẵn-cái gì cung cấp....hay đại loại thế phải không nào. Chắc chắn rồi, vì đó là điều một đứa trẻ tiểu học cũng làm được khi tham gia các hội chợ của trường chúng học mà.
Cụ không hiểu thế nào là giá trung bình à mà lại nói tự kiểm tra giá ở nhà?

conkynhong1998

Xe buýt
Bản quyền World Cup 2022 giá quá đắt; trong bối cảnh thế giới đang khủng hoảng đủ thứ (lạm phát, dịch bệnh, giá nhiên liệu cao); đây là thời điểm mà nếu nhà đài nói không với bản quyền World Cup thì chắc cũng chẳng có ai phàn nàn, đây là khoản tiền có thể đầu tư cho y tế giáo dục thay vì mấy trận banh mà không có cũng chẳng sao.

Lịch sử giá bản quyền World Cup bán cho Việt Nam:
1998: 300.000 francs
2002: 1 triệu USD
2006: 2 triệu USD
2010: 2,7 triệu USD
2014: 7 triệu USD
2018: 12 triệu USD
2022: 15 triệu USD

Chỉnh sửa cuối:

Thắng Formosa

Xe tăng
Hóng FPT chứ VTV ko ăn thua rồi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thấy phương Tây cấm mua dầu của Nga để cho Nga chết là 1 giải pháp rất hay :)).
Này ta đex mua WC nữa cho Fifa chết. Lần WC sau cứ phải quỳ trước VTV để mời xem giúp :D

poiuy

Xe cút kít
1. VTV nhận tiền ngân sách để làm truyền hình phục vụ chính quyền, còn mua bản quyền bóng đá nó thuộc về kinh doanh ko dùng ngân sách được. Với đơn vị NN, lời hay hoà ko sao nhưng lỗ là coi chừng bay ghế nên khó mà bảo nó lỗ vẫn làm. Em nghĩ VTV cũng đang dùng các chiêu bài để ép giá bọn bán để có cái giá hợp lý, cái này là có lợi, em ủng hộ.
2. Trường hợp VTV mà ko mua, nếu có cty ngoài nào khác chấp nhận mua để kinh doanh thì cũng tốt thôi.
3. Trong trường hợp ko có ai mua thì dân VN cũng coi như nghỉ xem. Các cụ đừng nghĩ xem lậu được (xoilac, web cá độ). Bình thường bản quyền chỉ là của các nước nó khác, W cup là bản quyền FIFA, nó sẽ tác động mạnh hơn để chặn phát lậu, Chính phủ ít nhiều cũng nể nó hơn. Còn trang web FIFA phát free đấy nhưng băng thông sao đủ cho dân cả nước lao vào xem. Chắc được 1 lượng vào trước là xem được, chậm chân là out hoặc đang xem lag chút là cũng out luôn.

FANVIST

Xe tăng
Kỳ WC năm nay không biết các mạnh thường quân có ra tay xuống tiền tặng bà con trọn mùa giải như kỳ trước không các cụ nhỉ

XSim

Xe container
Dân VN khôn phết các cụ nhỉ, cuồng bóng đến mấy thì cuồng chứ không để FIFA lợi dụng :)) Em cũng muốn thử xem năm nay phá lệ không mua thì thế nào :D

Về lâu dài mà không mua vài kỳ liền cũng không ổn lắm, lại tạo phong trào cho nhiều nước theo thì FIFA cũng móm. Không biết mình có nên hiểu trả tiền WC là một dạng góp quỹ cho FIFA hoạt động không, dù sao VN trước nay cũng được hưởng lợi khá nhiều từ FIFA do đang là nước nghèo, có tí thu nhập thì lại từ chối góp thì cũng không hay cho lắm. FIFA lúc đó chắc ít nhiều sẽ tác động với chính phủ để nhắc nhở :))

poiuy

Xe cút kít
Còn chục trang lậu khác nữa, trang chính thức của fifa cũng đc hỗ trợ phát mà. (Có phí)
Có khi mấy ông nhà đài ko mua lại là cơ hội cho internet phát triển lên thêm một bậc nữa khi các gia đình nâng cấp gói mạng, tivi
FIFA nó mà bán được bq cho nước nào thì việc chống lậu là việc của nước đó, thậm chí ko chống lậu nó còn cắt bq. Giờ FIFA ko bán được cho VN thì nó cũng phải chống phát lậu ở VN chứ nếu nó thả cho thì lần sau nhiều nước học theo thì FIFA sập tiệm. Ko có xổ số thì cũng chẳng thể có số đề.

poiuy

Xe cút kít
Ko có nhà đài nào mua thì dân Việt Nam sẽ được xem miễn phí trên trang web của fifa (chất lượng 4k)

Thế nên việc mua bản quyền là lợi ích của nhà đài thôi
Xem trên trang FIFA thì số lượng ít thôi, ko thể đủ nhu cầu dân cả nước được.

hongins174

Xe buýt
1. VTV nhận tiền ngân sách để làm truyền hình phục vụ chính quyền, còn mua bản quyền bóng đá nó thuộc về kinh doanh ko dùng ngân sách được. Với đơn vị NN, lời hay hoà ko sao nhưng lỗ là coi chừng bay ghế nên khó mà bảo nó lỗ vẫn làm. Em nghĩ VTV cũng đang dùng các chiêu bài để ép giá bọn bán để có cái giá hợp lý, cái này là có lợi, em ủng hộ.
2. Trường hợp VTV mà ko mua, nếu có cty ngoài nào khác chấp nhận mua để kinh doanh thì cũng tốt thôi.
3. Trong trường hợp ko có ai mua thì dân VN cũng coi như nghỉ xem. Các cụ đừng nghĩ xem lậu được (xoilac, web cá độ). Bình thường bản quyền chỉ là của các nước nó khác, W cup là bản quyền FIFA, nó sẽ tác động mạnh hơn để chặn phát lậu, Chính phủ ít nhiều cũng nể nó hơn. Còn trang web FIFA phát free đấy nhưng băng thông sao đủ cho dân cả nước lao vào xem. Chắc được 1 lượng vào trước là xem được, chậm chân là out hoặc đang xem lag chút là cũng out luôn.
Cụ nhầm to. Băng thông free của hội tây nó không phải giống loại cổng điện tử nhà mình đâu. Hồi Uefa nó mở cho Việt Nam xem Full HD không giật lag nhe cụ

banmotnucuoi

Xe lăn
FIFA nó mà bán được bq cho nước nào thì việc chống lậu là việc của nước đó, thậm chí ko chống lậu nó còn cắt bq. Giờ FIFA ko bán được cho VN thì nó cũng phải chống phát lậu ở VN chứ nếu nó thả cho thì lần sau nhiều nước học theo thì FIFA sập tiệm. Ko có xổ số thì cũng chẳng thể có số đề.
Khó chống đấy, dân phát lậu của mình điều hướng nhanh lắm. Em thấy xem một trận bóng có khi nó dẫn đi cả chục đường link, tất nhiên là hình ảnh và độ trung thực ko thể bằng bản gốc rồi, nhưng đắt quá thì thôi

poiuy

Xe cút kít
Cụ nhầm to. Băng thông free của hội tây nó không phải giống loại cổng điện tử nhà mình đâu. Hồi Uefa nó mở cho Việt Nam xem Full HD không giật lag nhe cụ
Đấy là số lượng người xem ít do người ta đã xem trên TV rồi.

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Mẽo nó vẫn chơi WC bình thường có thằng mịa nào tẩy chay đâu cụ,
Vì nó là đại ca được nhiều đàn em nể, còn Nga Ngố là thằng đầu gấu thôn chuyên bắt nạt hàng xóm láng giềng :))

poiuy

Xe cút kít
Khó chống đấy, dân phát lậu của mình điều hướng nhanh lắm. Em thấy xem một trận bóng có khi nó dẫn đi cả chục đường link, tất nhiên là hình ảnh và độ trung thực ko thể bằng bản gốc rồi, nhưng đắt quá thì thôi
Do không quyết liệt chống thôi cụ ơi.

conkynhong1998

Xe buýt
Mình sẽ ủng hộ 1000 tay việc ko mua bản quyền World Cup

conkynhong1998

Xe buýt
Nếu VN ko mua 10000% mọi link xem lậu sẽ bị chặn ngay lập tức, và mình ủng hộ ko xem World Cup

AK84

Xe tải
Ủng hộ nghỉ xem 1 năm, tiền đấy xây được mấy cái trường học hoặc bệnh viện