Hết hạn Bán xe Nissan X-trail 2008

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
320 VNĐ

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy xe cũ đúng là rất khó nói. Ví dụ phụ tùng thay thế nó cũng có dăm bảy loại. Chẳng hạn như xe em, chết bơm xăng em thay loại tốt nhất 7triệu8, bình thường chỉ 3.5 triệu đến 4.5 triệu, má phanh em cũng thay hẳn loại của brembo giá 3.5 triệu. Đấy là nói về phụ tùng. Chưa kể người lái cũng quan trọng, em xem một xe trong xưởng đời 2012 mà đĩa phanh mòn vẹt, trong khi xe em 2005 đĩa phanh vẫn ngon.

Dan du an

Xe cút kít
Thợ chuẩn thì ý kiến của cụ là chính xác, cần bán nhanh thì tốt nhất là bán cho thợ, tuy nhiên cũng nhiều thợ vào dìm giá nghe chối lắm.
Còn có rất nhiều thằng ko phải thợ nhưng cứ vào trả giá bẩn, được thì húp, coi như chăn gà, ko đc thì thôi nhiều vô kể, ko đếm xuể, ghét là ở chỗ bọn đấy nó trả giá còn thấp hơn cả thợ, thể hiện 1 sự ngu học vô đối, chỉ lừa chăn gà, chăn mấy ông ko nắm rõ giá :D
Em thấy cụ nói không chuẩn, mình có đồ bán thì người ta có quyền trả giá, ai có nhu cầu thật họ sẽ gọi điện. Đăng trên này là chắc chắn phải chấp nhận có khi 10 ông đến xem thì 8-9 ông là thợ. Bán hay không vẫn là quyền mình và kể cả nghe điện thoại mình thích thì không hẹn lịch xem xe. Còn các ông trả giá thì chăn gà cái gì. Cả chục ông trả thấp nhưng giờ có phải mỗi chỗ này mua bán xe cũ đâu, gõ nhẹ một tí ra cả loạt giá xe với cái đời xe đó.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Em thấy cụ nói không chuẩn, mình có đồ bán thì người ta có quyền trả giá, ai có nhu cầu thật họ sẽ gọi điện. Đăng trên này là chắc chắn phải chấp nhận có khi 10 ông đến xem thì 8-9 ông là thợ. Bán hay không vẫn là quyền mình và kể cả nghe điện thoại mình thích thì không hẹn lịch xem xe. Còn các ông trả giá thì chăn gà cái gì. Cả chục ông trả thấp nhưng giờ có phải mỗi chỗ này mua bán xe cũ đâu, gõ nhẹ một tí ra cả loạt giá xe với cái đời xe đó.
Thợ, người dùng thì cũng 5, 7 loại, hợp lý thì xem chứ câu nệ gì cái giá họ đăng, hay cái giá họ trả. Lắm người dùng giao bán cũng ngáo giá ngất người mà cụ. E mua/bán khá nhiều xe cứ làm với thợ cho nhanh gọn, đc việc nhanh.

unifo

Xe hơi
Thợ chuẩn thì ý kiến của cụ là chính xác, cần bán nhanh thì tốt nhất là bán cho thợ, tuy nhiên cũng nhiều thợ vào dìm giá nghe chối lắm.
Còn có rất nhiều thằng ko phải thợ nhưng cứ vào trả giá bẩn, được thì húp, coi như chăn gà, ko đc thì thôi nhiều vô kể, ko đếm xuể, ghét là ở chỗ bọn đấy nó trả giá còn thấp hơn cả thợ, thể hiện 1 sự ngu học vô đối, chỉ lừa chăn gà, chăn mấy ông ko nắm rõ giá :D
Cùng ý cụ, tôi gặp rồi. Vừa vào xem đã trả bốn lít, ko bán nữa giữ lại để đi vì quá rẻ...quay ra trả luôn...bốn lít rưỡi!!!:-o
Biết là thợ thì thg phải cá kiếm 10% trong câu mặc cả đầu tiên, vì còn tiền thuê cửa hàng, nhân viên, tiễn lãi vay, tiền abc và tiền ôm nhiều tháng, nhưng vừa vào đã down ngay 20-25% giá trị thì...🤭
Mà đa số thợ thuyền cò vạc sẽ là dìm đạp khi mua và bơm thổi khi bán, xe cộ hay BĐS cũng thế, vì đó là nghề của họ rồi, cũng dễ thông cảm cho họ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Birdie

Xe tải
Cũng là cái nghề kiếm xiền nhưng kiếm sao cho sạch cho thơm cũng khó đấy. Tuỳ người thôi!!!

gadi2banh

Xe điện
Cũng là cái nghề kiếm xiền nhưng kiếm sao cho sạch cho thơm cũng khó đấy. Tuỳ người thôi!!!
Biết thế nào là sạch là thơm cụ ơi, người ta trả giá thuận mua vừa bán, ko bán thì thôi chứ có phải lừa đảo chiếm đoạt đâu mà cụ bảo thơm với sạch định nghĩa cũng khó. Ai bán chả muốn bán giá cao, còn mua thì mua giá tốt

Beeto

Xe hơi
Em nghĩ các cụ ko nên tranh luận nữa. Để cụ chủ bán xe. Con này dăm bảy năm trc thì em thích thật vì nó nam tính và đi cũng bền bỉ nhưng bgio xe mới nhiều lựa chọn quá rồi. Thật tình thì cụ chủ nên down giá 1 xíu và xác định chỉ lộc lá 4-5tr cho khách chốt sẽ dễ vào việc hơn

PersonaHung

Xe buýt
Xe này lúc mới ra đâu đó 80k - 90k usd nhỉ. Em ngại mỗi cái hộp số CVT. Trong hội Xtrail thấy mấy cụ chăm cũng kém Mercedes xíu.

Birdie

Xe tải
Xe này lúc mới ra đâu đó 80k - 90k usd nhỉ. Em ngại mỗi cái hộp số CVT. Trong hội Xtrail thấy mấy cụ chăm cũng kém Mercedes xíu.
Khiếp, cụ rước giá lên cao thế. 50k thôi!

Ngocanhqn

Xe buýt
Đợt trước em mua hụt con T31 bản full cụ ah, tiếc quá đi công tác về bị ng khác nhấc mất rồi. Con này lì lợm lắm. Đồ mua giờ order trên mạng cũng không khó như ngày trước. Mấy cụ bên quân đội hay đi thì phải bền chứ. :)
Quân đội hay đi ko phải do bền mà do chưa tới hạn thanh lý, và quan trọng là có tiền sửa chữa thay thế và có xăng cụ ạ:)) với trong quân đội cũng k nhiều xe này

Tourcare

Xe tăng
T32 2016 giờ cũng chỉ <500 bản SV
Cũng hộp số cvt
Ngày xưa nhìn con này khá nam tính và đẹp, trừ cái vành bé quá nhìn lênh khênh nhất là bản full có đèn soi ếch trên nóc 😁
Quân đội dùng nhiều không hẳn do bền, mà do xe này không được phân phối chính hãng, thì không có giá chuẩn mà so sánh khi mua sắm 🫣

kid6256

Xe hơi
Cụ phải đọc kỹ ý kiến của e, đồng ý là có quyền nhưng nên biết giá thì hãy trả giá, chứ ko phải thợ lại trả giá bừa, thấp hơn cả thợ thì sao ngửi được cụ, trả thấp thế thì chỉ có là chăn gà thôi cụ.
Một dạng nữa là thợ ko phải ko biết giá nhưng có thể ko làm chuyên dòng này nên cứ trả bừa, đc giá ngon thì về bán hoặc thậm chí sang tay cho thợ khác luôn.
Nói chung là trả giá công khai trên post e ko trả lời, trả giá thấp e Block luôn, khỏi cần nói chuyện, mất th gian :D

kid6256

Xe hơi
Các cụ tôn trọng nhau tí đi, có quy định không được trả giá thấp với cao đâu. Nên việc trả cao với thấp em thấy bình thường, sao cứ phải hằn học việc đó nhỉ
thì đúng là ko có quy định, nên khi thấy trả giá thấp hơn cả thợ thì e sẽ chọn phương án Block luôn, sau đỡ phải gặp thể loại dìm giá vô căn cứ thế nữa :D

Dan du an

Xe cút kít
Cụ phải đọc kỹ ý kiến của e, đồng ý là có quyền nhưng nên biết giá thì hãy trả giá, chứ ko phải thợ lại trả giá bừa, thấp hơn cả thợ thì sao ngửi được cụ, trả thấp thế thì chỉ có là chăn gà thôi cụ.
Một dạng nữa là thợ ko phải ko biết giá nhưng có thể ko làm chuyên dòng này nên cứ trả bừa, đc giá ngon thì về bán hoặc thậm chí sang tay cho thợ khác luôn.
Nói chung là trả giá công khai trên post e ko trả lời, trả giá thấp e Block luôn, khỏi cần nói chuyện, mất th gian :D
Em nói thật với cụ cái xe cũ nó cũng khó nói thế nào là ""biết giá"". Ví dụ con ếch của em đời 2005, 2.3 2cầu theo cụ bao nhiêu là biết giá. Em đắp vào nó trong 2 năm số tiền có khi bằng giá nhiều cụ trả nếu em định bán. Trong khi có con ếch khác ở xưởng đời 2012 mà đóng cửa xe phành phành, tháo ra đồ thấy toàn đồ lô. Xe đó theo cụ bao nhiêu là biết giá. Xe sang thì lại càng vô cùng. Nhiều dòng có khi thợ mua vẫn hớ.

kid6256

Xe hơi
Em nói thật với cụ cái xe cũ nó cũng khó nói thế nào là ""biết giá"". Ví dụ con ếch của em đời 2005, 2.3 2cầu theo cụ bao nhiêu là biết giá. Em đắp vào nó trong 2 năm số tiền có khi bằng giá nhiều cụ trả nếu em định bán. Trong khi có con ếch khác ở xưởng đời 2012 mà đóng cửa xe phành phành, tháo ra đồ thấy toàn đồ lô. Xe đó theo cụ bao nhiêu là biết giá. Xe sang thì lại càng vô cùng. Nhiều dòng có khi thợ mua vẫn hớ.
à, e nói là nói chung, ko chỉ xe cụ ợ, vì e thi thoảng có bán cả điện thoại nữa, có những con thợ trả giá 18 củ húp luôn, trong khi có thằng trả 15 củ đòi sang ngay lập tức thì cụ bảo có cay ko :v

Dan du an

Xe cút kít
à, e nói là nói chung, ko chỉ xe cụ ợ, vì e thi thoảng có bán cả điện thoại nữa, có những con thợ trả giá 18 củ húp luôn, trong khi có thằng trả 15 củ đòi sang ngay lập tức thì cụ bảo có cay ko :v
Dạ, đã là xã hội thì chắc chắn sẽ có nhiều thành phần như cụ nói. Kệ cho đời thanh thản, họ luôn nghĩ thế thì cũng kệ họ thôi. Em thấy trên này cũng nhiều cụ bán đồ lấy giá lúc mua xong khấu hao thời gian sử dụng để bán. Trong khi cái đồ đó theo thời gian nó sản xuất mới bán cũng rẻ đi rồi. Tóm lại, nhiều lúc muốn ủng hộ nhưng khi tra shopee là thấy giá nó ảo. Em mua trên này rất nhiều nhưng chỉ được khoảng 1/2 số đồ kiểm tra thấy hợp lý. Còn lại cũng rác phẩm hoặc đồ ảo giá nhiều.

sidecar_ox

Xe tải
Khoá ai là quyền của chủ thớt nhưng theo quan điểm của em thì trả giá là quyền của người mua. Không thể đưa mấy ông thợ ra làm giá chuẩn mà người mua phải trả giá cao hơn giá thợ đc. Trên này những ông đi mua xe chẳng ông nào không là thợ cả, chỉ là thợ 1 mùa hay nửa mùa thôi cụ ạ.

thái tú

Xe tăng
chủ đề khác cụ ạ,e đi ếch 2004 đây.ô chú hội hà đông vừa bán cho thợ con xls 2011 xe chăm kĩ đc 220tr.định lên đời mà e cũng đắp vào nhiều quá nên tiếc lại thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng