[Funland] Bản quyền truyền hình FIFA World Cup Qatar 2022🏆⚽️

Việt Nam có nên mua bản quyền truyền hình FIFA WC 2022 không?

• Tổng bình chọn
    201

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật các cụ tiền nào cũng là tiền dân VN cả mình thấy con số 15 tr quá lãng phí, WC giờ nó quá nhạt.
Nếu nó bán 1 trận ck thì mua 1 tr $ cũng được.

Anita Emi

Xe điện
Chốt 1 câu. Quá rẻ kể cả phát trên kênh quảng bá.

Chi phí quảng cáo TV cho 1 slot ở vòng loại là 210 triệu/10s ngẫu nhiên. Thêm 20% nếu muốn chọn thời gian ưu tiên. Mỗi trận có thời gian trước, trong, sau trận đấu.

Chưa tính đến độc quyền trên các kênh khác.

Lấy bản quyền sớm thì gọi quảng cáo sớm. Chuẩn bị nội dung sớm.
Ngon thế thì Truyền Hình Vĩnh Long, Hà Giang có khi cũng nhảy vào rồi, cần gì đến VTV :))

Bảng giá bán quảng cáo đây, nhìn thì có vẻ ngon nhưng có 2 vấn đề, một là giá chung kết là cao nhất rồi, còn vòng bảng chỉ được một nửa. Hai là không phải cứ định giá xong là có tiền, còn phải bán được quảng cáo, có thằng mua nữa. Tứ kết, bán kết hay chung kết thì có thể đắt khách, chứ vòng bảng chỉ trận nào có đội ngon mới bán được thôi, Ghana đá với Quatar (ví dụ thế) thì ai thèm mua quảng cáo :D

dvan_pvan

Xe đạp
Nếu lời nhiều thế thì các đài đã tranh nhau mua rồi cụ. Ngoài VTV (quảng bá) còn có VTV cab, SCTV cab, K+, FPT, VTC... trong đó VTV quảng bá có lượng người xem rộng rãi nhất và có lợi thế để đàm phán nhất.
Em hi vọng mỗi VTV mua thôi cụ. Vì đài nào cũng có VTV.
Em thích xem thể thao nên hơi tốn kém. Nhà vừa lắp FPT để xem C1 và Seri A, đăng ký thêm gói K+ để xem NHA, vẫn giữ truyền hình cáp để xem Laliga và Bundesliga.
Tennis thì giờ mấy giải Grand Slam không biết xem kênh nào lại phải mở ipad ra xem.
Giờ WC mà thằng nào khác nó mua thì em chịu.

Được gửi từ iPhone - Otofun

cod

Xe buýt
Em hi vọng mỗi VTV mua thôi cụ. Vì đài nào cũng có VTV.
Em thích xem thể thao nên hơi tốn kém. Nhà vừa lắp FPT để xem C1 và Seri A, đăng ký thêm gói K+ để xem NHA, vẫn giữ truyền hình cáp để xem Laliga và Bundesliga.
Tennis thì giờ mấy giải Grand Slam không biết xem kênh nào lại phải mở ipad ra xem.
Giờ WC mà thằng nào khác nó mua thì em chịu.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Em thấy cụ lắp hơi thừa nhỉ. VTV Cab trên K+ nó có đủ cả Serie A, La Liga lẫn Bundesliga, Ligue 1 rồi. Giờ còn có cả Ligue 2 nữa. Còn vụ C1 thì cụ có thể chủ động mua theo tháng có, tháng ko có thì thôi.

haiyen1012

Xe điện
20 năm trước đời sống còn chưa bằng bây giờ thì thể thao xem miễn phí tẹt:
NHA, FA, C1, WC, EURO, COPA trên VTV3
SerieA trên HTV Hà Nội
Lắp thêm truyền hình cáp VCTV tháng 45k thì xem thêm được La Liga, Bundesliga, Grand Slam, Master Series rồi còn cả F1, Moto GP trên mấy kênh Thể thao TV, bóng đá TV, ESPN, Star Sport
Giờ bật TV lên toàn thấy gameshow và hài nhảm :))

Xe Tháo Bánh

Xe container
E có mấy app xem bóng đá cài trên smart box. Chả quan tâm bản quyền của giải nào, cứ xem đc trực tiếp là ngon. Giờ từ C1, NHA, Ý, TBN, Đức... thậm chí cả các giải hạng 2,3 đều có hết. Xem thoải mái.

Lái xe máy

Xe tăng
20 năm trước đời sống còn chưa bằng bây giờ thì thể thao xem miễn phí tẹt:
NHA, FA, C1, WC, EURO, COPA trên VTV3
SerieA trên HTV Hà Nội
Lắp thêm truyền hình cáp VCTV tháng 45k thì xem thêm được La Liga, Bundesliga, Grand Slam, Master Series rồi còn cả F1, Moto GP trên mấy kênh Thể thao TV, bóng đá TV, ESPN, Star Sport
Giờ bật TV lên toàn thấy gameshow và hài nhảm :))
Khi đó chắc chê VN nghèo hoặc chưa vào WTO nên chưa cần qui định bản quyền, sở hữu trí tuệ.
Xưa truyện tranh tự dịch rất nhiều, giờ siết bản quyền nhiều truyện k có mà đọc.

hongins174

Xe buýt
Ngon thế thì Truyền Hình Vĩnh Long, Hà Giang có khi cũng nhảy vào rồi, cần gì đến VTV :))

Bảng giá bán quảng cáo đây, nhìn thì có vẻ ngon nhưng có 2 vấn đề, một là giá chung kết là cao nhất rồi, còn vòng bảng chỉ được một nửa. Hai là không phải cứ định giá xong là có tiền, còn phải bán được quảng cáo, có thằng mua nữa. Tứ kết, bán kết hay chung kết thì có thể đắt khách, chứ vòng bảng chỉ trận nào có đội ngon mới bán được thôi, Ghana đá với Quatar (ví dụ thế) thì ai thèm mua quảng cáo :D

View attachment 7282779
Cụ xem nhé
Không có VTV chắc chắn có đài khác nhảy vào

hongins174

Xe buýt
1,5 tỷ là ko ít nhưng em ko rõ có thật hay ko? Nếu đúng thì sao VTV lại phải dừng chuyện mua bản quyền để anh V tài trợ?
Năm 2018 anh V tài trợ 5 củ, VTV bỏ ra 7 củ bằng năm 2014, giá quảng cáo tăng gấp mấy lần so với 2014 cụ biết không?

Ra_đi

Xe tải
Nếu VN ko mua 10000% mọi link xem lậu sẽ bị chặn ngay lập tức, và mình ủng hộ ko xem World Cup
Cụ nhầm to, vấn đề là ai chặn?
Em xem bóng đá nhiều thì thấy giải nào K+ độc quyền thì bị chặn.
Các giải khác K+ không phát thì xem vô tư các thể loại link lậu đều rất ngon.

Tv1912

Xe tải
1 phút QC 200 á cụ? Sao rẻ vậy cụ.
VTV sẽ bán buôn, ví dụ cho thằng TVad hay công ty sân sau của cốp thầu 64 trận khoảng 1000 phút là bao tiền, bọn này sẽ trực tiếp bán cho doanh nghiệp, có thể bán kết, chung kết nó lấy của doanh nghiệp cả tỷ/1phút nhưng nó thầu 1000 phút cho VTV thì sẽ thấp hơn rất nhiều! 200 tỷ là em đoán thôi vì nếu bọn nó thầu 300 trở lên thì VTV sẽ xúc luôn, lãnh đạo sẽ chấp nhận lỗ vài chục tỷ để anh em có một mùa WorldCup ấm no! :D VTV có thể lỗ nhưng người làm trong VTV chắc chắn lãi nếu có bản quyền WC, lỗ chút ít coi như "làm nhiệm vụ chính trị" chẳng qua thấy có vẻ lỗ to hạn chế đường quan lộ của các sếp nên không dám quyết! :D

Mũi tên bạc

Xe container
Năm 2018 anh V tài trợ 5 củ, VTV bỏ ra 7 củ bằng năm 2014, giá quảng cáo tăng gấp mấy lần so với 2014 cụ biết không?
Em ko biết được cụ ah! Nếu ngon ăn thì VTV đã mua luôn chứ ko phải mua phút chót và có tài trợ. Mua vào phút chót dễ hiểu hơn có tài trợ cụ ah!

XSim

Xe container
WC nó chỉ là giải trí kinh doanh thuần túy sao các cụ cứ nhè VTV ra mà đòi nó phải mua nhỉ? Ngon ăn sao FPT hay mấy đài khác không vào mà làm, có ai cấm đâu.

hongins174

Xe buýt
Em ko biết được cụ ah! Nếu ngon ăn thì VTV đã mua luôn chứ ko phải mua phút chót và có tài trợ. Mua vào phút chót dễ hiểu hơn có tài trợ cụ ah!
Mua luôn không những có thêm thời gian chuẩn bị sản xuất nội dung mà còn có thời gian đàm phán bán quảng cáo. Đấy là nói đến chuyện làm ăn, còn nói về lợi ích thì mua phút chót có tài trợ cũng rất tuyệt.
Cũng sẽ không có chuyện bí quá đưa mấy em hot girl không biết gì về bóng đá lên chém linh tinh.

Dream 100

Xe ngựa
Các nước mua bản quyền FIFA WC giá bao nhiêu?

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em thấy cụ lắp hơi thừa nhỉ. VTV Cab trên K+ nó có đủ cả Serie A, La Liga lẫn Bundesliga, Ligue 1 rồi. Giờ còn có cả Ligue 2 nữa. Còn vụ C1 thì cụ có thể chủ động mua theo tháng có, tháng ko có thì thôi.
Cụ chuẩn. Dùng VTV Cap là quá đủ. Ngoài ra tTrên smart tivi nó có FPT. nạp tiền hình như là 35k là xem được 2 trận bán kết và 1 trận CK cúp C1. Mùa vừa rồi em vừa làm thế xong.

Arjuna85

Xe tải
Nói thật các cụ tiền nào cũng là tiền dân VN cả mình thấy con số 15 tr quá lãng phí, WC giờ nó quá nhạt.
Nếu nó bán 1 trận ck thì mua 1 tr $ cũng được.
Tiền nào của cụ.
Nó có mua bản quyền hay không thì cụ cũng chả mất xu thuế nào.
Mà bọn nhà đài không mua thù cụ vẫn được coi free.
Nó sẽ cho nhà đài tiếp sóng free với điều kiện phải xem quảng cáo của nó và bình luận bằng tiếng Anh.
Mua hay không là chuyện lời lỗ của bọn nhà đài chứ chả phải củ chúng ta

boy_xedap

Xe điện
Mẽo xem lịch sử thì cũng rất hiếu chiến, cũng tham vọng mở rộng lãnh thổ cực đại,....
Đừng tin nó tuyên truyền.
Nó là thằng chuyên kích động, tạo ra chiến tranh, xâm lược các nước. Cứ xem lại lịch sử là rõ nhất

poiuy

Xe cút kít
Cụ nhầm to, vấn đề là ai chặn?
Em xem bóng đá nhiều thì thấy giải nào K+ độc quyền thì bị chặn.
Các giải khác K+ không phát thì xem vô tư các thể loại link lậu đều rất ngon.
Các giải đó chỉ cấp quốc gia quản lý bq thôi. Tầm FIFA quản lý nó khác. Lần này còn lần sau, ko chặn lậu thì kỳ sau bán cho ai được?