[Funland] Bạn thân và hai triệu đồng

hailuatn

Xe container
Em cũng bị đôi ba lần rồi, cũng là bạn chơi thân cả. Cũng chỉ vay vài ba triệu thôi, cũng nói có việc gấp, hẹn ngày trả sớm, nhưng em thừa biết các bạn này vay sẽ không trả nên em chỉ cho vay một nửa số đề nghị. Thực tế thì đến giờ cũng trên dưới chục năm rồi chưa trả, bọn em vẫn chơi bình thường, coi như không có chuyện tiền nong vay mượn. Có bạn thì em gọi điện để bảo đi làm (vì em biết bạn thất nghiệp) nhưng chắc là nghĩ em đòi tiền nên không nghe. Mà em thì cũng bình thường, đủ ăn thôi không dư giả gì.

Huthasa

Xe container
Vào thớt này thấy nhiều ông khệnh vãi ra, toàn giọng trên tiền răn đời. Mà phàm những thằng nói hay thường sống éo ra gì. Ông thớt đã nói không care đến tiền, chỉ trách ông bạn cầm tiền xong lặn một hơi, mất tư cách mà chả hiểu sao cứ bắt bẻ mấy đồng bạc.

Chỉnh sửa cuối:

thanglive

Xe buýt
Số tiền nv cũng ko nhiều mà thớt. Nếu ko hợp thì ko chơi thôi chứ vì tiền trong th này e thấy bình thường. Kiếm đc bạn thân cũng khó mà cụ

taxi tai

Xe tăng
Em có thằng bạn thân với nhau từ đại học, tính tốt mỗi cái hơi nhu nhược. khoảng 15 năm trước, nó làm ăn thất bại vay em 5 triệu, em cho mượn đến giờ vẫn không trả nổi ( hoặc không muốn trả) Tuy nhiên em không care lắm, bạn bè vẫn chơi với nhau bình thường. Em làm ăn cũng được nên kệ luôn.
Mấy hôm trước nó nhắn tin vay 2tr, chuyển khoản gấp có việc rồi trưa sau vào trả tiền mặt. Em thấy nó gấp nên ck luôn, Hai hôm rồi không thấy trả tiền, cũng không thèm nhắn tin hay call 1 cuộc. Em xác định trả cho cái tình bạn của nó 2tr. Tiền không tiếc, hy vọng nó tìm được thằng bạn nào cho nó vay tiền khi nó cần vậy thôi.
Năm mới, buồn thằng bạn thân, chia sẻ với các cụ cho đỡ chán

Đã không tiếc thì không nên đăng lên đây

dexom

Xe ba gác
Buồn con quặc, vui mới phải vì thoát được của nợ đấy.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Cụ kiếm đc và 7 củ đối với Cụ nhỏ thì đừng sân si. Có thể bạn Cụ đang túng quá. Hôm nào gọi bạn đi uống bia và biếu bạn thêm 3 củ nữa cho tròn chục.
Chuẩn mịa lun. 15 năm mà vẫn nhớ!
Đáng nhẽ lần 2 tr này phải xác định cho luôn, thì h ko buồn. Chỉ nên biết bạn mình ko trả vì lý do j, cờ bạc, khó khăn hay nó chỉ coi mình là bè?

anhcucaitrang

Xe máy
Mình đây còn nợ thằng bạn 100 usd. Bg nó đi mẽo kg gửi trả đc nó nè, nên cũng sn khi nhớ đến. Bạn vay tiền kg trả cũng nói 1 tiếng cho bạn bè nó kg tâm tư. Bạn cụ chủ vậy là kg ổn rồi

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Em có thằng bạn thân với nhau từ đại học, tính tốt mỗi cái hơi nhu nhược. khoảng 15 năm trước, nó làm ăn thất bại vay em 5 triệu, em cho mượn đến giờ vẫn không trả nổi ( hoặc không muốn trả) Tuy nhiên em không care lắm, bạn bè vẫn chơi với nhau bình thường. Em làm ăn cũng được nên kệ luôn.
Mấy hôm trước nó nhắn tin vay 2tr, chuyển khoản gấp có việc rồi trưa sau vào trả tiền mặt. Em thấy nó gấp nên ck luôn, Hai hôm rồi không thấy trả tiền, cũng không thèm nhắn tin hay call 1 cuộc. Em xác định trả cho cái tình bạn của nó 2tr. Tiền không tiếc, hy vọng nó tìm được thằng bạn nào cho nó vay tiền khi nó cần vậy thôi.
Năm mới, buồn thằng bạn thân, chia sẻ với các cụ cho đỡ chán

Rẻ cụ ei
7 triệu để kiểm tra tư cách 1 người mình nghĩ là bạn thân

moongket

Xe điện
đã xác định cho vay là cho luôn
đỡ mệt đầu
cứ thoải mái mà sống

QUANG1970

Xe lăn
Cụ nhầm,
Nó xác định kết bạn với cụ để sử dụng như một thẻ rút tiền dự phòng, dùng xong rồi thì chả vứt đi thì để làm gì, là nó mút-xít cụ trước, nên cụ nói cụ bỏ người bạn đó là cụ nhầm.i
Đương nhiên sau khi nó ném cụ đi rồi cụ vẫn nhiệt tình dâng hiến tình bạn, thì nó như cốc nước tự đầy, nó lại dùng cụ như một thẻ rút tiền dự phòng còn chức năng. Nó nhu nhược với ai cứng thôi, chứ ai mềm hơn nó nó vẫn ăn.
Chia buồn với cụ!
Chuẩn! =D>

Tiền bạc vật chất là vật ngoại thân. Nếu hỏi tiền quý hay bạn quý thì đương nhiên phải là bạn rồi ! Nhưng phải là những người bạn đúng nghĩa còn loại bạn quen nhau chỉ mượn tiền, lợi dụng thì thà đửng có còn hơn! =D>

Trong tiếng Hoa có từ “bằng hữu” là từ dùng để chỉ tinh bạn. Một trong những nghĩa của từ “bằng hữu” nghĩa là có sự công bằng, bình đẳng sòng phắng. Còn thế nào là công bằng, bình đẳng, sòng phẳng thì tùy theo cảm nhận của mỗi người. Còn như tranh luận thì chắc đến mai cũng chưa xong ! [-X

Người Ấn độ có câu thành ngữ: “Người ta có thể sống không có anh em, nhưng không ai có thể sống mà không có bạn bè” Để nói lên tầm quan trọng trong những mối quan hệ của mỗi người trong xã hội. :D

Những ai biết quý tình bạn và trân trọng giữ gìn nó thì sẽ có những người bạn tốt bền lâu. Và ai cũng hiểu rằng cha mẹ anh em không chọn được như vợ chồng, bạn bè thì chọn được! Vậy tại sao không biết chọn lửa để mà phải lên diễn đàn ca cẩm? :-?

Thiển nghĩ, người đáng nghe, cần nghe những lời ca cẩm này chính là cái đám bạn “phải gió trời ơi đất hỡi” kia chứ không phải các Offer tử tế nhé! :P

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

socvau

Xe buýt
Hâm bỏ mẹ.
Khác *** gì chửi thằng bạn đi vay tiền. Nó có dí chim vào nhé nếu động đến sự tự ái của kẻ khốn khó.

Mà k muốn giúp thì nói tao k giúp dc vì kẹt. Còn giúp dc với số tiền đó thì quên cmnl cũng được. Giúp dc bạn khi khó là cả rừng công đức :)). Lưu Bình Dương Lễ nó ngoài giúp còn mang cho cả vợ kia.

Cụ gọi ra quán nói thẳng cho bạn cụ câu này:

Vay là vay, xin là xin.

Ông vay tôi hay xin tôi.

Nếu vay thì có ngày trả.

Nếu xin thì nói là tôi xin ông luôn.

Ai cũng có lúc khó khăn cả.

Thẳng thắn thế mới là bạn bè.

echnikj

Xe container
Em viết trên là buồn vì bạn chứ không buồn vì tiền, ngày em kiếm còn nhiều hơn số đấy :))
Đúng ra là ngửa tay xin luôn nhỉ, cụ giàu thế cơ mà.
À mà có phải lần trước cụ mở thớt bán ô tô cho bạn phải không nhỉ?

omerta77

Xe điện
Chắc cụ chủ không tiếc vài triệu đó. Xác định từ đầu là ko trả rồi nhưng vẫn cho vay.
Cụ chủ buồn là vì bạn thân nếu khó khăn có thể nói thẳng với nhau 1 câu. Chứ vay xong mất tích luôn thì hơi buồn thật.

Theo e cụ chủ cứ nhắn tin cho bạn cụ là: Tao biết mày đang khó khăn nên thôi tao cho mày 2tr đấy không phải lo trả đâu. Đừng nghĩ ngợi gì nhiều

Rivers

Xe container
Cụ nên lạc quan mà sống, ít nhất cụ đc 2 cái lợi, thứ nhất là xác định được tính cách 1 con người, cái tiếp là sau 2 lần vay không trả bạn cụ cũng éo dám vay nữa, mà vay tiếp thì mình cũng ko phải lăn tăn vì đếch cho nó mượn :))

moongket

Xe điện
Nếu bác chủ thớt nghĩ và nói được như bác thì đã không có một bài ca cẩm này bác ạ ! :P
vâng mình còn làm ra được
vài củ cho bạn vay coi như bạn khó khăn mình giúp trả được thì trả ko trả được thì thôi
người ta chắc cũng khó khăn chắc 1 2 triệu ai lại làm thế
người ta ko trả được lần sau chắc cũng ko dám hỏi vay nữa
cứ vui vẻ mà sống thui các cụ ạ
để tâm những chuyện nhỏ lại thêm buồn phiền :D

binhsu7273

Xe cút kít
1 người bạn giá 7 củ
Nếu Cụ kiếm đc và 7 củ đối với Cụ nhỏ thì đừng sân si. Có thể bạn Cụ đang túng quá. Hôm nào gọi bạn đi uống bia và biếu bạn thêm 3 củ nữa cho tròn chục.
15 năm trước 5 củ = nửa cây vàng đó.
Xác định bạn vay = Biếu, nên giúp được đến đâu thì giúp.
Nếu tất tay hoặc quá đà cho bạn mượn thì......." đợi Cô thương". ;))

jakethanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhắn tin vay 2tr cũng cho vay, cụ tốt thật, tiếc gì cuộc gọi, giờ lừa đảo như chơi.
Em có call lại, không phải sợ lừa, hỏi xem nó gặp việc gì :)) cụ không đọc hết còm rồi :D

jakethanh

[Tịch thu bằng lái]
E có thằng bạn, lúc khó ní cần mình giúp nó, lúc mình cần, vay nó một ít, khi này nó khá giàu rồi, thế mà gần đến lịch trả , nó nhắn tin đòi , e trả nhưng quả thật có chút băn khoăn, mặc dù về lí thuyết, nó không sai. Chán.
Nó không sai thì cụ chán ở chỗ nào?