[Funland] Bàn về cái chết

dvc_hue

Xe buýt
Chôn thực ra mới đúng với tự nhiên cccm ạ. Chôn cất rồi bốc mộ hơi phức tạp và ghê nhưng e thấy các cụ nhà mình ngày xưa làm thế mới ko bị mất quỹ đất.
Chết đưa ra đồng ruộng đất nhận được dinh dưỡng màu mỡ. Sau bốc mộ cho vào tiểu chôn sâu. Vài đời lại nguyên đất ruộng.
Chứ như bây giờ đem đốt, vừa ô nhiễm môi trường, tổn hao năng lượng vừa lãng phí dinh dưỡng (xét theo góc độ khoa học). Sau quy tập về các khu vĩnh hằng, lâu dần quỹ đất cạn kiệt :(
Cụ nghiên cứu các kiểu táng trên trái đất này đi, sẽ thấy cái khác cái hay đó. Chúc cụ vui.

dvc_hue

Xe buýt
Phí của giời. Ích nước - lợi nhà nó phải ntn:
Lập di chúc - ký hợp đồng với bệnh viện: hiến toàn bộ ko giữ lại bất kỳ cái gì.
Nếu đang nằm bệnh viện thì quá tiện, bv tự xử lý. Nếu ở nhà, tắt thở cái người nhà alo bệnh viện đến dọn đi luôn, sạch sẽ, chả phải kèn sáo gì.
Hết chuyện :D
Có ai vỗ tay với cụ chưa ạ? Cụ viết ngay di chúc đi, không ai nhận gì nên đưa lên đây cho mọi người thưởng lãm cái di chúc đanh thép ấy.

Happymom

Xe buýt
Thay vì nghĩ chết sẽ chôn hay thiêu thì nghĩ sống như nào để sống lâu, sông khỏe được không ? ;)) ) :))

Havo

Xe điện
Có ai vỗ tay với cụ chưa ạ? Cụ viết ngay di chúc đi, không ai nhận gì nên đưa lên đây cho mọi người thưởng lãm cái di chúc đanh thép ấy.
Cụ ko phải thách. E chế thì phút mốt :D

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nghiên cứu các kiểu táng trên trái đất này đi, sẽ thấy cái khác cái hay đó. Chúc cụ vui.
Em thấy có dân tộc họ thực táng. Hiểu sâu sắc rất ý nghĩa mà ghê sợ cụ à 😱

duytrong

Xe lăn
Thui xong mang ra cầu Bãi cháy thả xuống cho sướng.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi ông ơi, đang bàn chuyện vui vui ông tổ lái sang chính trị chính em làm gì! Cẩn thận ko ANM nó cho ông 12.5 củ đấy!

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Tôi nói thật, có j mà phải sợ. Ko xuyên tạc, bôi nhọ, chống phá thì phạt ai, ai phạt?

duytrong

Xe lăn
Hãy đặt ta nằm một bên sông,
Cho ta nghe nước trôi chầm chậm,
Bờ xanh thẳm cỏ non một nấm,
Từ ngàn xưa khung cảnh thanh bình..

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Cá nhân tôi là người theo chủ nghĩa vô thần, duy vật cực đoan!

Chết rồi biết cái gì đâu mà lo!

Thế nên khi còn minh mẫn, tôi sẽ di chúc cho con cái làm thế nào cho văn minh là đc, ví dụ thiêu rồi cho lọ chôn chặt là xong!

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Nếu vô thần thì dặn con cháo quăng xuống biển cho cá đớp. Cần gì phải đốt lửa rồi hạ thổ cho mất công hả cụ =))

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

luyenok

Xe điện
Nói chết chả biết gì, kệ thế nào cũng được, nhưng nhiều lúc cứ nghĩ mình bị bê ra giữa đồng nằm ở đấy một mình với ma (dù mình đã là ma :D), trong hộp chật chội, giun bọ ăn xác, thấy kinh khủng :D. Thôi em cứ xin thiêu cho sạch sẽ, à lại sợ bị đốt cháy :D
Thế chỉ có cách kiếm nhiều tiền, làm sẵn cái hợp đồng trữ lạnh chờ công nghệ tương lai hồi sinh cụ ạ. Thế giới có mấy người làm rồi đó.

Heocon22444

Xe tải
Thay vì nghĩ chết sẽ chôn hay thiêu thì nghĩ sống như nào để sống lâu, sông khỏe được không ? ;)) ) :))
Sống dai phải có nhiều tiền dưỡng già 🙂 em thích 50_55 tuổi ra đi là đẹp. Già quá nhăn nheo xấu nhìn vào gương buồn lắm , ko bay nhảy như hồi trẻ dc , muốn dc về thời thanh niên thì sợ người ta nói già mất nết , thấy mấy ông bà già nghỉ hưu mổi ngày sáng dậy sớm uống trà đi tới đi lui ăn xong nằm coi tivi cho hết ngày, chán lắm , ngày nào cũng y chang nhau . Đi sớm cho khỏe

Heocon22444

Xe tải
Thế chỉ có cách kiếm nhiều tiền, làm sẵn cái hợp đồng trữ lạnh chờ công nghệ tương lai hồi sinh cụ ạ. Thế giới có mấy người làm rồi đó.
Hồi sinh mà sống 1 mình cô độc mất hết người thân bạn bè , sống dậy cũng ko có ý nghĩa , rồi sau lại phải chết thêm lần nữa 😔😔

bimbim5656

Xe container
Chôn thực ra mới đúng với tự nhiên cccm ạ. Chôn cất rồi bốc mộ hơi phức tạp và ghê nhưng e thấy các cụ nhà mình ngày xưa làm thế mới ko bị mất quỹ đất.
Chết đưa ra đồng ruộng đất nhận được dinh dưỡng màu mỡ. Sau bốc mộ cho vào tiểu chôn sâu. Vài đời lại nguyên đất ruộng.
Chứ như bây giờ đem đốt, vừa ô nhiễm môi trường, tổn hao năng lượng vừa lãng phí dinh dưỡng (xét theo góc độ khoa học). Sau quy tập về các khu vĩnh hằng, lâu dần quỹ đất cạn kiệt :(
Cái j tn. Bốc mộ là cái thói đua đòi theo quan lại phg Bắc, khi chết ở VN thì chôn tạm, có đk thì bốc lên mang về. Dân đen cứ tg thế là hay rồi học đòi theo. Cg giống như vàng mã, lâu ngày lại biến thành văn hóa. Đã chôn rồi lại đào lên, kinh bỏ mịa, ng chết cg k đc yên.