[Funland] Bàn về nhà tập thể cao cấp royal city

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Royal ổn mà, vị trí trung tâm, tiện ích đầy đủ, sang chảnh. Nhược điểm dở nhất là căn hộ, thiết kế nói thật còn không bằng mấy chung cư trung cấp bây giờ :)

Stark88

Xe buýt
Royal ổn quá ấy chứ, trung tâm, tiện ích ngập mồm, còn thiết kế thì đương nhiên ko hiện đại bằng các thiết kế chung cư mới bây giờ, giá cả cũng hợp lý. Tắc đường thì HN chỗ nào chả tắc ạ.

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Royal căn mát thì toàn view nội khu các căn view ngút ngàn đẹp đẽ thì toàn hướng Tây mà em lại thích View thành phố thế mới dở

truongvoky1981

Xe tải
Em đưa ra các tiêu chí và nhận định thiếu hoặc ko đúng chỗ nào các cụ bổ sung nhé:
Vị trí: ở ngã tư sở thì tiện phù hợp với nhu cầu của em mỗi tội hay tắc đường nhưng vẫn đỡ hơn khu Lê văn lương, Nguyễn tuân, Nguyễn huy tưởng.
Tiện ích: do là 1 quần thể kết hợp thương mại dịch vụ nên chăng thiếu thứ gì thậm chí còn đầy đủ nhất so với các khu khác, khu dịch vụ nằm dưới hầm nên khu cư dân ko nhôm nhoạm. Có quảng trường lớn, các toà điều có bể bơi bốn mùa, sân chơi trẻ em khu thể thao, phòng gym vip, sảnh tiếp khách rộng rãi.. Chỗ để xe ô tô vô biên
Quản lý: quản lý của vin thì nhất rồi giá hơi đắt khoảng 1,5tr phí dịch vụ cho căn hộ 100m nhưng chấp nhận đc, có lọc nước tổng, nước nóng..
Căn hộ: thiết kế xấu hầu hết các căn hộ đều có 1 phòng ngủ tối, điều hoà tổng trang bị từ đầu nhưng đểu muốn ngon phải thay lại hơi tốn, các căn trên dưới 100m đều 2 phòng ngủ nên bố trí tiện ích rộng rãi hơn các khu khác 100 m đều bố trí 3 phòng ngủ nên cái gì cũng tủn mủn
Chung cư đã sử dụng đc 5 năm giá cả dao động từ 33 đến 45tr/m. Dân cư đa phần có điều kiện nên nhìn cũng sáng sủa
cụ phán chuẩn quá. Có đợt em gặp mấy em trong khu nhìn sáng trắng luôn chứ ko phải sáng sủa :D

tranngoctuyenbds

Đi bộ
Cụ thuê lấy căn ở 1 thời gian để cảm nhận không khí và phong cách sống, lúc đó quyết cũng chưa muộn ah!
cụ nói rất chuẩn luôn ạ, tiền thuê 6 tháng chắc cũng chỉ bằng hoặc ít hơn tiền đàm phán, thương lượng bớt giá khi quyết mua.
cứ căng khoảng 20-30tr/tháng là đẹp lung linh, 6 tháng thì cũng hơn 120tr - 180tr, mà đàm phán trong BĐS với tầm 3 tỷ -4 tỷ thì giảm 100-200tr là bình thường :D

sopeace

Xe tải
Bạn em ở đó thì nói đây giờ như 1 bến xe khổng lồ sáng đến chiều luôn

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ, mợ đã tư vấn em đã chốt xong rồi và cảm thấy hài lòng với quyết định của mình! Việc bây giờ là chuẩn bị thóc để sửa chữa theo đúng í mình thôi!

LosBlancos90

Xe buýt
Em cũng đang tìm hiểu khu tập thể này nên vào hóng các cụ. Em mệnh Đông tứ trạch mà xem mặt bằng thấy nhiều căn có phòng tự kỷ quá.

trangbent

Xe tải
Tốt nhất là cụ thuê ở thử 1 tháng cảm nhận rồi quyết định. Cá nhân e từng ở Royal thấy dịch vụ tốt, tiện (siêu thị, ăn uống, mua sắm... ngay trong khu nhà),chỗ vui chơi cho con nít có, chỗ rèn luyện thể chất cho người lớn có (sân tennis, bể bơi trong nhà - ngoài trời). Điểm trừ là thiết kế rất xấu và tốn diện tích, điều hoà ko mát, hay thiếu nước nóng, các thiết bị vệ sinh tậm tạch suốt.

bona13

Xe tăng
Nhà đi thuê thì không bao giờ có tư tưởng mua sắm, sửa sang gì cả nên cái gì nó cũng tạm bợ. Nhiều người bỏ vài tỷ ra mua 1 cái ô tô đẹp còn đc hà cớ gì không mua cái nhà để ở! Nhà đất để đầu tư khác hoàn toàn với mua cái nhà để ở! Nếu mua ở đáy em cũng xác định bỏ thêm hơn tỏi nữa vào sửa chữa để mình dùng nếu bỏ hơn tỏi ra thuê nhà thì cũng đc nhiều năm phết. Quan điểm của e chỗ ở quán trọng lắm trừ khi ko có điều kiện chứ ko bao giờ đi ở nhà thuê
Đấy là cụ chưa thuê các căn CC đầu tư cao cấp thôi, sướng hơn nhiều đó cụ. Ở vài năm chuyển chỗ khác mới hơn, nhiều tiện ích hơn. Royal cũ rồi cụ, bắt đầu xuống cấp, với lại với cái giá trị như vậy thì chưa gọi là sang choảnh được cụ ạ

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ chưa thuê các căn CC đầu tư cao cấp thôi, sướng hơn nhiều đó cụ. Ở vài năm chuyển chỗ khác mới hơn, nhiều tiện ích hơn. Royal cũ rồi cụ, bắt đầu xuống cấp, với lại với cái giá trị như vậy thì chưa gọi là sang choảnh được cụ ạ
Em nói ko với thuê cụ nhé! Với lại em tính chán rồi trong nội thành chẳng có khu nào tiện ích so đc với tập thể roy cả!

hunggal

Xe tăng
Tốt nhất là cụ thuê ở thử 1 tháng cảm nhận rồi quyết định. Cá nhân e từng ở Royal thấy dịch vụ tốt, tiện (siêu thị, ăn uống, mua sắm... ngay trong khu nhà),chỗ vui chơi cho con nít có, chỗ rèn luyện thể chất cho người lớn có (sân tennis, bể bơi trong nhà - ngoài trời). Điểm trừ là thiết kế rất xấu và tốn diện tích, điều hoà ko mát, hay thiếu nước nóng, các thiết bị vệ sinh tậm tạch suốt.
Mua nhà thì em thấy cái trong nhà quan trọng hơn cả. Xét cho cùng thì thời gian chính là ở trong chứ tiện ích bên ngoài mấy khi dùng. Ở mà nhà thiết kế xấu, điều hoà không mát, nước nóng thiếu, vệ sinh tậm tạch thì khó chịu lắm. Như em thì bên ngoài hoành tráng mấy mà bên trong tệ thì cũng vứt.

truongvoky1981

Xe tải
Cảm ơn các cụ, mợ đã tư vấn em đã chốt xong rồi và cảm thấy hài lòng với quyết định của mình! Việc bây giờ là chuẩn bị thóc để sửa chữa theo đúng í mình thôi!
Cụ chia sẻ thêm ít thông tin và lựa chọn có dc ko ạ? Em cũng đang ngâm cứu

tieuvuong

Xe buýt
Em nói thật chê thì cứ chê Vin chứ đố các cụ tìm được khu nào trong nội thành ăn được mấy khu đô thị của Vin đấy! Đặc biệt là Times hay Royal, quỹ đất nó rộng nên ngoài căn nhà thì còn tiện ích bên dưới như trường học, bệnh viện, tt mua sắm, bể bơi, sân bóng... Giờ phần lớn các dự án khác đều nhõn có vài toà, có đắp vàng lên thì chui vào cái nhà nó vẫn bí bách chả khác cái chuồng cọp các cụ ạ

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Mua nhà thì em thấy cái trong nhà quan trọng hơn cả. Xét cho cùng thì thời gian chính là ở trong chứ tiện ích bên ngoài mấy khi dùng. Ở mà nhà thiết kế xấu, điều hoà không mát, nước nóng thiếu, vệ sinh tậm tạch thì khó chịu lắm. Như em thì bên ngoài hoành tráng mấy mà bên trong tệ thì cũng vứt.
mấy cái ở trong nhà nếu hỏng xấu thì thay chứ có khó gì đâu, muốn dát vàng vào cũng được. Tiện ích nội khu mới là cái mà mình không kiểm soát được, và mới là cái xác định giá trị chung cư. Nếu chỉ quan tâm trong nhà thì mua mấy cái nhà trong ngõ hẻm rồi thao hồ trang bị, rẻ chán so với Royal city.

truongvoky1981

Xe tải
Đây cụ ơi! Giá hơn 35tr/m một tí! Giá hợp lý tại thời điểm này!
Cụ mua rẻ thế e tg phải tầm 40tr/m. Em cũng thích R1 vì ở xa sông hơn R2, R4
Nhà em thì đông người cũng phải mua 120m trở lên mới đủ ở. Tiền thì đang thiếu chắc e phải thuê ở thử 1 thời gian cũng là để đợi đủ tiền đã. Cảm ơn cụ.