Chi hội Bảng vàng từ thiện chi hội Mazda

hung6666

Xe tải
anh ủng hộ em =))=))=)) kỉu ..éo gì cũng ăn gạch

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Toyota Celica

Xe container
Thế vụ hút máu .... vẫn chưa đi lại nhỉ các cụ ,,
Em đề nghị bao giờ hết tiền từ thiện chúng ta cử mấy ông to khỏe , rượu bia nhiều đi hút máu từ thiện tiếp nhá ....
Đặc biệt là Hùng xấu bẩn và Chim nhỏ :)

hung6666

Xe tải
Thế vụ hút máu .... vẫn chưa đi lại nhỉ các cụ ,,
Em đề nghị bao giờ hết tiền từ thiện chúng ta cử mấy ông to khỏe , rượu bia nhiều đi hút máu từ thiện tiếp nhá ....
Đặc biệt là Hùng xấu bẩn và Chim nhỏ :)
thui đừng hút máu em em toàn máu zê thôi. không may bơm cho ông nào một phát lại phải ngồi bóc 6 quyển lịch thì bỏ mị :)):)):))

nghienOTO

Xe tăng
Mấy kụ giai nhà ta cứ ngồi đây hóng hớt à, mơ Rô Phi nhà ta đang đi kưa cái đồng hồ Minh Tiệp - Công Công roài kìa, dững 20 tiệu cơ ......=))

tcvu

Xe đạp
Iem có ý kiến là không nên dựa vào các trường hợp đăng báo để chuyển tấm lòng từ thiện của các Kụ. Lý do rất lãng nhách là thông tin nhiều khi không được chính xác do các đồng chí phóng viên có nhiều đồng chí lười, lấy tin cũ lên để đăng, hoàn cảnh thực tế chẳng giống mấy so với tình cảnh lâm ly bi đát được đăng báo. Em trực tiếp chứng kiến một số vụ rồi ạ.

Nếu các Kụ cần có địa chỉ từ thiện tin cậy em recommend chỗ Trung tâm Nghị lực sống (http://www.nghilucsong.net/). Chỗ này của các em khuyết tật tự lập ra để giúp đỡ nhau. Các em ở đấy dù không lành lặn ở các mức độ khác nhau từ nặng đến rất nặng nhưng tuyệt đối tự trọng, có nhu cầu được giúp đỡ để 1) trở thành người tự sống độc lập được; 2) có ích cho xã hội; 3) giúp được người khuyết tật khác. Ý kiến của riêng iem thì thấy đấy là một cách...từ thiện bền vững. Với lại chỗ ấy cũng gần gụi (với các bác ở HN), các bác cứ đến kiểm tra người thật việc thật được luôn.

Iem là gà mới, hôm nay lấy hết can đảm xin có ý kiến ý kò tý ạ. Xin hết.

Dogia

Xe điện
ông là ông nào?
chán nhất nếu ông là âm binh, vớ vẩn

tcvu

Xe đạp
Dạ, em không phải âm binh, nhưng là gà mới, mới đăng ký một hôm nào đấy trước đây ở đây ạ: http://www.otofun.net/threads/142217-danh-sach-chan-dung-vo-chong-2-cua-cac-thanh-vien-hoi-mat-xa/page21. Báo cáo Kụ ở đấy em có khai rõ chiếc xe em đi màu gì, có cả số dây thép. Chắc không phải âm binh phỏng cụ? Dạ, cũng báo cáo cụ luôn em cũng lái xe khoảng hơn 10 năm rồi ạ, và ở các "thị trường" khác nhau (Việt, Mỹ Úc mỗi nơi vài năm), nhưng trước nay không quan tâm đến việc đăng ký diễn đàn online nên vẫn là gà mới chứ không được "thâm niên online" như cụ ạ. Nhưng không vì thế mà em trở thành âm binh.

Báo cáo Kụ em không phải là người tàn tật và cũng chẳng có stake gì cái chỗ Trung tâm Nghị lực sống cả. Có thông tin thì share thôi.

Em cũng mới nghía qua cái thớt bầu cử chủ tịch, phó chủ tịch gì đấy. Thấy Kụ cũng đang được (hoặc đã được) bầu cử Phó Chủ tịch. Nếu hội có PCT thế này em xin ra luôn ạ mặc dù em vẫn đi xe Mazda. Kính các Kụ ở lại vui vẻ, ăn Tết ngon lành.

honglaumong

Xe tăng
Ối! Các Kụ lại nóng dồi, em Kụ tcvu không phải ÂB ạ, và em cũng nhất trí với ý kiến của Kụ về chuyện lợi dụng từ thiện để PR cái gì đấy.
Kụ cũng nên đọc kỹ hộ em, những chương trình Chi hội Mát Xa đi làm từ thiện đều là người thật việc thật chứ không dựa vào báo đài vớ vỉn đâu ạ.

X-one

Xe tăng
Dạ, em không phải âm binh, nhưng là gà mới, mới đăng ký một hôm nào đấy trước đây ở đây ạ: http://www.otofun.net/threads/142217-danh-sach-chan-dung-vo-chong-2-cua-cac-thanh-vien-hoi-mat-xa/page21. Báo cáo Kụ ở đấy em có khai rõ chiếc xe em đi màu gì, có cả số dây thép. Chắc không phải âm binh phỏng cụ? Dạ, cũng báo cáo cụ luôn em cũng lái xe khoảng hơn 10 năm rồi ạ, và ở các "thị trường" khác nhau (Việt, Mỹ Úc mỗi nơi vài năm), nhưng trước nay không quan tâm đến việc đăng ký diễn đàn online nên vẫn là gà mới chứ không được "thâm niên online" như cụ ạ. Nhưng không vì thế mà em trở thành âm binh.

Báo cáo Kụ em không phải là người tàn tật và cũng chẳng có stake gì cái chỗ Trung tâm Nghị lực sống cả. Có thông tin thì share thôi.

Em cũng mới nghía qua cái thớt bầu cử chủ tịch, phó chủ tịch gì đấy. Thấy Kụ cũng đang được (hoặc đã được) bầu cử Phó Chủ tịch. Nếu hội có PCT thế này em xin ra luôn ạ mặc dù em vẫn đi xe Mazda. Kính các Kụ ở lại vui vẻ, ăn Tết ngon lành.
Kụ ra hay ở là quyền của kụ thoai , chúng em không giữ Làm giè , kụ cần đọc hết cái thớt này trước khi dạy người khác
, từ thiện của Hội MD là chương trình do ace tâm huyết của Hội gây dựng , kụ mới vào mà nghe giọng kụ như vây , em nghĩ sân chơi này có lẽ không hợp với kụ roài

Dogia

Xe điện

Chết chết, em có chút bồng bột, thành thật xin lỗi kụ, kụ vui vẻ bỏ qua nhé. Hơn 10 năm qua em cũng bám sát ngay sau xe kụ mà kụ ko biết thoai đới:-*

Như kụ Lông và kụ Xoắn đã có nhời, những chương trình từ thiện của hội Mát xa đều là tâm huyết của anh chị em hội viên, đặc biệt là những kụ mợ trực tiếp thực hiện, chúng em chưa có điều kiện thuận tiện để cám ơn tấm lòng của các kụ mợ đấy được, nhưng mọi người rất yên tâm khi có những tấm lòng "mình vì mọi người" như thế kụ ạ. Em xin ghi nhận ý kiến đóng góp của kụ, nhưng cũng có đôi lời để kụ yên tâm khi đến với bọn em

Kụ cứ yên tâm và vui vẻ ra nhập hội kụ nhé, vì hội Mát xa ko có PCT vớ vỉn như thế đâu. Kụ mà ko vô thì mợ Tím tìm em đòi nộp mứt thì chết em đấy :(

Kụ chịu khó đảo qua thớt ọp lai, anh em cũng hay gặp nhau vì sợ lâu quên mất cái mẹt kụ ạ. Hum nào kụ cho bọn em cái hẹn để biết cái mẹt tí kụ nhá ;)

Aids

Xe điện
Từ thiện cũng có nhiều cách , tôi chứng kiến có ông bạn tôi từ thiện theo cách này: chỉ giúp 1 trường hợp nhưng giúp từ đầu đến cuối . Đợt đấy có cậu bé người dân tộc Thổ 15 tuổi trong Nghệ An bị rắn cắn xong đặt sonde tiểu lâu ngày bị hẹp đường tiểu mổ đến 5-6 lần ra vào Nghệ An và Hà nội đi đi lại lại mất gần 1 năm . Mỗi lần ra ông bạn lại cho 1 ít tiền sau may cho cậu bé dân tộc mổ cuối cùng cũng khỏi bệnh và ông bạn riêng trường hợp này cho tổng cộng cháu 30 triệu VNĐ . Hay nữa là lần mẹ cháu bé ra nói với tôi kể lại chuyện dân làng thấy ko có họ hàng gì cho thế là người ta bảo nhau " Người Hà nội ko thân thích gì mà còn cho vài chục triệu chẳng nhẽ cháu bé trong làng mà cả làng ko đóng góp gì " . Và sau đó cả làng tuy nghèo nhưng cũng gom góp cho cháu 1 ít tiền khoảng gần 1 triệu gì đó . Cũng may cậu bé có thẻ hộ nghèo và có bảo hiểm y tế .
Aids

hot_girl_1992

Xe tải
mấy cụ nỳ đánh đá quá cứ làm 2 lố đã rùi tính tiếp :)):)):))

tcvu

Xe đạp
@ Dogia: rất nể cụ. Cụ thể là nể tính cầu thị và sự điềm tĩnh của Kụ mặc dù ban đầu Kụ có vẻ (với em thôi)...hơi nóng vội :-bd

@ bản thân em: mong muốn đưa thông tin mà thành ra giống như "quảng cáo", mới vào chưa công quả gì mà đã đòi recommend nọ kia, định chân thành mà nghe giống như "dạy bảo". Có lẽ phải học cổ nhân tự đấm ngực mà than "lỗi tại tôi, lỗi tại tôi" L-). Ở đây không có tự vote trừ chứ không em tự trừ *** của em đi vài điểm.

Lại lạm bàn: mấy hôm trước Gấu nhà em được đối tác biếu ít trẹo ăn Tết nhưng không muốn bỏ túi tiêu vì một số nguyên tắc cá nhân nên đề nghị tặng lại cho các em khuyết tật em nói ở trên, lấy tên đối tác làm donor. Hôm rồi em chở Gấu với mấy đối tác xuống đấy, ngồi nói chuyện với các em ấy mà cứ lẩn thẩn nghĩ rằng không biết ai đang giúp ai đây? Có em kia cả người chỉ hoạt động được mỗi cái đầu với một ngón tay trỏ mà vẫn tâm huyết chuyện dạy nghề (chủ yếu tin học) miễn phí cho các em tàn tật khác đặng giúp họ có nghề kiếm sống tự lập không thành gánh nặng xã hội. Với tâm bi mẫn như vậy có lẽ các em ấy đang gián tiếp giúp lại mình (để soi lại mình mà phấn đấu) mà cái giúp ngược lại này lâu dài và sâu sắc hơn mấy cái vật chất be bé mình đem đến đấy. Em nghĩ thế có đúng không hay là em lẩn thẩn thật *** nó rồi nhỉ :-??

Lại ngu: nghĩa là recommend nữa - tât nhiên là để các Kụ tham khảo cho các lần từ thiện tiếp theo của các Kụ thôi ạ. Em thấy trong Viện K (nhất là K cơ sở 2 dưới Tam Hiệp - Thanh Trì) có nhiều hoàn cảnh lắm các Kụ ạ. Trong đấy có nguyên khoa trẻ em mà không ít em đầu trọc lóc, mặt xanh vàng vì hóa chất và thiếu dinh dưỡng. Hay là tầng tầng lớp lớp bệnh nhân kê giường gấp nằm truyền hóa chất ở hành lang với cái chai hóa chất được móc vào cái đinh đóng trên tường hoặc đóng trên thân cây ngoài khuôn viên bệnh viện trong khi người nhà mang cặp lồng xếp hàng đi lấy cháo từ thiện. Nếu các Kụ chứng kiến một lần chắc chắn sẽ thấu hiểu tận cùng kiếp lầm than ở xứ Lừa :(. Gấu nhà em thỉnh thoảng đóng tiền cho chùa nấu cháo chứ bọn em cũng chưa đủ can đảm vào đấy mà múc cháo...

Mazda3CB

Xe tăng
Là bậc đàn em của các cụ mợ trong Mazda Club nhưng vẫn xin có ý kiến như sau:

Phàm là có tâm thì nên ngồi lại để đưa ra ý kiến cho nhau tham khảo và quyết định 1 chỗ cuối cùng
Lời qua tiếng lại trên diễn đàn đôi khi không hiểu hết ý của nhau thành ra mất lòng.
Làm từ thiện không cốt ở ít nhiều mà là ở tấm lòng, 50k -100k hay 100M thì miễn có lòng là được.
Bản thân em đi làm thuê cho doanh nghiệp, họ muốn lợi dụng từ thiện để làm PR em cũng không làm và thuyết phục để không có báo chí gì hết. Cốt là chữ AN tại TÂM thôi.

Nghĩ lại, hình chúng ta đang quên mất kế hoạch làm từ thiện từ trước tết do qua bận. Bây giờ có lẽ là lúc nên tái khởi động lại rồi.

Nên chăng, offline 1 bữa chào xuân và bàn tính luôn thể các cụ/mợ nhỉ????

Đôi lời khó nghe, các cụ/mợ bỏ quá cho em

Alone77

Xe container
Để tuần sau em nhắn Mợ Rô Phi khởi động lại chương trình từ thiện cái ở :))

nghienOTO

Xe tăng
Kính các cụ đang và sắp bàn luận !

Theo thiển nghĩ của Chánh tổng sắp mãn nhiệm thì tất cả các kụ mợ đã vào đây có ý đóng góp hay bức xúc với các hoàn cảnh khó khăn đều đáng quý cả, tuy nhiên việc từ thiện của hội lúc lên lúc xuống cũng do chưa có nhiều thời gian và kinh phí cũng còn hạn hẹp nên chưa tổ chức được đều. Để các kụ mợ đỡ mất thời gian tranh cãi thì Hội ta từ đầu và hiện đang tiến hành từ thiện theo nguyên tắc lãnh đạo thống nhất của BLD chi hội ( Chánh tổng hoặc phó Chánh tổng) , trưởng thôn Từ thiện mợ Rô Phi là người giữ quỹ. Tất các thành viên có quyền đề xuất và xác minh mọi trường hợp, Ban LD cùng trưởng Ban sẽ quyết định, kết quả báo cáo công khai cả Chi hội.

Hoàn cảnh khó khăn thì nhiều vô kể cả đời ta cũng làm không hết và vì vậy Chi hội cũng sẽ cố gắng tùy theo năng lực của mình tập trung vào những trường hợp đặc biệt và những trường hợp thực sự có tương lai hy vọng góp phần nào cho xã hội và tâm nguyện của cả nhà.

Mong cả nhà tiếp tục đóng góp và mợ Rô Phi sớm đăng đàn lại để báo cáo cái vụ đồng hồ của Minh Tiệp nhá nhá .....

Dogia

Xe điện
he he, Chim Teo nói như sách, hảo à hảo à :))