[Funland] BANG CÒ ỈA - Nơi Em đã dậy thì thành công !

Sorry_you

Xe tải
Giờ em mới biết HN có địa danh tên này! OF nhiều cụ lớn tuổi ở bang này nhỉ! E dân ngoại lai nên chỉ nhớ Vài năm trước hay mua Votka HN Lò Đúc uống thấy phê, giờ nhìn Voska lại sợ, yêu nút lá chuối thôi!

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thuê truyện ở Thi sách không?

Hàn thuyên, Lò đúc, Hàng chuối, Tăng bạt hổ, Thi sách, Lê Văn Hưu .... Một thời mòn dép với những ai học Lê Ngọc Hân.

Em nhớ, mùi bã rượu hay đậm đặc vào khoảng 10h30-11h. Nó thơm nhưng cũng kích thích dạ dày phết
Phố Ng Công Trứ có dãy xe cải tiến bán bã rượu chanh vàng khè như **** bò, em ko hiểu mua về làm gì

Payroll

Xe điện
Em ở đây mấy năm cấp 1, sang đến cấp 2 chuyển nhà đi nơi khác rồi.

197716102003

Xe container

Hàn thuyên, Lò đúc, Hàng chuối, Tăng bạt hổ, Thi sách, Lê Văn Hưu .... Một thời mòn dép với những ai học Lê Ngọc Hân.

Em nhớ, mùi bã rượu hay đậm đặc vào khoảng 10h30-11h. Nó thơm nhưng cũng kích thích dạ dày phết
Nhà thuê truyện ở góc Thi Sách. Mỗi lần trả ông hoặc bà ngồi chấm nước vào tay đếm từng trang :)

Xenium2016

Xe hơi
Em có 8 năm học ở Lê Ngọc Hân. Thường lấy vườn hoa Pasteur làm nơi tỉ thí võ nghệ, ôn bài, tối đến đi rình đôi... kekeke. Lại nhớ những đêm vẳng tiếng chim lợn từ nhà xác 108 nghe rợn cả người...
Mới thế mà đã xa cái bang này ba chục năm!

NNS

Xe ngựa
Nhà thuê truyện ở góc Thi Sách. Mỗi lần trả ông hoặc bà ngồi chấm nước vào tay đếm từng trang :)
cửa hàng này đối diện cửa hàng xăng dầu, sau này trên cái bể dầu có 1 quán bún ốc thấy bảo rất ngon, Số có húp ở đó bao giờ ko=))
mịe lão chủ, mặt lạnh như đít bom

bau67

Xe container

Số 2 Thi Sách, nhà Cháu thuê truyện ở đây từ hồi còn SV, đầu những năm 80. Ở đây có lẽ là nhiêif truyện nhất Hà nội, Bác ấy bây giờ mà còn thì già lắm rồi.

197716102003

Xe container
cửa hàng này đối diện cửa hàng xăng dầu, sau này trên cái bể dầu có 1 quán bún ốc thấy bảo rất ngon, Số có húp ở đó bao giờ ko=))
mịe lão chủ, mặt lạnh như đít bom
Em ăn 2 lần. K nhớ rõ lắm nhưng hình như có cái bàn ăn ôm trọn cái gốc cây thì phải :D.

NNS

Xe ngựa
Số 2 Thi Sách, nhà Cháu thuê truyện ở đây từ hồi còn SV, đầu những năm 80. Ở đây có lẽ là nhiêif truyện nhất Hà nội, Bác ấy bây giờ mà còn thì già lắm rồi.
em thuê đó ko phải đặt tiền, những truyện nhiều tập, kiếm hiệp đc nhặt cả bộ.
những năm 9x, quanh địa bàn này có 2 cửa hàng cho thuê truyện lớn là ở Thi sách và 1 cửa hàng nữa ở Tuệ Tĩnh

197716102003

Xe container
em thuê đó ko phải đặt tiền, những truyện nhiều tập, kiếm hiệp đc nhặt cả bộ.
những năm 9x, quanh địa bàn này có 2 cửa hàng cho thuê truyện lớn là ở Thi sách và 1 cửa hàng nữa ở Tuệ Tĩnh
Trước em học Việt - Đức trưa đạp xe về thỉnh thoảng bị ve đái thấy mát mát :D Có lần còn bị chim ị pẹt phát vào cái cặp kẹp sau xe.

Boydepzai190579

Xe tăng
Cụ nhầm rồi đấy, nhà ông T phía bên trên chút, đối diện ngõ ĐN sang, có cái cổng sắt và cây nhãn. Còn chỗ giờ là cái building thì là cổng vào của khu tt bộ LN, em có ít nhất 3 đứa bạn nhà trong đó.

Sở dĩ em nói cụ nhầm bởi vì nhà em ở đối diện bên kia đường.
Nhà cụ trong ngõ Đồng Nhân ah,chỗ trạm biến áp ngày trước đúng cửa chính vào nhà ô Tạo,phía dưới vẫn là đất nhà ô ý nhưng mấy người con ở,giờ nhà họ cũng bán hết rồi,lưu lạc mỗi người 1 nơi nhỉ

thngaylangthang

Xe ngựa
Trước em học Việt - Đức trưa đạp xe về thỉnh thoảng bị ve đái thấy mát mát :D Có lần còn bị chim ị pẹt phát vào cái cặp kẹp sau xe.
Hồi học ở QT có ghi chịu bà bán hàng ở cổng trường ko :D

Haiha0674

Xe điện
Phố Ng Công Trứ có dãy xe cải tiến bán bã rượu chanh vàng khè như **** bò, em ko hiểu mua về làm gì
Họ mua về chắc làm rượu chanh giả cụ ạ. Có thể lấy cái màu và mùi hương.
Thời đó, cái gì cũng thiếu

DVG

Xe điện
Bé thì Pasteur, lớn thì ngã 3 tam giác quỉ: cuối đê Thanh Nhàn x Thanh Lương x Kim Ngưu ( pp, trộm cắp, nghiện cơm đen).
Thanh Lương có em Phương bống, nhà sát tường trường cấp 1-2 TL, người đúng như con bống : da trắng, tròn lẳn và chắc nịch.... chẹp.
Thanh Lương có cây đa đình làng rất to, mùa quả chín mọng ngọt lừ. Bên cạnh là cái hồ đình, lúc chưa bị lấp thì nó to gần bằng hồ Trúc bạch bây giờ.
Hồ Thanh nhàn ngày đấy cũng to nhưng bị xả thải từ BV Thanh nhàn nên ít người tắm.
Nhà máy nước Lương Yên ngày đó bảo vệ còn sơ sài, trưa hè chui vào nằm sát dàn lọc, ui chao mát.
Ngã 5 Lò Đúc, nơi hàng cafe bây giờ là 1 hàng chè đỗ đen rất đông khách. Ngã 5 Lò Đúc thỉnh thoảng có biểu diễn ca nhạc nhân các ngày kỷ niệm là mẹ cho mình ăn chè luôn. Giờ nhớ mẹ quá :((.

brick

Xe buýt

Em 0 cụ ơi. Căn bản nhà ở phía dưới Yec Xanh nên đi bộ ra Lê Quý Đôn gần hơn. Với lại 0 được cầm truyện vào trường, bạn bè nó mượn đọc xé mất 0 có tiền đền nên em 0 thuê ở quanh trường.

Hồi học LNH em còn thi thoảng được ăn phở Biên đầu Lê Văn Hưu - Lò Đúc. Cụ Biên có cặp lông mày như võ tướng, em nhớ mãi 0 quên. Giờ hàng phở vẫn còn nhưng chỗ ăn bẩn và 0 ngon như cách đây 20 năm nữa...

SIGNUS

Xe container
Người OF
Họ mua về chắc làm rượu chanh giả cụ ạ. Có thể lấy cái màu và mùi hương.
Thời đó, cái gì cũng thiếu
Em kg biết hết công dụng nhưng chắc chắn bã rượu hồi đó bán để nấu cám lợn ah..

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Bé thì Pasteur, lớn thì ngã 3 tam giác quỉ: cuối đê Thanh Nhàn x Thanh Lương x Kim Ngưu ( pp, trộm cắp, nghiện cơm đen).
Thanh Lương có em Phương bống, nhà sát tường trường cấp 1-2 TL, người đúng như con bống : da trắng, tròn lẳn và chắc nịch.... chẹp.
Thanh Lương có cây đa đình làng rất to, mùa quả chín mọng ngọt lừ. Bên cạnh là cái hồ đình, lúc chưa bị lấp thì nó to gần bằng hồ Trúc bạch bây giờ.
Hồ Thanh nhàn ngày đấy cũng to nhưng bị xả thải từ BV Thanh nhàn nên ít người tắm.
Nhà máy nước Lương Yên ngày đó bảo vệ còn sơ sài, trưa hè chui vào nằm sát dàn lọc, ui chao mát.
Ngã 5 Lò Đúc, nơi hàng cafe bây giờ là 1 hàng chè đỗ đen rất đông khách. Ngã 5 Lò Đúc thỉnh thoảng có biểu diễn ca nhạc nhân các ngày kỷ niệm là mẹ cho mình ăn chè luôn. Giờ nhớ mẹ quá :((.
Ngã 5 lò đúc là bến xe bus gọi là bến Phan Chu Trinh

thngaylangthang

Xe ngựa
Đưa nội dung này vào âm nhạc, ghi ta ở quán chắc khách rất đông. Lão viết hay, tán ... khéo ah ;;)
Vầng, nổi tiếng có bà béo chạy tuyến PCT - Nhổn Trôi Phùng, lái cực gấu.