[Funland] Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

thngaylangthang

Xe ngựa
Sáu lăm tuổi mới dậy thì
Bảy mươi chập chững bước đi vào đời
Bảy lăm là tuổi ăn chơi
Tám mươi thong thả lên trời làm tiên :D
Thế thôi nhá :))
Thong dong thả dáng cõi bụi này
Lên trển hò hát miệt mài đắm say :)

winnghiepdu

Xe điện
Từ khi em không đá bóng được nữa.

Dangminhquan

Xe điện
Cháu ngồi nghe các cụ già trẻ thở than.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cái đoạn này từ trẻ đến già em cũng thế mợ ơi.
Nhưng khi ở độ tuổi trung niên, lại càng cảm nhận lòng người sâu sắc hơn đó mợ. Nhất là khi hiểu được rằng, sự chân thành, không tâm cơ, toan tính, là xuất phát từ sự "lương thiện" của con người.

Taihoatu

Xe lăn
Em thấy từ khi em diy các đồ nghịch của em chỉ một lần là đc, tức là già rồi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhưng khi ở độ tuổi trung niên, lại càng cảm nhận lòng người sâu sắc hơn đó mợ. Nhất là khi hiểu được rằng, sự chân thành, không tâm cơ, toan tính, là xuất phát từ sự "lương thiện" của con người.
Đó là với những người có cuộc sống êm đềm. Còn với những người có cuộc sống gập ghềnh nhiều biến cố thì họ đã sớm hiểu rồi ạ.

ah99x6

Xì hơi lốp
Từ khi tuần e chén 1 phát là e thấy mình già rồi!

alceste

Xe điện
Ngoài quán bọn trẻ hư lắm, toàn gọi anh trong khi mình đầu bạc gần hết x-(
Ôi thảm nào, em đi với ông lão nhà em ra quán cafe. Em phục vụ ra đon đả hỏi mình, "cô ơi cô uống gì ạ"? Xong quay ra ông lão hỏi, "anh uống gì ạ"? Cứ gọi là cay (em lại còn kém ông kia 10 tuổi chứ).
Cụ làm em nhẹ cả người, bao lâu nay cứ tưởng mình già, hoá ra là h chúng nó hư.

Trần Đoành.

Xì hơi lốp
Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Có phải từ khi bạn quan tâm nhiều hơn đến bản tin dự báo thời tiết và trước khi ra khỏi nhà bạn thường kiểm tra xem đã đem áo mưa với ô theo chưa.

Hay từ khi bạn bắt đầu cười khẩy trong bụng khi nghe những lời rao giảng đạo đức thường không ăn nhập với việc làm của các vị đạo mạo trên TV.

Hoặc từ khi bạn bắt đầu chăm đọc các bài báo nói về sức khỏe và để ý đến thực đơn hàng ngày xem có đủ lượng rau xanh cần thiếtchưa, còn trong các bữa tiệc bạn cẩn thận đếm số chén rượu mình đã uống để không vượt quá giới hạn đã đặt ra.

Cũng có thể khi bạn lên công ty chứng khoán. Cô em xinh tười vẫn thường đon đả gọi bạn bằng anh từ khi VN-Index chỉ có vài trăm điểm bỗng quay ngoắt hỏi „Chú cần gì ạ”. Bạn sững người trong giây lát, nhìn vào bóng mình phản chiếu trên tấm kính rồi quay lên màn hình hiển thị chỉ số VN-Index đã vượt trên 1400 để cố tìm ra nguyên nhân của sự thay đổi này

Hình như ý nghĩ mình đã già đến với bạn trong một trưa nắng ở Mallorca, bạn ngồi nghỉ trong sân một ngôi nhà cũ sau một quãng đường đi bộ dài và chợt tự hỏi „ Bao nhiêu đôi lứa đã từng ngồi đây trao nhau những lời yêu thương ngọt ngào”

Có lẽ là khi bạn xúc động nhìn hình ảnh người mẹ ôm con trong giấc ngủ cuối cùng của đời mình ở khu di tích Pompei rồi băn khoăn không hiểu tại sao mình lại trở nên đa sầu đa cảm như vậy.

Phải chăng là khi bạn đứng trong khu lưu niệm nhạc sỹ Cao Văn Lầu ở Bạc Liêu rưng rưng nghe cô hướng dẫn viên mặc áo bà bà màu hoàng yến kể chuyện mối tình của vợ chồng nhạc sỹ và nguồn gốc bài Dạ cổ hoài lang

Hay từ khi bọn trẻ từ chối nhổ tóc bạc cho bạn.

Chắc cũng có thể từ cái đêm cuồng dại bạn lại bế bổng cô ấy lên như ngày xưa và gần như đánh rơi cô ấy xuống nệm.

Hoặc là từ khi ra đường bạn không còn liếc theo những tà váy đẹp để rồi len lén liếc sang người bạn đồng hành đang quay đi giả như không nhìm thấy giấu nụ cười tủm tỉm ” tôi thừa biết ông đang làm gì rồi”

Hay từ khi bạn bắt đầu nhớ về những người đã đi qua trong đời với một niềm ân hận

Mà có lẽ từ khi mỗi lúc hoàng hôn xuống bạn lại buồn rầu nghĩ „ Thêm một ngày của đời mình sắp qua đi”
Khồng... Tôi cảm thấy già khi ướt mũi giầy :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đó là với những người có cuộc sống êm đềm. Còn với những người có cuộc sống gập ghềnh nhiều biến cố thì họ đã sớm hiểu rồi ạ.
Có thể nhận định của mợ đúng với một số người. Nhưng với em, thì khi em bước sang độ tuổi được gọi là "già" so với xã hội, thì có những người, phải đến khi va chạm đủ nhiều mới nhận ra tâm tính. Và có những người, thật không bao giờ muốn gặp lại.

thngaylangthang

Xe ngựa
Có thể nhận định của mợ đúng với một số người. Nhưng với em, thì khi em bước sang độ tuổi được gọi là "già" so với xã hội, thì có những người, phải đến khi va chạm đủ nhiều mới nhận ra tâm tính. Và có những người, thật không bao giờ muốn gặp lại.
Em cũng vầy ạ

ubisapro

Xe trâu
E nghĩ khoảng 40 trở đi sẽ thấy rõ sự “xuống cấp” của bản thân => cảm nhận già đi rõ. Tất nhiên cũng tuỳ cơ địa, sự luyên tập của mỗi người. Nhưng tầm tuổi đó là bắt đầu thấy … yếu dần rồi :D

pain

Xe ba gác