[Thảo luận] Bàn tròn với các cụ tị teo cho đỡ nhạt mồm nhé

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Kính thưa các cụ chủ thơt, thưa các cư dân OF làng 4 rum chúng ta
nhà cháu rảnh rỗi lại có tí tâm sự nên đâm ra một đề tài thế lày, cụ nào rảnh vào ném chơi nhé!

Nhà cháu cũng là một Driver không chuyên với căn cước là B2, km cầm lái từ 2009 đến nay cũng không nhều(cỡ khoảng <10.000 km thôi) . Tuy không thường xuyên nhưng khi cầm lái nhà cháu cũng hết sức tôn trọng luật giao thông và thường xuyên cố gắng ứng xử văn hóa khi giam gia GT.
Chuyện vi phạm luật GT, hoặc đôi khi có một vài va chạm nhỏ phải xử lý đương nhiên là điều không tránh khỏi, mối lần như vậy khi bị chi cưỡng bức nhà cháu lại nhủ; mình ngu dốt thì chết chứ tại bệnh dịch gì đâu. Nhưng cái rạo lày, trên 4rum làng OF nhà ta hình như đang quá đà mà nhẹ phanh khi vô thức rủ nhau đồng thanh nói về cái tiêu cực XXX. Với góc độ nhà cháu cũng không phải bập bênh hay 3 phải gì nhưng cũng xin có ý kiến cá nhân về vấn đề tiêu cực trong tham gia giao thông và làm Quản lý giao thông ở nước ta thế này.. kính mong các cụ nhiệt tình ném đá:
Thứ nhất: Các thông tin chỉ trích các pác XX được dân OF nhà ta nói quá nhiều, quá đà, hiện tượng tiêu cực hình như vô tình được dân mạng nhà ta vận động nhau nhìn chỉ ở một khía cạnh bới móc và đì zai các vấn đề tiêu cực(nặng tính cá nhân) không phải là thường xuyên. Đọc về các bài này nhiều, nếu ở trong vai 1 người sau 1 vài tháng đi Ra ngoài nước về thì thấy như xã hội này loạn đến nơi rồi. Tại sao mọi người không nhìn rộng và nhiều góc độ, thử đặt mình vào trong vai XX đang làm NV xem, hãy nhớ lại xem có bao nhiêu tình huống ngớ ngẩn khi mình điều khiển xe ô tô(hồi mới có bằng lái)....và bên cạnh các thông tin về tiêu cực trong lĩnh vực GT nói trên sao không thấy ai kể đến những hành động tốt đẹp của các XX ( nhà cháu thấy vụ XX cảnh báo xe tải nhủ gật trên vô lăng đường 5 – Cầu chui ấy cũng đáng kể chứ nhể, rồi XX tham gia bắt cướp nữa..) và bao nhiêu tấm gương Hiệp sĩ.. Người âm thầm thu nhặt đinh, chông do một số bọn người Cá Xấu rải ra đường để thịt luộc ae nhà OF kẹp săm xì rách lốp.. và bao nhiêu điều tốt đẹp vẫn xảy ra hằng ngày xung quanh chúng ta. Vì vậy, ý nhà cháu về vấn đề này là nên nhìn nhận và đưa tin đầy đủ nhiều chiều để rút ra một kết luận cụ thể mang tính giáo dục hơn là đồng thanh chửi rủa.
Thứ hai: Rạo lày các bài viết Bổ ích khí về An toàn khi lái xe, thông tin dường xá, các chuyến OF, các kinh nghiệm sử dụng xe, bảo dưỡng xe, các tình huống, thông tin biểu dương những gương tốt cần học tập .. vốn là đặc trưng của Otofun.net đang dần ít đi hoặc có thì hơi ít muối. Vì thế theo ý nhà cháu dân OF cần tham gia và ủng hộ nhiệt tình những thể loại bài này cũng là góp phần giáo dục văn hóa cộng đồng các cụ nhể?
Còn thứ ba: thì các cụ nhảy vào mắng thêm đi kẻo nhà cháu lắm nhời quá rồi,
í à quên: Thứ 7 này(21/05) nhà cháu có trách nhiệm tổ chức cho a e lớp ĐH(~40 mạng) họp lớp ở Đại Lải – Vĩnh Phúc, cụ nào có kinh nghiệm về viêc lày chỉ giáo giúp cái, nếu mà được như các khẩu hiệu Ngon_Bổ_Cũng hơi rẻ thì tốt quá. Nhà cháu khom lưng rót mời VOD đúp bờ ly luôn!

Em khônng đồng tình với cách nghĩ của cụ! Dĩ nhiên 3x thì có nhiều người nhưng số người tốt thì có nhiều không? việc tốt laị càng ít. Khi nào 3x làm đúng chức năng của mình thì sẽ không bị phê phán nữa!
Một xã hội thật sự công bằng, dân chủ và văn minh khi mọi người có quyền nói đúng sự thật! Nếu ngài Dominique Strauss-Kahn mà làm những việc đó ở VN thì chắc ông ta vẫn là GD IMF phải không các cụ!
Trên đây chỉ là ý kiến riêng cuả em, mong các cụ đừng ném đá!

chaybo

Xe điện
Post xong xuôi tất cả lại về. Chả thay đổi được giề....

nambombom

Xe buýt
Cụ chỉ phản ánh mà không đưa ra giải pháp. Nói thực là cụ trách anh em không nhìn rộng ra thì thực tế cụ lại nhìn hẹp vào. Tại sao các topic mang tính thời sự và giáo dục về văn hóa giao thông dường như ít đi, thực ra là không ít đâu cụ ợ. Chẳng qua dân số OF bây giờ ngày càng đông, các topic ngày càng đa dạng phong phú, đương nhiên xét về mật độ, thì cái mà cụ yêu cầu nó sẽ xuất hiện ít hơn.

Thêm nữa, theo em Forum là Forum và có tôn chỉ mục đích rõ ràng rồi. Các chủ đề lớn cũng đã được quy tập thành những nhánh riêng rồi, cụ thích thể loại nào thì đọc bài ở nhánh đó. Việc khen, chê, chỉ trích, ca ngợi, lên án... ở Forum đều phản ánh hiện thực một cách đa chiều (có thể đúng, có thể sai, có thể nhạt...).

Cụ cũng nên nhìn lại, biển số của cụ được cấp từ tháng 10/2010, tính đến nay là hơn nửa năm. Với thời lượng đó mà cụ đã mạnh dạn dùng từ "Rạo lày các bài viết bổ ích.... " thì em e răng cụ hơi phiến diện. Cụ cũng nên tự bỏ thêm ít muối vào.

Em chia sẻ thẳng thắn, mong cụ đừng giận.

vutamhoan

Xe tăng
Tóm lại là bao giờ có cụ lập thớt nói xxx ăn bẩn, bẫy, lừa mà bị các cụ ném đá u đầu kiểu:
- không thể tin được xxx lại làm chuyện đó
- 99% là cụ nhầm, lỗi tại cụ rồi
- ở đâu để em đi thực địa rồi cho lên báo thì GĐ xxx tỉnh từ chức ngay ..
....
thì tự khắc không còn những thớt không vừa ý cụ nữa.
Chứ thời đại này cụ sao đủ sức vận động được mọi người theo lề phải, cụ ạ.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em hoàn toàn phản đối cụ chủ vì cụ chém kinh quá.
1. Với thông tin cụ đưa ra thì trung bình 1 tháng cụ cầm vô lăng 2 lần.
2. Cụ hơi nổ ....
3. Cụ đọc otôfun chưa nhiều.

Em góp ý với cụ: cầm vô lăng thêm dăm vạn nữa, ngày nào cũng đọc otofun, lúc đó cụ lên đây hãy chém.

nghiathang

Xe tăng
Cụ cầm lái hơi ít nhỉ, cụ thử hỏi tất cả các lái xe chuyên nghiệp (xe con, xe tải, xe taxi...) những người hàng ngày, hàng giờ, hàng phút tham gia giao thông xem cảm nhận thế nào về xxx. nói không ngoa chứ chắc là chưa đến 0.01 % nói tốt về xxx.
Thực ra sai thì chấp nhận nộp phạt thôi, nhưng mà cái cách chỉ ra cái sai của xxx thì quá là củ chuối, họ o hiểu hay cố tình o hiểu, hiểu sai theo kiểu tóm được thằng nào hay thằng ấy. ai non gan thì chết, ai hiểu biết thì im. ngoài ra lại còn các kiểu đặt bẫy người tham gia giao thông nữa chứ.
Mục đích chính của luật GTĐB là an toàn cho chính mình, nhưng mà cách vận dụng luật của xxx để kiếm tiền thì o thể ngửi nổi.
Nói thật là, khi bị xxx tóm, nếu minh sai thì các cụ sẽ xử lý nhanh và luôn 50/50 hoặc gọi ĐT cho người thân, còn nếu mình đúng thì các cụ sẽ cãi nhau đến cùng và đưa lên trên này. Rất ít hay có thể nói cực kỳ ít trường hợp mà pháp luật nhà mình gọi là nhắc nhở và tuyên truyền để lần sau không mắc lỗi đó nữa.

E có 1 chuyện hầu cụ. tối hôm nọ chắc khoảng 8h tối, E có việc đi ra khỏi cổng chính khu CN bắc thăng long, khi vòng dưới gầm cầu vượt dể ra đườn cao tốc E đã signal cẩn thận thế mà XXX vẫn tuýt E lại. Đang vội nên E hạ kính gằn giọng " Việc gì thế?".
Thế là nó chùn lại bảo "A ra nói chuyện với xếp E".
"Mày dừng xe tao lại mà mày *** biết là dừng lại làm gì à. Mày dừng xe lại thì tại sao tao lại phải đi nói chuyện với xếp mày...."
Sếp già đi ra: "Sao thanh niên với nhau lại to tiêng với nhau thế. Lỗi của cậu là không bật signal"
-Ai bảo chú là cháu không bật, nó đang nháy ầm ầm đây này.
-Cậu bật hơi chậm.
-Cháu bật là cho đứa dằng sau nó biết là chấu rẽ, thằng quân của chú nó đứng trên cầu vượt nhảy ra thì nhìn thế nào được.
-Đây là anh em nhắc nhở nhau thôi, lần sau nhớ bật sớm 1 tí nữa nhé.
-Thôi chào bác E lượn.

Chuyện thật đấy, nếu mình mà mềm là chết với nó ngay. XXX toàn thế này thì ai mà cảm nhân tốt cho được.

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Dưng mà cái tốt ít lắm cụ à............vài ba cái cụ đưa ra so với việc làm hằng ngày của xxx thì nhằm nhò giề.

Em có cảm giác xxx coi chúng em như ta với địch ấy...buồn lắm.

nnperav

Xe tăng
Con người ai cũng có mặt tốt cả thôi ạ, tuy nhiên môi trường xấu quá nó làm tha hóa con người, số người giữ được tính tốt là số ít thôi.

thanhduong

Xe tải
Thưa cụ chủ thớt, cái tốt của xxx thì hiếm có vì thế khi có nó thành sự kiện nên mọi người biết, còn cái xấu thì nhiều quá ko buồn để nhắc đến nữa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Làm tốt nhiệm vụ là đương nhiên, đâu cần phải khen mới làm tốt!

Làm CSGT cũng là một nghề! Ăn lương hẳn hoi thì phải làm đúng quy định của ngành chứ có phải làm từ thiện đâu mà phải vận động!!!

Bảo là vất vả nắng mưa thì là do anh tự chọn chứ có ai gí súng vào đầu ép anh phải làm đâu? Chưa kể còn phải "chạy" để được làm!!!x-(

Hỏi xem có anh nào "chạy" để ra ôm AK47 bảo vệ Trường Sa không? Nếu có thì em ngả mũ kính cẩn mỗi khi gặp các anh ngay!!!

Chuyện đưa hình ảnh không tốt của các anh lên phương tiện thông tin đại chúng là bất đắc dĩ, nhưng cần thiết để các anh hoàn thiện mình! Các anh gây bức xúc cho người tham gia GT là gây họa cho xã hội! Các anh làm việc không đúng là gây họa cho xã hội!

Em chả hiểu chủ thớt nghĩ gì khi lập topic này! Hay là cụ ở bển mới về nhể???

hatcuom

Xe hơi
Em hoàn toàn phản đối cụ chủ vì cụ chém kinh quá.
1. Với thông tin cụ đưa ra thì trung bình 1 tháng cụ cầm vô lăng 2 lần.
2. Cụ hơi nổ ....
3. Cụ đọc otôfun chưa nhiều.

Em góp ý với cụ: cầm vô lăng thêm dăm vạn nữa, ngày nào cũng đọc otofun, lúc đó cụ lên đây hãy chém.
Xin bổ sung:
4. Cụ quá ngây thơ.
5. Cụ có thể là 1 xxx.

fuxe

Xe container
cái việc chính thì cụ chủ lại í à quên =))

knedi1

Xe tăng
Em cũng chẳng tham gia nhiều. Chỉ thấy thằng em em chẳng học hành ra gì, suốt ngày lô đề, bóng đá mà cũng thi đỗ Học viện cảnh sát rồi ra làm xxx. Hỏi mẹ nó thì cô ý bảo: Tiền. Thi mất 2 trăm. Nó mà chép tốt thì đã không phải học hệ Trung cấp. Xin việc bằng đấy nữa. chưa kể chi phí chuộc xe lúc nó đi học.

motoba

Xe hơi
Các cụ cứ bình tĩnh,để cụ chủ thớt còn giải thích chứ.(h).

dapvocaydan

Xe điện
Dĩ nhiên là có cả những xxx tốt nhưng những người này được đưa vào sách đỏ dồi ạ

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Cụ chủ thớt chắc là có người nhà là 3x rồi. Em cũng là dân Khâm Thiên, nghiên cứu luật rất kỹ mà vẫn nhiều lần bị 3x bắt rồi không phạt được vì em đi đúng. Hữu xạ tự nhiên hương thôi

mr.ken_no1

Xe container
Khộ, cụ chủ thớt bị ném toàn gạch tảng, hì
Có cụ nào biết các "à í quên" thì giúp cụ ấy cái nhỉ.

wavechien

Xe container
xxx thì cũng là người, mà đã là người thì có người tốt người xấu, nhưng thử hỏi các bài báo nói về xxx tốt có mấy bài? trong khi những bài về tiêu cực về xxx càng ngày càng nhiều. Cụ dự cụ chủ chưa lên OF nhiều, nếu xxx có hành động tốt anh em trên OF cũng đều post lên và có những comment hết sức tôn trọng và ủng hộ hành động đó. Chung quy lại là Em không đồng tình với quan điểm của cụ chủ.

Còn cái vấn đề mà cụ chủ muốn hỏi về đi Đại Lải mời cụ vào mục "Câu chuyện các chuyến đi" hoặc "hỏi đáp thông tin các chuyến đi" tham khảo