[Funland] Bàn về đất biển - kênh để dành hợp lý, mời các cụ tham gia.

hadu

Xe tăng
Quan điểm cháu là Dốc Lết dù biển khá đẹp nhưng giá đã khá cao rồi.
Xa hai sân bay Cam Ranh và Tuy Hoà đều khoảng 85km.
Không gần thành phố, xa thị xã Ninh Hoà 15km nên tiện ích xã hội cực thiếu.
Ai chấp nhận cuộc sống an nhàn buồn tẻ mới ở được.
Hoặc chỉ thích hợp du lịch.
Mặt biển giá trên 20tr đã khó tăng tốt chứ đừng nói 35tr.

Đất mặt biển nếu tiềm năng tăng tốt giá phải dưới 10tr, bãi cát đẹp có tiềm năng làm du lịch kia ạ.
Bãi phía dưới giá từ 5tr-10tr mặt biển, đất dân có đất ở, ngõ 3m ô tô vào ạ.

Chỗ nào đây cụ?

Yeuphunu

Xe điện
Em nghĩ tìm đất biển như giá cụ chủ đưa ra khá là khó, hoặc chỗ còn rất heo hút. Em nghĩ quanh 10 củ/m2 hợp lý hơn. Biển em nghĩ chỉ có thể phát triển nếu có sân bay hoặc gần các trung tâm lớn. Là đất biển nêu chú ý (i) khả năng bão ít; (ii) gần sân bay hoặc gần nơi có quy hoạch sân bay; (iii) biển đẹp và có quy hoạch hạ tầng tốt cố gắng theo các đại gia lớn để đầu tư. Tất nhiên với những yếu tốt trên thì giá ít khí dưới 10 củ nhưng lên 20-30 thậm chí cao hơn là có. Do ko có điều kiện chăm lo nên em nghĩ làm đất quy hoạch rồi đỡ rủi ro và không sợ lấn chiếm v.v... Em mới múc 2 lô ở Cam Lâm và 1 lô ở Hồ Tràm. Chấp nhận lùi vào trong chút cụ ạ. Em cũng thích đầu tư biển cụ chủ có chỗ nào tiềm năng mình đàm đạo trao đổi. Vợ em giờ thích nhà vườn ngoại ô nên em mới đọc thớt của cụ về nhà vườn quanh Hà Nội cũng vỡ ra nhiều thứ.
Cụ nói đúng nhưng chưa đủ.
Cụ chưa đi hết biển Việt Nam rồi.
Khu vực em đưa ra đáp ứng các tiêu chí:
- Cách sân bay 30-40km đường thoáng đi 30-35 phút.
- Cách thành phố 12-15km mọi hạ tầng tiện ích xã hội đầy đủ: trường học, bệnh viện, ẩm thực, hàng quán…vv
- Cảnh quan thiên nhiên đẹp, kết nối du lịch vùng khá phong phú.
- Du lịch hiện hữu bán kính 2-5km: khu nghỉ 5*, 4*, 3*, và hàng chục homestay du lịch cộng đồng khá phang phú.
- Có dự án lớn của Sun và tập đoàn tư nhân lớn ở tương lai gần.
Chỉ duy nhất là có bão.
Nhưng biển Việt Nam nếu không bão chỉ có từ Nha Trang vào Ninh Thuận, Bình Thuận, Bà Rịa, Vũng Tàu lại quá xa và quá quá đắt.

truonglq

Xe tải
Dịp tới khi đường bay các tỉnh mở lại, nhà cháu có mấy chuyến đi tới: Quy Nhơn, Phú Yên, Bình Thuận, Ninh Thuận, Khánh Hoà, Quảng Nam. Trung bình mỗi chuyến 3-4 ngày.

Cháu sẽ hú trên đây, cụ nào đi cùng dịp thì hẹn gặp làm ly coffee trong đó cho xôm ạ.
Sắp tới cụ đã có kế hoạch đi đâu chưa ạ? Nhà cháu muốn theo chân cụ tìm hiểu thêm :)

winnghiepdu

Xe điện
Em nghĩ tìm đất biển như giá cụ chủ đưa ra khá là khó, hoặc chỗ còn rất heo hút. Em nghĩ quanh 10 củ/m2 hợp lý hơn. Biển em nghĩ chỉ có thể phát triển nếu có sân bay hoặc gần các trung tâm lớn. Là đất biển nêu chú ý (i) khả năng bão ít; (ii) gần sân bay hoặc gần nơi có quy hoạch sân bay; (iii) biển đẹp và có quy hoạch hạ tầng tốt cố gắng theo các đại gia lớn để đầu tư. Tất nhiên với những yếu tốt trên thì giá ít khí dưới 10 củ nhưng lên 20-30 thậm chí cao hơn là có. Do ko có điều kiện chăm lo nên em nghĩ làm đất quy hoạch rồi đỡ rủi ro và không sợ lấn chiếm v.v... Em mới múc 2 lô ở Cam Lâm và 1 lô ở Hồ Tràm. Chấp nhận lùi vào trong chút cụ ạ. Em cũng thích đầu tư biển cụ chủ có chỗ nào tiềm năng mình đàm đạo trao đổi. Vợ em giờ thích nhà vườn ngoại ô nên em mới đọc thớt của cụ về nhà vườn quanh Hà Nội cũng vỡ ra nhiều thứ.
Hồ tràm cụ mua giá thế nào vị trí cách Hồ tràm bao xa.

Xep

Xe tăng
Em cũng hóng xem thế nào. Cụ có thông tin chia sẻ e với kk.

freethinker

Xe tăng
Cụ nói đúng nhưng chưa đủ.
Cụ chưa đi hết biển Việt Nam rồi.
Khu vực em đưa ra đáp ứng các tiêu chí:
- Cách sân bay 30-40km đường thoáng đi 30-35 phút.
- Cách thành phố 12-15km mọi hạ tầng tiện ích xã hội đầy đủ: trường học, bệnh viện, ẩm thực, hàng quán…vv
- Cảnh quan thiên nhiên đẹp, kết nối du lịch vùng khá phong phú.
- Du lịch hiện hữu bán kính 2-5km: khu nghỉ 5*, 4*, 3*, và hàng chục homestay du lịch cộng đồng khá phang phú.
- Có dự án lớn của Sun và tập đoàn tư nhân lớn ở tương lai gần.
Chỉ duy nhất là có bão.
Nhưng biển Việt Nam nếu không bão chỉ có từ Nha Trang vào Ninh Thuận, Bình Thuận, Bà Rịa, Vũng Tàu lại quá xa và quá quá đắt.
Mình cũng đi nhiều nhưng đúng là đi hết thì chưa. Những chỗ lớn thì đi rồi (Quảng Ninh, Cát bà, Hải phòng, Sầm sơn, Cửa lò, Đà Nẵng, Hội an, Phan thiết, Quy nhơn, Quảng Bình, Nha Trang, Bãi dài). Chỗ nào đẹp cũng cố gắng tìm hiểu và có mảnh đất cắm dùi. Em trượt mất quả An bàng thời còn 2, 3 triệu/m2. Đợt nó lên 11 cũng định mua nhưng bận quá công việc nó cuấn đi quay lại thì quá muộn. Hồi đó phân vân vụ xâm thực. Nếu có thể cụ mật thư chỗ cụ ngâm cứu. Với Covid như hiện nay đầu tư nghỉ dưỡng cũng phải xác định dài hạn và theo các yếu tố cơ bản (hạ tầng, vị trí v.v...) chứ lướt lát chắc cũng khó hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuphunu

Xe điện
Mình cũng đi nhiều nhưng đúng là đi hết thì chưa. Những chỗ lớn thì đi rồi (Quảng Ninh, Cát bà, Hải phòng, Sầm sơn, Cửa lò, Đà Nẵng, Hội an, Phan thiết, Quy nhơn, Quảng Bình, Nha Trang, Bãi dài). Chỗ nào đẹp cũng cố gắng tìm hiểu và có mảnh đất cắm dùi. Em trượt mất quả An bàng thời còn 2, 3 triệu/m2. Đợt nó lên 11 cũng định mua nhưng bận quá công việc nó cuấn đi quay lại thì quá muộn. Hồi đó phân vân vụ xâm thực. Nếu có thể cụ mật thư chỗ cụ ngâm cứu. Với Covid như hiện nay đầu tư nghỉ dưỡng cũng phải xác định dài hạn và theo các yếu tố cơ bản (hạ tầng, vị trí v.v...) chứ lướt lát chắc cũng khó hơn.
Cụ đi toàn những nơi ai cũng đi như thế khó mua là phải ạ.
Nếu mua để sinh sống, đến ở thường xuyên trong năm thì những nơi phát triển khỏi bàn rồi. Đông vui, hạ tầng tiện ích xã hội đủ đầy, khéo thì vận hành ra dòng tiền.
Còn cháu tư duy đầu tư nên tiêu chí đâu có triển vọng tương lai xa 3-5-8-10 năm cháu chọn. Giá còn thấp. Chỉ như vậy mới có khả năng/dư địa tăng trưởng đáng kể.

Yeuphunu

Xe điện
Sắp tới cụ đã có kế hoạch đi đâu chưa ạ? Nhà cháu muốn theo chân cụ tìm hiểu thêm :)
Cháu sắp có chuyến đi chơi tới Phú Yên, Quảng Nam, Quảng Ngãi trong cuối tháng 10 đầu tháng 11.
Các cụ đi dịp đó thì vào đó ta gặp nhau giao lưu. Vé bay dịp này ổn rồi, các địa phương cơ bản cũng mở cửa.
Còn mỗi thời tiết vùng Nam Trung Bộ và miền Trung đang mưa thôi. Chứ không cháu đi 1-2 tuần trước rồi.

hadu

Xe tăng
Quan điểm cháu là Dốc Lết dù biển khá đẹp nhưng giá đã khá cao rồi.
Xa hai sân bay Cam Ranh và Tuy Hoà đều khoảng 85km.
Không gần thành phố, xa thị xã Ninh Hoà 15km nên tiện ích xã hội cực thiếu.
Ai chấp nhận cuộc sống an nhàn buồn tẻ mới ở được.
Hoặc chỉ thích hợp du lịch.
Mặt biển giá trên 20tr đã khó tăng tốt chứ đừng nói 35tr.

Đất mặt biển nếu tiềm năng tăng tốt giá phải dưới 10tr, bãi cát đẹp có tiềm năng làm du lịch kia ạ.
Bãi phía dưới giá từ 5tr-10tr mặt biển, đất dân có đất ở, ngõ 3m ô tô vào ạ.

Dốc Lết biển quá đẹp và tiềm năng hưởng lợi từ Khu kinh tế Vân Phong cụ ạ. Em vào đây từ đầu năm, kịp làm 2 mảnh lúc giá còn rẻ. Sau mấy tháng giá lên khá nhiều. E mới bán 1 mảnh to giá 26, còn giữ lại 1 mảnh nhỏ gần 200m2 làm homestay. Cả 2 mảnh đều mặt biển, đường ô tô vào tận nơi. Tiền lãi bán mảnh to vừa đủ 1 mảnh nhỏ giữ lại và mua thêm 1 mảnh nhỏ mặt sông Thu Bồn gần Hội An.
Mua đất biển, đặc biệt là mặt biển, rất khó vì nhiều yếu tố phải xem xét. Nhiều cụ nhìn ảnh chụp đẹp nhưng thực tế phũ phàng lắm.

dotcms

Xe tăng
Em cũng có tình yêu giống cụ. Em đánh dấu để hnao rảnh e kể hành trình của em hầu các cụ ạ.

Trần Gia

Xe tăng
Cháu sắp có chuyến đi chơi tới Phú Yên, Quảng Nam, Quảng Ngãi trong cuối tháng 10 đầu tháng 11.
Các cụ đi dịp đó thì vào đó ta gặp nhau giao lưu. Vé bay dịp này ổn rồi, các địa phương cơ bản cũng mở cửa.
Còn mỗi thời tiết vùng Nam Trung Bộ và miền Trung đang mưa thôi. Chứ không cháu đi 1-2 tuần trước rồi.
E cũng đang có dự định đi Quảng Nam, cụ có lịch cụ thể chưa ạ

Em thích kiểu mảnh 3 400m nằm trên đất cao như đồi nhưng view trực tiếp biển, đi ra biển thì vòng vèo vài km cũng ok, tiền cỡ 2 3 tỏi đổ về liệu có khả thi ko các cụ nhỉ?

Trần Gia

Xe tăng
Em thích kiểu mảnh 3 400m nằm trên đất cao như đồi nhưng view trực tiếp biển, đi ra biển thì vòng vèo vài km cũng ok, tiền cỡ 2 3 tỏi đổ về liệu có khả thi ko các cụ nhỉ?
Cụ tìm khu Gành đá đĩa chắc là có đấy

Cụ cứ quá lời. Em chuyên bán chung cư thôi ạ, mới chuyển sang mảng đầu tư kinh nghiệm gần như bằng 0. Em đang bán đất nền ở Cam Lâm nhưng chưa hiểu rõ các thị trường khác nên chưa dám tư vấn cho các Cụ ạ ^^
Cam Lâm đất cách đường là đến thẳng đầm Thuỷ Triều bao nhiêu lô 100m cụ nhỉ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cụ cứ quá lời. Em chuyên bán chung cư thôi ạ, mới chuyển sang mảng đầu tư kinh nghiệm gần như bằng 0. Em đang bán đất nền ở Cam Lâm nhưng chưa hiểu rõ các thị trường khác nên chưa dám tư vấn cho các Cụ ạ ^^
Mình cứ chịu khó tìm hiểu, cũng cấp thông tin, tư vấn bán hàng với tinh thần cầu thị là OK cụ ah!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ở Cam Lâm (phía trong đầm Thủy Triều) hiện nay đang giao dịch ở 2 dạng chính là đất dân và đất phân lô
- Ven đầm TT: các khu phân lô đợt tháng 8 - tháng 9 Cen Land, Hưng Thịnh bán từ 18tr-22tr/m2 (đã bán hết), Cen Land chuẩn bị ra phân khu mới giá từ 25tr-35tr/m2
- Trên trục đường ra đầm TT (cách đầm 3-500m): khu phân lô các sàn giao dịch từ 9tr -12tr/m2, đất dân bán từ 5tr-7tr/m2

Thông tin đến Cụ về giá thị trường Em đang theo dõi được ạ.
Trong đó giờ mua đất các dự án như KN Parasol, Khu quân đội MHDI, City Gate, GB602, TĐC K8, GB thì còn yên tâm chứ mua đất trong Cam Lâm đặc biệt là các thể loại làm đường, phân lô, chuyển thổ của mấy ông đầu tư, đất ven đầm, … kể cả sổ đỏ cầm tay thì sau này khéo chỉ nhận được tiền đền bù của Vinhomes thôi cụ ah. Dự án của nó quy hoạch hết cả Cam Lâm rồi còn gì.