[Funland] Bằng Đại Học ?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi thiết thực hơn là khi nào thì nên bắt đầu học Đh , có thể đến năm 25 , 30 , 35 tuổi học cũng được . Tuổi đó đã có sự chín chắn vs sẽ quyết định được ngôi trường + phương pháp học, cách học chứ chưa gì đã đâm đầu vào 1 cái Đh ơ kìa thì lại thành phí mất mấy năm
Tuổi như cụ nói được mấy người còn nhớ kiến thức để thi nổi ĐH chứ ??

Go on

Xe điện
Em ko dùng đến bằng đại học, nhưng ko có bằng đại học thì không biết đến bao giờ mới đến lúc không cần dùng bằng. Có bằng mới xin được việc cần trình độ, kiến thức. Sau đó tích lũy mới tự làm được

lạc lối

Xe điện
Tuổi như cụ nói được mấy người còn nhớ kiến thức để thi nổi ĐH chứ ??
Nói đến 2 từ "tương lai" thì tầm nhìn nó cũng phải rộng ra chút cụ ạ. Thời gian 5-10 chờ đợi đấy làm gì với trình độ lớp 12? Có đủ ăn không mà đòi tích lũy cho tương lai đi học? Rồi sau đấy còn gia đình, con cái áp lực kinh tế......có sắp xếp được thời gian, tài chính 4-5 năm đi học không? Học xong ra trường 35-40 tuổi có theo và cạnh tranh được với lớp trẻ không?
Như ý 2 cụ thì tức là vào Đh sớm là mục tiêu hàng đầu mà ko tính đến hậu quả ? việc các cháu vào đuọc Trường ngon ngay 1, 2 năm đầu là ko thực tế , chưa kể hậu quả vào nhanh vào sớm có thể gặp phải là Thầy đểu vs Trường lởm ..

nowhereland

Xe điện
Như ý 2 cụ thì tức là vào Đh sớm là mục tiêu hàng đầu mà ko tính đến hậu quả ? việc các cháu vào đuọc Trường ngon ngay 1, 2 năm đầu là ko thực tế , chưa kể hậu quả vào nhanh vào sớm có thể gặp phải là Thầy đểu vs Trường lởm ..
Những cái cụ lo chẳng qua là các cháu học dốt, năng lực kém nên ít lựa chọn. Mà thế thì càng không thể hy vọng 5-10 sau các cháu còn đủ kiến thức và ý chí để học tiếp, chưa nói đến học thế nào và làm gì.

lạc lối

Xe điện
Những cái cụ lo chẳng qua là các cháu học dốt, năng lực kém nên ít lựa chọn. Mà thế thì càng không thể hy vọng 5-10 sau các cháu còn đủ kiến thức và ý chí để học tiếp, chưa nói đến học thế nào và làm gì.
Đang nói về những cái đại trà phổ biến , giỏi hoặc xuất sắc ko tính .

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hậu quả là do bản thân học sinh hết cấp 3 không rõ mình muốn gì, thích gì chứ học ĐH không có lỗi gì cả. Như gần nhà em trên Yên Bái, có cháu thích ngành bột đá CaC03 nên chăm chỉ học ngoại ngữ từ sớm. Để sau này còn làm việc với India, China. Dù bố thì côn an, mẹ thì bên quân đội.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Người tự nhận thức được như cụ không nhiều đâu ạ. Đa phần người nhiều tiền và thành công sẽ cho rằng họ là minh chứng cho sự ko cần học - hiểu theo nghĩa học thật, trau dồi tri thức. Em nhớ mãi người quen của em, giàu có vô cùng bằng con đường buôn bán, luôn kể rằng con mình thích đọc sách, thích các trò chơi thông minh...nhưng sang nhà nó, giá sách chỉ vài ba quyển sách dạy làm giàu, sách của mấy ông doanh nhân. Tiệt không có quyển nào sách văn học, khoa học, địa lý, lịch sử...dành cho trẻ em. Con nó muốn đọc thì sang nhà sách đọc chùa. Cứ đi học về là vô nhà sách. Vc nó kể với giọng rất buồn cười nhưng em thì thấy quá tiếc...
Đọc còm của mợ có thể nhận thấy level nhận thức của mợ thấp hơn người quen kia 1 bậc.

FUN PLUS

Xe buýt
Vn có nhiều đại gia ko học đại học. Thậm chí ko học hết lớp 12 luôn. Ví dụ nhiều lắm. Em ko cổ vũ nhưng những người như vậy họ cố gắng , ý chí và nghị lực lắm . Đến giờ em vẫn thích cuộc sống an nhàn hơn. :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Vn có nhiều đại gia ko học đại học. Thậm chí ko học hết lớp 12 luôn. Ví dụ nhiều lắm. Em ko cổ vũ nhưng những người như vậy họ cố gắng , ý chí và nghị lực lắm . Đến giờ em vẫn thích cuộc sống an nhàn hơn. :D
Trước luật pháp chưa chặt chẽ, lôm côm thì không học vẫn giàu vì giỏi trường đời.