Bản update cho VIETMAP tháng 1/2012 mời các cụ vào test.

thule6

Xe điện
Nhà cháo không PR cho VIETMAP
chỉ là người có như cầu sử dụng và tìm cách tối giản chi phí nên cho phép nhà cháu hỏi cụ vài điều:
1/ "google map trên adroid" có tính năng online ko?
2/ có báo trước 300m đến chỗ rẽ?
3/ có tự động chuyển hướng và tìm ra quãng đường ngắn nhất ?
4/ có báo đc vị trí cá nhân (điểm cắm biển hạn chế tốc độ...")
Nếu có được những điều đó nhà cháu sẽ chuyển ngay sang :google map trên adroid

WHITE TIGER

Xe container
sài vietmap như mứt , em sài google map trên adroid ngon choét vừa nhanh , vừa chính xác , V map nhiều lúc ngu như bò
VM còn tùy dùng với máy nào.Như tớ đang dùng Simile 55 thì cả đến tận xã.Còn Papago dùng VM thì lại không thể tìm được vì không có danh bạ tìm

Pa Panh

Xe tải
Điên quá các bác ah , hôm qua up bản mới thêm vào 12/2011 máy tính nhiều virut quá chén mất 20 mb chương trình ,tháng trước vừa chép vào mà tháng 1 đã có bản mới rồi sao VM nhanh vậy ta . Cụ nào có bộ dữ liệu hoàn thiện của tháng 1 thì cho e xin nhé DVD của e la Caska

FE:29Z-7047

Xe buýt
Cụ nào dùng bản update của tháng 1/2012 vào cho anh em biết tí nhỉ.
Em vẫn đang dùng bản tháng 3/2011

all4country

Xe tải
sài vietmap như mứt , em sài google map trên adroid ngon choét vừa nhanh , vừa chính xác , V map nhiều lúc ngu như bò
chỉ là người có như cầu sử dụng và tìm cách tối giản chi phí nên cho phép nhà cháu hỏi cụ vài điều:
Em cũng có cùng thắc mắc như Cụ này, thêm một chút nữa là làm sao màn hình máy chạy Android luôn sáng khi đang bật Google Maps các Cụ nhỉ? Chẳng lẽ mỗi lần bật Google Maps lại phải chỉnh thời gian tắt bật màn hình trong cấu hình của Android? :-? Vietmaps lại làm được điều này rất tốt!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Có cụ nào khắc phục được lỗi không tìm thấy POI (địa chỉ, danh bạ) không ạ :( ?

TuyetKy

Xe máy
1. Được - GM chỉ active chức năng dẫn đường cho thị trường Bắc Mỹ, muốn dùng ở VN phải cài bản GM Mod lại, bác search trên GG là thấy
2. Được - Bằng tiếng Anh hay tiếng Việt tùy bác chọn engin của GVoice
3. Được, tùy chọn ngắn nhất, tiện nhất, đi xe hay đi bộ
4. Được, nếu ở Bắc Mỹ, VN phải chờ GG cập nhật.
Riêng GM thì e thấy tiện hơn VM ở rất nhiều điểm ở phần địa danh, Tết này e đưa mẹ e đi chùa, cụ đọc tên chùa (cụ chả nhớ ở đâu), e tìm trên VM cũng ko có, mở GM ra nó dẫn đường đến tậnn chân đủ loại chùa đền mà mẹ e yêu cầu đưa đi - cái này như tra GG ấy (mẹ e đòi đi 4 chùa cơ), mà toàn đường WB2 với đường liên xã, VM chịu cứng luôn. E cài cả 4 loại GPS Navigation là: VietMap, Google Map Navigation, Parago, Sygic nhưng đi mới thấy chỉ dùng VM và GM thui: có địa chỉ đến xã thì dùng VM, nếu biết địa danh thì dùng GM. E xin hết ạ

Athena

Xe tăng
Đã có bản update tháng 2 - 2012 rồi mà các bác ơi. :D

thule6

Xe điện
1. Được - GM chỉ active chức năng dẫn đường cho thị trường Bắc Mỹ, muốn dùng ở VN phải cài bản GM Mod lại, bác search trên GG là thấy
2. Được - Bằng tiếng Anh hay tiếng Việt tùy bác chọn engin của GVoice
3. Được, tùy chọn ngắn nhất, tiện nhất, đi xe hay đi bộ
4. Được, nếu ở Bắc Mỹ, VN phải chờ GG cập nhật.
Riêng GM thì e thấy tiện hơn VM ở rất nhiều điểm ở phần địa danh, Tết này e đưa mẹ e đi chùa, cụ đọc tên chùa (cụ chả nhớ ở đâu), e tìm trên VM cũng ko có, mở GM ra nó dẫn đường đến tậnn chân đủ loại chùa đền mà mẹ e yêu cầu đưa đi - cái này như tra GG ấy (mẹ e đòi đi 4 chùa cơ), mà toàn đường WB2 với đường liên xã, VM chịu cứng luôn. E cài cả 4 loại GPS Navigation là: VietMap, Google Map Navigation, Parago, Sygic nhưng đi mới thấy chỉ dùng VM và GM thui: có địa chỉ đến xã thì dùng VM, nếu biết địa danh thì dùng GM. E xin hết ạ
Cụ cho cháu và mọi người xin cách setup và link download về test với. Ơn cụ nhiều lắm (b)

zeromanvp

Xe tăng
Em cũng có cùng thắc mắc như Cụ này, thêm một chút nữa là làm sao màn hình máy chạy Android luôn sáng khi đang bật Google Maps các Cụ nhỉ? Chẳng lẽ mỗi lần bật Google Maps lại phải chỉnh thời gian tắt bật màn hình trong cấu hình của Android? :-? Vietmaps lại làm được điều này rất tốt!
Cụ dùng Google navigation thì màn sáng 24/24 nếu cắm sạc nhé

all4country

Xe tải
Cụ dùng Google navigation thì màn sáng 24/24 nếu cắm sạc nhé
Cám ơn Cụ, Em cũng đã mò mẫm và cài được rồi, chỉ có điều không ưng ý duy nhất là Em tạo đường đi theo ý mình rồi lưu lại nhưng Google Navigation không chạy theo đường mình muốn chỉ chạy theo đường nó cho là tốt nhất!