[Funland] Bàn về đất biển - kênh để dành hợp lý, mời các cụ tham gia.

chuyenchemgio

Xe tăng
Hiện Đất biển cơ Cam Lâm - Bãi dài khánh hòa đang có sóng cả. Cụ ng cứu xem. E hơi tiếc vì chỉ ôm đc 1 mảnh ở Bãi dài. Chưa kịp và Đầm Cam Lâm thì sóng Vingroup ập đến.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Hiện Đất biển cơ Cam Lâm - Bãi dài khánh hòa đang có sóng cả. Cụ ng cứu xem. E hơi tiếc vì chỉ ôm đc 1 mảnh ở Bãi dài. Chưa kịp và Đầm Cam Lâm thì sóng Vingroup ập đến.
Không hiểu sao đợt này từ Tập đoàn VinGroup, VinPearl, VinHomes nó đổ dòn vào đây kinh quá cụ ah, mà quy mô to khủng khiếp luôn (chắc to nhất từ trước đến nay của Vin trên lãnh thổ Việt Nam). Đây mới là bước đầu, chứ quy mô khiếp thế này em nghĩ còn lâu lắm, chắc nó lại làm từng tiểu khu thôi.
Cũng may có Vin nó vào hy vọng biến vùng đất này thành sầm uất. Chứ không có nó cũng chán lắm. Bên phía biển thì toàn Resort lấp đầy phủ kín hết rồi làm gì có dự án nhà ở, đô thị đâu, có mỗi ông KN Paraside thì vị trí sâu tít qua sân bay nên không đẹp ngoài ra các dự án còn lại toàn gặp mấy ông CĐT lom dom như MHDI, City Gate, Hưng Thịnh (GB602 và GB), ... toàn đái dắt, câu dầm!

chuyenchemgio

Xe tăng
Không hiểu sao đợt này từ Tập đoàn VinGroup, VinPearl, VinHomes nó đổ dòn vào đây kinh quá cụ ah, mà quy mô to khủng khiếp luôn (chắc to nhất từ trước đến nay của Vin trên lãnh thổ Việt Nam). Đây mới là bước đầu, chứ quy mô khiếp thế này em nghĩ còn lâu lắm, chắc nó lại làm từng tiểu khu thôi.
Cũng may có Vin nó vào hy vọng biến vùng đất này thành sầm uất. Chứ không có nó cũng chán lắm. Bên phía biển thì toàn Resort lấp đầy phủ kín hết rồi làm gì có dự án nhà ở, đô thị đâu, có mỗi ông KN Paraside thì vị trí sâu tít qua sân bay nên không đẹp ngoài ra các dự án còn lại toàn gặp mấy ông CĐT lom dom như MHDI, City Gate, Hưng Thịnh (GB602 và GB), ... toàn đái dắt, câu dầm!
Em thấy tương lai có khi TĐC K8 ngon nhất. Vì đất full thổ cư. Xây đc 8 thớt. Tầng cao vew đc biển. Vew đc đầm và hệ sinh thái vingroup.
Còn phần đa mặt trong của đường NTT đều tối đa xây 3 tầng. Mặt tiền đường thì khách sạn nhưng cũng chỉ đc 8 tầng. Mặt ngoài NTT thì đất TMDV hết rồi.
Phía trong đầm thì vin nó vẽ cả Huyện. Mấy bác vào vớ vẩn ôm đất đền bù hết.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thấy tương lai có khi TĐC K8 ngon nhất. Vì đất full thổ cư. Xây đc 8 thớt. Tầng cao vew đc biển. Vew đc đầm và hệ sinh thái vingroup.
Còn phần đa mặt trong của đường NTT đều tối đa xây 3 tầng. Mặt tiền đường thì khách sạn nhưng cũng chỉ đc 8 tầng. Mặt ngoài NTT thì đất TMDV hết rồi.
Phía trong đầm thì vin nó vẽ cả Huyện. Mấy bác vào vớ vẩn ôm đất đền bù hết.
Vâng, em cũng nghĩ thế. Nếu không có Vin vào lấy hết Cam lâm thì TĐC K8 cũng không đẹp lắp vì lúc đó trục huyết mạch ai cũng nghĩ là mỗi NTT và các trục đường Đinh Tiên Hoàng, Đại Lộ Lê lợi kết nối từ Cam Lâm sang mới ngon. Nhưng Vin vào và nó quy hoạch thế này thì góc nhìn trong đánh giá đầu tư khác hơi nhiều cụ ah!

VILAND88

Xe tải
Cam Ranh nghỉ ở thì ổn, nhưng mặt bãi Dài các dự án chiếm hết rồi. Cam Lâm hạ tầng xsx hội không có gì, xa Nha Trang. Nên khá lỡ, trừ các cụ nghỉ hưu hoặc thích yên tĩnh.
Em thấy Cam ranh bãi Dài nóng hơn hẳn khu trong thành phố Nha trang. Sang bên kia đèo Cù Hin khí hậu dễ chịu hẳn nhất là đi ban trưa. Không biết lâu dài khu Bãi dài có đông vui không nhưng cá nhân em thích nghỉ trong thành phố hơn

Xe vài bánh

Xe điện
Đất biển thì em thấy còn có Phú Quốc cũng đẹp và tiện mà chưa thấy các cụ bóng bàn nhỉ.
Phú Quốc thời tiết nóng ấm 4 mùa, sân bay cuốc tế, với dân Hà Nội thì cũng chỉ 1 lần bay!

Si_Tran

Xe buýt
Mời các cụ thẩm Dự án La Queenara Hội An nhé sở hữu lâu dài cách bãi biển An Bàng khoảng 200m

BMV_HN

Xe điện
Cụ nói đúng nhưng chưa đủ.
Cụ chưa đi hết biển Việt Nam rồi.
Khu vực em đưa ra đáp ứng các tiêu chí:
- Cách sân bay 30-40km đường thoáng đi 30-35 phút.
- Cách thành phố 12-15km mọi hạ tầng tiện ích xã hội đầy đủ: trường học, bệnh viện, ẩm thực, hàng quán…vv
- Cảnh quan thiên nhiên đẹp, kết nối du lịch vùng khá phong phú.
- Du lịch hiện hữu bán kính 2-5km: khu nghỉ 5*, 4*, 3*, và hàng chục homestay du lịch cộng đồng khá phang phú.
- Có dự án lớn của Sun và tập đoàn tư nhân lớn ở tương lai gần.
Chỉ duy nhất là có bão.
Nhưng biển Việt Nam nếu không bão chỉ có từ Nha Trang vào Ninh Thuận, Bình Thuận, Bà Rịa, Vũng Tàu lại quá xa và quá quá đắt.
khu cụ mua ở đâu vậy>
em vừa rồi vào Thạch Hải, Thiên Cầm ...ven biển cũng đẹp nhưng tìm thổ cư hơi khó

Yeuphunu

Xe điện
Thích thì có thích nhưng sợ mua rồi lại để hoang như nhà vườn ở quê.
Chính vì những nỗi sợ như thế mà có người hiểu và tìm được cơ hội thay cho những người khác.
Đất nước 100 triệu dân, chỉ 0.5% số người yên biển là nhiều lắm rồi cụ ạ.
Mình không thích không có nghĩa là người khác cũng không thích và ngược lại cụ/mợ ạ.

Yeuphunu

Xe điện
khu cụ mua ở đâu vậy>
em vừa rồi vào Thạch Hải, Thiên Cầm ...ven biển cũng đẹp nhưng tìm thổ cư hơi khó
Bàn về vấn đề này thì khá dài, khu cụ quan tâm cụ sẽ tìm kiếm thông tin và sẽ tìm cho mình được.
Cháu chia sẻ như thế là khá rõ đó. Còn cầm tay chỉ việc thì cụ phải là người thân cháu cơ :))

Yeuphunu

Xe điện
Đất biển thì em thấy còn có Phú Quốc cũng đẹp và tiện mà chưa thấy các cụ bóng bàn nhỉ.
Phú Quốc thời tiết nóng ấm 4 mùa, sân bay cuốc tế, với dân Hà Nội thì cũng chỉ 1 lần bay!
Phú Quốc giống như Nha Trang, Đà Nẵng là nơi đã phát triển, qua nhiều, râty nhiều đợt sóng rồi. Suất đầu tư rất cao, hiệu quả và khả năng tăng trưởng thấp.
Chọn nghỉ ở hay sinh sống thì rất ổn.
Phù hợp với các cụ ở gần SG chứ từ HN vào sẽ có mấy điểm yếu:
- Đường bay xa, giá vé rất cao.
- Phải lên kế hoạch sớm và đi tránh mùa cao điểm.
Một số ý cháu nói ở trên nữa.

Yeuphunu

Xe điện
Một căn nhà nhỏ ven biển, nhiều khi cứ tưởng giấc mơ xa vời mà hiện thực cũng không khó bao nhiêu.
Rộng hẹp tuỳ lòng người, tuỳ nhu cầu thôi. Không biết bao nhiêu cho đủ lòng tham con người.

Yeuphunu

Xe điện
Cháu đang chốt một điểm như hình google maps đây.
Thửa 600m2 (20x30m), cách biển 150m, từ tầng 3 view biển, view sông luôn.
Cách mặt đường chính ven biển 20m, sau mở đường lấy 10m thì mua nốt của nhà dân phía trước 10m là thành mặt đường view biển. Khi đó thì tuyệt luôn. Nếu có dự án ở khu đất trước mặt thì càng may mắn.
Chỗ này cũng đủ để 2-3 gia đình chung nhau mỗi nhà 200m2 hay 300m2 có 35 hay 50% đất ở, vừa đủ để làm căn nhà nhỏ đẹp.

Suất đầu tư chỉ ~3 đồng cho cả thửa.

An toàn quá chứ phỏng ạ.

BMV_HN

Xe điện
Bàn về vấn đề này thì khá dài, khu cụ quan tâm cụ sẽ tìm kiếm thông tin và sẽ tìm cho mình được.
Cháu chia sẻ như thế là khá rõ đó. Còn cầm tay chỉ việc thì cụ phải là người thân cháu cơ :))
Vì cụ đăng topic để thảo luận nên em mới hỏi .
Chứ e đâu nhờ cụ trên mạng mà cụ nói vậy. Chưa biết người nói chuyện với mình là ai mà bảo "cầm tay chỉ việc người ta" là thiếu sự khiêm nhường của người hiểu biết đó.

Chỉnh sửa cuối:

thichnhiutien

Xe tải
Cách mặt đường chính ven biển 20m, sau mở đường lấy 10m thì mua nốt của nhà dân phía trước 10m là thành mặt đường view biển. Khi đó thì tuyệt luôn. Nếu có dự án ở khu đất trước mặt thì càng may mắn.
Chỗ này cũng đủ để 2-3 gia đình chung nhau mỗi nhà 200m2 hay 300m2 có 35 hay 50% đất ở, vừa đủ để làm căn nhà nhỏ đẹp.

An toàn quá chứ phỏng ạ.

ở đâu thế cụ, đẹp đấy ạ

truonglq

Xe tải

An toàn quá chứ phỏng ạ.

5tr /m2 ổn quá cụ ơi.

Yeuphunu

Xe điện
Vì cụ đăng topic để thảo luận nên em mới hỏi .
Chứ e đâu nhờ cụ trên mạng mà cụ nói vậy. Chưa biết người nói chuyện với mình là ai mà bảo "cầm tay chỉ việc người ta" là thiếu sự khiêm nhường của người hiểu biết đó.
Cháu nói vui, có thả cái icon mặt cười.
Cụ hiểu hơi quá rồi. Fun chút đi cho nhẹ nhàng cụ ơi.